TIN TÀI TRỢ.

Các trò chơi giúp bé phát triển

• 1 Lượt chia sẻ
  • 32.3K Lượt đọc
  • 81 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 362 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

cám ơn các mẹ,những kinh nghiệm này thật là bổ ích,cháu nhà mình hiếu động lắm, đặc biệt cháu rất thích trèo cầu thang vừa trèo vừa đếm :">

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,000 Bài viết

• 563 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Ngheu Xem bài viết
    Mẹ tồ ơi nếu có thể mẹ nó chú thích khoảng độ tuổi của từng trò chơi để tham khảo nhé. Thanks mẹ nó về những tài liệu bổ ích.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi timedy Xem bài viết
    Rất nhiểu cái để học và áp dụng, thế nhưng k hiểu cái nào thì có thể áp dụng cho độ tuổi nào. Nhờ các mẹ ghi chú thêm dùm khoảng tuổi nào thì nên dùng các dạng trò chơi nào cho phù hợp.
    Xin lỗi vì lâu rồi mình không đọc lại đề tài này nên không thấy bài của các bạn.

Mình dạy con không được hệ thống lắm, lúc bắt đầu biết đến những "trò chơi" này, con đã 2 tuổi rồi. Mình cứ thấy con tiếp thu được đến đâu thì chơi với con ở mức đó thôi. Cách tiếp cận này chỉ giúp mình hình thành phản xạ dạy con trong mọi tình huống và đơn giản hóa các "hạng mục" trò chơi thôi. (Trong 5 năm vừa rồi nó giúp mình cảm nhận những lúc bên con thật vui - chơi trò "cảm giác mạnh", "tôi và chúng ta", "miệng xinh xinh", "thế giới quanh em", "khéo tay hay nghịch", "chơi tự do" suốt ngày mà!!!)

Mình nghĩ mỗi trẻ có tốc độ phát triển khác nhau, khó có công thức chung. Mình xin trả lời "chịu" trước câu hỏi của các bạn.

Nhưng thật may là có những bà mẹ đỡ tồ hơn mình, hi hi. Mình xin giới thiệu một trang web với đầy đủ giáo án can thiệp cho con từng tuần, rất hệ thống, mà mình vừa mới đọc thấy. Mình rất khâm phục người mẹ này. Hy vọng những bạn quan tâm đến việc dạy con có hệ thống có thể tìm thấy những thông tin hữu ích trong những giáo án này:

http://storage-tuky-edu-tf.jimdo.com/

http://www.tuky.edu.tf/tagravei-li78...o-aacuten.html
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5