Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé không tăng cân, cần sự tư vấn các mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 21.6K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 148 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em đang chán quá ,bé nhà e 2 tháng rồi không tăng cân mặc dù chỉ bú mẹ ,hay sữa e nóng wá .Lúc sinh bé đc 3.5kg ,2 tháng đầu cân đc 5.5kg ,tháng thứ 3 lên có 400gram ,tháng thứ 4 ko tăng lạng nào . 2 tháng đầu bé bú khá lắm ,bắt đầu sang tháng thứ 3 e tập cho bé bú bình(vì e đi làm) thì hình như bé bú ít hẳn ,thấy bé chịu bú bình rồi ko chịu bú mẹ nên e sợ wá ko cho bú bình nữa ,chịu cực canh giờ chạy về cho con bú .Dạo này e thấy bé bú khong đc no ,nhưng bú đc một ít là ko chịu bú nữa ,ép đưa vú vào là oẹ oẹ ,e stresst mất :Crying: :Crying: ,mong mẹ nào có kinh nghiệm chỉ e với ,có cần cho bé đi khám hay cho ăn sớm không ah? :Sick:
    Ba là cây nến vàng ,mẹ là cây nến xanh ,con là cây nến hồng ,bốn ngọn nến lung linh...

https://tientrantt.multiply.com/

event

event

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tientrantt Xem bài viết
    Em đang chán quá ,bé nhà e 2 tháng rồi không tăng cân mặc dù chỉ bú mẹ ,hay sữa e nóng wá .Lúc sinh bé đc 3.5kg ,2 tháng đầu cân đc 5.5kg ,tháng thứ 3 lên có 400gram ,tháng thứ 4 ko tăng lạng nào . 2 tháng đầu bé bú khá lắm ,bắt đầu sang tháng thứ 3 e tập cho bé bú bình(vì e đi làm) thì hình như bé bú ít hẳn ,thấy bé chịu bú bình rồi ko chịu bú mẹ nên e sợ wá ko cho bú bình nữa ,chịu cực canh giờ chạy về cho con bú .Dạo này e thấy bé bú khong đc no ,nhưng bú đc một ít là ko chịu bú nữa ,ép đưa vú vào là oẹ oẹ ,e stresst mất :Crying: :Crying: ,mong mẹ nào có kinh nghiệm chỉ e với ,có cần cho bé đi khám hay cho ăn sớm không ah? :Sick:
    Bạn có thể nặn sữa để tủ lạnh rồi cho bé bú không phải mất thời gian canh giờ về cho con bú nữa. Sữa nặn để trong tủ lạnh khi đưa ra ngoài bạn hãy bỏ bình sữa trong nước nóng cho ấm rồi cho con bú. Hoặc bạn thử đổi sữa cho bé bú xem sao. Bé nhà mình hồi 5 tháng cũng không chịu bú bình toàn đút băng thìa đấy. Chúc bé nhanh tăng cân, đến tháng thứ 5 thì bắt đầu tập cho bé ăn bột ngọt được rồi, mỗi ngày một bữa thôi.
    • 148 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Luiyeu Xem bài viết
    Bạn có thể nặn sữa để tủ lạnh rồi cho bé bú không phải mất thời gian canh giờ về cho con bú nữa. Sữa nặn để trong tủ lạnh khi đưa ra ngoài bạn hãy bỏ bình sữa trong nước nóng cho ấm rồi cho con bú. Hoặc bạn thử đổi sữa cho bé bú xem sao. Bé nhà mình hồi 5 tháng cũng không chịu bú bình toàn đút băng thìa đấy. Chúc bé nhanh tăng cân, đến tháng thứ 5 thì bắt đầu tập cho bé ăn bột ngọt được rồi, mỗi ngày một bữa thôi.
    Bé nhà e vẫn bú mẹ hoàn toàn nên không đổi sữa được , đút muỗng thì cực wá ,ăn một nữa đổ ra ngoài một nữa . Có mẹ nào cho bé uống thêm caxi khong ?
    Ba là cây nến vàng ,mẹ là cây nến xanh ,con là cây nến hồng ,bốn ngọn nến lung linh...

