TIN TÀI TRỢ.

Làm thế nào cho chân bé thẳng? Nắn chân cho bé.

• 2 Lượt chia sẻ
  • 100K Lượt đọc
  • 195 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 83 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các chị ơi, em có cháu gái 6 tháng tuổi . Chân của cháu có vẻ hơi cong. Không biết là do còn bé thì nhìn như thế, đến lúc biết đi nó có thẳng ra không các chị nhỉ?
    Các chị có kinh nghiệm bày cách cho em làm cho bé thẳng chân với. Con gái mà chân cong thì xấu hổ lắm.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,136 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Hang sang ban xoa bop chan cho be (mat-xa), nhe nhang thoi. Cu nan phan xuong cong do theo huong thang. Binh thuong khi sinh ra, cac be rat hay bi cong chan, nhung cu xoa nan cho be xuong con mem nen se thang ra. Ban thu lam the xem , nhung ket qua khong nhanh dau. Cu mat- xa hang ngay cho be vua de chiu, vua co tac dung tieu hoa tot day.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 508 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Lo gì, Candy chân cong veo như cái lưỡi câu ấy , làm bố và bà nội lo sốt vó cứ sợ chân cong xấu, thế mà bây giờ đi được chân từ từ thẳng ra rồi. Hình như bé nào cũng thế. Bạn cứ bóp chân cho bé theo chiều kéo thẳng xuống , khép chân lại sau khi bé ngủ dậy.
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Dung vay, ban ko can phai qua lo lang neu nhu ban cu hang sang chiu kho nan chan cho be hoac dung be be xoc nach som thi be se ko bi cong chan dau...

Me Tung Bi
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 388 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Thôi chết ! Thế mà ở nhà mọi người toàn bế Bin xốc nách thôi! Truyền tay nhau bế cũng xốc nách.. Thế có làm sao không? Bế xốc nách từ mấy tháng thì được coi là sớm quá?

Mẹ Bin cũng hay nắn chân cho bé, bác sỹ có hướng dẫn là nắn chân cho bé theo hướng hơi vặn 02 chân vào giữa.
    BinKem
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,136 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Moi nguoi cu bao chan vong kieng la do be cap nach som qua, nhung o nong thon, nguoi ta be cap nach tu 3 thang, chang thay bi vong kieng. Nhung minh thi cu kieng cho triet de, biet dau day, chan be lai bi "chu bat" thi lo lam. Dung la phai thuong xuyen nan chan be theo nhu me Bin noi day, neu chan da thang rui thi cang thang (sau nay cang co co hoi lam nguoi mau, nhi?

Gui me Bin : thu hai qua cho chi lay quan ao ni cho be Bin nhe, lan nay chi giuc may cho nhanh vi chi ay sap phai di ve que , hi hi. Bo ni mong la 24.000, bo ni day la 26.000. So DT cua chi la : 0912 492 098
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 388 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Em không bế bé cắp nách bao giờ đâu, chỉ có lúc mọi người truyền tay hoặc nhấc bé lên thì toàn xốc nách thôi! Em thấy các cụ bảo không nên, vì thế cũng nhắc mọi người ở nhà, nhưng ông bà và mọi người yêu cháu quá cứ toàn bế nhấc bổng lên thôi!

Chị Hạnh ơi, chiều thứ 2 em qua chỗ chị nhé ! Trộm vía mẹ Ếch Cốm làm lại ảnh cho bé yêu ghê ! Hai chị em chứ thi nhau biểu diễn mãi tác phẩm mới.. Mẹ Minchu tài ghê !
    BinKem
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bậc phụ huynh ơi!

Xin mách giùm tôi cách nắm chân cho bé khi bé bị đi vòng kiềng với
    Bé Thuỳ lInh năm nay 17 tháng tuổi rội

Cám ơn nhiều
    Thuy Linh
    • 1,566 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trời ơi, nắn thì nắn từ nhỏ chứ để đến bây giờ sao ! Ba của biteo bị gọng kiềng, mình sợ di truyền, nên ngay từ nhỏ, mới lọt lòng là đã hơ lá trầu uống chân, mỗi lần cho bú cũng nắn. Cầm chân bé vừa cho bú vừa nắn đó, nhưng phải nhỏ thì nắn mới hiệu quả, còn lớn đến 17 tháng không biết có tác dụng gì không nữa
    :Angel: WEB CỦA GIA ĐÌNH BITEO !!! :Angel: .:: KEN CÒI ::: CHÍP LÙN ::: BI TEO ::.

