Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cả nhà cho em hỏi mua đồ cho trẻ bên Úc nên mua loại j với???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.84K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các bà mẹ bên Úc, em đang có em bé đầu tiên, sắp tới chồng em sắp sang Úc đi Quensland và Sydney, không biết em nên chuẩn bị mua gì bên đó thì tốt, loại gì, và giá cả khoảng bao nhiêu, và mua ở đâu ạ???

Em đang dự tính sẽ mua sữa bên đó loại S26 Gold, và núm vú cho bé! Nhưng là bé đầu tiên nên em cũng chưa có kinh nghiệm j, nhờ các mẹ bên đó chỉ giúp em nhé!!!!

Chẳng mấy khi có dịp bố cháu thể hiện đi chọn mua đồ cho cháu, mong các chị chỉ giúp em để em mua được đồ tốt bên đó vói nhé!

Em cám ơn cả nhà!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 386 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình mua sữa S26 ở CINCOTTA CHEMIST, 157 BEAMISH ST, CAMPSIE $18.99/1 hộp. Chẳng biết là có chỗ nào rẻ hơn nữa không nhỉ.

Còn núm vú sao mình nghe nói ở VN rẻ hơn bên này nhiều nên cũng chẳng cần mua bên này đâu. Nhưng mà ở Chemist trên có bán đầy đủ mọi thứ cho em bé.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,370 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Thế giờ bố cháu đã đi sang chưa? Babies Galore có tất cả những gì bé cần đấy. Paste cho mẹ nó link này để tham khảo http://www.babiesgalore.com.au/locations.php

À mà hình như S26 Gold và S26 (normal) khác giá nhau đên 7,8 đồng đấy, anh xã mình đi mua sữa cho con mà cứ chóng cả mặt vì quên mất vợ dặn sữa gì.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cám ơn poodle19 nhé, thế có chỗ nào ở Queensland hay sydney bán đồ trẻ em sale off không, hi hi bố mẹ cháu rất muốn cho con dùng được đồ tốt nhưng kinh phí cũng không được nhiều lắm . Mong các mẹ chỉ giáo nhé!
    • 5,752 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Nếu bạn muốn mua đồ cho em bé ở bên này thì có quá nhiều thứ có thể mua, hihi.

1. Về quần áo: nên mua dạng body, nếu là dài tay thì mua của Bond, dùng khá tiện dụng và tốt, nếu là dạng cộc tay cho mùa hè thì có nhiều lựa chọn hơn, đồ Bond cũng có nhưng ko đa dạng lắm. Nên mua thêm đồ đi chơi cho bé < 1 tuổi, vì mình thấy đồ cho các bé ở bên này đẹp, đa dạng và chất liệu mềm mại hơn ở VN. Ah, bạn có thể mua giày cho bé cũng ổn đấy, xinh lắm.

2. Đồ chơi: cái này ko nên mua, ko phải vì bên này ko có cái gì đáng mua mà là vì nặng, kồng kềnh và cũng khá đắt nữa.

3. Xe đẩy: nếu bạn thích dạng xe 3 bánh thì có thể mang về 1 cái, dùng rất thích và nếu mua dạng tầm tiền thì có khi còn rẻ hơn ở VN mà lại xuất xứ rõ ràng.

4. Đồ dùng: Mình recommend là mua thìa và bát cho bé, vì đa dạng hơn ở Vn nhiều.

5. Đồ ăn: mọi người sang Úc thường mang S26 về đấy, nếu mang đươcj thì cứ mang cho hết sức thì thôi, hihi.

Còn về địa chỉ thì hình như sữa ở Sydney có vẻ rẻ nhất thì phải, bạn hỏi thêm các mẹ ở Sydney chỗ chính xác. Còn quần áo, đồ dùng thì có thể vào Target, Kmart, Best and Less, Toysrus, Baby Galore , các shop đó thường có trong các khu shopping centre đấy, cứ search trên mạng là ra hết địa chỉ.

Còn nếu đến QLD, muốn biết địa chỉ shopping ở Brisbane hay Gold Coast thì ới mình, mình sẽ chỉ dẫn tận tình, hí hí.
    .................