TIN TÀI TRỢ.

Gia hạn visa tại Úc

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.6K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 48 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các bà mẹ iu quí của em ơi,

Em có việc này gấp lắm rồi mà không bít hỏi ai..... ^^ Mẹ nào biết thì chỉ giáo giúp em với nhé.

Số là tháng 11 này em với mẹ sang Úc thăm thân nhân ( anh chị em sống bên đó ) Nhưng visa hạn có 1 tháng. Em thấy trên visa của em là Single travel còn của mẹ em thì ghi là Multipine travel. Em thấy bé làm visa cho em bảo là có thể gia hạn tại Úc ko cần về VN.

Vấn đề là zư này ^^: nếu em muốn xin gia hạn visa tại Úc thì thủ tục như thế nào ạ? Cần những giấy tờ gì?

Mẹ em thì đi theo diện bảo lãnh của anh chị, còn em đi theo diện tự túc.

Ông anh zai thì bảo là cứ chuẩn bị như hồi xin visa ấy, em thấy mơ hồ sao á.

Mẹ nào biết thì tư vấn giúp em với.

:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• HMS
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,120 Bài viết

• 13,800 Được cảm ơn

Theo mình thì mẹ em có Multi visa thì có thể đi đi về về nhưng mỗi lần không quá 3 tháng ( cái này mình đã có visa như vậy ).Còn em thì chắc là khó , trong visa của em có câu :No furter stay , no work ... vì là single travel visa nên khó có thể gia hạn được . Sao chỉ được một tháng thôi à? ít nhất là 3 tháng chứ nhỉ? hồi đầu chị xin visa được hẳn 1 năm nhưng chỉ được ở 3 tháng , visa visitor . Hy vọng có người khác biết rõ hơn để trả lời cho em .
    Từ3/1983To11/1987To3/2011[/img][/url] 183cda561f01f51a65d67615c15acf8d_40639652.img0030a403028bc15e596e41d19a4a5bf4ecbd_40639692.img0550d867de28dc5d978c12ee24c2343c6d0b_40639709.img0582
    • 70 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

single travel thì chưa chắc đã có No further stay condition. Bạn kiểm tra xem trong visa label ở passport có condition đó không, nếu không thì có thể được gia hạn tại aus, thủ tục thì đúng là như hồi làm ở nhà, ngoài ra immigration offficer có thể nói bạn đi khám sức khỏe, nếu tồng thời gian ở Aus >=6 tháng và chưa khám sức khỏe lần nào đi aus trong vòng 1 năm.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình vừa gia hạn visa cho mẹ chồng mình, bà cũng có visa single travel, visa 1 tháng thôi nhưng sau khi bà sang Úc được 1 tuần thì mình chuẩn bị hồ sơ xin gia hạn cho bà như sau: Lấy form xin gia hạn visa ở Immigration office tại nơi bạn ở ý, mình ở SA. Sau đó bạn điền form và chuẩn bị ảnh, giấy khai sinh, giấy xác nhận lý lịch tư pháp (xin sẵn ở VN rồi dịch công chứng), chồng mình (chỉ là du học sinh thôi) viết thư bảo lãnh, in bank statement (để khoảng 9-10000 AUD) để chứng minh tài chính...bạn đọc kỹ yêu cầu trong form của họ ý rồi trước khi hết hạn visa 2 tuần thì đến nộp hồ sơ ở immigration, đến nộp họ sẽ yêu cầu bạn khám sức khỏe (chest x-ray thôi khoảng 100 AUD) và nộp phí gia hạn 260 AUD thì phải, hôm sau đã nhận được email của họ báo là tạm thời cho mình 1 tháng kể từ khi hết visa trong khi họ xét hồ sơ. Mấy ngày sau đã có kết quả họ đồng ý cho gia hạn 3 tháng rồi. Tớ thấy hồ sơ đầy đủ thì họ làm nhanh mà mình cg không phải chạy đi chạy lại đâu. Chúc bạn gia hạn được nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhưng visa của bà có điều kiện no further stay không hả bạn?
    • 48 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hik, hnay mới ngồi xem kỹ Visa.
    Trên visa của em thì nó có ghi điều kiện 8503 thật. Điên quá. Thế mà cái đứa làm visa cho em nó lại bảo là không có.

