TIN TÀI TRỢ.

Mẹ nào có con học ở trung tâm Sao Mai thì vào đây nhé

• 1 Lượt chia sẻ
  • 20.2K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 91 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Dear các mẹ, bé nhà mình được 22tháng, bé có nhiều biểu hiện của trẻ tự kỷ, bắt đầu tháng 9 này mình cho bé học ở trung tâm sao mai, mẹ nào có con học ở đây thì vào giao lưu và trao đổi kinh nghiệm nhé. Cầu mong cho tất cả trẻ con trên thế giới này đều được đi học và vui chơi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 177 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhunghe Xem bài viết
    Dear các mẹ, bé nhà mình được 22tháng, bé có nhiều biểu hiện của trẻ tự kỷ, bắt đầu tháng 9 này mình cho bé học ở trung tâm sao mai, mẹ nào có con học ở đây thì vào giao lưu và trao đổi kinh nghiệm nhé. Cầu mong cho tất cả trẻ con trên thế giới này đều được đi học và vui chơi.
    Bạn ơi, con bạn đi khám ở đâu, kết quả test như nào?? Con mình 17 tháng , đi khám ở Viện Nhi 1 lần, và cũng có kết luận : tự kỷ chớm giai đoạn nặng, mình hoang mang, lo lắng quá, chưa biết như nào???
    G6tIRWZG6tIp7
    Hải Đăng: New-Born: 4kg -> 1m: 5kg, 65cm ->2m:6kg, 70cm -> 3m:7.2kg, 74cm-> 4m:8kg, 75cm-> 5m: 9kg, 76cm->6m: 9.5kg, 78cm -> 7m: 10kg, 80cm, -> 8m: 10.5kg, 80cm, -> 9m: 11kg,81cm -> 10m: 11kg, 82cm -> 11m: 11.8kg, 82cm, BIRTHDAY 1ST: 12kg, 83cm ( bạn ý ngọ nguậy lắm, không đo chính xác được)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 91 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

bé nhà mình khám ở viện nhi 2 lần, nhưng viện nhi khám rất qua loa, mặc dù nhà mình cách viện nhi chỉ vài bước chân nhưng mình vân quyết định cho bé học ở Sao Mai sau khi làm test ở đây,mình thấy ở sm test rất cẩn thận, 1 ngày chỉ nhân tối đa 8 trẻ, 1 trẻ kiểm tra cũng mất cả buổi sáng đấy là có mặt từ lúc 8h sáng đấy, nếu bé nhà bạn có chút biểu hiện thì bạn thử cho bé đi khám ở sm thử xem,
    • 177 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

bé nhà mình khám ở viện nhi 2 lần, nhưng viện nhi khám rất qua loa, mặc dù nhà mình cách viện nhi chỉ vài bước chân nhưng mình vân quyết định cho bé học ở Sao Mai sau khi làm test ở đây,mình thấy ở sm test rất cẩn thận, 1 ngày chỉ nhân tối đa 8 trẻ, 1 trẻ kiểm tra cũng mất cả buổi sáng đấy là có mặt từ lúc 8h sáng đấy, nếu bé nhà bạn có chút biểu hiện thì bạn thử cho bé đi khám ở sm thử xem,
    Mình đang định cho con đi học khoảng 1 tháng, thứ 2 này cháu bắt đầu đi học rồi, để xem các biểu hiện của con như nào?? Sau đó đưa đi khám 1 lần nữa, rồi can thiệp, hiện bây giờ bố mẹ ông bà tích cực dạy cháu ở nhà, chơi với cháu nhiều hơn, hàng ngày đưa cháu đến sân để cháu chơi với các bạn nhiều hơn.....Bạn ơi, bạn có thể nói rõ tình trạng của bé nhà bạn để mình so sánh được không???
    G6tIRWZG6tIp7
    Hải Đăng: New-Born: 4kg -> 1m: 5kg, 65cm ->2m:6kg, 70cm -> 3m:7.2kg, 74cm-> 4m:8kg, 75cm-> 5m: 9kg, 76cm->6m: 9.5kg, 78cm -> 7m: 10kg, 80cm, -> 8m: 10.5kg, 80cm, -> 9m: 11kg,81cm -> 10m: 11kg, 82cm -> 11m: 11.8kg, 82cm, BIRTHDAY 1ST: 12kg, 83cm ( bạn ý ngọ nguậy lắm, không đo chính xác được)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 91 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

bạn ở đâu, mình ở nguyễn chí thanh, nếu được bọn mình cho các bé gặp nhau để dễ dàng quan sát hơn đi, chứ lý thuyết tự kỷ thì đọc nhiều rồi nhưng để hiểu thực sự về trẻ tự kỷ thì phải có sự quan sát cơ, bé nhà mình về cơ bản là 1 cô bé đáng yêu, hay cười, biết bộc lộ yêu thương bố mẹ, nhưng có đặc điểm điển hình mà đi khám ở đâu họ cugx bảo tự kỷ là bé không tập trung, ít quan sát xung quanh, không biết bắt trước, không biết khoe,
    • 177 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