https://tientrantt.multiply.com/

event

event
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 51 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hix, em bé nhà mình giống hệt thế, sinh 3,7kg, 2 tháng đầu lên được 1kg/tháng, tháng thứ 3 này chả thấy lên tẹo nào
    Bé bú sữa ngoài similac iq, ngày khoảng 500-600ml
    Các mẹ cho mình lời khuyên với.
    Khám ở BV qua loa quá, mình đang tính cho bé đi khám phòng mạnh xem sao chứ tháng sau cứ thế này thì chết :Crying::Crying::Crying::Crying::Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 87 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng thế này, đẻ được 3,2kg. sau 2 tháng được 6kg từ đấy đến h ko tăng gram nào cả, bé nhà mình được 4 tháng rồi đưa đi viện dinh dưỡng thì cho uống 1 đống thuốc. Trước kia thì ăn ít nhưng ko trớ bây h lại bị trớ do uống thuốc. Mình chẳng cho uống thuốc nữa, bé còn không chịu ăn sữa ngoài nữa cơ vì mình ko có sữa mà. Thế nên h phải cho ăn bột, bột ngọt không chịu ăn chỉ ăn bột mặn thôi. Cháu mới ăn từ hôm 28/2, không biết kết quả thế nào nữa.ngày mình cho ăn 4 bữa bột vì không chịu ăn sữa thêm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 62 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeXoi Xem bài viết
    Bé nhà mình cũng thế này, đẻ được 3,2kg. sau 2 tháng được 6kg từ đấy đến h ko tăng gram nào cả, bé nhà mình được 4 tháng rồi đưa đi viện dinh dưỡng thì cho uống 1 đống thuốc. Trước kia thì ăn ít nhưng ko trớ bây h lại bị trớ do uống thuốc. Mình chẳng cho uống thuốc nữa, bé còn không chịu ăn sữa ngoài nữa cơ vì mình ko có sữa mà. Thế nên h phải cho ăn bột, bột ngọt không chịu ăn chỉ ăn bột mặn thôi. Cháu mới ăn từ hôm 28/2, không biết kết quả thế nào nữa.ngày mình cho ăn 4 bữa bột vì không chịu ăn sữa thêm.
    Bạn ơi, em bé mới 04 tháng mà ngày ăn 04 bữa bột thì hình như hơi nhiều thì phải
    • 108 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeXoi Xem bài viết
    ui con mình cũng vâỵ nè tháng vưà ruì ko lên đc gram naò nè buồn ơi là buồn, nhưng mẹ nó cho ăn ngaỳ 4 bưã hơi bị nhiêù đâý, em bé nhà mình sưã ngoaì chỉ uống bằng thià thui môĩ lần cho uống là mẹ như chú hề vâỵ hát hò làm đủ trò , huy động toàn bộ đồ chơi để con vưà chơi vưà uống .thui vì con chúng ta cùng nhau cố gắng vâỵ
    • 2,781 Bài viết

• 16,619 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tientrantt Xem bài viết
    Nhìn "bà con" chút. Hình như con gái bạn học trường mầm non Bé Ngoan phải không nhỉ? Nếu phải thì học cùng lớp với con trai mình đấy. Cùng họ nữa nha!
    Con gái nhỏ của mình còn "tệ" hơn nữa kìa, lúc sinh 3kg. Hai tháng đầu mỗi tháng lên 9 lạng, tháng thứ 3 chỉ lên đúng 100g thôi. Tháng thứ 4 mình cho bú thêm ngày 2 cữ sữa Nan lên được 500g. Tháng thứ 5 này nàng đình công, không chịu bú bình nữa, trong khi đó thì sữa mẹ sắp cạn rồi vì mình cũng đi làm rồi. Mỗi ngày phải "đày đọa" cô nàng bằng 3 cữ sữa đút bằng muỗng mỗi lần 120ml và 1 cữ bột ngọt lúc 8g sáng. Ôi, khiếp vía lắm! Mỗi lần đút uống sữa là mẹ con vật lộn inh ỏi cả nhà. Ai thấy cũng hoảng hết. Mình cũng stress lắm đây. Hôm nào đi làm về nghe "báo cáo" lại tình hình uống sữa của con mà phát rầu. Tháng này cân thử thấy mới tăng có 100g thôi hà:Crying: Đang hăm he mua sữa dê Vitacare cho bé uống, mà tìm hoài ở BD không có nơi nào bán hết.
    Các tình yêu của mình: CON CÁI & VƯỜN HOA
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,240 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