biteo1-1biteo2-1biteo3-1biteo4-1biteo5-1
    • 497 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Đúng là nắn chân thì khi còn nhỏ xíu mới hiệu quả hơn, nhưng bé cũng còn nhỏ, xương mềm, mẹ Linh thử kiên trì mỗi ngày 3 lần làm bài tập sau đây cho bé xem: cho bé nằm thẳng, hai chân xuôi, nắm hai chân bé ngay đùi và đầu gối, phía ngoài cẳng chân trong hai lòng bàn tay, ép hai chân bé thẳng vào nhau, làm 20 lần. Khi Su còn nhỏ tới giờ mình vẩn thuờng làm để phòng chân bị kiềng đấy. Chú ý đừng làm mạnh bé đau.
    • 1,566 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mẹ Su ơi, không biết nếu là di truyền rồi, thì có nắn được không nhỉ? Biteo là con trai nên cũng không lo lắm, với lại hắn hết bị rồi. Lúc mới sinh nhìn chân hắn là biết ngay "con ba Bo" rồi. Bây giờ tập 2 canh con gái nên cũng hơi run
    :Angel: WEB CỦA GIA ĐÌNH BITEO !!! :Angel: .:: KEN CÒI ::: CHÍP LÙN ::: BI TEO ::.

• 497 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Chân vòng kiềng mà cũng có di truyền sao Ninh :rolleyes: , cái vụ này mình mới nghe đó nhé. Biteo không sao thì bé kế nữa chắc cũng chẳng sao đâu. Vụ nắn chân này nhà mình làm truyền từ đời này sang đời khác đấy (nghe to tát quá nhỉ!) nhưng thật tình nhà bên nội, ngoại và chị em mình không ai bị chân kiềng cả.
    • 1,566 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

ai biết đâu Trang, mẹ chồng bảo di truyền nên Ninh lo sốt vó luôn, con gái mà chân gọng kiềng, lưng tôm thì sao nhỉ?

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 556 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Ninh ơi chuan bi làm tập 2 hả? nghe nói Ninh cũng ghiền sinh đôi lắm phải không? có kinh nghiệm gì cho mình biết với...
    (xin lỗi ngoài lề 1 chút)
    • 1,566 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mẹ Khuê ơi, đã sinh đôi lần nào đâu mà có kinh nghiệm hả mẹ Khuê? :rolleyes: Đang hỏi mọi người cái vụ này nè !

• 497 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Mình với, mình cũng muốn sinh đôi nè, sinh ba, tư càng tốt , càng tiện....
    • 1,566 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Sao mà ham quá vậy mẹ Su, Ninh nghe nói muốn sinh "n bé" cũng phải có di truyền đó.

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,165 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Vậy thì cho Duyên với Trang sinh thêm 1 cặp sinh đôi trai nhé, còn Ninh thì 1 cặp sinh đôi gái ha. Nghe mà phát ham nhỉ, mình thì cũng nghe nói là sinh đôi phải có di truyền đấy, không dễ gì đâu các mẹ ơi. Mà nghĩ lại lúc đó cho 2 đứa bú cũng hơi cực. Lúc mới sinh bé bí mình có vô Bệnh viện để người ta chỉ cách đặt con ở các tư thế bú như thế nào để con bú được nhiều sữa, mình thấy có 1 bà mẹ bế 2 con 2 tay tập cho bú, coi cũng khó khăn lắm đấy.
    • 1,566 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mẹ Bí ơi, cái vụ cho bú thì yên tâm rồi. Ninh cho 2 đứa bú thứ rồi. Ninh có thằng cháu nhỏ hơn Biteo 1 tháng. Cho bú cùng lúc vô tư luôn, lúc đó thì thấy khó, thử 1 lần là được hà. Quan trọng bây giờ là kím đâu ra 2 đứa bé gái cùng lúc mà cho bú đây Ai cũng nói Ninh không có con gái , chắc chết quá

• 497 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Nếu được Trời Phật Ông Bà cho 2 đứa thì ẳm luôn mẹ Bí ơi ,đẻ 1 lần nữa rồi nghỉ luôn, mỗi một lần đẻ là muôn vàn gian khổ. Lần đẻ Su mình sinh mổ, trước khi đẻ bị chích choác, gây tê lung tung, gặp ông bác sĩ gây tê ngái ngủ hay sao ấy (vì nội ngoại Su chọn giờ sinh cho nó là 3 giờ sáng) chích cho hai ba lần vô sống lưng mình mới trúng huyệt, mổ xong nằm 4,5 tiếng chờ thuốc tê tan mà khóc quá trời, sợ có khi nào bị phản ứng phụ, liệt luôn không? . Xong rồi thì ngày nào cũng bị chích nữa, truyền nước biển um sùm, mỗi lần ngồi lên, nằm xuống đau 2 vết mổ không còn nước nào tả được, bò lết từ đầu giường tới cuối giường mất cả nữa tiếng . Mẹ Bí , Mẹ Khuê sinh thường hay mổ? Ninh thì giống mình sinh mổ.

Mẹ Ninh kia, bà là '' thầy '' mà, sao hổng kiếm chiêu nào giải '' cái hạn '' không có con gái của bà đi .