TIN TÀI TRỢ.

bé nhà mình có thể mắc chứng tự kỷ không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 781 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con gái mình hơn 3 tuổi, hiện nay cháu đã đi mẫu giáo, nhưng khi đến lớp cháu không giao lưu với bạn, với cô giáo nhiều, khi học cháu cũng tỏ ra không có sự hứng thú, có khi cô hỏi mà cháu không trả lời hoặc thường tảng lờ đi, nhưng thực ra là cháu có biết. Mình cho con đi lớp cũng chỉ mới 4 tháng nay, như vậy cũng là muộn hơn so với trẻ khác, trước đó mình gửi con cho bà ngoại, khi đó cháu tỏ ra hết sức bình thường như bao trẻ khác, thậm chí có phần lém lỉnh, thông minh và già trước tuổi. Mình không biết được con gái mình có dấu hiệu ngại giao tiếp với người lạ, với trẻ cùng lứa không, vì khi ở bên người nhà cháu rất hoạt bát, vui vẻ. Mình mong sự đóng góp ý kiến của mọi người. Cảm ơn rất nhiều!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 154 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Nhiều khả năng khong phải bạn ạ.
    Đã ký.
    • 30 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

với kinh nghiệm của mình (có con bị nghi ngờ tự kỷ), và mình đã cho con đi học can thiệp với cô giáo chuyên tự kỷ,giờ con mình tiến bộ nhiều và phát triển khá tốt, thì con bạn có thể có dấu hiệu "thu mình lại" trước người lạ. nguyên nhân có thể do con bị sốc tâm lý, khi con đi nhà trẻ mà chưa quen. bạn chú ý xem khi con đi học có khóc không, có sợ hãi, phản đối khi đi học không, và hỏi con xem tại sao con không chơi với bạn abc...
    nếu con thể hiện thái độ và kể chuyện bình thường, tức là không phải do yếu tố cô giáo và các bạn, thì bạn cần lo lắng
    nhiều trẻ ở nhà thì bạo dạn nói năng tốt nhưng đi đến chỗ lạ thì lại ngại ngùng và gặp chướng ngại về giao tiếp
    thực ra đi học 4 tháng thì đa số các con đã quen và thoải mái ở trường mn rồi. nên vấn đề này không phải đơn giản đâu, nó ảnh hưởng đến khả năng tiếp thu bài học và giao tiếp của con. nếu bạn cần giúp gì thì nhắn tin cho mình, mình sẽ gửi tài liệu cho, mình cũng sẽ tư vấn những gì mình biết theo kinh nghiệm làm mẹ của mình
    :Applause: Mẹ sẽ quay cuồng vì con :Applause: