TIN TÀI TRỢ.

Đang cho con bú, mẹ bị sâu răng > Phải làm sao đây

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.7K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 50 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các mẹ !
    Mình sinh bé nhà mình được 4 tháng tuổi rồi,mà mình bị sâu răng nặng quá à , huhu.
    Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ mình mí.
    (Trước mình mới sinh thì đc 47kg( chỉ mới sâu thôi) sau khi con đc 4 tháng tuổi( mình sâu nặng hơn) minh đi cân được có 45,3kg( mình đau răng không cả ăn nổi,nên kô dám ăn bồi dưỡng gì...) bh mình còi quá).
    Thân các mẹ
    0_7408MTM2NDM4NzczMg

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 194 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vậy là bạn bận chăm sóc con nên ko có thời gian vệ sinh răng miệng hay sao mà sâu? Thường xuyên ngậm nước muối pha loãng bằng nước sôi để nguội khi thức dậy và trước khi đi ngủ nhé bạn.
    Cám ơn tất cả các bạn, hãy xem tin rồi cho ý kiến nhé các bạn! Kiếm tiền là 1 việc nhưng cái tâm - sự nhiệt tình là quan trọng nhất và cũng là kết quả của sự thành công.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 35 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

hihi mẹ này giống mình ghê. Trc khi sinh mình bị sâu nhưng chưa đau, con đc 3 tháng mẹ đau k chịu nổi. đi bs hàn cho, dặn đau thì đến điều trị tủy, bs cũng bảo chưa thấy bị vào tủy, nếu vào r thì chỉ hôm nay hoặc mai là đau ngay. Hàn đc 1 tuần mình đau lại, đến bs bảo chắc vào tủy r, nhưng răng số 8 nên k nhận điều trị tủy, nhổ đi thôi , mà nhổ thì ít nhất kháng sinh 5 ngày. Về nhà lo quá, sữa thì ít, vắt để dành bao giờ cho đủ 5 ngày, mà sau đó có khi mất sữa í. Về mình chăm chỉ đánh răng ngay sau khi ăn, súc nước muối ấm, tối lấy rượu ngâm cau chấm vào răng sâu, bị nặng có thể ngậm 1 tẹo r nhổ đi. Làm vậy mấy ngày sau mình hết đau, giờ bình thường r, may quá. Rượu ngâm với quả cau trị đau răng mình thấy mấy mẹ trên này nói rồi đấy, hiệu quả lắm.
    Mẹ nó bị sâu răng số mấy, nếu vào tủy rồi thì điều trị tủy đi, rồi họ bọc răng lại là ok thôi, còn bắt nhổ thì làm thử như mình xem sao. Chúc mẹ nó mau khỏi nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 601 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Mời mẹ bé đi gặp nha sĩ để trám răng ngay, sau đó về nhớ vệ sinh răng miệng ít nhất 2 lần 1 ngày nha.
    ký mỏi tay rồi, chán rồi.
    • 50 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình đi nha sĩ rồi, nta nói con đc 1 tuổi thì đi chữa ...!
    Mình thì đau lắm, nhưng sợ chữa răng thì phải dùng kháng sinh,nếu dùng kháng sinh thì sữa lại về ít...!
    Để mình lấy cau ngâm rượu xem có đỡ kô, mình bị sâu nặng, đau cả 2 răng nhai luôn... huhu
    0_7408MTM2NDM4NzczMg
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi RauvaSau Xem bài viết
    hihi mẹ này giống mình ghê. Trc khi sinh mình bị sâu nhưng chưa đau, con đc 3 tháng mẹ đau k chịu nổi. đi bs hàn cho, dặn đau thì đến điều trị tủy, bs cũng bảo chưa thấy bị vào tủy, nếu vào r thì chỉ hôm nay hoặc mai là đau ngay. Hàn đc 1 tuần mình đau lại, đến bs bảo chắc vào tủy r, nhưng răng số 8 nên k nhận điều trị tủy, nhổ đi thôi , mà nhổ thì ít nhất kháng sinh 5 ngày. Về nhà lo quá, sữa thì ít, vắt để dành bao giờ cho đủ 5 ngày, mà sau đó có khi mất sữa í. Về mình chăm chỉ đánh răng ngay sau khi ăn, súc nước muối ấm, tối lấy rượu ngâm cau chấm vào răng sâu, bị nặng có thể ngậm 1 tẹo r nhổ đi. Làm vậy mấy ngày sau mình hết đau, giờ bình thường r, may quá. Rượu ngâm với quả cau trị đau răng mình thấy mấy mẹ trên này nói rồi đấy, hiệu quả lắm.
    Mẹ nó bị sâu răng số mấy, nếu vào tủy rồi thì điều trị tủy đi, rồi họ bọc răng lại là ok thôi, còn bắt nhổ thì làm thử như mình xem sao. Chúc mẹ nó mau khỏi nhé!
    Cho mk hoi răng còn mỗi chân liệu có bọc dc ko