Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé 25 tháng rồi mà đêm ngủ vẫn khóc!!

• 4 Lượt chia sẻ
  • 7.64K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có mẹ nào rơi vào cảnh ngộ như mình không? Bé nhà mình hơn 25tháng, phát triển rất tốt (16kg, 95cm). Tối nào ngủ cũng không ngon, đêm giật mình khóc 3,4 lần. Rồi còn gãi khắp mình mẩy. Mình đi xét nghiệm canxi cho bé kết quả bình thường. Mình đã cho uống canxi ống, kẽm... đủ cả. Thậm chí cho uống luôn xirô Đôrêmi... mà vẫn không ăn thua. Không có tối nào mẹ con ngủ yên cả! Mong các mẹ nào chia sẻ kinh nghiệm cho mình với. À, có một việc mình cũng khổ tâm lắm là cu nhà mình không chịu ngủ với mẹ, tới giờ ngủ là tìm vô phòng bà nội (chả là khi cu cai sữa mẹ bà nội không cho ngủ với mẹ từ khi cu 19 tháng). Mẹ dụ dỗ ngủ được với mẹ đến nửa đêm là dậy đòi bà nội. Nói chung là khi ngủ với bà nội cu đỡ khóc hơn còn ngủ với mẹ thì hai mẹ con vật vã sáng ra cả hai đều mệt nhoài! Mình mong được sự giúp đỡ từ các mẹ cho mẹ con mình được ngủ yên bình! Mình cảm ơn rất nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 386 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toankhai Xem bài viết
    Có mẹ nào rơi vào cảnh ngộ như mình không? Bé nhà mình hơn 25tháng, phát triển rất tốt (16kg, 95cm). Tối nào ngủ cũng không ngon, đêm giật mình khóc 3,4 lần. Rồi còn gãi khắp mình mẩy. Mình đi xét nghiệm canxi cho bé kết quả bình thường. Mình đã cho uống canxi ống, kẽm... đủ cả. Thậm chí cho uống luôn xirô Đôrêmi... mà vẫn không ăn thua. Không có tối nào mẹ con ngủ yên cả! Mong các mẹ nào chia sẻ kinh nghiệm cho mình với. À, có một việc mình cũng khổ tâm lắm là cu nhà mình không chịu ngủ với mẹ, tới giờ ngủ là tìm vô phòng bà nội (chả là khi cu cai sữa mẹ bà nội không cho ngủ với mẹ từ khi cu 19 tháng). Mẹ dụ dỗ ngủ được với mẹ đến nửa đêm là dậy đòi bà nội. Nói chung là khi ngủ với bà nội cu đỡ khóc hơn còn ngủ với mẹ thì hai mẹ con vật vã sáng ra cả hai đều mệt nhoài! Mình mong được sự giúp đỡ từ các mẹ cho mẹ con mình được ngủ yên bình! Mình cảm ơn rất nhiều.
    Bé nhà mình 4 tháng nữa là tròn 2 tuổi , nhưng đêm ngủ vẫn thỉnh thoảng khóc quấy đêm , nên tối đang ngủ cũng phải dậy dõ bé , tại bé nhà mình ra nhiều mồ hôi . Bé nhà bạn chắc quen hơi bà rồi , bạn chịu khó 1 thời gian bé sẽ quen thôi
    • 4,590 Bài viết

• 1,646 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bé nhà mình 32 tháng rồi, nhưng đêm nào cũng mớ hết, cũng hay dậy khóc rồi ngủ tiếp..chả biết sao nữa...có lúc thì nóng, có lúc thì đói....nhưng sau đó lại ngủ tiếp.Từ nhỏ đến giờ chưa bao giờ ngủ thẳng giấc đến sáng cả.:Sigh:
    • 1,239 Bài viết

• 1,535 Được cảm ơn

Ngưỡng mộ mẹ này nuôi con quá, con tớ cũng 25tháng mà có 13kg và 85cm, tức là thấp hơn cu cậu nhà mẹ nó 10cm ... trời... thế làm sao mà lấy đc vợ hả con trai mẹ ơi hu hu...
    Thế bà nội k cho ngủ cùng nữa à? để bé ngủ cùng bà cũng đc, mẹ nó xem phòng ốc có thoáng k, có khi nên để 1 cái đèn ngủ để nếu bé có dậy thì thấy sáng cũng đỡ sợ, hoặc thay ăn xôi trước khi đi ngủ vài hôm để xem con k tè đêm có khóc k vì nhiều trẻ ngủ mà buồn tè thì nhảy cẫng lên ấy.
    Con tớ chả dậy đêm bao giờ mà lùn thế chứ nị, mẹ nó cho tớ ít kinh nghiệm về ăn uống trong ngày với. Many Tks.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,231 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Bé nhà mình 25 tháng chưa đêm nào ngủ thẳng giấc cả. Cũng hay kêu ngứa lung tung. Đặc biệt bé nhà mình mồ hôi trộm rất nhiều. Không biết làm thế nào. Bé nhà mình mới có 12,5kg và cao 87,5 thôi. Hơi còi.
    a97d680875sieuthiNHANH2011050212118nguzytu2m2217998_1

