TIN TÀI TRỢ.

Chân bé bị cong - làm sao đây

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.23K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 42 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi, tình hình là chân Ku nhà em bị cong quá. Ku nhà em 15 tháng rồi. các mẹ tư vấn cho em xem phải là thế nào? Khám ở đâu nhé. Liệu khi bé lớn lên có tự khỏi được không?

P/S Em tìm mà không thấy cái topic này nên liều mởi cái topic mới. Mong các mẹ júp em nhé.

Tks các mẹ nhìu nhìu.
    Rồng con ngoan, đủ ngày đủ tháng ra với anh Bốp nào

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 111 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Bạn ở Hà Nội hay HCM? Nếu ở HN thì bạn đến khám khoa Vật lý trị liệu và Phục hồi chức năng viện Nhi Trung Ương đi, mình thấy nhiều bé bị chân vòng kiềng và đi có xu hướng chụm 2 đầu bàn chân vào nhau là phải tập ở đó và phải đi giày nẹp chân đó bạn. Nên cho con đi khám và tập càng sớm thì khả năng khỏi càng cao đấy.
    Chúc con sớm khỏi nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 42 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Thiên Anh nhé. Mình đang ở Hà Nội. Mình sẽ thu xếp thời gian cho con qua đó khám. Mẹ nào biết thêm thông tin gì thì chia sẻ với mình nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 357 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mẹ MB tranh thủ bé còn nhỏ, xương còn chưa chắc, nắn chân cho bé càng nhiều càng tốt... Cứ tưởng tượng chân bé như cành cây non ấy, giữ thẳng thì nó sẽ thẳng lại thôi. Mình thấy nhiều người làm thế lắm. Tốt nhất là còn trong cữ. Nếu bé lớn hơn thì cũng có cải thiện nhưng không nhiều. Mẹ MB cho bé đi khám bác sỹ kết hợp với nắn chân như thế nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,312 Bài viết

• 601 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, con bé nhà mình chân cũng cong cong thế nào ấy, nó đi cứ dệnh dà dệnh dạng. Mình cũng đã nắn nhiều nhưng chi đỡ chút thôi. Thật ra ba cháu chân vòng kiềng nên có lẽ nó bị di truyền. Tuy vậy, vì bé là con gái nên mình cũng muốn biết xem có thể nắn cho chân cháu thẳng hơn được ko chứ vòng kiềng thế này lớn lên mặc váy ngắn sao được.
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương...
    • 35 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các bạn ơi việc con bị chân cong không phải lo lăm đâu vì mình cũng như các bạn bé nhà mình đến 2 tuổi chân vẫn cong veo mình đã vào khoa Vật lý trị liệu và Phục hồi chức năng viện Nhi Trung Ương chẳng giải quyết vấn đề gì mình phải chụp phim rồi chờ đợi thăm khám bác sỹ rồi làm nẹp chân ( đắt tiền mà không hiệu quả, con mình không chịu đeo) rồi tham gia lớp vật lý trị liệu xoa bops chân cho bé (40n/buổi) nói nhỏ nhé các bác sỹ ở đây hay cho số điện thoại để đến mình đến nhà họ làm dịch vụ. mình tham gia mây tháng trời mà chân cong vẫn hoàn chân cong mà con mình là con gai chứ mình lo chắc sau này con mình hết mặc váy :Laughing: thế mà đến khi biết đi chắc chắn ( sau 2 tuổi) chân con mình tự nhiên thẳng lên sau này hỏi một bác sỹ chuyên về xương mình mới biết chân các bé mới sinh đến 2 tuổi chưa phải chịu lực nhiều nên chưa phát triển rõ chân cong là tự nhiên trong thời kỳ này chỉ cần bố mẹ quan tâm để con không bị còi xương do thiếu canxi là yên tâm còn những bé nào nghi ngờ có dị tật liên quan đến xuơng thì bố mẹ mới phải quan tâm đến cái khoa Vật lý trị liệu và Phục hồi chức năng viện Nhi Trung Ương :Laughing: nên các bạn co con chân cong nếu không thấy gì khác thường lắm thì cứ yên ký nhé. Mà massage nắn chân cho bé cũng phải đúng cách đấy không thì....:Sick:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 42 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hi hi, báo cho các mẹ yên tâm nhé. Mẹ tớ làm khoa Nhi ở Phú Thọ xuống thăm cháu cũng bắt tớ nắn chân cho Minh Bốp. Tớ cũng không nắn thường xuyên đâu vì tớ bận lắm. Nhưng trộm vía đợt này nhìn chân con đỡ cong hơn. Không bít là do nắn hay do con lớn tự thẳng nữa.