TIN TÀI TRỢ.

Ăn dặm cho bé 4 tháng tuổi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.29K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bé nhà em không chịu ăn sữa ngoài (bây giờ được 2 tháng), chỉ ăn sữa mẹ thôi.Em sợ đến lúc mình đi làm (khi bé được 4 tháng) mà bé không chịu ăn thêm sữa ngoài thì làm sao? Em có thể cho bé ăn thêm đồ ăn gì ngoài sữa mẹ không?Các mẹ có kinh nghiệm cho em biết với nhé. Cảm ơn các mẹ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 66 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhht76 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, bé nhà em không chịu ăn sữa ngoài (bây giờ được 2 tháng), chỉ ăn sữa mẹ thôi.Em sợ đến lúc mình đi làm (khi bé được 4 tháng) mà bé không chịu ăn thêm sữa ngoài thì làm sao? Em có thể cho bé ăn thêm đồ ăn gì ngoài sữa mẹ không?Các mẹ có kinh nghiệm cho em biết với nhé. Cảm ơn các mẹ.
    Mình cho con ăn bột ngọt của HIPP lúc cu tí được 3 tháng 28 ngày. Thấy mọi người bảo 5 tháng mới nên cho ăn bột, nhưng cu nhà mình cũng ko chịu ăn sữa ngoài nên đành phải cho ăn vậy. 2-3 ngày đầu thì mình pha loãng như sữa, nhưng sau đó bà nội ở nhà cho cháu ăn đặc luôn. Trộm vía, cu nhà mình ăn ngon lắm, ko đùn ra tẹo nào. Mà mình cũng cho ăn 3 bữa 1 ngày luôn, mỗi lần ăn khoảng 1.5 thìa cà phê bột, pha với 20-30ml nước. Có tối, con nhìn cả nhà đang ăn cơm nên cũng đòi ăn, thế là phải pha bột cho ăn mới chịu đấy.
    QVkap7