Trẻ bị rối loạn tiêu hóa

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.47K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 32 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bé pop nhà mình 3 tuổi đang bị rối loạn tiêu, đợt này mình thấy mỗi lần bé đi ngoài là phân lổn nhổn, không thành khuôn lại có mùi chua khó chịu nữa. Mình nghe nói là bổ sung loại cốm nào đó để ổn định hệ tiêu hóa. Mẹ nào biết loại nào tốt thì chỉ giúp luôn hộ mình nhé! thansk các mẹ!:Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 245 Bài viết

• 904 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bio acemin. Hoặc ông lang Cách: 64 đường Bưởi: 10 000đ là khỏi
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quang_dung Xem bài viết
    Bé pop nhà mình 3 tuổi đang bị rối loạn tiêu, đợt này mình thấy mỗi lần bé đi ngoài là phân lổn nhổn, không thành khuôn lại có mùi chua khó chịu nữa. Mình nghe nói là bổ sung loại cốm nào đó để ổn định hệ tiêu hóa. Mẹ nào biết loại nào tốt thì chỉ giúp luôn hộ mình nhé! thansk các mẹ!:Rose:

Cho cháu uống cốm trị rối loạn tiêu hóa luôn đi bạn ơi, mình thì thường dùng cốm bio king mỗi khi bé nhà mình bị rối loại tiêu hóa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 950 Bài viết

• 599 Được cảm ơn

Bé nhà mình mới 3 tháng tuổi mà cũng bị đi ngoài, ngày đi 4 lần, nhiều nước, phân xanh. Mình bây giờ cho bú hoàn toàn nên chỉ dám ăn cơm khan với thịt nạc. Còn bé thì cho uống ngày 2 gói Antibio. Hơn chục ngày rồi vẫn chưa đỡ. Các mẹ có cao kiến gì giúp em với. Em lo cho nó mà đêm ko ngủ được, nhìn con mà lòng cứ héo hon.
    • 29 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé con nhà mình bị đc bác sĩ cho uống Biotin, nhưng cũng lớn lớn rồi, bé đi ngoài có thể do thức ăn, hoặc do nhiễm lạnh, các mẹ nên tìm nguyên nhân kỹ nhé.
    • 32 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cun_chuot_yeu Xem bài viết
    Cho cháu uống cốm trị rối loạn tiêu hóa luôn đi bạn ơi, mình thì thường dùng cốm bio king mỗi khi bé nhà mình bị rối loại tiêu hóa.
    Cám ơn bạn" cun_chuot_yeu", mình seach trên mạng đọc về thông tin của cốm này thì thấy bé nhà mình có triệu giống như nội dung viết trong đó. Nên mình mua cốm này về cho bé nhà mình rồi, cháu mới uôg được 3 ngày thôi, mình đang theo dõi bé tiếp.!
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 355 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Mình có sưu tầm được rất nhiều sách về chăm sóc bé, các kiến thức y khoa, giáo dục........ Nếu các bạn có nhu cầu thì vào Web của mình để tải về miễn phí.
    https://sites.google.com/site/revato...n-chon-cuc-hay

Về việc rối loạn tiêu hóa, đây là 1 bệnh rất thông thường của "Tất Cả" em bé, và thường thì không nghiêm trọng. Ngày xưa mình còn dẫn con đi bác sĩ, sau này thì chỉ mua các loại Cốm Vi Sinh cho bé uống ở nhà khoảng 2 ngày là hết thôi (vì đi bác sĩ cũng vậy thôi).

Chúc các bé luôn khỏe....
    • 950 Bài viết

• 599 Được cảm ơn

Em vừa vào download một loạt. cảm ơn mẹ jh nhé.
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 355 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bobiquang Xem bài viết
    Không có gì đâu bạn àh... mình sưu tầm được thì thích chia sẽ lại thôi ạh.. Nếu bạn cần bất cứ gì mà trang web mình chưa có thì cứ thông báo mình biết. Mình sẽ cố gắng giúp tất cả mọi người ạh....
    • 3,659 Bài viết

