Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

có mẹ nào đi NZ theo chương trình học Đại học ngành Quản trị doanh nghiệp (PGDipBE) không ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.24K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chào các mẹ,
    em đang nghiên cứu chương trình học Đại học ngành Quản trị doanh nghiệp (PGDipBE) kéo dài 18 tháng, để cho con đi du học, không biết các mẹ có ai đi theo chương trình này 0 cho em hỏi thăm kinh nghiệm:
    - học anh văn miễn phí đâu vào: là học anh văn chuyên ngành thương mại hay anh văn để thị IELTS? học AV bên đó tốt hơn hay học ở VN tốt hơn, vì nghe nói thi IEL bên đó khó hơn ở vn.
    - trong thời gian học AV và học chính khoá, các mẹ thường làm thêm công việc gì để trang trải? việc có dễ tìm 0 ạ?
    cám ơn các mẹ nhiều lắm ạ
    -

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 70 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Chương trình này cụ thể là gì hả bạn? Mình thấy Huấn Nghệ gửi mail cho mình tiếp thị chương trình này
    • 212 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Gia đình bạn của chị em cũng mới vừa đi theo chương trình này, và chị em cũng đang quan tâm.. có điều nó đưa mình xuống cái vùng cực Nam như thế thì lạnh ơi là lạnh (em tìm hiểu trên internet) và hình như vùng đó cũng vắng vẻ..
    Học AV thì bên đó đương nhiên tốt hơn rồi chị, mình được tiếp xúc hằng ngày toàn TA thì mau lắm, học ở VN thì biết bao giờ mới đạt yêu cầu của nó
    Người theo học thì ko được đi làm đâu, chỉ có vợ/chồng đi theo mới đi làm full-time được thôi
    Chị có thông tin gì hay về chương trình này thì mách em với nhé, chứ em cũng chỉ nghe từ chị em thôi.. Ko biết cuộc sống bên đó thế nào
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cám ơn bạn,
    theo như chương trình được giới thiệu từ Huấn Nghệ thì người đi học khi vào chương trình chính khoá thì vẫn được đi làm part time 20h/wk. còn trong thời gian học AV thì đương nhiên là 0 thể đi làm rồi (có cho cũng ...chả dám.
    bạn của chị bạn đã đi lâu chưa, việc sắp xếp bên đó có ổn 0 và các cháu đã qua và đi học chưa?
    cái quan tâm nhất là bọn trẻ qua đó đi học có bị rắc rối gì 0 và thủ tục nhập học có phức tạp 0. nếu có thông tin gì thì cho mình biết với nhé.
    cám ơn bạn
    Trích dẫn Nguyên văn bởi jane112389 Xem bài viết
    Gia đình bạn của chị em cũng mới vừa đi theo chương trình này, và chị em cũng đang quan tâm.. có điều nó đưa mình xuống cái vùng cực Nam như thế thì lạnh ơi là lạnh (em tìm hiểu trên internet) và hình như vùng đó cũng vắng vẻ..
    Học AV thì bên đó đương nhiên tốt hơn rồi chị, mình được tiếp xúc hằng ngày toàn TA thì mau lắm, học ở VN thì biết bao giờ mới đạt yêu cầu của nó
    Người theo học thì ko được đi làm đâu, chỉ có vợ/chồng đi theo mới đi làm full-time được thôi
    Chị có thông tin gì hay về chương trình này thì mách em với nhé, chứ em cũng chỉ nghe từ chị em thôi.. Ko biết cuộc sống bên đó thế nào
    • 212 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

chị chủ topic đã làm hồ sơ đi NZ chưa ạ? Có thông tin gì hay không chị?
    • 355 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

em đánh dấu vì cũng quan tâm, ACE nào đã đi được vào chia sẻ với nhé! thks rất nhiều ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 386 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

em lót dép hóng. có mẹ nào trả lời không ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 32 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jane112389 Xem bài viết
    Bạn Jane nhờ chị của bạn hỏi thăm xem như thế nào rồi chia sẻ với mọi người.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Không biết mẹ chủ topic này đã lam giấy tờ theo chương trình này chưa, chương trình này có ổn ở bên đó không. Hoặc mẹ nào có thông tin thêm thì share với mọi người với. Cảm ơn nhiều!
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hi các mẹ,
    Mình vừa có chuyến đi công tác 45 ngày tại NZ và cũng biết chương trình này. Các mẹ viết câu hỏi cụ thể hơn mình sẽ giải đáp. Hiện tại mình có công ty tại NZ.
    Thân
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

alisanguyen ơi, có thê cho mình xin địa chỉ email or sdt của bạn ki? Mình đang quan tâm đến chương trình này cho gia đình mình. Tks bạn.
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

email của mình là hochiminh135@gmail.com
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình vừa email gửi bạn rùi nhé!Tks bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình vừa email gửi bạn rồi nhé! Tks bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 35 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình vừa có chuyến đi công tác 45 ngày tại NZ và cũng biết chương trình này. Các mẹ viết câu hỏi cụ thể hơn mình sẽ giải đáp. Hiện tại mình có công ty tại NZ.
    Thâncòn các xe sau chị không chắc chắn nên ko bàn luận

còn các xe sau chị không chắc chắn nên ko bàn luận

còn các xe sau chị không chắc chắn nên ko bàn luận
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hi all,

Các bạn khi muốn tham gia chương trinh PGD cần tìm hiểu kỹ. Có nhiều thành phố cũng có khóa học PGD chứ không chỉ mỗi Invercargill. Ngoài ra nên chuẩn bị tiếng anh IELTS 6.0 trở lên để có thể vào main cours tránh lãng phí và rủi ro.
    • 45 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Điều băn khoăn nhất của chương trình này là khả năng có PR NZ sau khi đầu tư 100k NZD, và các ngành nghề đủ đk để được bộ di trú cho phép, Có anh chị nào đã thực tế đi chương trình này mong chia sẻ dùm ạ.
    • 131 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Không bao giờ có chuyện đầu tư 100k mà có PR đâu.
    Quảng cáo rôm rả và toàn màu hồng.
    • 45 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

đầu tư 100k, làm ăn co lãi, nộp thuế cho chính phủ, thuê ít nhất 2 PR hoặc công dân NZ.

Điều kiện chung thì là như vậy nhưng để hiểu được kỹ thì là khó. Vậy nên mới cần có bạn nào mà đã đi thực tế chương trình này chia sẻ dùm thông tin.
    • 20 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dictionary Xem bài viết
    Không bao giờ có chuyện đầu tư 100k mà có PR đâu.
    Quảng cáo rôm rả và toàn màu hồng.
    Là có đấy bạn ơi, tuy nhiên phải biến 100k này thành 1 khoản đầu tư có lời và có lợi cho chính phủ NZ( mà đoạn này đâu phải dễ).Còn ném 100k đi rồi ngồi chờ PR là điều không thể.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2