TIN TÀI TRỢ.

Làm cách nào để dạy bé 11 tháng tuổi truớc đây rất ngoan nhưng bắt đầu hét rất to khi không vừa ý bất cứ điều gì

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.56K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chao ca nha. MInh khong biet co topic nao lien quan den viec day tre con bot la het va cao cau khi co dieu gi khong vua y hay chua. Be gai nha minh 11 thang tuoi, truoc day rat ngoan va diu dang. Nhung gan day (khoang 1-2 tuan tro lai day) be rat hay la het that thanh, het to lam, do het mat may khi gap bat cu dieu gi khong nhu y muon. Minh khong biet cach nao de lam cho be binh tinh lai va bot la het nhu the. Minh va moi nguoi trong gia dinh moi lan be het deu co gang noi chuyen va cu xu that nho nhe de be bac chuoc tu tu. Nhung minh van lo qua, khong biet co van de gi khong. Neu ai co con tung la het nhu the co cach gi hay thi chi giup minh voi. Minh cam on rat nhieu.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,521 Bài viết

• 3,918 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mình cũng thế bạn ạ, bây giờ 12th rồi, không đồng ý gì là hét ầm ỹ cả nhà, mặt mày đỏ lựng hết cả lên, còn gập cả người xuống, úp mặt vào tay để hét! Nếu định lấy gì mà ai không cho lấy là lấy tay đánh vào mặt người đó, rồi giụt tóc...hichic...tớ cũng bó tay với con nhà tớ, chỉ hy vọng lớn lên bé sẽ khác! Tớ thấy nhiều nhà có con gái lúc khoảng 18th trở đi hiền lành dễ thương lắm :Angel:
    Cha Mẹ nhận một đời bão tố
    Để cho Con mãi mãi bình yên.
    • 577 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

hình như bé nào cũng có giai đoạn như vậy thì phải.con gái em 11t.cũng bắt đầu ăn vạ và mè nheo để mọi người phải làm theo ý mình.em cũng chưa biết phải làm thế nào để sửa cho con nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,047 Bài viết

• 1,995 Được cảm ơn

Con nhà em mới có 10 tháng mà đã đanh đá ra mặt rồi đây ah. Ăn vạ, thả phịch mông xuống đất, giãy giãy chân rồi khóc lóc om xòm đến khi có người bế hoặc trả lại đồ mới thôi. Biết tính vậy cho nên khi nó đang chơi cái gì mà mình muốn lấy thì phải đưa cho nó một cái khác rồi từ từ lấy lại cái kia.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sún thối nhà mình cũng "ghê gớm" lắm. Không vừa lòng là vò đầu bứt tai. Nhưng mình cũng đọc nhiều sách về tâm lý trẻ. Khả năng diễn đạt của bé chưa phát triển nên khi không bằng lòng hoặc không thể hiện hết được những suy nghĩ của bé là bé "phản kháng" lại bằng cách hét lên. Những lúc như này cũng không nên cáu gắt với các cháu. Hỏi và tìm hiểu rõ nguyên nhân. Cũng không nên đáp ứng theo đòi hỏi của bé ngay sẽ ảnh hưởng không tốt đến tính cách của các bé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 57 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Con nhà em cung vậy, mới có 10 tháng mà đanh đá làm, Không đồng ý cũng la ầm ĩ. Rất thích dựt tóc và tát vào mặt người khác .... xong rùi cười. Lại còn tính hay cắn, tay vân vân vào tay người khác rồi cấu rõ đau. Thật bó tay, em cũng chẳng biết phải làm thế nào.
    • 39 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trước đây con mình cũng vậy, người ta bày cho cách này, cách khác cũng chẳng ăn thua, càng ngày càng bướng, mình đưa đến bác Cúc có ba lần, thấy đâu vào đấy ngay.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 288 Bài viết

