TIN TÀI TRỢ.

Bé thích nằm sấp khi ngủ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 18.9K Lượt đọc
  • 81 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 392 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

các me ui, con của em sao mà rất thích nằm sấp khi ngủ. Đôi khi bé tự xoay để ngủ. Nhưng khi kg tìm được tư hế thoải mái thì khóc, (nằm sấp, mắt nhắm và miệng thì há to để khóc). Kg biết các bé khac có như thế kg?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 160 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng vậy. Đôi khi nằm vắt vẻo trên gối để ngủ, không thì khóc. Thường thì em để bé nằm một lúc ngủ say rồi lại lật bé lại, vì nằm sấp không tốt.
    :Rose:
    • 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đến mình lớn rồi còn thích nằm sấp và nghiêng nữa là các bé ? nhưng dôi khi cảm thấy tức ngực , còn bé mà nằm thế quen thì không tốt đâu .
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,021 Bài viết

• 2,360 Được cảm ơn

Ôi ... thế mà mẹ cháu đợt này cứ âm thầm lo lo là ... vì đọc thấy đó cũng là một biểu hiện của tự kỷ. Giờ thì an tâm rồi :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 102 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ có con thích nằm sấp ơi! Hãy kiếm cho bé chiếc gối ôm hơi dẹt một chút nhé để bé nằm sấp và ôm thì bé sẽ thích hơn đó và ko sợ bị ép ngực nhé.
    Chúc các bé của chúng ta hay ăn chóng nhớn.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng thế, khoảng 1 tháng nay tự nhiên chuyển sang nằm sấp mà chỉ tối ngủ mới thế chứ ban ngày thì lại không như vậy. Mẹ cứ lật lại là một lúc sau con lai chuyển nằm sấp vì hình như bé thấy thoải mái hơn thì phải. Lúc đầu mình cũng lo nhưng lên đây thấy nhiều bé như vậy nên cũng yên tâm hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 71 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em tưởng mỗi con em có thói quen xấu í (từ ngày bé đến giờ đấy). Hóa ra các mẹ cũng có con thế ạ. Em nghe nói trẻ nằm sấp khi ngủ là bị giun kim. Thế có đúng không các mẹ?
    https://tickers.TickerFactory.com/ezt/d/4;0;101/st/20061223/e/My+son%27s+Birthday+/k/a0cf/event.png

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 294 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

bé nhà em mấy tháng đầu ko vậy, chỉ từ khi bố cho nằm trên ngực bố ngủ thì mới sinh ra cái tật này. Bây giờ ko biết phải làm thế nào mới chữa được, cứ hơi tí là sấp, mẹ lật lại chỉ một tí lại sấp rồi mà cứ lật nhiều là dậy, khóc. Chán quá. Có mẹ nào có kinh nghiệm chữa cho bé chứng đó ko, mách em với.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 215 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng vậy. Đêm ngủ thỉnh thoảng cứ hay dậy vặn vẹo rồi xoay ngang xoay dọc và chuyển sang nằm sấp. Mình thì cứ lo hay là bé bị ngạt mũi nằm ngửa khó thờ nên bé chuyển sang nằm sấp.
    lanngoc03 :Rose :Rose: :Rose: :Rose:
    Cu Bo: newborn: 3.7kg; 1month: 4.7kg; 2month:5.8kg; 3month:6.6kg; 4month:7.4kg (mọc 2 răng); 5month:7.7kg, cao 70cm; 6month:8.6kg;7month:9.3kg; 8month:10kg; 9month:10.5kg
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,000 Bài viết

• 1,092 Được cảm ơn

:Laughing: Sao nhiều bé giống bé nhà mình thế nhỉ, bé nhà mình nằm như vậy từ nhỏ đấy, mẹ cũng lật con lại nhưng chẳng ăn thua, có lúc nằm như con cóc ý, cũng có lúc vắt vẻo trên gối. Mình thấy chả sao đâu, bé thấy thoải mái thì nằm thế thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 882 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Chào các MẸ có con cùng cảnh ngộ như mình!!!
    Các Mẹ đừng lo lắng quá, trẻ nằm sấp ngủ thuờng ngủ ngon hơn những tư thế khác,vì vậy đừng nên sửa tư thế khác làm bé ngủ ko ngon giấc,các mẹ lưu ý nếu con mình còn nhỏ - duới 1tuổi thì nên sửa tư thế khác vì nhỏ quá bé nằm sắp khi ngủ mê quá có thể bé úp mặt xuống làm cho bé ngộp.Bé trên 1 tuổi đã ý thức đuợc và tự xoay trở tư thế ngủ của mình vì vậy khi các mẹ sửa tư thế khác các bé làm cho bé khó ngủ hơn, các bé ở tuổi này tự biết được nằm như thế nào để có giấc ngủ ngon vì thế các mẹ hãy để con mình tự do lựa chọn nhé, đa số các bé thích nhất là nằm sấp ý...Mình có người bạn ở Pháp cho biết:Các Mẹ thường xuyên cho con ngủ nằm sấp. Khi các bé bị bị bệnh(ho,viêm họng...) đàm nhớt trong họng có thể chảy ra trong khi nằm sấp ngủ (nằm ngửa ngủ thì ko chảy ra được còn làm cho bé sặc). Nếu các mẹ sợ con mình bị tức ngực thì hãy cho con nằm nệm ngủ. :Crying: :Crying: :Crying:
    Nằm sấp ngủ ko phải là có giun kim đâu Mẹ ạ!!!
    Các bé có giun kim có biểu hiện như sau:
    Hay ngứa và gãi hậu môn và hay chổng mông lên trời (ko phải nằm sấp).
    Con mình thuờng xuyên mằm sấp ngủ,đuợc nằm sấp bé ngủ ngon lắm!
    Các Mẹ yên tâm nhé!!!:Laughing: :Laughing: Chúc các Bé ngon giấc, chúc các Mẹ hạnh phúc...:Rose: :Rose: :Rose:
    • DJ
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 68 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con mình thuờng xuyên mằm sấp ngủ, đã thế thỉnh thoảng còn co chân lại và chổng cả mông lên nửa ...nhin cung thấy ghét lắm
    • 326 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Con nhà mình đợt trước cũng vậy nhưng ông ngoại cháu cứ ghé vào tai cháu nói là nằm sấp là ko tốt, tự nhiên dạo này thấy đỡ rùi các mẹ ạ. Mình đọc sách thấy nói là nằm sấp không tốt chút nào đâu các mẹ ạ, dễ dẫn đến hiện tượng đột tử ở trẻ em lắm.
    • 5,353 Bài viết