Của em thì chắc là phải về rồi. Nhưng của mẹ là Multipletravel.
    rồi có dòng: Holder permitted to remain in aus for 01 month from date of each arrival. Thì tối thiểu mẹ em ở đó được bao lâu? 1 tháng đi về hay như hien05 nói tối đa là 3 tháng nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,370 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hpgiandon Xem bài viết
    Hik, hnay mới ngồi xem kỹ Visa.
    Trên visa của em thì nó có ghi điều kiện 8503 thật. Điên quá. Thế mà cái đứa làm visa cho em nó lại bảo là không có.

Của em thì chắc là phải về rồi. Nhưng của mẹ là Multipletravel.
    rồi có dòng: Holder permitted to remain in aus for 01 month from date of each arrival. Thì tối thiểu mẹ em ở đó được bao lâu? 1 tháng đi về hay như hien05 nói tối đa là 3 tháng nhỉ?
    Chị cũng từng gia hạn cho bố mẹ nên thông cảm nỗi mong đợi của em. Theo chị hiểu nha, là với 8503 thì mẹ em không được gia hạn visa trong nước Úc, nhưng có thể bay qua New Zealand để xin đổi qua visa khác (không phải là gia hạn visa này) offshore và bay lại vào Úc mà không cần phải xin thêm entry visa (giá trị của multiple nè). Mẹ em phải cho DIAC biết tình trạng đang ở Úc để họ grant visa chỗ nào chứ không thì họ lại grant visa tại NZ thì phiền. Và mỗi lần bay qua bay lại như thế mẹ em được ở 1 tháng kể từ ngày vào Úc. Nhưng mà em nên coi lại coi có ngày valid date không nha, nếu có thì mẹ em phải về lại VN trước ngày expiry date.

Theo chị hiểu là vậy, em hỏi thêm agent cho chính xác nha, hình như gọi điện tới hỏi được mà không charge tiền lần đầu hay sao ấy. Nghe đồn vậy.
    • 48 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thanks chị poodle
    Hik, mọi người vẫn bảo em sang đó rồi tính. Vậy là em cứ bay với mẹ em đã, rồi sang kia lần mò sau. Em nghe nói có thể miễn điều khoản 8503 nếu phát sinh tình huống đặc biệt ngoài tầm kiểm soát. Chưa biết nó là cái gì luôn.

Nhưng có xíu vấn đề khi em mua vé. Ngày bay của em là 06/11, đáng lẽ ngày về cũng phải là 06/12. Nhưng ở thời điểm này thì không có vé. em đã check với đại lý vé nhưng đến tận 13/12 mới có chỗ trống để về.

Còn của mẹ thì em vẫn book vé đến 06/2 (đủ 3 tháng). Nếu phải về thì sẽ đổi ngày bay sau/.

Trong trường hợp bị vượt ngày như của em và nếu mẹ em không được gia hạn visa mà lại không book được vé về ( khoảng thời gian này là Noel và Tết ) thì có vấn đề gì xảy ra chị nhỉ? Em nghe nói bị phạt và gì gì đó nhưng không rõ cụ tỉ là gì. Chị nào giúp em gấp với...

