TIN TÀI TRỢ.

CÓ BÉ nhà mẹ nào 8 tháng chưa biết ngồi cho e hỏi với ạh!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.3K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em lo lắng quá nên lên đây hỏi kinh nghiệm các mẹ, vì e mới nuôi con lần đầu chưa có kinh nghiệm ạh, bé gaí nhà e 5 hôm nữa sẽ tròn 8 tháng mà chưa biết ngồi ạh,bé cũng yếu, ko đc chắc cho lắm.E có cho bé đi khám ở bệnh viện Việt Pháp, bác sĩ bảo cháu bị thiếu canxi nặng, thóp bé vẫn nông như bé 1 tháng e đã bổ sung canxi corbiere , kiddy. Con e 4 tháng đầu tăng cân đều đặn, 3 tháng nay chẳng tăng cân nào cả, mới bị sốt mọc răng còn gầy mất 2 lạng, hic. E lo lắng quá, các mẹ có kinh nghiệm cho e hỏi với, có phải con e bị thiếu can xi nặng lắm ko, e có nên cho cháu đi khám ở viện nhi ko ạh
    Em cảm ơn các mẹ!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 761 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không biết khuyên mẹ nó thế nào, bé nhà em cũng 8 tháng chưa biết ngồi em cũng sôt ruột lắm nhưng đến 9th bé ngồi vững, 10 tháng là tập đi nhưng bé nhà em thì nhẹ cân lắm em không sốt ruột vụ ngồi mà sốt ruột vụ nhẹ cân thôi. Nếu bé nhà mẹ nó không thuộc diện nhẹ cân thì không cần quá lo lắng, mỗi bé phát triển mỗi khác mà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 606 Bài viết

• 599 Được cảm ơn

Bé nhà mình 8 tháng ko ngồi được mà chỉ bò được thôi, cứ ngồi là lại ngã bổ chửng. Khoảng 8 tháng rưỡi thì mới ngồi thẳng lưng được.
    1EYIp7
    • 178 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Theo mình, để yên tâm mẹ nó cứ cho con đi khám. Vì vốn bé bị thiếu canxi nặng nên nó cũng ảnh hưởng. Con trai mình hồi bé cũng thiếu canxi nhưng tám tháng cháu cũng ngồi được rồi. ngày ấy mình cũng lo và hay tập cho con ngồi trong lòng, dựa vào mình cho con quen dần. bạn thử xem có hiệu quả không nhé. Chúc gđ bạn sức khỏe.
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

e cảm ơn các mẹ nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    • 217 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kitty09 Xem bài viết
    Không biết khuyên mẹ nó thế nào, bé nhà em cũng 8 tháng chưa biết ngồi em cũng sôt ruột lắm nhưng đến 9th bé ngồi vững, 10 tháng là tập đi nhưng bé nhà em thì nhẹ cân lắm em không sốt ruột vụ ngồi mà sốt ruột vụ nhẹ cân thôi. Nếu bé nhà mẹ nó không thuộc diện nhẹ cân thì không cần quá lo lắng, mỗi bé phát triển mỗi khác mà.
    Be nhà mình thì vừa chưa biết ngồi, vừa nhẹ cân, buồn lắm, mà trộm vía con ăn không đến nỗi tệ
    My little girl

gMZAp7

My second baby

Yfzcp7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 761 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hic hic giống hệt bé nhà em ăn cũng không đến nỗi tệ nhưng nhẹ cân quá, vấn đề của bé là không hấp thụ được thức ăn. Chị thử đưa bé đi khám xem sao.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenhavithao Xem bài viết
    Be nhà mình thì vừa chưa biết ngồi, vừa nhẹ cân, buồn lắm, mà trộm vía con ăn không đến nỗi tệ
    • 416 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

bé nhà mình thì lại ăn ít nhưng vẫn tăng cân đều,chả hiểu tnao
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ gaubong_82 ơi, bé nhà mình 8m cũng mới ngồi được, bé đẻ non mà. Nếu mẹ có đi khám ở viện Nhi thì cũng chỉ uống vit D3 và uống canxi corbiere mà thôi, mẹ cho bé tắm nắng nhiều vào, đang mùa hè mà, massage cho bé hàng ngày nữa.
    • 1,788 Bài viết

• 945 Được cảm ơn

bé nhà e 8 tháng 5 ngày rồi, mấy hôm nay mới bắt đầu ngồi, mỗi ngày vững hơn 1 tí, bé nhà e còn chưa mọc răng hichic
    If you don't know where you are going, any road will get you there..
    I survived.
    https://www.facebook.com/maihang.nguyen.18
    • 1,407 Bài viết

• 1,470 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mỗi bé khác nhau, các mẹ đừng lo nhé. Mình đây 2 đứa rồi. Đứa đầu đẻ sớm, yếu, nhưng 8th biết ngồi rồi tần 18th mới biết đi (phần vì yếu phần vì nhát).
    Đứa 2 đầy đủ tháng, cứng cáp, khỏe mạnh nhưng 8th mà đặt ngồi thì ngã tứa lung tung. Chịu. 9th thì vịn đứng dậy đi men rồi bỏ tay ra. 1 tuổi chạy khắp nhà. giờ 13th 2 tay 2 chai lavie nước đi từ nhà ra sân ra ngõ chơi, hiếm khi ngồi một chỗ. mà giwof cũng chả to đâu. ko chịu ăn cháo. chỉ uống sữa và vận động cả ngày.
    Mình ko thích cho con uống thuốc bổ gì hết. chỉ có ăn và sữa thôi. ko cháo thì sữa, tùy hôm.