Chia sẻ tất tần tật những kinh nghiệm nuôi con bằng sữa mẹ (các mẹ bận rộn nên vào đây nhé)

• 2 Lượt chia sẻ
  • 20.1K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 18 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khongcovui Xem bài viết
    cám ơn mẹ Mother Smile và hamavidai đã chia sẻ những kinh nghiệm quý báu, em mới coi cách vệ sinh bình sữa và hâm sữa cho con. Hix, trước giờ em làm chưa "tới", nên khi xem clip này muốn tập tành làm thử nhuần nhuyễn để có thể bảo vệ sức khoẻ cho con dc tốt nhất.

còn vấn đề nữa là đôi khi em hút sữa, đầu ti bi nứt gây đau nhưng nếu ko hút thì ko có sữa cho con bú, các me chỉ em cách khắc phục với ạ
    Em ơi, nếu em muốn đầu ngực ko bị nứt gây cảm giác đau rát, có thể dùng miếng bảo vệ đầu ngực của Avent. Được làm bằng silicon mỏng, mềm, không mùi không màu, miếng bảo vệ đầu ngực sẽ giúp con emtiếp tục được thưởng thức dòng sữa ngọt ngào khi đầu ngực em bị đau hoặc nứt.

Picture1

Đặc biệt, con của em vẫn có thể cảm nhận và ngửi mùi da của em, đồng thời sẽ dễ dàng làm quen với bầu ngực khi đầu ngực của em đã lành đó. Thông tin thêm về sản phẩm, em vô đây xem nhé http://tuhaonuoiconbangsuame.com/gia...-philips-avent.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ở nhà mình, việc cho bé bú sữa mẹ mà được gần 2 năm là có công lớn của ông xã đó. Có máy hút sữa Philips Avent, ngay cả bố cũng nuôi con bằng sữa mẹ được. Nuôi con bằng sữa mẹ giờ là tiêu chuẩn mới cho ông bố number 1 rồi đó, bữa tình cờ đọc bài này trên WTT: https://www.webtretho.com/forum/f3306...ua-me-1655577/

thấy tự hào về ông xã của mình quá chừng, hihi
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đây, giới thiệu thực đơn vàng cho bé nhà mình nè: sữa mẹ, sữa mẹ và sữa mẹ, toàn sữa mẹ thôi. Cũng nhờ máy hút sữa Philips Avent hết đó. Máy hay lắm, giúp sữa tiết ra tự nhiên, đều đặn. Nhờ vậy mà mình không lo con bị thiếu sữa. Sữa được giữ an toàn và không biến chất tại ngăn đông, có thể lấy ra cho bé dùng từ từ. Chỉ cần rã đông và đặt vào nước ấm trước khi cho bé bú là được.

Chia sẻ luôn với các mẹ là nhiều lúc đầu vú của em của hay bị thụt vô lắm ạ, nhưng nhờ có avent điều chỉnh đầu ngực nên mọi việc đều suôn sẻ hết. Nhờ giác hút nhẹ nhàng và 1 vòng nhỏ bằng nhựa, dụng cụ điều chỉnh đầu ngực sẽ kéo núm vú ra. Chỉ trong vài tuần đeo liên tục thì núm vú sẽ nhô ra vĩnh viễn.

Hình đây các mẹ ơi

iii

Các mẹ có thể vào đây để xem chi tiết về sản phẩm cũng như thông tin: http://tuhaonuoiconbangsuame.com/gia...-philips-avent

Xem clip để biết cách sử dụng sản phẩm này luôn các mẹ nhé

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 18 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamamiamamamia Xem bài viết
    Ở nhà mình, việc cho bé bú sữa mẹ mà được gần 2 năm là có công lớn của ông xã đó. Có máy hút sữa Philips Avent, ngay cả bố cũng nuôi con bằng sữa mẹ được. Nuôi con bằng sữa mẹ giờ là tiêu chuẩn mới cho ông bố number 1 rồi đó, bữa tình cờ đọc bài này trên WTT: https://www.webtretho.com/forum/f3306...ua-me-1655577/

thấy tự hào về ông xã của mình quá chừng, hihi
    anh xã của mình thích chăm con lắm, mỗi tội đi công tác hoài , nhưng được cái có sản phẩm nào hỗ trợ mình nuôi con thì ảnh mua liền để tiết kiệm thời gian và nuôi con đc khoẻ hơn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocbb Xem bài viết
    Em ơi, nếu em muốn đầu ngực ko bị nứt gây cảm giác đau rát, có thể dùng miếng bảo vệ đầu ngực của Avent. Được làm bằng silicon mỏng, mềm, không mùi không màu, miếng bảo vệ đầu ngực sẽ giúp con emtiếp tục được thưởng thức dòng sữa ngọt ngào khi đầu ngực em bị đau hoặc nứt.