Skype của em la: phammyquynh
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 19 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bạn không được ở quá ngày đâu, dù chỉ là 1 ngày. Khi bạn làm thủ túc xuất cảnh, bạn ở quá ngày bộ di trú sẽ cho bạn là ở lại Úc Illlegal và bạn sẽ vào blacklist, break visa condition và không được quay lại Úc trong vòng 5 năm. Đừng rủi ro thế bạn ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,370 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Phải rời khỏi nước Úc trước ngày 6.12 đó em, trừ phi bị ốm nặng nằm viện, nhưng mà thiệt là có bệnh cũng không dám nằm đâu em à, viện phí nó cứa cổ. Mà sao phải bằng mọi giá ở lại vậy em? Đi chơi hết thời gian thì phải về thôi chứ nhỉ? Còn cái "tình huống đặc biệt ngoài tầm kiểm soát" kia của em hy vọng em không bao giờ phải rờ tới, đó là những trường hợp như tị nạn chính trị, bạo hành gia đình, đau ốm quá nặng, tai nạn không di chuyển được....Tháng 12 là peak season, kiếm ngày đi được cũng khó ha. Mẹ em đổi ngày bay cũng phải đóng tiền đó, thường là $50/lần.
    • 48 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chả là anh chị em mới sinh em bé, muốn đón mẹ sang để trông hộ. Em thì đi rồi về thôi vì còn công việc. Nhưng chị biết là các cụ tiếc tiền lắm, nói mãi là sang trông cháu hộ để anh chị yên tâm đi làm, cụ mới chịu sang. Chứ người lớn tuổi ở VN mình ít người thích đi lắm.

Nhà bên cạnh đi thì không sao, tự zưng nhà em lại bị trục trặc.

Nản quá thôi. Lại đi đúng đợt lễ tết, giá cũng cắt cổ luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 19 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HMS Xem bài viết
    Theo mình thì mẹ em có Multi visa thì có thể đi đi về về nhưng mỗi lần không quá 3 tháng ( cái này mình đã có visa như vậy ).Còn em thì chắc là khó , trong visa của em có câu :No furter stay , no work ... vì là single travel visa nên khó có thể gia hạn được . Sao chỉ được một tháng thôi à? ít nhất là 3 tháng chứ nhỉ? hồi đầu chị xin visa được hẳn 1 năm nhưng chỉ được ở 3 tháng , visa visitor . Hy vọng có người khác biết rõ hơn để trả lời cho em .
    Bố mẹ mình 2 cụ 70 tuổi cán bộ về hưu, có nhà cửa ở Hà nội ,chứng minh tài chính 1 tỷ trong ngân hàng, có con cái và cháu sống ở Úc thế mà mình xin visa cho các cụ visa 1 năm nhiều lần mỗi lần không quá 3 tháng mà họ chỉ cho bố mẹ mình visa 3 tháng , single travel. Khổ thế đấy, mình muốn xin như thế để bao giờ các cụ sang lại khỏi phải lo giấy tờ mà có được đâu. Mà đây không phải là lần đầu tiên các cụ sang úc, các cụ đã từng sang úc thăm con cháu rồi. Chán với ĐSQ úc ở Việt nam lắm,
    • 48 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ý, thế bạn thử xem lại thủ tục lần tới xem. 1 chị trước ở công ty mình vừa xin thành công visa sang Úc đó, Visa 1 năm luôn, đi về, mỗi lần không quá 3 tháng. Chị ấy vừa khoe xong, lại kêu thủ tục đơn giản lắm. Sao người ta hên vậy ta. Hik,
    • HMS
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,120 Bài viết

• 13,800 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hpgiandon Xem bài viết
    ý, thế bạn thử xem lại thủ tục lần tới xem. 1 chị trước ở công ty mình vừa xin thành công visa sang Úc đó, Visa 1 năm luôn, đi về, mỗi lần không quá 3 tháng. Chị ấy vừa khoe xong, lại kêu thủ tục đơn giản lắm. Sao người ta hên vậy ta. Hik,