con mình uống Vitacare ko tăng cân. sữa này đc cái mát, thơm, ngậy.
    MTI1MjY0MTA5NA
    • 2,781 Bài viết

• 16,619 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkpham Xem bài viết
    con mình uống Vitacare ko tăng cân. sữa này đc cái mát, thơm, ngậy.
    Vậy àh? Thế mẹ nó đã đổi sữa nào khác chưa, có cải thiện hơn không?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 156 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Ôi trời, nhà em cũng vậy các chị ạ. Bé nhà em sinh là 3,2kg. Tháng đầu bé nhà em tăng được 9 lạng, tháng thứ 2 tăng được 7 lạng. Và giờ là 3 tháng mà bé mới có 5kg. Mọi người trong nhà cứ bảo là nó bé quá, gầy quá, cho đi viện dinh dưỡng đi. Tháng đầu em có cho bé uống NAn kết hợp với bú mẹ. Từ tháng thứ 2 trở đi, em chỉ cho bú sữa mẹ, thi thoảng cho ăn thêm sữa ngoài nhưng không nhiều, mỗi lần chỉ khoảng 30ml thôi. Bé bú mẹ rất ít, nhiều là 10 phút mỗi lần, còn không chỉ khoảng 4-5 phút thôi, trước em còn hay vắt sữa cho con bú bình, nhưng từ Tết em ít vắt hơn, chỉ vắt cho con bú lúc em đi học tối. mà giờ bé nhà em mỗi lần ăn bình nhiều lắm là 70ml/lần thôi à. Các mẹ có kinh nghiệm chỉ giúp em với, em có cần phải mang bé đến viện dinh dưỡng ko? à, ngoài ra bé còn đổ mồ hôi trộm nữa, thỉnh thoảng bé đi phân rất lỏng, có phải đó là nguyên nhân tăng cân chậm ko ạ? Cảm ơn các mẹ nhiều
    • 2,781 Bài viết

