Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm tìm việc tại Úc cho người mới sang

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.03K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào các mẹ,
    Các mẹ cho em hỏi kinh nghiệm xin việc cho những người mới sang Úc như thế nào ạ?
    Em đang làm trưởng phòng và có bằng thạc sỹ kỹ thuật, tiếng anh cũng vừa tạm đủ, em không biết liệu có thể tìm được việc để tồn tại hay phải đi làm việc chân tay. Em đang băn khoăn đi xin việc theo ngành nghề mình đã được đào tạo hay mở một cửa hàng kinh doanh nhỏ (nhà hàng, quán cà phê) hay đi làm nghề lái taxi.
    Các anh chị nào đã trải qua những kinh nghiệm xương máu này xin chỉ bảo giúp em với. Em chân thành cảm ơn các anh chị.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các anh chị ơi tại sao không trả lời em ạ? Các anh chị có kinh nghiệm gì chia sẻ cho em và mọi người biết và học hỏi được không ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,007 Bài viết

• 11,909 Được cảm ơn

Mình muốn chia sẻ với bạn nhưng câu hỏi của bạn hơi phức tạp nên ko biết trả lời sao.
    Nó tuỳ thuộc vào hoàn cảnh của bạn để bạn chọn nghề. Nếu bạn ko cần tiền gấp lắm thì bạn có thể từ từ kiếm việc làm theo chuyên môn của bạn, còn ko thì bạn phải chấp nhận làm việc chân tay trước.
    Về việc tự mở 1 cửa hàng kinh doanh thì mình khuyên bạn nên suy nghĩ kĩ, theo mình thì nếu thu nhập sau khi trừ mọi thứ mà dưới $2000 thì đi làm công cho người ta sướng hơn, đỡ cực hơn rất nhiều.
    Mình là nữ nhưng đã từng làm qua rất nhiều nghề: làm ở hãng gà, hãng bò, cleaning, aged care, delivery driver, forklift driver, store person, administration assistance, làm chủ nhà hàng có phần hùn và bây giờ là professional truck driver. Cần gì bạn hỏi, trả lời được mình sẽ trả lời.
    • 27 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cũng hơn 1 năm qua rùi.
    Chủ thớt có kinh nghiệm xương máu gì chưa? Nếu có đút kết thì chia sẽ với.