TIN TÀI TRỢ.

Cân nặng của bé!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 56.2K Lượt đọc
  • 377 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 650 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho mình hỏi với. Bé nhà mình vừa tròn 4 tháng. Cân nặng bây giờ là 6.8kg. Bú mẹ hoàn toàn. Tháng thứ 4 này bé thành ra chỉ tăng có 300g. Vậy bé thế có còi không??? là sữa mẹ không đủ a??? Bé nhà mình không quấy khóc ban đêm. Tuy nhiên ti mẹ thì phải 2,3 lần buổi đêm.
    17e3ec62da1cc41a0b8bc4a0bc3643988.1
    PAPA, HE LOVES MAMA!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    • 14 năm
    • 650 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Cám ơn beevang tra loi chị luôn nhé. Vào đọc xong chị thấy nhẹ cả người, nhưng vẫn thắc mắc không biết tháng thứ 4 vì sao bé lại tăng ít cân thế?!
    PAPA, HE LOVES MAMA!
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 548 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Mẹ yttikoob ơi, bé 4 tháng nặng 6.8kgs là đã nặng hơn các bạn cùng 4 tháng 100gr rồi đó (các bé khác trung bình nặng 6.7kgs). Như vậy, chỉ số cân nặng so với tuổi của bé là 101.5% rồi, mẹ bé thêm yên tâm nhiều nhé.

Nếu cho Meobe biết bé dài bao nhiêu cm, Meobe thử tìm xem các chỉ số phát triển khác như thế nào, chắc sẽ làm mẹ yttikoob càng thêm phấn khởi.
    Mèo Bé
    • Hạ Uy Di Khách
    Thây cái tên meobe lam mình nhớ cái biểu đồ có tên meobe ở bên phần phát triển: https://www.webtretho.com/w/spt.php?nID=507
    • 14 năm
    • 540 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yttikoob
    Các mẹ ơi, cho mình hỏi với. Bé nhà mình vừa tròn 4 tháng. Cân nặng bây giờ là 6.8kg. Bú mẹ hoàn toàn. Tháng thứ 4 này bé thành ra chỉ tăng có 300g. Vậy bé thế có còi không??? là sữa mẹ không đủ a??? Bé nhà mình không quấy khóc ban đêm. Tuy nhiên ti mẹ thì phải 2,3 lần buổi đêm.
    chào yttikoob! tìm mải mới thấy được người có con bằng con mình đây...la2m quen nhe,con sunset sinh trước con bạn 1 ngày đó... nhưng còi hơn con bạn nhiều...hic híc...
    Mời bạn vào hội chia xẽ kinh nghiệm nuôi con
    nè :https://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=721
    • 14 năm
    • 650 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Ôi cám ơn các mẹ nhiều. Tại mình thấy con các bạn mình toàn 7-8kg lúc 4 tháng nên mình tháy hay con mình gầy vì sữa mẹ ít dinh dưỡng :4:.
    To MeoBe: Chíp nhà mình bây giờ dài 64.5 cm. Bạn xem dùm mình luôn đi.
    PAPA, HE LOVES MAMA!
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 116 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yttikoob
    Ôi cám ơn các mẹ nhiều. Tại mình thấy con các bạn mình toàn 7-8kg lúc 4 tháng nên mình tháy hay con mình gầy vì sữa mẹ ít dinh dưỡng :4:.
    To MeoBe: Chíp nhà mình bây giờ dài 64.5 cm. Bạn xem dùm mình luôn đi.
    Minh tra thử bảng growth charts cho bạn, Chíp nhà bạn 4 tháng dài như vậy là ở mức giữa (trung bình) theo bảng của Mỹ. Như vậy là ok rồi.
    642W
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tin 11 tháng, nặng...14kg. Béo rồi phải không các Bác?
    Thế nhưng Tin ăn uống rất bình thường, nếu không muốn nói là ít hơn s/v bạn đồng lứa.
    Rất lo lắng.
    Làm sao đây???
    Ba Tin
    7Ib0
    • 8,334 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ba tin
    Thế nhưng Tin ăn uống rất bình thường, nếu không muốn nói là ít hơn s/v bạn đồng lứa.
    Rất lo lắng.
    Làm sao đây???
    Vấn đề là chiều cao của Tin thế nào hả ba Tin?
    Chắc tại Tin hấp thụ tốt + ít vận động => năng lượng giải phóng < năng lượng thu nhận => tăng cân nhanh.
    Trộm vía con nhé, hi hi./.
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tin 11 tháng, nặng 14kg, cao 78cm.
    Ba Tin
    7Ib0
    • 8,334 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Tin 11 tháng, nặng 14kg, cao 78cm.
    Kết quả kiểm tra sự phát triển của bé

Bình thường em bé 11 tháng tuổi sẽ cao khoảng 74.9cm và cân nặng khoảng 9.9kg

Bé Tin cao 78cm và nặng 14kg.

Phát triển về chiều cao: phát triển về chiều cao rất tốt , bé cao

Phát triển về cân nặng: bé mập. Bạn cần xem lại chế độ ăn uống và dinh dưỡng cho bé

Nếu bạn vẫn còn băn khoăn về sự phát triển của con mình, hãy đưa cháu bé đến bác sỹ nhi khoa.