• 16,619 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mequa Xem bài viết
    Ôi trời, nhà em cũng vậy các chị ạ. Bé nhà em sinh là 3,2kg. Tháng đầu bé nhà em tăng được 9 lạng, tháng thứ 2 tăng được 7 lạng. Và giờ là 3 tháng mà bé mới có 5kg. Mọi người trong nhà cứ bảo là nó bé quá, gầy quá, cho đi viện dinh dưỡng đi. Tháng đầu em có cho bé uống NAn kết hợp với bú mẹ. Từ tháng thứ 2 trở đi, em chỉ cho bú sữa mẹ, thi thoảng cho ăn thêm sữa ngoài nhưng không nhiều, mỗi lần chỉ khoảng 30ml thôi. Bé bú mẹ rất ít, nhiều là 10 phút mỗi lần, còn không chỉ khoảng 4-5 phút thôi, trước em còn hay vắt sữa cho con bú bình, nhưng từ Tết em ít vắt hơn, chỉ vắt cho con bú lúc em đi học tối. mà giờ bé nhà em mỗi lần ăn bình nhiều lắm là 70ml/lần thôi à. Các mẹ có kinh nghiệm chỉ giúp em với, em có cần phải mang bé đến viện dinh dưỡng ko? à, ngoài ra bé còn đổ mồ hôi trộm nữa, thỉnh thoảng bé đi phân rất lỏng, có phải đó là nguyên nhân tăng cân chậm ko ạ? Cảm ơn các mẹ nhiều
    Y chang bé nhà mình luôn, sinh 3kg hai tháng đầu thì lên mỗi tháng 9 lạng, đến 3th được có 4,9kg. Hiện nay là 5th 5,7kg. Ngoài ra bé rụng tóc và đổ mồ hôi nhiều lắm. Mình phơi nắng con thường xuyên thì tóc hết rụng rồi, nhưng đầu vẫn đổ mồ hôi nhiều. Mình vừa cho con đi khám dinh dưỡng hôm CN. Cơ bản là do con mình ăn ít sữa quá nên chậm tăng cân. Bác sĩ kêu mình tăng lượng sữa cho con, ngoài ra ngày ăn dặm 1 bữa và có cho một số thuốc để giúp con mình thèm ăn. Đợi 1 thời gian xem kết quả thế nào mình sẽ báo cáo.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 87 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomecun82 Xem bài viết
    Bạn ơi, em bé mới 04 tháng mà ngày ăn 04 bữa bột thì hình như hơi nhiều thì phải
    Mình nói là 4 bữa chứ thật ra 1 ngày bé nhà mình ăn được 3 bữa là giỏi bạn ạ. bây giừo bé chỉ có 3 bữa 1 ngày thôi, 10h - 14h và bữa cuối khoảng 17-19h, 2 bữa trước có bà ngoại chăm cho ăn nên đúng giờ chứ bữa chiều tối của bé còn tuỳ thuộc vào mình đi làm về sớm hay muộn nữa cơ, hihi, nói chung là cháu vẫn thế nhưng thấy có vẻ cứng hơn lại còn đang tập bò nữa chứ, híc con ăn ko chịu lớn cứ lẫy suốt ngày, giờ còn biết làm xấu nữa, phun mưa nè, bập bập môi như người lớn nữa ý!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 156 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mối chúa Xem bài viết
    Y chang bé nhà mình luôn, sinh 3kg hai tháng đầu thì lên mỗi tháng 9 lạng, đến 3th được có 4,9kg. Hiện nay là 5th 5,7kg. Ngoài ra bé rụng tóc và đổ mồ hôi nhiều lắm. Mình phơi nắng con thường xuyên thì tóc hết rụng rồi, nhưng đầu vẫn đổ mồ hôi nhiều. Mình vừa cho con đi khám dinh dưỡng hôm CN. Cơ bản là do con mình ăn ít sữa quá nên chậm tăng cân. Bác sĩ kêu mình tăng lượng sữa cho con, ngoài ra ngày ăn dặm 1 bữa và có cho một số thuốc để giúp con mình thèm ăn. Đợi 1 thời gian xem kết quả thế nào mình sẽ báo cáo.
    Bạn ơi, thuốc mà bác sĩ cho là thuốc gì vậy? Bé nhà mình cũng ăn ít, ngoài ra còn ngủ ít nữa. Bé nhà mình rất khó ngủ, ru mãi mới ngủ, dạo này ngủ còn hay gắt nữa, mà khi ngủ hễ có tiếng động là lại giật mình tỉnh giấc.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 275 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Không biết ý kiến các mẹ thế nào nhưng mình có 1 kinh nghiệm muốn chia sẻ.
    Tập 1 của mình bú mẹ hoàn toàn trong 3 tháng đầu,đến khi chỉ còn 1 tháng nữa là chuẩn bị đi làm mới quay ra cho tập bú bình ,như thế là quá muộn,kết quả con cứ tru tréo lên không chịu,đi làm cứ phải chạy về cho con bú,uống sữa toàn đút bằng thìa mà con cứ đùn ra,chẳng được bao nhiêu
    Tập 2 mình rút kinh nghiệm,ngay từ khi đẻ ra,cho bé bú mẹ sau đó đến cữ ăn của bé lại cho bú bình,sau đó lại cho bú mẹ,cứ như thế xen kẽ nhau... Trộm vía bé nhà mình bây giờ tối thiểu mỗi lần uỗng cũng phải được 130ml, còn cứ ngủ dậy sau 1 giấc dài thì toàn uống 180ml thôi.Bé mới được 3 tháng và tăng cân đều,mình cho uống Hipp
    Ngưởi ta khuyên cho trẻ bú mẹ hoàn toàn trong 6 tháng đầu nhưng mình thấy nó tốt chẳng thực tế tý nào,vì còn phụ thuộc vào lượng sữa của mỗi mẹ khác nhau,thời gian nghỉ đẻ cũng khác nhau nên mình phải linh động thôi.Ở nước ngoài,được nghỉ 10 tháng,thậm chí 12 tháng để chăm con,VN mình có mẹ chỉ được nghỉ 2 tháng thì phải khác nhau chứ.
    gBbttTzZp7

