Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé 7,5 tháng không chịu ăn, không bú bình, ngủ rất ít

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.06K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ giúp mình với, đã đưa bé đi TTDD rồi nhưng ngày càng tệ hơn, bé mình lúc trước có ăn 1 ngày 2 cử sữa, 2 cử bột pha loãng, mỗi cử được chừng 60-80ml thôi. Gần tháng nay hầu như cố gắng lắm cũng chỉ nhét được cho bé 1 ngày 60ml sữa thôi, ngoài ra không gì khác nữa :-(. Còn về việc ngủ thì y như người lớn, tối thì 23h mới lọ mọ đi ngủ, gần 6h sáng đã thức rồi, ban ngày ngủ thêm được 2 giấc, mỗi giấc nhiều lắm được 2 tiếng, vị chi 1 ngày bé ngủ được chừng 10-11 tiếng thôi. Bị stress quá

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,137 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Bé nhà bạn được bao nhiêu tháng rồi?
    Theo mình, ban ngày, bạn lập thời gian biểu cho bé. Ví dụ thế này:
    6h: ngủ dậy, chưa thích ăn thì cho chơi.
    7h: cho bé bú sữa. Nếu ko thích thì ko ép, nhưng ko cho bé đi chơi, chỉ được ở trên giường (hoặc trong phòng)
    Lúc nào bé buồn ngủ thì cho ngủ thoái mái, ko cố gắng ru ngủ, ko cố gắng cho ăn 1 ít một.
    10h: bé ngủ dậy thì cho chơi thoải mái, có thể cho ra ngoài đường chơi.
    11h: ăn bột.
    Bé nhà mình, hồi 3 tháng, nhất định phải 11h30 mới chịu ngủ. Mình phải dùng đến biện pháp này, 10h bố mẹ bỏ màn, chỉ để 1 đèn ngủ, cho bé vào giường nằm chơi. Có thể quấy, khóc nhưng nhất định ko bật đèn, ko ra khỏi phỏng. Nếu khóc quá thì bế lên cho ra giường 1 lúc rồi phải vào giưởng lại. hihi......trộm vía bây giờ ngủ đêm đúng giờ lắm. Kể cả tối ngủ dậy lúc 8h thì vẫn 10h30 là đi ngủ. Hôm nào mải chơi lắm thì là 11h.
    Nhưng mà mình ko rèn con ngủ trưa được, thích ngủ lúc nào là ngủ hà..........:Laughing::Laughing::Laughing:
    Còn ăn thì mình tuỳ con, thích thì ăn, ko thích thì thôi. Trộm vía vì bé thích ăn sữa: 240ml. Nhưng bột thì ko thích, đói lắm thì ăn ủng hộ mẹ thôi, còn đang ngang dạ thì đừng hòng.:Crying::Crying::Crying:
    2tGJp7
    Y3WQp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bé nhà mình được 7,5 tháng
    mình cũng đã áp dụng thử cách của mẹ bé Tôm ở diễn đàn: cách 4 tiếng cho ăn 1 lần, ăn trong 30 phút và nếu bé ngậm 1 miếng quá 5 phút thì thôi không cho ăn nữa, cũng chẳng có tác dụng, đi khám thì BS bảo không sao, nó bú mẹ nên no rồi
    coi internet thì cũng có giai đoạn bé biếng ăn sinh lý là từ 7-9 tháng
    giờ mình vẫn áp dụng theo cách 4 tiếng cho ăn 1 lần, ko ăn thì thôi. chỉ mong cho bé đến 10 tháng để qua giai đoạn biếng ăn thôi
    mà bé nhà mình ăn ngậm ghê lắm, làm cách nào cũng không chịu nuốt
    • 272 Bài viết

• 1,018 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng có giai đoạn AQ, khi nào nó đói mới cho ăn, nhưng tình hình là bé nhà mình mọc răng sớm nên cân nặng càng ngày càng đáng báo động 6,5th rồi mà mới được 6.6kg thôi, thế là mình lại phải ép ăn và kết quả đến giờ là bé ko thèm ăn bất kỳ một cái gì ngoại trừ bú mẹ, mình hiện tại chẳng biết phải làm sao nữa, ông bà ngoại và mình cãi nhau hàng ngày vì việc ăn của bé:mad:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotlem11 Xem bài viết
    Mình cũng có giai đoạn AQ, khi nào nó đói mới cho ăn, nhưng tình hình là bé nhà mình mọc răng sớm nên cân nặng càng ngày càng đáng báo động 6,5th rồi mà mới được 6.6kg thôi, thế là mình lại phải ép ăn và kết quả đến giờ là bé ko thèm ăn bất kỳ một cái gì ngoại trừ bú mẹ, mình hiện tại chẳng biết phải làm sao nữa, ông bà ngoại và mình cãi nhau hàng ngày vì việc ăn của bé:mad:
    "Bé 7,5 tháng không chịu ăn, không bú bình, ngủ rất ít
    Các mẹ giúp mình với, đã đưa bé đi TTDD rồi nhưng ngày càng tệ hơn, bé mình lúc trước có ăn 1 ngày 2 cử sữa, 2 cử bột pha loãng, mỗi cử được chừng 60-80ml thôi. Gần tháng nay hầu như cố gắng lắm cũng chỉ nhét được cho bé 1 ngày 60ml sữa thôi, ngoài ra không gì khác nữa :-(. Còn về việc ngủ thì y như người lớn, tối thì 23h mới lọ mọ đi ngủ, gần 6h sáng đã thức rồi, ban ngày ngủ thêm được 2 giấc, mỗi giấc nhiều lắm được 2 tiếng, vị chi 1 ngày bé ngủ được chừng 10-11 tiếng thôi. Bị stress quá "