f4c44eb23b
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,881 Bài viết

• 738 Được cảm ơn

Bé khóc đêm nhiều và kéo dài mà ko phải thiếu chất thì nhiều khả năng bé bị chứng rối loạn giấc ngủ rồi, mẹ nó nên đem bé đến khoa Tâm bệnh - Viện Nhi Trung Ương để khám cho chính xác nhé. Như con trai tớ do cháu quá hiếu động, lại mắc chứng rối loạn giấc ngủ nên suốt từ hồi 17 tháng đến 25 tháng đêm nào cũng khóc thảm thiết, làm đủ các cách cúng kiếng, bổ sung chất ko ăn thua, đi khám bác sĩ kết luận như vậy, cho điều trị thuốc sau 3 tháng cháu đỡ nhiều, tớ thử bỏ thuốc 1 tuần thì chỉ ư ử khóc, ko còn thảm thiết như trước, uống thuốc thì ngủ ngon giấc, 1 tháng nay con ngủ ngon, mẹ ko phải thức đêm nhiều lần nên chả ăn gì nhiều mà 1 tháng tăng lên 4 kg đấy, con thì hồng hào, mỗi tháng đều đặn tăng chiều cao.
    Mẹ có một tình yêu sâu thẳm trong lòng
    Một tình yêu lớn lao dành cho "người ấy"
    Cho dù mẹ có yêu ba nhiều đến mấy
    Cũng không bằng dành cho "người ấy" đâu

"Người ấy" của mẹ thường khóc rất là lâu
    Mỗi khi mẹ đi xa mẹ nhớ "người ấy" lắm
    Không biết tự bao giờ trong cõi lòng sâu thẳm
    Mẹ thương yêu người ấy hơn tất cả trên đời

Mẹ thích được nghe người ấy cất tiếng cười
    Thích được "người ấy" ôm hôn, bá vai, bá cổ
    Thích được "người ấy" thể hiện biết yêu biết nhớ
    Khi "người ấy" buồn mẹ chẳng thể vui

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,638 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ÔI, ngưỡng mộ quá, bé nhà em 24 tháng rồi mà cao có 84 cm, nặng 12kg cả quần áo, giầy dép.
    Bé trộm vía ít khóc đêm nhưng mà đêm ko ngủ thẳng giấc đâu, cũng cứ phải lật bên nọ bên kia đủ kiểu. Nếu ban ngày bé có trận nào khóc to hoặc là hờn dỗi gì thì đêm bé cũng bị giật mình khóc theo. mẹ nó thử nghiêm cứu xem ban ngày hoặc buổi tối trước khi đi ngủ bé có hiếu động quá ko? Vì trẻ con dễ bị kích thích thần kinh mà,
    Chia sẻ với mẹ nó vì cảnh con ko có thiết tha ngủ với mẹ. bé nhà em cả ngày chơi với bà giúp việc, mẹ về thì quấn lắm, đến lúc ngủ, muốn con ngủ thì chỉ có bà giúp việc cho ngủ được thôi, nó ko theo mẹ. Nó mà ốm hoặc gì đó thì chỉ có khóc đòi bà thôi. Giờ cho đi học mẫu giáo xem thế nào đây mẹ nó nè
    Uparp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cu ngủ ngọ ngậy quá nên bà nhăn nhó, nên mình cố dỗ cho nó ngủ với mình. Thế mà ngủ chưa đựoc hai tiếng là trở dậy khóc toáng lên, sau đó cũng hơi tỉnh tỉnh rồi thì kêu tên bà nội và nằng nặc đòi ngủ với bà. Tự nhiên con lại không đòi mẹ nhiều lúc mình thấy tủi thân quá! Mình nuôi con không được kỹ lắm đâu (cu toàn ăn ở nhà trẻ thôi, tối về mẹ cho ăn sơ sơ rồi uống 150ml sữa bột Cô gái HL). Được cái cu ăn khoẻ lắm, thích ăn cá và rau, mỗi bữa 1 tô cơm, buổi sáng thì ăn tô bún gần bằng người lớn nhưng chủ yếu sáng mẹ mua cháo còn ngày thì ăn cơm với đồ ăn như của người lớn. Việc ăn. uống thì khỏi phải lo chỉ đau khổ việc ngủ thôi. À, cu nhà mình cao như vậy chăc do gen mẹ nữa (mẹ cao 1.67m mà!)
    • 393 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Con em cũng rất hay khóc đêm, ngủ ko ngon, nhưng ko khóc thảm thiết. Từ bé đến h là 24 tháng mà bé rất hay ngủ ko ngon, hay trằn trọc rên la, liệu bé nhà e cũng bị rối loạn giấc ngủ ko nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 46 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mẹ Toankhai ơi, cho mình hỏi bạn làm xét nghiệm canxi cho bé ở đâu, phải lấy mẫu máu hả bạn? Mình cũng đang muốn cho con đi xét nghiệm xem có bị thiếu Ca không vì bé nhà mình 29 tháng rồi vẫn quấy đêm lắm, nhiều hôm nửa đêm còn bật dậy ăn vạ bố mẹ nữa cơ, nếu cho bé ngủ với bác giúp việc thì bé ngoan hơn nhưng vẫn thức giấc 2-3 lần /đêm, tress kinh khủng.
    ZG8Sp7