FkxHIH5rp7
    • 2,781 Bài viết

• 16,619 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mequa Xem bài viết
    Bạn ơi, thuốc mà bác sĩ cho là thuốc gì vậy? Bé nhà mình cũng ăn ít, ngoài ra còn ngủ ít nữa. Bé nhà mình rất khó ngủ, ru mãi mới ngủ, dạo này ngủ còn hay gắt nữa, mà khi ngủ hễ có tiếng động là lại giật mình tỉnh giấc.
    Từ hôm đi TT Dinh Dưỡng đến nay là 1 tuần rồi, tình hình chưa thấy gì khả quan hơn, bé nhà mình có uống sữa nhiều hơn trước kia 1 ít nhưng thực ra là do mình ép bé (bé bú 1 ít còn lại mình phải đút bằng muỗng đến hết 120ml mỗi lần thôi. Ngày 4 lần ăn sữa là 4 lần khóc ầm ĩ, chỉ riêng cữ bột buổi sáng là ăn thun thút thôi. Có vẻ bé thích ăn hơn là uống sữa. Có lẽ phải kiên nhẫn thêm 1 thời gian nữa xem sao. Thuốc thì bsĩ cho 4 loại: BISCAN ngày 1 viên chia 2 lần, VITALYSINE ngày 1 lần 2,5ml; AIR X DROPS ngày 3 lần x 6 giọt; NEOPPTINE ngày 2 lần x 5 giọt.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mequa ơi, bé nhà mình giống y bé nhà bạn, giờ mình thấy stress kinh khủng, thất bại quá huhu được gần 3 tháng mà con nặng có 5kg, người bé tẹo như cái kẹo! mấy hum nay quyết tâm cho con ăn thêm sữa ngoài ( sữa Dielac của vinamilk) bằng cách đút thìa ( bú bình không chịu) thì chỉ thêm được 80ml/ 1 ngày, lại còn có hiện tượng đi tướt nữa chứ! bú mẹ chỉ được 5 phút là stop, cho thêm là nàng ọe ọe, sợ chết khiếp! cho đi siêu âm , xét nghiệm thì hok có vấn đề gì??? bé nhà mequa tình hình thế nào rồi? có tiến triển không? có kinh nghiệm gì cho bà con biết với! vụ đó mequa có cho bé đi viện dinh dưỡng không?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 282 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Bé nhà em từ cũng còi lắm ạ. 4 tháng còn có đợc 5kg cơ ạ, nhìn con mà xót . Em đã cho đi khám dinh dưỡng, đủ kiểu, vậy mà không khá hơn. Bé nhà em cũng không chịu ti bình. Giờ thì khá hơn chút. 8tháng 10 ngày được 7.5kg. Thế là đã khá so với con em (trộm vía trăm lần con). Bé nhà em nhanh nhẹn lắm, giờ đã vịn giường đứng dậy rồi.
    - Em đã thử đủ cách, và theo em thì bác sĩ dinh dưỡng không giúp đợc bao nhiêu. Các mẹ thử xem cách này xem nhé.