bạn ở đâu, mình ở nguyễn chí thanh, nếu được bọn mình cho các bé gặp nhau để dễ dàng quan sát hơn đi, chứ lý thuyết tự kỷ thì đọc nhiều rồi nhưng để hiểu thực sự về trẻ tự kỷ thì phải có sự quan sát cơ, bé nhà mình về cơ bản là 1 cô bé đáng yêu, hay cười, biết bộc lộ yêu thương bố mẹ, nhưng có đặc điểm điển hình mà đi khám ở đâu họ cugx bảo tự kỷ là bé không tập trung, ít quan sát xung quanh, không biết bắt trước, không biết khoe,
    Mình ở Bách Khoa, thế hôm nào bọn mình cho bọn trẻ gặp nhau nhé, về cơ bản bé nhà mình cũng là 1 cậu bé rất đáng yêu, nhanh nhẹn, hoạt bát, cũng rất hay cười, tình cảm, rất nhớ: chỉ cần làm 1 lần là nhớ ngay,nhưng cũng như bé nhà bạn, đặc điểm chính của bé là: không tập trung, gọi không bao giờ quay lại, không dùng ngón tay để chỉ chỏ đồ vật, không biết khoe, chưa biết nhận diện người thân qua ngón tay chỉ, chỉ tự chạy ra thôi, rất hay đi kiễng chân, toàn phát âm vô nghĩa, aaa, ớ ớ,....thỉnh thoảng mới gọi bà, mum mum, mạ mạ.
    G6tIRWZG6tIp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 126 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhthu220982 Xem bài viết
    Mình ở Bách Khoa, thế hôm nào bọn mình cho bọn trẻ gặp nhau nhé, về cơ bản bé nhà mình cũng là 1 cậu bé rất đáng yêu, nhanh nhẹn, hoạt bát, cũng rất hay cười, tình cảm, rất nhớ: chỉ cần làm 1 lần là nhớ ngay,nhưng cũng như bé nhà bạn, đặc điểm chính của bé là: không tập trung, gọi không bao giờ quay lại, không dùng ngón tay để chỉ chỏ đồ vật, không biết khoe, chưa biết nhận diện người thân qua ngón tay chỉ, chỉ tự chạy ra thôi, rất hay đi kiễng chân, toàn phát âm vô nghĩa, aaa, ớ ớ,....thỉnh thoảng mới gọi bà, mum mum, mạ mạ.
    Bé nhà bạn sinh năm bao nhiêu? Bạn thử cho đi nhà trẻ sau đó gia đình đọc tại liệu hay học cách dạy con xem on có thay đổi ko? Bạn đọc bên topic dấu hiệu và cánh can thiệp cho trẻ tự kỷ dưới 24 tháng có nhiều kingh nghiệm hay và nhiều bé bây giờ thành công rồi.
    • 177 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metom80 Xem bài viết
    Bé nhà bạn sinh năm bao nhiêu? Bạn thử cho đi nhà trẻ sau đó gia đình đọc tại liệu hay học cách dạy con xem on có thay đổi ko? Bạn đọc bên topic dấu hiệu và cánh can thiệp cho trẻ tự kỷ dưới 24 tháng có nhiều kingh nghiệm hay và nhiều bé bây giờ thành công rồi.
    Bé nhà mình sinh tháng 4/2011, đến 5.9 này là được 17 tháng, mình cũng đang tích cực can thiệp lắm, rồi đến thứ 2 này cho bạn ý đi học, cũng đang lo bạn ý ở nhà quen, cho đi học cũng khổ, nhưng quyết tâm cho đi hoà nhập thôi, trộm vía bạn ý ngoan, chính vì thế đâm ra bố mẹ, ông bà cũng chủ quan quá! Mình cũng đang tham khảo topic của mẹ Nhue Giang và tích cực về dạy con đây, mong rằng con sẽ tiến bộ và thành công!
    G6tIRWZG6tIp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 91 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

okie vậy khi nào rảnh mình gặp nhau ở tượng đài lý thái tổ nhé, cho các bé ra đấy chạy, nhảy, vui chơi luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 4 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn ơi, bạn đã cho bé đi học chưa vậy? Bé nhà mình cũng có 1 số biểu hiện của trẻ TK. Mình đang lo lắm mà chẳng biết phải làm thế nào? Bạn cho bé đi học ở SM học phí có đắt không? Mà hôm cho bé đi khám ở đó, bạn thấy họ khám có tỉ mỉ không? Mình cũng muốn đưa con đi khám lần nữa nhưng chưa biết chọn nơi nào đây?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,018 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

