Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Trời rét thế này có nên cho bé đi tiêm phòng ko hả các mẹ???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.17K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tình hình là bé nhà e sắp đến ngày đi tiêm phòng rồi các mẹ ạ (15/1).Mà thời tiết như thế này thì tiêm đau lắm, tháng trước tiêm về bé sốt thấy thương quá! Theo các mẹ thì trời rét thế này có nên đưa bé đi tiêm phòng ko? Bé nhà e được gần 4tháng rồi, mà mới tiêm được 2 lần vì bé sinh non nên tháng đầu e ko cho đi tiêm.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 193 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

đi làm gì?
    Quá một vài ngày có làm sao?
    Kể ra mặc cho ấm rồi đi tacxi cũng chẳng sao nhưng lạnh thế này ở nhà đã cho lành.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em ngồi hóng kinh nghiệm các pác..................
    • 3,074 Bài viết

• 639 Được cảm ơn

Ở nhà cho lành bạn ạ, tiêm chậm vài ngày cũng k sao mà. Tớ nhớ BS chỗ tiêm phòng có dặn: tiêm trước 1 ngày cũng k được, nhưng tiêm muộn 1 tuần cũng k sao. (À ngoại trừ cái mũi Viên não Nhật Bản, 2 mũi cách nhau 1w, để xa quá thì lại k được)
    • 17 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mẹ chờ cho thời tiết ấm áp đi ạ, chứ ko về con đau tội lắm.
    • 386 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

gớm cứ như là cho bé đi nhập học nên phải đúng giờ ý bác nhỉ trời rét thế này cho bé ở nhà cho ấm trễ cả tuần cũng chả sau mà đế nắng ấm rồi đi
    • 1,157 Bài viết

• 895 Được cảm ơn

lạnh quá không nên cho con đi tiêm đâu mẹ nó ạ. Tiêm về con đau, ốm, thương lắm. tuỳ từng mũi. Theo mình, mẹ nó cứ gọi điện tư vấn của bác sĩ của trung tâm y tế dự phòng, nên gọi những lúc vắng ví dụ như các buổi chiều tầm 4h của các ngày thường, bs sẽ tư vấn cho bạn. trước đây mình cũng vậy. Vì bạn biết rằng, có khi thuốc hết rất lâu, tiêm được 1 mũi rồi mà quá hẹn mũi 2 đến mấy tháng còn chưa có thuốc để tiêm. Nên thôi, mẹ nó cứ chờ trời ấm áp rồi cho con tiêm cũng được. Sang tuần sau trời ấm rồi mẹ nó ạ.
    • 200 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mauthoigian Xem bài viết
    Ở nhà cho lành bạn ạ, tiêm chậm vài ngày cũng k sao mà. Tớ nhớ BS chỗ tiêm phòng có dặn: tiêm trước 1 ngày cũng k được, nhưng tiêm muộn 1 tuần cũng k sao. (À ngoại trừ cái mũi Viên não Nhật Bản, 2 mũi cách nhau 1w, để xa quá thì lại k được)
    Chết rôì con nhà em do đến ngày hẹn tiêm bé bị ốm kéo dài ra mất 2 tuần , thế là mũi viêm não nhật bản cách nhau mất 2 tuần rôì. Thế không biết là còn tác dụng gì không nhỉ ?hu...hu..
    • 3,760 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Thứ 2 vừa rồi vừa cho bé nhà mình đi tiêm phòng mũi sởi quai bị rubella, trộm vía về con chẳng sao cả. tiêm cũng chẳng khóc về chẳng quấy. Trộm vìa hàng tỉ lần. Nhưng bé 4 tháng thì hơi bé, mà tiêm phòng mũi tổng hợp có bé bị sốt có bé ko? Bé mà bị sốt thì thương lắm vì trời lạnh, mấy hôm nữa hết rét đậm thì đi cũng được mẹ nó à.
    Hạnh Phúc Của Mẹ Là Khi Các Con Cười
    Mẹ Yêu Lắm Hai Chàng Trai Bé Nhỏ Của Mẹ