Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé gần 8 tháng tuổi ko chịu bú sữa có tốt ko chị em xin tư vấn giúp

• 1 Lượt chia sẻ
  • 7.29K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em gần 8 tháng tuổi, hiện bé đã ăn dặm cháo, ngày 3 cử sáng trưa chiều nhưng bé ko chịu bú sữa nữa, đút muỗng cũng ko chịu rồi khóc, đêm cũng ko chịu bú dù rằng bé đói, chỉ uống nước là chịu có khi 1 lần uống 300ml nước mặt dù vẫn cho uống nước thường xuyên.
    Nếu bé ko chịu bú nữa thì có sao ko, có ảnh hưởng đến sức khoẻ bé ko? Em cho bé ăn uống đầy đủ thì có bù được sữa hay ko?
    Nhờ các chị tư vấn giúp gấp, bé đã bỏ bú 1 tuần rồi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 323 Bài viết

• 346 Được cảm ơn

vậy thì mẹ nó nhất định ko cho con uống nước nữa nhé, khát cũng ko cho, sau đó đem sữa ra, lúc đầu bé sẽ chống cự đấy, nhưng bản năng con người ta khát quá thì phải uống thôi. Lúc đó bé sẽ phải uống sữa đấy. Cứ làm thế đi nhé mẹ nó, thành công lắm đấy!
    GuCzp7
    Nghé iu: 12th:9.8kg, 18th:11,5kg, 24th:14kg 87cm
    ejWYp7
    Sơ sinh:3,1kg, 1th:4,5kg, 2th:5,7kg, 3th:6,7kg, 4th:7,2kg
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 506 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

choy con nha minh cung vay , khi dem sua ra la no' biet roi , quay cho khac , hoac khoc' am i' len , an uon gi cung ko chiu het , that la dang nhut dau day, ko biet co canh nao nua ko , mong may chi giup ,, cam on nhieu,,
    • 211 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng mãi tới 9 tháng mà cũng không chịu uống sữa. Lúc đấy em cho bé uống similac, sau em thử đổi sang sữa Nan thì may quá bé chịu uống, nhưng rồi không tăng cân, em lại nghe lời khuyên của 1 mẹ trên này đổi sang sữa frisso thì bé cũng chịu uống và tăng cân nhanh. Bây giờ mỗi ngày bé cũng uống được hơn 500ml - 1l sữa, cứ thấy sữa là đòi. Các mẹ thử đổi sữa cho bé xem sao nhé. Mỗi loại sữa có 1 vị khác nhau, nhiều khi bé không thích sữa mà các mẹ mua. Các bé rất tinh miệng đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé của e củng vậy. K chiêu uống sữa từ nhỏ lun h 8thang rồi.
    comment by WTT mobile view
    • 123 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trẻ dưới 12 tháng thì sữa vẫn là thức ăn chính dù là sữa mẹ hay sữa công thức, vì lúc này hệ tiêu hóa của con còn non yếu chưa hoàn thiện, nên sữa vẫn là nguồn dinh dưỡng và dễ tiêu hóa nhất