TIN TÀI TRỢ.

làm thế nào để bé bú được thêm nhiều sữa hơn?

• 5 Lượt chia sẻ
  • 59.5K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ giúp em với!
    Bé nhà em được gần 3 tháng rồi vậy mà mỗi lần bú chỉ được khoảng 60ml, em đã thử cho bé bú thêm nhiều lần nhưng nếu ko đói thì bé nhất định ko chịu bú. Đã vậy ban đêm bé lại lười bú mẹ nữa, cả đêm bé chỉ thức dậy ti mẹ 1 lần rồi ngủ một mạch đến 6h sáng mới dậy ti tiếp, dù em có đánh thức dậy bé cũng ko chịu bú chỉ vặn vẹo 1 lúc rồi lăn ra ngủ tiếp. Các mẹ có cách nào giúp em để bé nhà em bú thêm được nhiều sữa hơn ko chứ bé sắp 3 tháng rồi mà chỉ bú lượng sữa của trẻ sơ sinh. Em lo lắm cứ thế này thì bé làm sao tăng cân được ( sắp 3 tháng mà chỉ được 5,5kg, lúc mới sinh được 3,2kg rồi)...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 211 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Chắc là tùy thể tạng của từng bé thôi bạn à.Như bé nhà mình,trộm vía bú cũng khá tốt từ trong tháng mình đã cho bú mẹ kết hợp sữa ngoài từ 90ml rùi tăng dần lên bây giờ 4 tháng mỗi lần là 250ml ngày 5 cữ sữa,bé lên cân tốt.Nhưng như con bạn mình thì gần 12 cũng bú sữa ngoài nhưng bé ko lên cân còn hay bị trớ 12 tháng mà có 8kg5 bằng con mình khi 3 tháng,nó nuôi con vất vả lắm,con lười ăn nữa,rồi thêm thể tạng giống bố của bé,khó ăn uống người roi roi.Bạn thử đút sữa cho bé bằng muỗng nữa đi,cứ tăng 10ml 1 lần,thử hết mọi cách bạn à.Con mình có giai đoạn lười bú,mình cho uống thêm sữa non thấy bé cũng cải thiện đó.Chúc bé ăn ngoan nha.
    Áo nàng vàng anh về yêu hoa cúc
    Áo nàng xanh anh mến lá sân trường...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 129 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Con mình được 3,5th mà dạo nàu cũng lười bú lắm. Bé hay bú vặt nên mình thử hút sữa ra bình,con ti đc có 70ml/l thui. 3 tháng đầu con lên 3,7kg nên mình cũng ko để ý,bg thấy con lười ăn,lo quá! Mà bình thấy ti bình thì ép con ăn được nhiều hơn là ti mẹ. Bạn thử hút sữa ra bình rùi cho con ăn xem lúc ngỉ né có mút ko. Cháu mình ban đêm cũng ngủ li bì,làm vậy mới chịu mút đấy,vừa ăn vừa ngủ,hi
    NB 2,8kg_ 1m:4,2kg-_2m:5,5kg_ 3m:6,5kg_ 4m:7kg_ 5m:7,5kg_ 6m:8kg_ 7m:8,3kg_ 8m:8,3kg_ 9m:8,5kg_ 10m: chán rùi ko cân nữa
    TS9op7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng lười bú lắm. Bây giờ 4 tháng rùi mà cả ngày chỉ ăn được 400-500ml thui.lo lắm con chẳng chịu ăn,mà bé nhà mình hay nôn trớ lắm,hầu như ngày nào cũng nôn,haiz đã ăn ít rùi còn bị thế nữa.bừa buồn vừa lo. 4 thang mà chỉ được 5kg thui
    các mẹ có cách nào để bé ăn nhiều và k bị nôn trớ chỉ giùm em với
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoangMai0612 Xem bài viết
    Bé nhà mình cũng lười bú lắm. Bây giờ 4 tháng rùi mà cả ngày chỉ ăn được 400-500ml thui.lo lắm con chẳng chịu ăn,mà bé nhà mình hay nôn trớ lắm,hầu như ngày nào cũng nôn,haiz đã ăn ít rùi còn bị thế nữa.bừa buồn vừa lo. 4 thang mà chỉ được 5kg thui
    Ui sao bé nhà mẹ giống ku bông nhà em thế, giờ được 3m 6d rùi đấy mà vẫn 5kg thui, chán quá. Em có cho bé uống thêm sữa non nhưng chêt cái là sữa non pha với sữa bột thì ngọt quá bé ko thích bú, em còn cho uống thêm canxi corbie nữa nhưng ngọt quá ku cậu uống xong lại nôn hết ra, vừa phí thuốc mà con đâm ra lại sợ uống thuốc. Ko biết có loại canxi nào ko ngọt cho trẻ con ko nhỉ chứ em thấy thuốc nào của bé cũng ngọt như đường í ko khóe lại hỏng hết mấy cái răng chưa kịp nhú ra mất thôi!
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoangMai0612 Xem bài viết
    Ui sao bé nhà mẹ giống ku bông nhà em thế, giờ được 3m 6d rùi đấy mà vẫn 5kg thui, chán quá. Em có cho bé uống thêm sữa non nhưng chêt cái là sữa non pha với sữa bột thì ngọt quá bé ko thích bú, em còn cho uống thêm canxi corbie nữa nhưng ngọt quá ku cậu uống xong lại nôn hết ra, vừa phí thuốc mà con đâm ra lại sợ uống thuốc. Ko biết có loại canxi nào ko ngọt cho trẻ con ko nhỉ chứ em thấy thuốc nào của bé cũng ngọt như đường í ko khóe lại hỏng hết mấy cái răng chưa kịp nhú ra mất thôi!
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình cũng giống như hai mẹ đây, bé 3th mà có 5kg5 lúc sinh 3kg8 lân cơ . hu hu con bé bú ít kinh khủng mõi lần bú lá cứ như hai mẹ con đang đanh nhau vậy đó. có mẹ nào tìm được cách hay thì chia sẽ vơí mình nha . Con của mình cũng gần bằng tuoi có gì mình cùng tâm sự ha. bé của bạn cổ cứng chưa.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 306 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi menhatminh1410 Xem bài viết
    Bạn ơi canxi corbiere uống nhiều ko tốt đâu nha. Ảnh hưởng thận của bé đấy. Hix lúc mới sinh bé bác sĩ cũng cho mình 10 ống 5ml về cho bé uống. Đến khi hết mình tưởng vẫn uống đc nên mua 2 hộp về để dành cho bé nhưng cái chị bán thuốc nói uống nhiều ko tốt mà mình ko nghe. May mà bé chỉ mới uống thêm vài lần nữa thì đến ngày chích ngừa. Mình hỏi bác sĩ thì đc biết chỉ nên cho bé uống 1 tháng 7-10 lần/2,5ml thui. Con mình cho uống cũng nôn ra nên mình pha loãng với sữa cho bé uống. Hiện giờ cũng gần 3 tháng và bị tình trạng như con bạn. Bé của bạn trc đó có chích ngừa ko? Con mình sau khi chích ngừa về thì như vậy. Mình còn phát hiện thêm là do núm vú bình sữa có mùi cao su vì cũ rồi nên bé ko chịu bú. Đưa vào ực ực vài hơi là vặn mình đẩy ra. Con mình bú bình ko ah`. Bạn kiểm tra lại bình sữa xem sao nếu cho bé bú bình. Giờ bé cũng đỡ rùi (trộm vía). Mỗi lần bú 60ml nhưng 1 tiếng bú 1 lần
    ** 15/10/2011 : Kết hôn
    F6wB1oWF6wBp7