THEO quan điểm của em là ko cho con vào trung tâm, ở đấy các cô day như lớp mẫu giáo bình thường chỉ can thiệp 45p thôi. học phí gần 5,6 triệu/ tháng thì phải ạ
    BỜM LÀ TẤT CẢ TÌNH YÊU CỦA MẸ! MẸ YÊU CON:Kiss::LoveStruc::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 91 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

bé nhà mình đi học được 2 hôm rồi, tại mấy hôm nghỉ đi chơi nhiều quá nên về ốm phải nghỉ học hôm thứ 2, mới đi học các cô cho chơi thoải mái chưa vào khuân khổ nên cũng chưa biết thế nào, học phí ở sao mai 4tr, nếu thêm tiền ăn và trị liệu ngôn ngữ như bé nhà mình nữa là khoảng 5,5tr/1 tháng( híc bố mẹ nghèo mà con lại mắc bệnh này khổ quá đi). Nếu bé nhà bạn có biểu hiện thì nên đi khám sớm đi, cá nhân mình thì thấy khám ở SM rất tốt, cẩn thận và tỉ mỉ lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,125 Bài viết

• 1,248 Được cảm ơn

Các mẹ có con học ở Sao Mai cho mình hỏi 1 chút nhé:

Có cô Lan giám đốc TT chuẩn bị đi công tác nước ngoài 3,4 tháng không? Là vì TT hẹn con mình đến khám hôm nay nhưng nhà mình bận có việc k đi được nên xin hẹn đến thứ hai tuần tới. Bạn ở TT nói nếu để đến thứ 2 thì chỉ đến làm test tâm lý được thôi, còn phải chờ 3,4 tháng nữa thì mới có cô Lan khám nội nhi rồi điện não đồ.
    Mình ở HP nên muốn lên khám 1 lần trọn vẹn các thứ chứ chờ 3,4 tháng nữa thì lâu quá cơ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 91 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

hôm qua vừa đi họp phụ huynh cho chin về, tiếp xúc với 1 số mẹ có con tự kỷ mình thấy có hy vọng hơn rất nhiều, hy vọng chin cũng sẽ được như các bạn sau một thời gian ở đây.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 91 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Explosive Xem bài viết
    Các mẹ có con học ở Sao Mai cho mình hỏi 1 chút nhé:

Có cô Lan giám đốc TT chuẩn bị đi công tác nước ngoài 3,4 tháng không? Là vì TT hẹn con mình đến khám hôm nay nhưng nhà mình bận có việc k đi được nên xin hẹn đến thứ hai tuần tới. Bạn ở TT nói nếu để đến thứ 2 thì chỉ đến làm test tâm lý được thôi, còn phải chờ 3,4 tháng nữa thì mới có cô Lan khám nội nhi rồi điện não đồ.
    Mình ở HP nên muốn lên khám 1 lần trọn vẹn các thứ chứ chờ 3,4 tháng nữa thì lâu quá cơ.
    mình cũng ko rõ, hôm qua họp phụ huynh toàn trường không thấy Bsy Lan nói gì, chỉ nói sắp tới cho các bé đi thiên đường bảo sơn và đã có tài trợ rồi nên gia đình không phải đóng góp gì thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,018 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

em ko chê gì sm cả, theo quan điểm của em thì ko đưa con vào tt.. mấy bé em biết thì học ở đấy khoảng 1 năm, về ko biết gì cả. con em trc thì bs nói là phải nhập học ngay vì có hộ khẩu hn, còn ngoại tỉnh thì học phí đắt hơn thì phải
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 91 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

tt sm có tận 250 trẻ mà sao ko thấy mẹ nào có con học ở đó vào đây chia sẻ nhỉ, lạ quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,018 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

tâm lý của các mẹ ko muốn đưa con đến trung tâm mà chị,hii,,,hồi trc em cũng định đưa con vào đây nhưng lại thôi,hii....
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em chào các me! hom nay em moi gia nhap dien dan minh. Cu Bon nha e tron 20 thang, cung khong noi duoc nhieu, chua biet chi ngon tay tro, chua biet cat do, lay do, gan nhu la bieu hien cua tre tu ky. E cho co vao trung tam Sao Mai kham tu thang 16, ket luan la: co su tuong tac ve mat, va hanh dong. Theo doi tu ky " Bac si Lan cho nhap hoc.Nhung vi con be qua nen em chua cho hoc cho bac, ma cho cu Bon di hoc nha tre binh thuong, de xem co kha hon khong.Nhung den hom nay la 3 thang ma chau van chua tien bo la may. Hom thu 5 vua roi, em quyet dinh nha hoc cho con vao Trung tam Sao Mai hoc. thu 2 nay la cu Bon nha em vao hoc, em cung lo lam, nhung thu quyet tam xem sao cac chi a. Nhin con be nho, gio hoc trong moi truong khac, em thuong con lam. Em dang di tim hieu va xem co me nao co con tu ky de hoc hoi cach day cho con, chu gio em cung hoang mang lam. Cac me cu cho em cho cu Bon di hoc nhu the nao, roi em tra loi nhe. A quen, ngay mai em lai cho con ra trung tam Tuna khâm lai lan nua xem sao, cho yen tam cac me a. Cho em tham gia cac vu dua cac con be nho cua minh di choi voi nhe.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 235 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Chị ơi, cháu nhà chị hiện như thế nào rồi, nhà em cũng ở Nguyễn Chí Thanh, tuần sau em cũng cho con đi học ở Sao Mai. Chị chia sẻ kinh nghiệm với em nhé
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2