Picture1

Đặc biệt, con của em vẫn có thể cảm nhận và ngửi mùi da của em, đồng thời sẽ dễ dàng làm quen với bầu ngực khi đầu ngực của em đã lành đó. Thông tin thêm về sản phẩm, em vô đây xem nhé http://tuhaonuoiconbangsuame.com/giai-phap-cua-philips-avent.
    cám ơn mẹ, chắc em phải mua cái này để bảo vệ đầu ti thôi ạ ^^, mỗi lần nứt là đau lắm, em chịu ko nỗi luôn đó. Em mới tìm được 1 bài có chỉ rõ cách bảo quản sữa luôn rồi đây https://www.webtretho.com/forum/f3306...a-mea-1643732/, cám ơn mẹ bb nhiều vì đã chia sẻ nhé
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hồi trước học lớp tiền sản, mấy cô cũng khuyên dùng máy hút sữa Philips Avent nên mình rất là yên tâm. Sữa tiết ra tự nhiên, nhanh với lại nhiều hơn, mình đỡ bị căng sữa, cũng giải quyết được luôn chuyện bị thụt đầu ngực . Vùng da nhạy cảm quanh bầu sữa luôn được chăm sóc nên không phải lo vấn đề thẩm mỹ gì. Có máy hút sữa Philips Avent , lợi lắm
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em tính mua máy hút sữa nhưng ko biết loại nào tốt hết đó , các mẹ chỉ với ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muaroiyu Xem bài viết
    em tính mua máy hút sữa nhưng ko biết loại nào tốt hết đó , các mẹ chỉ với ạ
    Em nên chọn máy có lực hút mạnh. Để ý phần tiếp xúc với ngực có lớp đệm matxa không, phải mềm mại mới dễ chịu cho mình, như máy hút sữa Philips Avent này nè. Đẻ đứa nào chị cũng xài.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 50 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beLucas2013 Xem bài viết
    bé Lucas nhà mình dươc 43 ngày rồi đó, mình cho bé uống sữa mẹ, nhưng không biết đi làm lại thì sao, cũng bận rộn và lo lắm
    Mẹ beLucas2013 vắn sữa ra để nhà cho bé bú bình
    Cuộc sống đôi khi có những phút yếu mình, đôi khi có những phút giây lạc lối. Đôi khi ta cần lắm một câu nói, một lời động viên ý nghĩa, một sự đồng điệu kể cả từ ai đó vốn không quen.
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chọn máy hút sữa, vì mình chỉ mua 1 lần cho 1 ẻm, hihi, nên phải cẩn trọng.

Bỏ tiền 1 lần là đáng 1 lần. Với lại, sản phẩm gì liên quan đến con mình, bé bỏng thế, phải xem thông tin đàng hoàng, rõ ràng, chứ không thể nghe truyền miệng vu vơ được đâu. Cũng tùy cơ địa mỗi mẹ nữa, nhưng tốt nhất từ đầu nên chọn hàng có uy tín.

Quan trọng nhất là:
    1. Cái máy hút sữa, nó phải có cái đệm massage mềm mại, êm ái. Áp vào ngực nhẹ nhàng. Ngực sau sinh lúc nào cũng căng, da lại nhạy cảm, cứng đờ áp vào không chịu nổi đâu. Lớp đệm này cấu tạo từ Silicon như của Philips Avent là tốt nhất. Có siệt trùng mấy bằng dung dịch chuyên trị thì cũng không bị chai. Các máy hút sữa hãng khác chủ yếu là lớp nhựa cứng đờ, áp vào đau khiếp. Đã vậy lâu ngày càng bị chai đi.

2. Thiết kế sao mà lực hút mạnh, áp vào là sữa ra vèo vèo. Nếu vậy thì phễu chụp phải ngắn, mẹ không cần nghiêng người về phía trước. Khoa học người ta nói rằng, tư thế hút sữa càng thoải mát thì lượng sữa tiết ra càng nhiều, cơ chế điều tiết sữa đều đặn và thông suốt hơn.

3. Nói chung là, nhẹ nhàng hơn và cho lượng sữa nhiều nhất vẫn là máy hút sữa Philips Avent. Đọc thông tin thì thấy máy hút sữa Philips Avent có tác dụng tương đương máy hút sữa điện loại lớn dùng trong bệnh viện.

Mà bây giờ, tất cả các bệnh viện phụ sản, các bác sỹ cũng dùng toàn máy hút sữa Philips Avent. Thấy thế, mình cũng mua về xài. Đúng là sự lựa chọn của chuyên gia cũng khác, tin cậy hoàn toàn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ Wowababyboy có cu Babyboy đích tôn nên đầu tư kỹ thế.

