TIN TÀI TRỢ.

Con tôi không có bạn chơi, các mẹ ơi tôi phải làm gì, giúp tôi với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.45K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 145 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

tôi là 1 người mẹ cũng như bao người mẹ khác,tôi yêu con hết mực và con luôn là niem tự hào của tôi,con tôi năm nay 3,5 tuổi và vừa lên mẫu giáo bé đc 4 hôm,vì hoàn cảnh gia đình ko có ai trông nom nên con tôi phải đi nhà trẻ từ khi 8 tháng tuổi ,nhưng trộm vía con tôi rát thích đi nhà trẻ và chưa khóc bao giờ,ở lớp nhà trẻ(cùng trường cháu học bây giờ)cô giáo khen cháu thông minh nhất lớp và luôn là người đứng đầu trong các trò chơi,ở lớp nhà trẻ của cháu có anh họ và chị họ của cháu học cùng nên cháu hay chơi với anh họ cháu vì nhà cũng gần nhau,nhưng từ ngày cháu lên mẫu giáo thì cháu ko chơi với bạn nào cả,tôi hay hỏi cháu là ở lớp con hay chơi với bạn nào thì cháu nói là cháu chơi 1 mình,tôi hỏi vì sao lại chơi 1 mình thì con tôi nói các bạn ko thèm chơi với con,tôi bảo với con là chắc tại con ko chịu nhường đồ chơi cho các bạn nên các bạn mới ko chơi với con thì con tôi bảo con đã nhường đồ chơi cho các bạn nhưng các bạn bảo ko cho con chơi chung,cháu còn kể bị 1 bạn nam trong lóp đánh,cháu đã mach cô nhưng cô ko nói gì cả
    tôi nghe con nói chuyện ma đau lòng vô cùng
    con tôi từ hôm lên mẫu giáo thì lúc nào cũng ko muốn đi học vì sợ buồn ko có ai choi
    tôi phai làm thế nào bây giờ,tôi thương con nên rất hoang mang
    tôi có nên gặp cô giáo cháu để nói chuyện ko
    nếu tình trạng này cừ tiếp tục chắc con tôi sợ đi mẫu giáo mất
    có ai tư vần giùm tôi
    mấy hôm nay vì thương con nên tôi để con ở nhà ,nhưng ko thể ở nhà mãi đc

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 854 Bài viết

• 2,217 Được cảm ơn

Nói chuyện với cô. Cô không làm cho rõ lẽ được thì chuyển lớp cho con. Hết.
    FTIOm6
    Nụ cười của con là hạnh phúc của mẹ...
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 477 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Chị thử đến lớp cháu nói chuyện với cô giáo trông cháu và nói chuyện cả với các bạn cùng lớp cháu tìm hiểu thêm thử xem, biết đâu có cách giải quyết chứ giữ cháu ở nhà k phải là biện pháp
    Yêu là khổ
    Không yêu là lỗ
    Thà chịu khổ chứ quyết không chịu lỗ

Yêu anh đi rồi anh mời ăn ốc luộc, hết lại gọi, hết lại gọi
    • 3,476 Bài viết

• 1,044 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em nghĩ do con mới đến lớp này đc mấy hôm nên con còn lạ + muốn ở nhà với mẹ nên con viện lí do thôi, trẻ con rất dễ hòa đồng chị cứ cho con đi học đi rồi con sẽ quen với môi trường mới sẽ lại tíu tít kể chuyện cho mẹ thôi. Chị đừng quá lo lắng nhé
    • 119 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Theo mình nghĩ trường hợp con như vậy thì mẹ phải "chăm sóc" các cô tận tình vào để nhờ cô theo dõi cháu ở lớp xem có đúng như cháu nói không , những chuyện như thế này các cô control được hết , vấn đề chỉ là cô có chú ý đến con mình hay không thôi .
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 501 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Mình có ý kiến thế này:
    1. Bạn nên liên lạc với cô giáo xem thực hư thế nào.
    2. Bạn nên tăng cường đưa con đi chơi để bé có cơ hội giao lưu với các bạn cùng tuổi và bạn sẽ ngồi quan sát xem có thực sự là khả năng giao tiếp của con có vấn đề không?
    3. Có thể khả năng giao tiếp của con bạn hơi kém, không biết cách kết bạn, nhưng điều này bạn không phát hiện khi bé còn nhỏ là vì lúc nhỏ học chung lớp với anh/chị họ, bé đã có người chơi cùng nên bé luôn vui vẻ. Theo như mình biết, một số trường hợp sinh đôi, khi đi học cũng bị tách lớp vì họ sợ các bé chỉ chơi với nhau và không muốn kết bạn với bạn khác. Hoặc các bé bênh nhau quá cũng dễ gây bè phái trong lớp, không tốt cho kỹ năng giao tiếp, kết bạn của các bé.
    Hi vọng, tình trạng của con bạn sớm được cải thiện.
    HrQ7p7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 134 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me heo vang Xem bài viết
    Theo mình nghĩ trường hợp con như vậy thì mẹ phải "chăm sóc" các cô tận tình vào để nhờ cô theo dõi cháu ở lớp xem có đúng như cháu nói không , những chuyện như thế này các cô control được hết , vấn đề chỉ là cô có chú ý đến con mình hay không thôi .
    Mình đồng ý với mẹ nó đấy. Bọn trẻ nghe cô kinh khủng, cô yêu bạn A, cô hỏi "ai yêu bạn A" đến gần 100% giơ tay. Bạn hãy cứ thử làm xem, hiệu quả ngay đấy.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ có kinh nghiệm giúp mình với, bé nhà mình được 17 tháng, đi nhà trẻ được 1 tuần rồi, ở nhà bé chơi đùa bình thường, rất thích trẻ con thế nhưng khi đi lớp không chịu chơi với ai cả, cứ đòi gối, chăn rồi ra giường nằm, có khi nằm cả ngày, cô bế ra ngồi ghế với các bạn là khóc, giờ mình không biết làm thế nào, mình lo lắm, có mẹ nào gặp trường hợp như vậy không giúp mình với, hi vọng con không gặp vấn đề gì, hu hu