TIN TÀI TRỢ.

Có nên cho bé 5 tháng tuổi đi chơi xa bằng ô tô du lịch

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.1K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em là thành viên mới của diễn đàn. Em bé nhà em được 5 tháng tuổi rồi, 17-6 này công ty anh xã cho đi du lịch từ Vũng Tàu đến Phan Thiết, đi từ ngày 17-19/6 muốn cho con yêu đi cùng quá cơ, nhưng mà em lo lắng không biết bé có đi được không. Trộm vía bé nhà em cũng khỏe mạnh lắm. Các mẹ cho em lời khuyên nhé, nếu đi được thì phải chuẩn bị những gì, bé nhà em bú mẹ, em chưa có kinh nghiệm gì, mong các mẹ chia sẻ nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều:Worried:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 134 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

5 tháng tuổi thì bé quá nhỉ, như nhà tớ thì chắc chẳng dám cho đi, hehe. 2 nàng nhà tớ 3 tuổi mới dám cho đi biển, mà méo hết cả mặt và phát điên vì trước khi đi bị ốm, sốt, rồi ho, rồi ko ăn được gì, cuối cùng đi nghỉ mát mà chẳng được nghỉ vì phải chăm con. hic. Đi về cả mẹ lẫn con sụt mất hơn kí
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 905 Bài viết

• 414 Được cảm ơn

Vô tư đi bạn, chỉ cần mình chuẩn bi cho con đầy đủ là ok. con gái mình đi chơi PT lúc gần 4 tháng, chỉ lo là kg tiện nghi như ở nhà thì mình cực hơn thôi.
    Mẹ yêu gia đình mình. Yêu lắm, yêu lắm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,048 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Con tớ cũng đi chơi Đồ Sơn 1 tuần liền cũng Ok, rồi là đi Kim Bôi nữa. Nói chung là tớ cho đi tất, không sao đâu bạn ah. Chuẩn bị kỹ 1 chút là ok thôi mà. Nếu bé đang bú mẹ thì tớ nghĩ không cần phải chuẩn bị thêm đồ ăn gì đâu, có chăng chỉ mang thêm sữa ngoài thôi ah. Còn nếu bé ăn dặm rồi thì mang theo bột Hipp, đến bữa đổ nước sôi vào là xong. Hồi tớ đi, tớ còn mang theo máy xay cầm tay nữa, xay cháo nhuyễn ra là xong. Chúc gia đình bạn có những ngày đi chơi vui vẻ.
    Các mẹ bình chọn cho em Chí chuột nhé. Cám ơn các mẹ.
    https://www.webtretho.com/forum/f2356.../#post20466238
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ nói thế thì em cũng yên tâm hơn rồi, hi vọng là bé đi chơi sẽ khỏe và ngoan như ở nhà.
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhé.
    • 102 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Con tớ 3,5 tháng đi từ SG về Phan thiết, nhà bà ngoại khoảng 200km. 5 tháng SG đi Vũng tàu chơi 2 ngày. Vẫn vô tư mà!!!
    • 150 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

con tớ chạy từ sài gòn về an giang, 400km, chẳng sao cả !
    nick cũ sytuongcfo đã bị banned 1 tháng do quên đổi chữ ký / số đt không đổi : 0909 970 977 :Laughing:
    • 1,262 Bài viết

• 665 Được cảm ơn

Mình chưa cho con đi tầm này bao h. Nhưng có các mẹ bảo đưa con đi đc chắc ok. Nhưng chủ top nhớ chuẩn bị kỹ thuốc men cho con. Hạ sốt và đi ngoài, kẹp nhiệt độ. Những thứ ko thể thiếu đối với trẻ nhỏ.
    Bếp nhà Bình: https://baobinhbep.wordpress.com/

Kim Bảo Bình

Kim Bảo Tường Nghi

tgXyp7
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình mới 3 tháng Đa cho đi câu cá cùng ba mẹ cả ngày trời chăng Vân đe gì. Nhưng bạn nhớ mang đây đu đo dùng cân thiết mà hàng ngày vân dùng cho bé. Nêu bé dùng ti giả thì nhớ mang theo phòng khi bé quấy khóc còn có cái dỗ nhé!
    • 1,216 Bài viết