** 05/11/2012 : Chào pé Rồng của mẹ

13782249_1032504130167123_2912816174735502672_n

** 17/12/2015 : Chào pé Dê của mẹ

13769530_1032503956833807_7551462703763852807_n
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 306 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebedau102012 Xem bài viết
    mình cũng giống như hai mẹ đây, bé 3th mà có 5kg5 lúc sinh 3kg8 lân cơ . hu hu con bé bú ít kinh khủng mõi lần bú lá cứ như hai mẹ con đang đanh nhau vậy đó. có mẹ nào tìm được cách hay thì chia sẽ vơí mình nha . Con của mình cũng gần bằng tuoi có gì mình cùng tâm sự ha. bé của bạn cổ cứng chưa.
    Bé nhà mình hiện giờ gần 3 tháng. Chưa biết nặng bao nhiêu vì chưa đến ngày cân nhưng lúc 2 tháng đc 5kg. Bé sinh có 2kg350 ah`. Cách của mình khi cho bé bú là nói chuyện với bé liên tục (bé nhà mình hóng chuyện lắm). Bé vừa cười vừa bú sữa. Mình cho bé ực ực vào hơi thì lại lấy ra để bé quên là đang bú rồi lại để vào. Bé bú hơi lâu nhưng cũng đc hết bình. Đừng cố ép bé ngậm ti khi bé ko thích mà làm gì cho bé vui thì bé sẽ bú ah`
    ** 15/10/2011 : Kết hôn
    F6wB1oWF6wBp7

** 05/11/2012 : Chào pé Rồng của mẹ

13782249_1032504130167123_2912816174735502672_n

** 17/12/2015 : Chào pé Dê của mẹ

13769530_1032503956833807_7551462703763852807_n
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nghe các chị kể mà e lo quá. Bé nhà e đc 4,5m nhưng k chịu bú sữa ngoài,mấy hôm đầu mẹ mới đi làm trở lại, mỗi buổi chỉ ăn đc 30ml sữa. Sốt ruột quá e đành phai cho ăn bột ngọt. Ăn bột thì tiến bộ hơn, đc khoảng 60ml bột. Nhưng cả ngày cũng chỉ ăn đc 2 bữa như thế còn đâu là bú mẹ. Được cái bé vẫn lên cân đều. 4,5m đc hơn 9kg ạ. Trộm vía. Không biết bé nhà e ăn ít thế có nhưng vẫn lên cân thì có đáng lo k ạ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 35 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

í, bạn ơi, một trong những khuyến cáo nhằm tránh cho trẻ bị sặc sữa là ko nói chuyện đùa vui khi trẻ đang bú, vì trẻ cười hoặc nói chuyện mà sữa vẫn chảy thì dễ sặc, nguy hiểm lắm.

Trích dẫn Nguyên văn bởi KaVy Xem bài viết
    Bé nhà mình hiện giờ gần 3 tháng. Chưa biết nặng bao nhiêu vì chưa đến ngày cân nhưng lúc 2 tháng đc 5kg. Bé sinh có 2kg350 ah`. Cách của mình khi cho bé bú là nói chuyện với bé liên tục (bé nhà mình hóng chuyện lắm). Bé vừa cười vừa bú sữa. Mình cho bé ực ực vào hơi thì lại lấy ra để bé quên là đang bú rồi lại để vào. Bé bú hơi lâu nhưng cũng đc hết bình. Đừng cố ép bé ngậm ti khi bé ko thích mà làm gì cho bé vui thì bé sẽ bú ah`