TIN TÀI TRỢ.

Chương trình tiếng Anh 510h cho người mới nhập cư

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.1K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 37 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào cả nhà,

Tình hình là mình cũng sắp đến úc theo ông xã, diện PR, skilled visa; DIAC bắt mình phải nộp thêm 3000AUD vì mình không đủ trình độ tiếng Anh theo yêu cầu, và được thông báo sẽ được học 510h tiếng Anh dành cho người mới sang - có mẹ nào đã từng kinh qua chương trình này cho mình chút kinh nghiệm với (học được không, chất lượng sao, điều kiện để đi học có gì bất lợi không, vì mình còn một thằng cu 3 tuổi nữa, etc... biết gì share nấy )

Kô biết học xong chương trình này có đủ tự tin để giao tiếp với người ta hay không nữa:Smiling:, ở VN mình cũng biết tiếng anh rồi nhưng không có cơ hội sử dụng nhiều nên cũng rất lo lắng về khoản này - sang úc mà không cải thiện được khoản này e rằng khó để hoà nhập lắm

Cảm ơn mọi người nhiều nhé

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 301 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

em chưa được học.....đang trong thời gian chờ đợi có visa mới thì mới đăng ký học được....nhưng theo em tìm hiểu thì 510h đó mình học để biết về văn hóa và con người úc...v...v...chương trình dạy cho mình đủ để giao tiếp cho những tình huống giao tiếp bình thường hằng ngày.....còn nếu chị muốn học để đi học đại học, tape hay 1 nghề gì đó thì em nghĩ chắc phải học thêm anh văn nữa thì mới có thể học được....
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 37 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cảm ơn mọi người đã trả lời, hy vọng sẽ qua đó và làm quen với mọi người sớm, mặc dù chưa biết được không và sẽ ở đâu. Mình plan ở hoặc Syd hoặc Mel, Chắc phải nhờ mọi người tư vấn khoản này luôn.

Chọn Syd/mel là vì: thành phố lớn (-> công việc nhiều), người việt nhiều (mới qua sợ buồn lắm ;-)), sd thì đắt đỏ hơn, nhà cửa cũng mắc hơn nhưng bù lại job nhiều hơn, hy vọng survive dễ hơn :-).

mạn phép như vậy, ai có ý kiến gì thì share giùm nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,226 Bài viết

• 1,300 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi italian Xem bài viết
    Chào cả nhà,

Tình hình là mình cũng sắp đến úc theo ông xã, diện PR, skilled visa; DIAC bắt mình phải nộp thêm 3000AUD vì mình không đủ trình độ tiếng Anh theo yêu cầu, và được thông báo sẽ được học 510h tiếng Anh dành cho người mới sang - có mẹ nào đã từng kinh qua chương trình này cho mình chút kinh nghiệm với (học được không, chất lượng sao, điều kiện để đi học có gì bất lợi không, vì mình còn một thằng cu 3 tuổi nữa, etc... biết gì share nấy )
    Cảm ơn mọi người nhiều nhé
    Bạn ơi, chúc bạn may mắn nha!

Bạn cho mình hỏi thăm chút xíu. Từ lúc bạn nộp hồ sơ tới nay được bao lâu rồi? Bạn nộp hồ sơ ngành gì vậy? Bạn tự làm hồ sơ hay qua agent? Bạn của mình ở Vn làm hồ sơ lâu rồi mà không nghe động tĩnh gì hết :Sad:.

Cám ơn bạn :Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,218 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi italian Xem bài viết
    cảm ơn mọi người đã trả lời, hy vọng sẽ qua đó và làm quen với mọi người sớm, mặc dù chưa biết được không và sẽ ở đâu. Mình plan ở hoặc Syd hoặc Mel, Chắc phải nhờ mọi người tư vấn khoản này luôn.

