Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Làm thế nào để bé có thể bỏ thói quen ngâm ti giả

• 4 Lượt chia sẻ
  • 4.1K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 16 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Bé nhà mình khi được 1 tháng rưỡi tuổi,rất hay khóc về đêm,khiến cho cả nhà mât ngủ.Có người nói rằng,cho bé ngậm ti giả thì bé sẽ hết khóc.Mình nghe theo,và quả nhiên be thôi khóc và chịu ngủ .Nhưng hậu quả la cho đến giờ,bé đã được gần 8 tháng,nếu không có ti giả thi bé sẽ khóc ,không chịu ngủ.Mà cứ cho bé ngậm ti giả thi mình sợ sẽ ảnh hưởng đến hàm và hình dáng của răng sau này.Hu hu!!!các mẹ cho ý kiến giúp mình với!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ma be cua chi ngam suot ngay hay la khi ngu moi ngam , be nha em thi bam dem truoc khi di ngu moi ngam con ban ngay thi ko doi , bay gio gan dc 10t roi ma chua bo duoc , ma be em chi ngam mot luc ngu me la tu bo ra thoi khong biet nhu vay co sao ko nua
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trời ơi, mình cũng đang không biết làm thế nào về vụ này đây, con mình đã gần 2 tuổi rồi mà vẫn ko chị bỏ ti giả, không có nó là bé không ngủ được, những lúc quấy khóc là cũng phải có ti mới nin, làm thế nào bây giờ, các mẹ mách nước cho mình với nhé.
    • 211 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Con gái lớn của mình bỏ ti giả lúc 2 tuổi rưỡi đấy. Mình cho bé đi học, cô giáo kiu là con lớn rồi để ti cho em đi, thế là nghe theo, tối về hơi khó ngủ cả tuần nhưng nhất quyết không ngậm ti nữa.
    Con nít mới đi học thì nghe lời cô giáo lắm, cô nói gì thì nghe răm rắp.
    • 89 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bé nhà mình trước cũng nghiện ti giả lắm, mãi đến 21 tháng mới quyết tâm bỏ. Bí quyết của mình là quấn cái băng dính đen vào ti giả. Bé sợ lắm, khó ngủ mất vài tối xong quen thôi. Chúc các mẹ "cai nghiện" cho con thành công.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ.
    Thằng ku nhà mình cũng ngậm ti giả đến 2t5, không có là đêm dứt khoát không chịu ngủ, đi học nhà trẻ cũng phải gửi ti giả cho cô giáo, mình đã cai nghiện bao nhiêu lần mà không được, hôm đi khám dinh dưỡng bác sĩ mắng mẹ bé té tát, nói "mẹ bé muốn sau này bé trách mẹ hả, bác sĩ răng hàm mặt mà trông thấy nướu răng vẩu đến như thế của bé sẹ chụp hình ngay để sinh viên tham khảo!?".
    Về nhà, mình hạ quyết tâm, mình cắt ngang đầu ti giả, và cứ thế đưa cho bé, lúc đầu bé làm dữ lắm. mình cũng sắp bị xiêu lòng nhưng nhìn thấy vòm nướu của bé bị hô trầm trọng quá, nên mình không chìu bé nữa, mình mua thêm các đồ chơi mà bé thích cho bé mang cả vào giường lúc đi ngủ. Được khoảng 1 tuần là cai được. Bây giờ vòm nướu của bé đã trở lại bình thường, ơn trời, hú vía.
    Chúc các mẹ thành công nhe.
    • 31 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

giống con mình quá. Mình cũng đang khốn khổ với cái ti giả của bé nhà mình đây. Cả ngày nó chỉ thích ngậm ti giả, đi ngủ cũng ngậm, bỏ ra là khóc toáng lên. Đã thế còn lười ăn, chắc là do ngậm ti giả nên mới như vậy. Không biết phải làm sao đây, chán quá.
    [url=https://www.weddingcountdown.com]
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,005 Bài viết