• 2,706 Được cảm ơn

Hồi con em được hơn 1 tháng tuổi em cho đi đến cụ ngoại chơi có một buổi. Cách có 1km, về ngạt mũi, rồi viêm đường hô hấp, xong viêm phổi điều trị cả tháng trời. Hix! Nhưng tầm này chắc là vô tư
    24w: 592g >28w: 1242g >33w4d: 2800g >36w3d: 3200g >38w2d: 3835g
    NB: 3.5kg
    1m10d: 5.8kg
    3m1w: 8.3kg
    4m1w: 9.5kg
    5m3d: 10.3kg + 71cm
    6m: 10.6kg + 72.5cm
    7m: 11kg + 74cm
    8m: 11.3kg + 76cm
    9m: 11.5kg + 78cm
    10m: 11.8kg + 79cm
    11m: 11.9kg + 80cm
    12m: 12.5kg + 81cm
    13m: 12.7kg + 81cm
    14m: 13kg + 82cm
    15m: 12.8kg + 83cm
    17m: 13kg + 84cm
    18m: 13kg + 86cm
    20m: 13.1 + 87

0N0rQMX8m8
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 46 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Bạn cứ cho đi chơi thoải mái đi nếu trộm vía con bạn không bệnh gì. Hồi con bé nhà mình 5,5 tháng, mình đưa bé đi 1 chuyến đi mà bà ngoại và bà nội bé gọi là "chuyến đi bão táp" dù không có bão táp gì. Mình liệt kê sơ sơ cho bạn hình dung nhé:
    Ngày 1: chiều đi máy bay từ SG đến Vinh lúc 16h, sau đó đi tãi về quê cách đó 60km, đến nơi là gần 09h tối
    Ngày 2: Nghỉ
    Ngày 3: Sáng 7h, rời khỏi quê ra Vinh bắt tàu đến Thanh Hóa, đến nơi là 11h00 trưa
    Ngày 3: Trưa 12h00 bắt tàu đi Hà Nội, đến nơi là 17h00
    Ngày 4: Bay từ Hà Nội về SG lúc 22h00
    Đó là chưa kể di chuyển đi thăm họ hàng, bạn bè...
    Mình cũng tính toán nhiều để không ảnh hưởng đến giờ giấc của con nhất, ví dụ đi tàu lúc 12h00, bé sẽ ngủ 4 tiếng đến tận khi đến HN, đi máy bay lúc 22h00 cũng là giờ ngủ của bé, mẹ đỡ mệt mà bé ngủ sẽ khỏe hơn, trẻ con lúc này ngủ nhiều mà. Trộm vía, con bé nhà mình đi về lên 0.5kg chắc vì khoái đi chơi. Đến giờ con mình đã 15 tháng rồi, 12kg & cao 80cm, mình vẫn đưa bé đi chơi thường xuyên, Vũng Tàu, Quy Nhơn, công viên nước Đầm Sen mình đưa bé đi lúc 7 tháng, tắm đến 1.5 tiếng đấy. Mình theo trường phái cho con ra ngoài để tăng sức đề kháng mà.
    Chúc bạn đi chơi vui vẻ nhé!
    • 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hi các mẹ,
    Em vừa cho Nghé đi Phan Thiết về. Trộm vía bé đi ô tô rất khỏe mạnh, đến Khu resort Sea Link nghỉ dưỡng khỏe re. chẳng khóc gì cả, có bé hơn Nghe nhà em 1 tháng mà khóc hoài ở trong phòng mình cũng nghe dc. Sau đợt đi chơi này em lại có thêm kinh nghiệm cho bé đi chơi nữa rùi.
    Cảm ơn các mẹ đã quan tâm chia sẻ.
    Chúc các mẹ tuần mới làm việc vui vẻ nhé.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đi bình thường đi mẹ, cho bé tắm biển luôn cũng được, chỉ cân chuẩn bị cần thiết mọi thứ là ok rồi
    • 353 Bài viết

