TIN TÀI TRỢ.

Để cho trẻ em xem phim hoạt hình nhiều có tốt không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.6K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà em hay xem phim hoạt hình lắm ko biết cho nó xem vậy có tốt ko, mong các bác tư vấn giúp em , cảm ơn nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 246 Bài viết

• 875 Được cảm ơn

Nhiều quá thì tất nhiên là kg tốt rồi. Bé khoảng 2 tuổi trở lên cần phải vận động chân tay, tập nói và lắng nghe người lớn truyền đạt. Vì vậy kg thể bỏ rơi bé với tivi thường xuyên đc.
    Gia đình dù có neo người đến mấy cũng nên dành thời gian bên cạnh trẻ, như mình đây cũng phải nhờ đến sự trợ giúp của các bác hàng xóm đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,439 Bài viết

• 1,647 Được cảm ơn

Tớ nghĩ cái gì nhiều quá cũng k tốt nhất là với trẻ nhỏ. Vì vậy, không nên cấm đoán việc con trẻ xem tivi nhưng chỉ nên giới hạn 1-2 tiếng trong ngày mà thôi. Thời gian vừa đủ để bé vẫn được xem theo sở thích mà không hại đến sức khoẻ.

Ngoài hoạt hình mẹ nó có thể kết hợp các chương trình khác như ca nhạc thiếu nhi bằng tiếng Việt, tiếng Anh, chương trình kể chuyện bằng hình ảnh...Tớ nghĩ các loại hình khác như vậy cũng sẽ rất thu hút bé vừa học vừa chơi.
    " Yêu càng sâu đậm thì càng thương tổn. Từ khi bắt đầu đến hiện tại, có lẽ tất cả đều đã thay đổi, chỉ có tôi yêu em là chưa từng thay đổi."

TỪ BẮT ĐẦU ĐẾN HIỆN TẠI - Tình Không Lam Hề
    • 7 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Xin chào bạn

Trẻ em xem hoạt hình nhiều tất nhiên đó là điều không tốt, phim hoạt hình chỉ là biện pháp cuối cùng khi bạn không còn cách nào bắt bé ngồi yên 1 chỗ. Tuy nhiên phim hoạt hình cũng mạng nhiều giá trị về mặt "nhân cách" giúp bé học điều hay lẽ phải trong cuộc sống thường ngày. Vì vậy tốt nhất 1 ngày bạn chỉ nên cho bé xem tầm 1 - 1h30 hoặc xem 1 bộ phim mà thôi.Những bộ phim hoạt hình tốt cho bé bạn có thể tìm thấy tại đây, bạn cũng có thể kết hợp những truyện chữ hay hình về thế giới xung quanh bé tại đây nhằm phát triển tư duy của bé.
    • 44 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ và các bố có thể cho các bé xem các thể loại này vừa nghe nhạc thiếu nhi vừa xem các video rất thiết thực,..tạo tư duy cho các bé

link bên dưới chữ ký nha các mẹ
    Chào các quý phụ huynh và các bé thân yêu !
    Kênh Kids Movies: là kênh chuyên về các đồ chơi, xe ô tô, máy xúc, máy cẩu, xe cứu hỏa, xe lu, xe tải, xe rác, xe cảnh sát, các game giải trí, đua xe, xếp hình thông minh, các video trò chơi cho các bé gái vv.vv,. cho các bé từ 2 đến 4 tuổi do chính tay mình quay phim và phát triển...

♦ Đăng ký kênh để theo dõi những video tiếp theo: Kid Rio
    ♦ Cảm ơn mọi người đã xem
    Bloger Kênh Kid Rio