TIN TÀI TRỢ.

Cho bé uống mật ong có thể tăng cường sức đề kháng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.01K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Đây là kinh nghiệm Mẹ mình chi cho đó. Mình đã thử cho con mình uống và thấy có hiệu quả rõ rệt.
    Sáng nào ngủ dậy, mình cũng pha khoảng 100ml nước ấm cho vào 2 muỗng cafe mật ong nguyên chất rồi cho Bé uống. Nếu uống thường xuyên, sẽ tăng cường sức đề kháng và cũng cải thiện được tiên hóa nữa. Lúc trước con mình thường hay sổ mũi, ho... mỗi khi bị lạnh hay thời tiết thay đổi, đi vệ sinh thì mình thấy thức ăn như rau xanh hay bí đỏ, cà rốt... chưa được tiêu hóa hết hoàn toàn. Sau đó, mình có mua cốm vi sinh bioacimin cho cháu uống nhưng tình hình vẫn như vậy. Mẹ mình thấy thế mới chỉ cho mình pha mật ong cho Cháu uống vào buổi sáng. Sau thời gian đến nay khoảng 5 tháng trở lại đây, thì Cháu rất khỏe mạnh, chưa lần nào phải đi thăm bác sĩ cả, và cũng hết tình trạng không tiêu hóa hết thức ăn nữa.
    Bạn nào có em bé bị tình trang giống như mình thì hãy thử nhé. Chúc các bạn thành công

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 61 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

nhung bé dưới một tuổi thì không lên cho bé uống mất ong phải không mẹ bé.
    • 6 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thường thì họ sợ trong mật ong có thể còn sót lại phấn hoa nên nếu cho bé dưới 1 tuổi uống thì sức đề kháng trẻ yếu dễ xảy ra ngộ độc. Nhưng còn tùy thuộc vào độ an toàn của mật ong nữa. Tốt nhất là mua loại nguyên chất và sạch sẽ
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Không nên cho bé uống mật ong sữa chúa đúng không bạn ?
    Mật Ong Chanh đào
    https://www.matongchanhdao.com
    ĐT 01236061979 (Lan) - ĐC - 3 Trưng Nhị, Hà Đông, Hà Nội.
    sigpic1098994_1