• 2,788 Được cảm ơn

con bé cháu mình nam nay 16 tuổi, vẫn nằm sấp như vậy từ khi sinh ra. Có điều chả thấy nó làm sao cả.Vẫn bình thường.
    OX4Bp7dJuUp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 882 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Mình đọc sách thấy nói là nằm sấp không tốt chút nào đâu các mẹ ạ, dễ dẫn đến hiện tượng đột tử ở trẻ em
    Hiện tuợng đột tử ở trẻ em khi nằm sấp ngủ chỉ xảy ra khi trẻ sơ sinh - dưới 1 tuổi thôi, vì lúc này trẻ chưa tự chủ được hành vi và tư thế ngủ của mình vì thế các mẹ có con ở độ tuổi này nên lưu ý nhé...Các Bé trên 1 tuổi nằm sấp ngủ ko sao đâu các Mẹ ạ :Battin ey: :Battin ey: :Battin ey:
    • 921 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tngavn Xem bài viết
    Các mẹ có con thích nằm sấp ơi! Hãy kiếm cho bé chiếc gối ôm hơi dẹt một chút nhé để bé nằm sấp và ôm thì bé sẽ thích hơn đó và ko sợ bị ép ngực nhé.
    Chúc các bé của chúng ta hay ăn chóng nhớn.
    cám ơn chị nhé một sáng kiến hay.Bông nhà em cũng hay nằm sấp lắm
    • 189 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Con em được 21 tháng, từ 1 tuổi trở đi bé ngủ rất hay nằm sấp, chổng mông lên trời. Đêm em hay phải dậy để lật con nằm nghiêng nhưng được một lúc bé lại lật lại nằm sấp. Nhiều lúc bé cứ nằm tư thế như vậy và húc đầu vào gối, xoay lung tung cả. Không biết như vậy có sao không nhỉ? Có con chị nào ngủ như vậy không ạ vì em thấy nói ngủ nằm sấp đè tim xuống khó thở phải không ạ?
    • 1,881 Bài viết

• 3,792 Được cảm ơn

Ui,đứa nào cũng thế mẹ nó ah,chẳng sao đâu,đừng lo nhé!bé nhà mình còn đang ngủ,lồm cồm ngồi dậy nhưng vẫn ngủ cơ mà,chỉ khổ mẹ thôi,đêm phải dậy 3 lần xoay lại tư thế cho con là ít,hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con mìmh cũng thế, bé trai, được 24 tháng rồi. Mình hoặc là đặt con nằm lại, hoặc là ôm con thôi. Mỗi tội ôm con một lúc thì mỏi, mà như vậy bé nằm cũng không thoải mái nữa.
    • 625 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

:Laughing: :Laughing: . Ui, cứ tưởng mỗi con mình vậy cho nó có tí khác người mà giờ lại nhiều bé thế cơ à? Nhưng mà con tớ cứ xoay lại là nàng lại hự hự rồi ... chổng mông tiếp. Nhiều lúc tức lắm vì mình mắt nhắm mắt mở vỗ vỗ tưởng vỗ vào mông con ai ngờ ... vỗ vào đầu nó. Mà nó cứ ngủ thế xong đêm dậy khóc toáng lên như thể mình bắt nó nằm sấp ấy, :mad: , xong lại hờn rồi ho rũ rượi. Xong rồi, lại ngủ tiếp như ko có chuyện gì xảy ra sau 30 phút ăn vạ, :mad: . 2 vợ chồng cứ đánh vật thế gần tháng nay rồi, tự dưng nó ngủ thế đấy nhé, kiểu chổng mông ấy. Trước kia chỉ nằm nghiêng hay nằm sấp thôi. Giờ chổng mông trông đểu lắm! Con tớ thì vừa tròn 1 tuổi được 1 tuần thôi. chán ghê! Chả biết bao giờ thì hết cái trò này nhỉ, nhiều lúc chỉ sợ nó ko thở được.

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5