• 1,536 Được cảm ơn

con bé 3 tuổi nhà mình vừa cai được ti giả , mình cai muộn vì con bé chỉ cần ti giả để ngủ thôi sáng ngủ dậy là trả lại mẹ con không cần nữa nhưng mình không để bé ngậm cả đêm đâu nó ngủ rồi là mình rút ra rửa sạch để ở gối để khi bé tình dậy nửa đêm tự cầm đút vào mồm và ngủ tiếp nhưng thường thì nó ngủ một mạch đến sáng . anyway cách mình cai ti giả cho con là thế này : buổi tối hôm đó khi bé lên giường và đòi ti thì mình nói trong khi nhà mình đi chợ hôm nay có một chú chuột nhỏ tên là Harry đã lẻn vào nhà và lấy tu ti của con , Harry mang tu ti của con về nhà cho mẹ là Miss Mouse ( một nhân vật hoạt hình mà con mình rất thích) ...khi nào mẹ gặp Harry mẹ sẽ hỏi giúp con về cái tu ti nhé .. Con bé khóc nhưng rồi cũng ngủ . Hôm sau bé có vẻ buồn vì nhớ tu ti lắm thỉnh thoảng lại tát cho mình một cái vào mặt chắc vì nó trách mình là đã để chuyện này xẩy ra
    phải mất 3 đêm mình thủ thỉ với con trước giờ đi ngủ về Harry hư hỏng. Đêm thứ tư thì coi như quên tu ti luôn .Bây giờ mỗi lần xem ti vi nhìn thấy Miss Mouse , con bé lại bảo : Harry hư lắm Miss Mouse phải đánh đòn Harry di vì đã lấy tu ti của con. Bạn hãy nghĩ ra một câu chuyện ngộ nghĩnh để cuốn hút bé , cứ mồi lần bé đòi ti thì bạn nhắc đến tên một nhân vật trong câu truyện để cuốn hút bé vào câu chuyện mà quên đòi tu ti . Đấy là chuyện của mình nhé , kể để các mẹ tham khảo thôi chứ trẻ con mỗi đứa một khác . với bé nào còn bé quá chưa hiểu được chuyện mà bạn muốn cai thì cứ không cho tu ti nữa chấp nhận khóc vài ngày , còn lớn hơn khoảng 2 tuổi trở lên thì thử làm cách của mình xem sao . Good Luck
    :Rose:I am not perfect and I don't do a lot of things right, but when I look into the eyes of my two beautiful children I know I did at least two things perfectly:Rose:
    • 4,484 Bài viết

• 2,661 Được cảm ơn

Còn 1 cách là cắt ti giả cho nó xẹp, bé ngậm - nút không được sẽ chán
    u9sVzuqu9sVp7

pu2bIwqpu2bp7
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vannhi752004 Xem bài viết
    Đúng là cách này là chuẩn nhất. Bé nhà mình nghiện nặng ấy, rồi lúc 11 tháng mọc răng thì mình cai vì sợ hỏng răng. Mình cắt cái đầu đi, lúc đi ngủ thì đòi, ngậm vào mồm mút ko đc thế là tự rút ra ngoài vất đi. Nhưng mà bữa sau ko đc cất mà phải để đấy, tự cho lên mồm ngậm, thế là ném vèo đi. Khoảng 3 lần như thế thì cai hoàn toàn luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 40 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,Tít nhà mình cũng khổ sở vì vụ cai " ti giả" đấy. Nhưng khuyên các mẹ là không nên cho bé ngậm ti giả vì rất mất vệ sinh, các bé dễ bị mắc bệnh viêm họng đấy. Bé nhà mình cai ti giả mất 2 tuần đấy. Trong thời gian cai bé khóc và buồn như như người mất hồn ý. Đêm đang ngủ cũng bật dậy chỉ vào chỗ mẹ hay để cái núm ti và khóc thảm thiết. nhưng rồi cũng qua, bây giờ mình cai cho bé được 2 tháng rồi. Giờ nhìn thấy núm ti là không còn nhớ gì nữa. Mà trộm vía, từ hồi cai bé bú sữa bình tốt hẳn lên, chứ trước không chịu uống sữa bình đâu
    6jpz794e4qe0n

Bé là bé Tu Ti, bé thường thích chơi bi, bé còn khoái kem li, hay hát như chú chim ri
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hợi đồng bào hỡi quốc dân ai có dep cầm dép ai có guốc cầm guốc ta hãy bảo vệ con cháu của mình.
    binhyen
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,005 Bài viết

• 1,536 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vannhi752004 Xem bài viết
    cái cách này cũng hay nhỉ
    :Rose:I am not perfect and I don't do a lot of things right, but when I look into the eyes of my two beautiful children I know I did at least two things perfectly:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 691 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

Cu tí nhà minh giờ cũng đang ngậm ti giả nè, mình cũng sợ ảnh hưởng răng và hàm của nó lắm, nhưng nó khóc quá, ko làm sao đc, đêm lại ko chịu ngủ, mình đành phải dùng và cố gắng hạn chế nhất có thể, ban ngày cố dỗ nó khi nào khóc quá mới cho dùng.
    Mình cũng sợ lắm, hic hic, chẳng biết phải làm sao, cái gì cũng có 2 mặt của nó.