Để tìm hiểu thêm về sự phát triển của con bạn, hãy tìm hiểu thêm về "Sự phát triển của bé". Bạn cũng nên hiểu biết về "Tâm lý trẻ em"
    Chúc bạn nuôi con tốt!
    Chúc cháu bé mau lớn, thông minh, ngoan ngoãn!
    Webtretho.
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cam on Tun & Box

Ba Tin cũng có biết mấy vụ kiểm tra chiều cao-cân nặng này & thử hoài (gần như mỗi tháng :-)
    V/đ là hướng giải quyết tình trạng này? 3 tháng gần đây Tin lên đều 1kg/tháng. Kinh chưa?
    Ba Tin
    7Ib0
    • 8,334 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Cam on Tun & Box

Ba Tin cũng có biết mấy vụ kiểm tra chiều cao-cân nặng này & thử hoài (gần như mỗi tháng :-)
    V/đ là hướng giải quyết tình trạng này? 3 tháng gần đây Tin lên đều 1kg/tháng. Kinh chưa?
    Mình nghĩ là giảm bớt lượng đạm, tinh bột trong khẩu phần ăn của bé, đổi sữa (nếu sữa bé đang dùng hàm lượng nhiều chất cao), giảm lượng sữa (nếu bé đang ăn quá nhiều sữa), nghĩ ra các trò chơi vận động tích cực...
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 178 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thế thì có vẻ Tin béo thật đấy, ngày bé nhà em 11 tháng cũng đã gần 13 kg và cao 80cm mà mọi người cũng bảo là béo rồi, mà trộm vía bé nhà em cũng giống Tin nhà bác là em không hề ép bé ăn hay cho bé ăn nhiều nhưng bé vẫn cứ tăng cân rất nhanh có tháng tăng đến hơn 6 lạng ( lúc đã gần được 1 tuổi đấy).
    Em nghĩ đấy là do bé hấp thụ tốt thôi, bố Tin nên cố gắng để Tin vận động nhiều, ít bế bé để bắt bé đi hoặc bò, trườnvv và nên điều chỉnh lại chế độ ăn của bé cho phù hợp.
    Dẫu sao sức khoẻ của con vẫn là trên hết bố Tin à, Tin cứ ngoan ngoãn thông minh và khoẻ mạnh thì bố Tin chẳng phải lo gì đâu.
    YMsBm7
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 2,070 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Rất lo lắng.
    Làm sao đây???
    Hê hê sướng quá, Mít có đồng minh rồi.
    Nếu suy từ Mít ra thì ba Tin đừng có lo lắng gì cả. Mít nhà mình 5,5 tháng đã nặng 13,5kg rồi mà bgiờ 14,5 tháng cũng chỉ có 14,5kg thôi. Hồi nhỏ mặc dù cu cậu ăn không nhiều ( còn ít hơn khối bạn ) nhưng 3 tháng đầu đã tăng 6kg. Đến bgiờ thì 1 tháng chỉ tăng 1-2lạng, ốm một cái lại sụt 1-2 lạng nên mẹ cháu không hề băn khoăn gì chuyện bé có béo phì không. Nếu bé ăn uống như những bé khác thì mình nghĩ không có gì phải lo lắng, sợ nhất là bé nào đã nặng cân lại còn ăn khoẻ gấp 2-3 lần bé khác thì mình nghĩ mới có nguy cơ.
    • 3,699 Bài viết

• 690 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tun & Box
    Mình nghĩ là giảm bớt lượng đạm, tinh bột trong khẩu phần ăn của bé, đổi sữa (nếu sữa bé đang dùng hàm lượng nhiều chất cao), giảm lượng sữa (nếu bé đang ăn quá nhiều sữa), nghĩ ra các trò chơi vận động tích cực...
    MÌnh cũng nghĩ thế. Bạn có thể cho bé ăn sữa nhugn pha nhiều nước hơn trước (ko theo công thức cuả hãng sữa- bác sỹ bên này cũng khuyên thế cho con của banj mình -bé ấy bây giờ khoảng 11 tháng như con bạn ấy, được khoảng 12kg, bạn mình phải pha sữa nhiều nước cho con khoảng từ 4 thágn cơ), cho ăn nhiều rau hơn, cho bò chơi dưới đất nhiều hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cam ơn mọi người nhiều,
    Các Bác chưa biết đâu, Tin hiếu động dữ lắm. Ai trông Tin cũng mệt lả người chứ chẳng chơi. Mỗi ngày Tin chỉ uống khoảng 600 - 750ml sữa, ăn khoảng 2 chén cháo xay (lưng chén thôi). Thế mà vẫn mập.

Tun & Box hướng dẫn giùm cách dán ticker ngày sinh của Bé vào bài viết đi. Ba Tin tạo được ticker rồi nhưng không dán được do chế độ tải HTML tắt.
    Ba Tin
    7Ib0
    • 3,699 Bài viết

• 690 Được cảm ơn

Cam ơn mọi người nhiều,
    Các Bác chưa biết đâu, Tin hiếu động dữ lắm. Ai trông Tin cũng mệt lả người chứ chẳng chơi. Mỗi ngày Tin chỉ uống khoảng 600 - 750ml sữa, ăn khoảng 2 chén cháo xay (lưng chén thôi). Thế mà vẫn mập.

Tun & Box hướng dẫn giùm cách dán ticker ngày sinh của Bé vào bài viết đi. Ba Tin tạo được ticker rồi nhưng không dán được do chế độ tải HTML tắt.
    Mình hỏi batin một câu nhé: thé bé còn ăn đêm ko? Hay là bạn luyện cho bé ko ăn bữa sữa trước khi đi ngủ, nếu như bé ăn dặm trước khi đi ngủ khoảng 1 tiếng thì chắc là ok đấy.
    Bravo, ông bố này tuyệt thật. Quan tâm đến con vô cùng
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 232 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Xem đề tài này tiện thể em xin hỏi luôn. Không biết trong phần sự phát triển có bài nào về bé được mấy tháng tuổi nặng bao nhiêu, cao bao nhiêu là bình thường không nhỉ?