• 454 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecacnguyen Xem bài viết
    Trước đây con mình cũng vậy, người ta bày cho cách này, cách khác cũng chẳng ăn thua, càng ngày càng bướng, mình đưa đến bác Cúc có ba lần, thấy đâu vào đấy ngay.
    Bạn đưa đến bác Cúc nào vậy? Bác ý hướng dẫn thế nào hả bạn. Mình đọc một số tài liệu thì thấy việc bé hét lên là bé đang phát triển, bé muốn nghe thấy tiếng của mình cũng như làm quen với các phản xạ… mình nghĩ là cứ để bé phát triển tự nhiên và dậy bé dần dần thôi. Lúc bé hét hay cáu gắt mình nên thay đổi đồ chơi hay hướng bé sang 1 cái khác để bé quên đi.

Thằng cháu mình lúc 1-2 tuổi cũng rất bướng bỉnh, hay ăn vạ, chỉ làm theo ý mình, bây giờ 3 tuổi thì lại rất ngoan rồi. Bé nào cũng có từng giai đoạn phát triển như vậy thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 18 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bác Cúc TT tư vấn gì ở khu mới Yên Hoà, để mai mình tìm cái các di vít đã rồi nhắn lại cho. Hôm đưa con đến nhiều mẹ đưa trẻ đến phết, đứa thì hét, đứa thì lì, đứa thì không chịu học, đứa thì quá nghịch ngợm, đủ cả, cả người lớn có vấn đề cũng đến đấy. Nhưng phí hơi cao tí, hình như bác này học bên Mỹ, Pháp gì đấy thì phải, ấn tượng của mình là bác này nhẹ nhàng, hỏi các mẹ thì bảo trẻ thích đến, con mình cũng vậy, hết bệnh rồi vẫn đòi đến, mình bận quá rồi thôi, cũng mấy tháng rồi. À, bác này vẫn hay lên tivi đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 18 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các di vít của bác Cúc đây mẹ Tôm Rùa à: Trung tâm tư vấn tâm lí Ngàn Phố, đt 37821877. TT của bác này có cả tư vấn qua điện thoại, mẹ nào ít thời gian thì không đưa con đến mà gọi điện thoại cũng được, nhưng đến thì nhanh hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 18 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

À quên, có trang web đấy, các mẹ thử đọc xem nhé: tamlynganpho.com, mình đọc thường xuyên, bổ ích phết.
    • 39 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cảm ơn mehyp nhé, mình đang loay hoay tìm các của bác Cúc, may quá, hoá ra mehyp cũng đã đưa con đi gặp bác Cúc à?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 374 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mình và cậu bé hàng xóm thì qua cái tuổi hét đến rát cổ rát tai rồi. Tầm tuổi từ khoảng trên dưới 1 tuổi là bé hay vậy lắm các bạn à, rồi một thời gian bé sẽ hết thôi, mẹ cũng cần phải kiên trì với bé và tìm cách cản lại việc bé cứ hét như vậy, dần dần bé sẽ hết thôi mà.

Một mẹo nhỏ thế này nhé, khi bé hét mẹ hãy lấy tay vỗ nhẹ vào mồm bé để tiếng hét của bé ngắt quãng giống như làm trò vậy. (Giống như khi người lớn hay chơi trò mồm kêu a...a... rồi vỗ nhẹ tay vào mồm làm ngắt quãng ra ấy). Khi đó bé sẽ thấy buồn cười và quên hét cũng như quên những bực tức trong người đi. Mình thấy cách này rất hiệu quả đó. Các mẹ thử xem nhé.

BPNdm7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,777 Bài viết

• 2,317 Được cảm ơn

Các mẹ load 2 files này đọc này, mình download ở đâu ấy trong WTT mà chẳng biết ở đâu nữa :Silly:
    "Tâm lý trẻ con tuổi chập chững"
    đọc hay lắm đấy, lý giải 1 số điều về các bé của chúng ta :Rose: để mẹ bớt lo khi bé giở các trò ăn vạ :Laughing:
    http://www.mediafire.com/file/yfjzyd...chung_Tap1.pdf

http://www.mediafire.com/file/ntzizd...chung_Tap2.pdf
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)