Chọn Syd/mel là vì: thành phố lớn (-> công việc nhiều), người việt nhiều (mới qua sợ buồn lắm ;-)), sd thì đắt đỏ hơn, nhà cửa cũng mắc hơn nhưng bù lại job nhiều hơn, hy vọng survive dễ hơn :-).

mạn phép như vậy, ai có ý kiến gì thì share giùm nhé
    Em, chị đang ở Mel nên cho chị ca Mel chút nhe, hì hì, mấy vụ kia đều đúng, nhưng cái vụ "job nhiều hơn, hy vọng survive dễ hơn" thì chưa chắc à nha, chưa ai khẳng định điều này cả. Chị bổ sung thêm cái là Syd đông người Việt hơn, nhà hàng quán ăn Việt ngon hơn ở Mel :Rose:.

Quay trở lại chương trình tiếng anh 510 hrs, thì chị thấy đây là 1 dịp tốt để em luyện khả năng nói, trong lớp học toàn là người ấm ớ mới đến như mình nên em sẽ không thấy ngại nói chuyện, từ từ sẽ tạo sự tự tin khi đối diện với người nói tiếng Anh. Họ có hỗ trợ giữ con cho mình trong thời gian học đó em, khi đăng ký thì nhớ hỏi nha.
    mowyR86Tp10

aS3QVMsgp10
    • 5,752 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Khóa học 510h này với những người trình độ TA chưa nhiều thì rất helpful vì khi mới sang còn bỡ ngỡ, thời gian học TA này sẽ giúp bạn làm quen, thích nghi và hòa nhập với cuộc sống mới và nếu bạn chăm chỉ thì khi kết thúc khóa học sẽ có vốn TA tương đối để giao tiếp. Ngoài ra trong thời gian bạn học TA này thì bé đi childcare sẽ được học free đấy, vào những ngày mẹ đi học.
    .................
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 37 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã trả lời khá nhanh, giúp cho người mới join diễn đàn thấy vui và yên tâm nhiều vì sự giúp đỡ chia sẻ từ các chị :Applause:

Liên quan tới chương trình học tiếng anh, có coi qua các hướng dẫn về amep thấy cũng yên tâm phần nào vì nó khá linh hoạt về thời gian, giờ giấc và cách học, nhưng chỉ sợ là nó ca quá đến khi học thì thấy khó thôi, chính vì vậy mới hỏi kn từ các chị ;-), cho em hỏi lại là khi mình mới sang, thì đăng ký học có phải chờ lâu không, nơi dạy chương trình này có nhiều không, hay chỉ một số trung tâm của AMEP thôi, nếu ít nơi dạy thì cũng kẹt đó nhỉ. À, em tính đi học tiếp, DH hay MBA gì đó, không hiểu học xong chương trình này có đủ đi học được chưa, chắc là không.

Nhân tiện em hỏi luôn những chương trình học Anh văn để học được chương trình DH ỏ MBA chắc cũng có nhiều chứ nhỉ, không biết học có mắc không ;-), hỏi hơi nhiều đừng ai la nhé, vì một số vấn đề thấy cũng có người hỏi rồi nhưng ở đây nhiều quá, ko thể dọc hết được:Sick:

@Chị nnqn1, em cũng tính qua mel đó, nên rất vui khi được nghe chi ca như vậy :-), có gì bữa nào em qua chị giúp em nhé hihi, thanks, thật ra công việc của ông xã em mới là cái quyết định nơi ở, vì em cũng thuộc loại dependant thôi ah, hy vọng ở Mel cũng có nhiều IT job

@mebesach, ông xã mình nộp hồ sơ được 1 năm rồi bạn, tự làm thôi,vì yêu cầu hồ sơ bên Úc cũng đã ghi ra hết rồi, mình tự nghiên cứu, tháng 12 năm ngoái, tới t9 thì nó kêu khám sức khoẻ và bổ túc hồ sơ, thật ra cũng may mắn là do skill được nằm trong CSL, chứ nếu chỉ trong MODL thì sẽ lâu lắm. Theo mình thấy thì cái khó nhất là chứng minh được mình có skill, còn lại những phần khác thì nó kêu mình nọp gì mình nộp cái đó. À, bạn của bạn có thể gửi mail tới aspc.processing@immi.gov.au, chỉ cần email trắng không càn nội dung, nó sẽ auto reply là hiện tại đang xử lý tới hồ sơ nào rồi

Chúc vui.

PS: chưa được approve visa nhưng nôn quá, không là được việc gì hết ngoài việc lên wtt search thông tin :-)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)