Hôm nhà mình lên ĐSQ nộp visa 309 , hồi đầu tháng 10 , ông xã mình có hỏi em nhận hồ sơ về vụ xin visa du lịch cho mình trong tháng 12 .Và đưa cho em ấy xem hộ chiếu có visa xin lần cuối là visa Multi visa 1 năm ( visa đó xin cuối năm 2010 , mình đã đi Uc 2 lần với visa này ) .Em ấy có nói là không cần xin visa nữa vì visa của mình vẫn đi được nhưng phải đi trước ngày hết hạn ( ngày hết hạn visa là cuối tháng 12 /2011 này). và không được ở quá 3 tháng .Nhà mình tháng 12 này về ăn Tết nên rất may là visa vẫn còn hạn sử dụng .Thông tin cho mọi người biết vậy .
    Từ3/1983To11/1987To3/2011[/img][/url] 183cda561f01f51a65d67615c15acf8d_40639652.img0030a403028bc15e596e41d19a4a5bf4ecbd_40639692.img0550d867de28dc5d978c12ee24c2343c6d0b_40639709.img0582
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho e hỏi về thời hạn xin visa Visitor, tháng 5 năm sau e có dự định sang du học tại Adelaide, chồng e cũng dự định du học tự túc ở đó luôn. Bọn e định mang con sang, đến tầm đó con em tầm hơn 1.5 tuổi tẹo. Do đó, thời gian đầu, e dự kiến đưa bà e sang trông giúp, chắc sẽ theo dạng visitor. Đợt trước e có hỏi thời hạn thì trung tâm tư vấn bảo sẽ xin được tầm 6 tháng đến 1 năm. Nhưng tuần trước e đi học lại, thì bên IDP lại bảo xin visa visitor ít khi được tầm 3 tháng lắm, chỉ toàn được khoảng 1 tháng thôi, chứ không nói đến 6 tháng đâu. Và nếu về Việt Nam rồi, thì trong vòng 1 năm khó xin tiếp chứ không phải về rồi lại làm thủ tục xin tiếp đi luôn được. Em đang mông lung quá, không biết thực hư thế nào, nếu chỉ đi được 1 tháng thì bọn em khó khăn quá. Có mẹ nào đã xin được visa du lịch tầm 6 tháng không cho e thông tin với. Em cảm ơn các mẹ nhiều lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn ơi, lâu lắm mình mới vào diễn đàn đọc được câu hỏi của bạn, visa của bà có no further stay mà vẫn gia hạn được đấy bạn à, yên tâm nhé.
    • 51 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hien05 Xem bài viết
    bạn ơi, lâu lắm mình mới vào diễn đàn đọc được câu hỏi của bạn, visa của bà có no further stay mà vẫn gia hạn được đấy bạn à, yên tâm nhé.
    Hi bHoa, mình thấy bạn rành về Gia hạn vvisas hi vọng bạn và mọi nguoi giup mình!
    Mẹ mình đc visa úc 676 du lich 3 tháng did vào tháng 7, mình dự định Gia hạn thếm sau khi hết hạn, mình ở pPerth, tìm thông tin chi tiết thủ tục gia hạn ở đâu, vì mình mún cbij trc ở vn, NGOAI ra có 2 vde cơ bản khó khăn hơn.
    1. Mẹ qua chơi 3 thang, minh k co thai hay baby, vay nguyen nhan nao xin o lai them hop ly, mình là con duy nhất của mẹ có đc chấp nhận cho ở lại them k? Nếu k, moi ng co kinh nghiem cho biet nguyen nhan GI tot hơn.
    2. Mẹ có vết ở phổi do khám ở bv nha nuoc vn thấy chưa từng khám di uc, nếu Gia Han bị keu ksk phát hien vết nó đuổi về hay bắt thử đàm điều trị tính tiền hay free, nếu case này xảy ra, mẹ còn 3 tháng ở vn dude khám bv Quoc te GUI qua uc, nhung tu y ksk GUI trc khi Gia Han k biết nó có nhận k, ma nó nhận thief hủy Bo vvisas hiện tại cũng chết
    Mọi ng tư vấn giup Em hoac bit dich Vu, co quan nao cho Em biet lien lac hoi van de Vo cung nhuc dau nay, Em rat muon me o canh Em trong 6 thang toi, Em dang perth