• 441 Được cảm ơn

Nghé nhà em đi Kim Bôi 2 ngày vừa về đến nhà chiều nay ạ(cháu được 3 tháng rưỡi).Trước khi đi mẹ cháu cũng lo lắm,cứ lăn tăn mãi vì chưa đi đâu bao giờ,từ lúc đẻ ra toàn ở nhà bà ngoại,còn chưa về nhà ngủ hôm nào.Trước lúc lên xe vẫn còn nghĩ hay thôi không đi nữa.Lên đến nơi thấy ngộ quá,cũng thấy có mấy nhà mang xe đẩy giống nhà mình,hoáng ra cũng nhiều nhà tha con đi ghê,yên tâm hơn rồi.Không biết có phải do thời tiết mát mẻ và không khí trong lành hơn Hà Nội không mà Nghé ăn ngoan,ngủ ngoan hơn cả ở nhà ấy ạ.Rất thích nằm xe đẩy để được đẩy đi loanh quanh,chân tay cứ gọi là múa tít.Lên xe ô tô là ngủ ngon lành cho tới lúc về nhà luôn ạ.Về nhà mẹ cháu cũng nghe ngóng nhưng nàng ta rất chi là khoái chí,ăn ngủ đều vẫn rất ngoan.
    Chỉ mỗi tội đi có hai ngày,cháu còn đang ti sữa mà bố mẹ cháu tham chuẩn bị bao nhiêu là đồ đạc lỉnh kỉnh.Nhưng em thấy cái gì cũng nên mang thừa nhiều nhiều 1 tí vì không có tiện chỗ mua lắm đâu ạ.Em chuẩn bị :
    - Nhiệt kế,thuốc hạ sốt,men tiêu hoá,bông y tế,nước muối sinh lí,kem bôi côn trùng đốt,dầu cho trẻ em
    -Sữa bột,bình sữa,phích,bình ủ sữa
    -Xe đẩy,chăn gối,gối ôm của con,đồ chơi,chiếu(không dám đặt con thẳng xuống đệm của khách sạn vì nghi ngờ độ sạch sẽ) ,nhưng nhà em quên mang màn chụp cho con (đi biển thì em không dám nói nhưng đi rừng thì phải cẩn thận muỗi độc ạ) nên tối đi ngủ phải đặt con ngủ trên xe đẩy rồi quây khăn kín các chỗ hở màn không phủ hết
    - Bỉm,giấy ướt,giấy khô,khăn mặt
    - Quần áo,rất nhiều quần áo ạ,cả dài tay ngắn tay,đủ cả để lựa thời tiết thừa còn hơn thiếu,mũ,bao tay - bao chân,khăn xô,khăn xô tắm,khăn bông tắm.
    Nhà em không dám cho cháu xuống bể bơi vì nước không ấm lắm mà lại có vẻ chả sạch gì cả.Nói chung nếu con khoẻ và đi không quá xa,phương tiện di chuyển thuận lợi,chuẩn bị đồ đạc kĩ càng thì ok ạ.Con đi chơi càng khoẻ người ý ạ
    wjFOp7
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 33 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bà chị mình cho con đi chơi Vũng Tàu lúc mới có 3 tháng tuổi hà! Mình nghĩ đi chơi xa bằng ô tô thì quá tốt rùi, đừng đi bằng xe gắn máy là được rùi!
    • 55 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nhà em cũng đang muốn cho bobby 08 month đi Đà Nẵng. Bobby cũng đã đi oto 100km mấy lần rồi nhưng chưa đi máy bay lần nào. Các mẹ recommend nhà cháu cần chuẩn bị những gì và không cần gì? Thấy website của ks có baby sister thì có cần phải đưa bác giúp việc đi cùng ko? hai mẹ con nhà cháu mà đánh vật với nhau thì ở nhà còn hơn