Bà ngoại bé nói thuốc tây không tác dụng thì dùng thuốc ta, thế là bà đi mua cho bé Thuốc bột TIỂU NHI KINH PHONG TÁN của cơ sở Thần Châu. Bé mới uống có 2 ngày thôi, hôm nay nữa là ngày thứ 3. Ngày đầu tiên thì vẫn không ăn không uống, ngủ ít. Ngày thứ 2 thì cũng không ăn, không uống, ngủ thêm được 1 tiếng nữa tức là 12h/ngày. Ngày thứ 3, cả ngày mình nhét được cho bé 100ml sữa, còn lại là ty mẹ, bé ngủ cũng được khoảng hơn 12 tiếng. Hôm nay ngày thứ 4, sáng nhét được 30ml sữa, ngủ đêm được 8 tiếng, thức chơi 3,5 tiếng, ti mẹ rồi giờ đang ngủ.
    Bé nhà mình có 1 cái răng chui ra khỏi lợi rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhptt Xem bài viết
    "Bé 7,5 tháng không chịu ăn, không bú bình, ngủ rất ít
    Các mẹ giúp mình với, đã đưa bé đi TTDD rồi nhưng ngày càng tệ hơn, bé mình lúc trước có ăn 1 ngày 2 cử sữa, 2 cử bột pha loãng, mỗi cử được chừng 60-80ml thôi. Gần tháng nay hầu như cố gắng lắm cũng chỉ nhét được cho bé 1 ngày 60ml sữa thôi, ngoài ra không gì khác nữa :-(. Còn về việc ngủ thì y như người lớn, tối thì 23h mới lọ mọ đi ngủ, gần 6h sáng đã thức rồi, ban ngày ngủ thêm được 2 giấc, mỗi giấc nhiều lắm được 2 tiếng, vị chi 1 ngày bé ngủ được chừng 10-11 tiếng thôi. Bị stress quá "

Bà ngoại bé nói thuốc tây không tác dụng thì dùng thuốc ta, thế là bà đi mua cho bé Thuốc bột TIỂU NHI KINH PHONG TÁN của cơ sở Thần Châu. Bé mới uống có 2 ngày thôi, hôm nay nữa là ngày thứ 3. Ngày đầu tiên thì vẫn không ăn không uống, ngủ ít. Ngày thứ 2 thì cũng không ăn, không uống, ngủ thêm được 1 tiếng nữa tức là 12h/ngày. Ngày thứ 3, cả ngày mình nhét được cho bé 100ml sữa, còn lại là ty mẹ, bé ngủ cũng được khoảng hơn 12 tiếng. Hôm nay ngày thứ 4, sáng nhét được 30ml sữa, ngủ đêm được 8 tiếng, thức chơi 3,5 tiếng, ti mẹ rồi giờ đang ngủ.
    Bé nhà mình có 1 cái răng chui ra khỏi lợi rồi.
    Caùc baïn thöû caùch naøy xem sao nheù, laáy 1 quaû chuoái nhoû boùc voû vaønhöû cho beù haù mieäng ra, luùc ñoù meï nhanh tay ñuùt luoân thìa söõa hay thìa boät vaøo mieäng con ñaûm baûo cu caäu nuoát ngay maø.
    Con tôù toaøn phaûi laøm vaäy thoâi, cu Bo nhaø tôù cuõng bieáng aên laém, moãi ngaøy ñöôïc 500ml söõa ngoaøi, 400ml boät. Gaàn 7thaùng ruì maø coù 8,7kg, nhìn cuõng coøi coøi vì khoâng bieát ñoùi, khoâng bieát ñoøi aên, meï toaøn phaûi laøm chieâu “löøa” nhö treân thì cu caäu môùi uoáng söõa vaø aên boät.
    • 272 Bài viết

• 1,018 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé ko bú bình thì bạn thử pha sữa đổ vào bình uống nước của Avent (gỡ cái magic valve ra) rồi đổ vào miệng bé xem, cách này tuy có hơi quá một tí nhưng được cái là nhanh và ko rơi vãi ra ngoài, bé nhà mình toàn phải bà ngoại bế còn mình đổ nhưng được cái là đổ đến đâu bé nuốt đến đó:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình có thử bằng bình Avent rồi, chỉ sữa là không nuốt, còn trà Hipp hoặc nước cháo là nuốt tuốt, mình cũng đổi vài loại sữa rồi, chắc là bé không thích sữa