• 2,395 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quang_dung Xem bài viết
    sao giống trường hợp bé nhà mình thế nhỉ? bé cứ uống sữa thường là đi phân chua lổn chổn, màu vàng nhạt. Bây giờ BS chỉ định cho uống enfalac lactofree thì đỡ rùi. men thì BS kê cho men vi sinh sữa non chứa kháng thể miễn dịch cho bé, 180k/hộp 20 gói.
    • 32 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

bé nhà mình uống bio king có 17 ngày mà giờ hết rối loạn tiêu hóa rồi, đúng là thuốc này hiệu quả thật.
    Cám ơn các ban đã chia sẻ!
    • 420 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Nếu con bạn ở hà nội mình khuyên bạn nên đưa đến bác sỹ khánh hàng hòm. Mình theo bác sỹ được 3 tháng cháu hết hẳn tình trạng rối loạn tiêu hóa. Giờ hết lo về tiêu hóa thì lại chuyển sang vấn đề chiều cao của con:Thinking:
    ba là cây nến vàng mẹ là cây nến xanh lá là lá la la thắp sáng một gia đình
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 355 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bobiquang Xem bài viết
    Bạn ơi, Mình vừa mới cập nhật thêm rất rất nhiều Sách và tài liệu nữa ạh. Bây giờ đã được hơn 3,000 Sách đủ các chủ đề luôn. Mời bạn tiếp tục vào Download nhé (Link ngay chữ ký đấy ạh).

Chúc mọi người luôn vui.
    • 420 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jhonline Xem bài viết
    Mình có sưu tầm được rất nhiều sách về chăm sóc bé, các kiến thức y khoa, giáo dục........ Nếu các bạn có nhu cầu thì vào Web của mình để tải về miễn phí.
    https://sites.google.com/site/revato...n-chon-cuc-hay

Về việc rối loạn tiêu hóa, đây là 1 bệnh rất thông thường của "Tất Cả" em bé, và thường thì không nghiêm trọng. Ngày xưa mình còn dẫn con đi bác sĩ, sau này thì chỉ mua các loại Cốm Vi Sinh cho bé uống ở nhà khoảng 2 ngày là hết thôi (vì đi bác sĩ cũng vậy thôi).

Chúc các bé luôn khỏe....
    Bạn ơi mình vào nhưng không thể download được:Thinking: bạn có thể hướng dẫn mình cách down nhé
    ba là cây nến vàng mẹ là cây nến xanh lá là lá la la thắp sáng một gia đình
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 355 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chaoconnhe Xem bài viết
    Bạn ơi mình vào nhưng không thể download được:Thinking: bạn có thể hướng dẫn mình cách down nhé
    Oh... đúng rồi, hình như trang web đang có vấn đề, đợi tý mình sửa lại nha... rất xin lỗi nhé.
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 355 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình đã chỉnh sửa lại tất cả các links rồi, và bây giờ có vẽ đã down được bình thường rồi đó ạh. Bạn thử lại giúp mình nhé. Nếu vẫn không được thì vui lòng thông báo ngay cho biết nhé.
    Chân thành cám ơn ạh.
    • 386 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cun_chuot_yeu Xem bài viết
    bé nhà mình cũng một đợt bị rối loạn tiêu hóa đi ngoài sống phân mình cho bé dùng nhiều loại ko thấy đỡ . Mình tăng cường cho bé ăn sữa chua và bé từ hồi mẹ chăm cho ăn sữa chua bé trộn vía ko bị rối loạn tiêu hóa lần nào nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé Bo nhà mình mới 3 tháng tuổi (đang uống sữa Frisolac_Gold) mà sao mỗi lần uống sữa bé rất hay ọc sữa.....1 bình sữa 100ml..bé uống chưa dc 10mil đã ọc sữa..đã thế bé còn rất hay đánh rắm...mong các anh chị chia sẽ kinh nghiệm và ít trang bí kíp võ lâm..:Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 311 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn thử ktra xem họng và lưỡi của bé có bẩn (đóng cặn trắng) không? Đó cũng là 1 trong những nguyên nhân gây ọc sũa ở trẻ đấy.
    • 950 Bài viết

• 599 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bo2011 Xem bài viết
    bé Bo nhà mình mới 3 tháng tuổi (đang uống sữa Frisolac_Gold) mà sao mỗi lần uống sữa bé rất hay ọc sữa.....1 bình sữa 100ml..bé uống chưa dc 10mil đã ọc sữa..đã thế bé còn rất hay đánh rắm...mong các anh chị chia sẽ kinh nghiệm và ít trang bí kíp võ lâm..:Battin ey:
    Bạn phải kiểm tra xem bé có bị rơ lưỡi không (lưỡi màu trắng), nếu có rơ lưỡi cũng làm bị bị trớ nhiều đấy. Nếu có thì lấy rơ lưỡi cho con nhẹ nhàng thôi nhé, và lấy từ từ từng ngày một, đừng tham mà đánh lưỡi bé sẽ bị đau đấy! Chúc bé mau chóng ăn khỏe!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2