1. Các mẹ thử nấu cháo, lấy nước cháo đặc , xay qua bằng máy xay cho đỡ còn hạt xót (cái này ninh bằng nồi áp suất rất nhanh nhừ. Em thì ninh một lần dùng luôn cả ngày (để tủ lạnh). Đến bữa ăn, các mẹ lấy nước cháo trong tủ ra hâm nóng, hòa sữa bột của con, thật đặc nhé (vd: 50ml nước + 5 thìa sữa bột), sau đó trộn hỗn hợp nước cháo và sữa cho bé ăn. Con nhà em áp dụng thành công, và bé rất thích.

Nếu có thời gian các mẹ mua gạo ngon + đỗ xanh+ hạt xen ra ngoài xay thành gạo vỡ ninh lấy nước sẽ ngon và hấp dẫn hơn.
    Kinh nghiệm thêm của em: Bé nhà em ăn sinh tố, em toàn hòa sữa bột pha đặc + sữa chua + hoa quả xay cho con nhà em ăn.
    Nếu áp dụng cái này thì sữa vẫn đảm bảo cho con ạ. Tăng thêm ăn váng sữa, bột nấu thêm phomai.
    Nhưng làm cách của em phải chịu khó cho con uống thêm nhiều nước, bù lại lượng nước cần (vì mẹ pha sữa đặc). Bé nhà em rất thích uống nước trà hip (vị soài, đào)
    Còn mẹ nào có kinh nghiệm gì không để tất cả ch
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình muốn hỏi mekem 1 chút, gạo ngon, đỗ xanh và hạt sen đem xay lẫn nhau à? va tỉ lệ như thế nào? bé nhà mình mới dc 3 tháng chắc chưa mum dc? bé nhà bạn sau khi áp dụng cách đó có tăng cân nhìu ko? mình đang stress vì con ko lên cân quá! giúp mình với! cảm ơn mekem nhìu
    • 79 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehoxinh Xem bài viết
    Mình muốn hỏi mekem 1 chút, gạo ngon, đỗ xanh và hạt sen đem xay lẫn nhau à? va tỉ lệ như thế nào? bé nhà mình mới dc 3 tháng chắc chưa mum dc?
    Theo mình, đỗ xanh và hạt sen cho chút xíu gọi là thơm thôi, chứ ăn nhiều, đầy bụng no lâu lắm. Bé 3 tháng thì chưa ăn vậy được đâu. Gạo thì nên chọn gạo đỏ, gạo quê, đừng mua những loại tám thái hay tám thơm trong siêu thị. Hồi đầu mình không biết, cứ dùng mấy loại gạo đó, sau đó nghe tư vấn mới biết cái đó họ nhập khẩu, hoặc đóng gói, qua nhiều công đoạn, rồi để lâu mất chất, không bằng gạo mới được.
    Bé nhà mình cho tập ăn bột từ lúc mới được 2,5 tháng, mọi người bảo non quá, nhưng khổ là sữa mẹ hoặc sữa ngoài làm bé không đủ no, đêm ko ngủ được vì đói, nhưng nếu cho ăn bột no bụng là đánh một giấc đến sáng. 10 ngày đầu trước khi ăn bột mình cho ăn nước cháo với sữa. Sau đó quen rồi thì ăn bột. Lúc đầu ăn bột ngọt. 4 tháng trở ra là mình cho ăn bột mặn rồi. Trộm vía, bé ăn ngoan lắm. Từ ngày ăn bột thấy cứng cáp hẳn và cân nặng cũng khá hơn. Giờ bé 10 tháng được 10kg các mẹ ạ, chiều cao thì bằng con người ta 16 tháng rồi, trộm vía. Mong các bé luôn khỏe mạnh, mau lớn.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2