Nói đi cũng phải nói lại,

Máy Hút Sữa Philips AVENT có tính năng hút sữa mẹ một cách nhẹ nhàng và tự nhiên nhất. Mang đến cảm giác hoàn toàn thoải mái cho các bà mẹ trong khi hút sữa.
    Cái này mình hoàn toàn đồng ý.

Hôm rồi mang máy hút sữa Philips Avent lên Côngty vì sữa bị căng tức suốt, các chị em khen mẹ sành điệu nên xài gì cũng sành điệu. Hihih, vừa làm tròn nhiệm vụ với con yêu, vừa được khen nở mũi. Thích Philips Avent là vậy.

Mà vào cửa hàng Mẹ & Bé xem, món nào của Philips Avent cũng mê. Từ khi mang thai tới khi con lớn rồi, thứ gì cũng có. Tiền chi cho những sản phẩm tốt thế này, cũng đáng.

Tới ông xã cũng nhắc, mua gì cũng mua của Philips Avent cho chắc. Mà phải tới đại lý chính hãng mua mới an tâm. Hàng trôi nổi giờ nhiều, giá kiểu gì cũng có, mà chất lượng kiểu gì thì không ai đảm bảo. Lỡ có gì cho con, cho mình, không ai chịu trách nhiệm. (Ông xã cực thích hàng Philips hồi giờ. Mà ổng kêu là hồi đó có thời gian sống bên Âu, mấy bà mẹ bên đó ai cũng mua Philips Avent nên sau này ổng có tham khảo ý kiến bạn bè rồi share với vợ vậy đó, hihi)

Nên cái gì đáng đầu tư thị các mẹ đừng tiếc. mình thì hay mua ở Cửa hàng Mẹ và Bé chỗ Minh KHai, Q1. Vừa gần nhà vừa rộng rãi, thoải mái. Philips Avent thấy trưng đa dạng lắm, mòn nào cũng có.
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hồi đó, trước khi sinh, mình chuẩn bị sẵn máy hút sữa Philips Avent nên hầu như không gặp vấn đề gì trong việc cho bé bú mẹ vì nhờ lời tư vấn của bác sĩ. Lúc mới sinh, sữa không xuống, nhờ máy hút sữa Philips Avent nên đã giữ được sữa non cho bé. Nay mai các mẹ nào có sinh, cũng nhớ chuẩn bị chu đáo nhe.

Một số mẹ sau khi sinh sẽ bị vấn đề hậu sản, và thường bị stress khi lo lắng ko đủ sữa cho con, nhưng nguồn sữa là chất dinh dưỡng nuôi con dài lâu, giúp con khoẻ mạnh và phát triển. Tình cờ đọc được 2 bài này trên WTT, nên mình cũng muốn chia sẻ với các chị em luôn ạ : https://www.webtretho.com/forum/f3306...u-san-1619011/https://www.webtretho.com/home/news/v...-giai-phap.htm
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MotherSmile Xem bài viết
    Mẹ Wowababyboy có cu Babyboy đích tôn nên đầu tư kỹ thế.

Nói đi cũng phải nói lại,

Máy Hút Sữa Philips AVENT có tính năng hút sữa mẹ một cách nhẹ nhàng và tự nhiên nhất. Mang đến cảm giác hoàn toàn thoải mái cho các bà mẹ trong khi hút sữa.
    Cái này mình hoàn toàn đồng ý.

Hôm rồi mang máy hút sữa Philips Avent lên Côngty vì sữa bị căng tức suốt, các chị em khen mẹ sành điệu nên xài gì cũng sành điệu. Hihih, vừa làm tròn nhiệm vụ với con yêu, vừa được khen nở mũi. Thích Philips Avent là vậy.

Mà vào cửa hàng Mẹ & Bé xem, món nào của Philips Avent cũng mê. Từ khi mang thai tới khi con lớn rồi, thứ gì cũng có. Tiền chi cho những sản phẩm tốt thế này, cũng đáng.

Tới ông xã cũng nhắc, mua gì cũng mua của Philips Avent cho chắc. Mà phải tới đại lý chính hãng mua mới an tâm. Hàng trôi nổi giờ nhiều, giá kiểu gì cũng có, mà chất lượng kiểu gì thì không ai đảm bảo. Lỡ có gì cho con, cho mình, không ai chịu trách nhiệm. (Ông xã cực thích hàng Philips hồi giờ. Mà ổng kêu là hồi đó có thời gian sống bên Âu, mấy bà mẹ bên đó ai cũng mua Philips Avent nên sau này ổng có tham khảo ý kiến bạn bè rồi share với vợ vậy đó, hihi)

Nên cái gì đáng đầu tư thị các mẹ đừng tiếc. mình thì hay mua ở Cửa hàng Mẹ và Bé chỗ Minh KHai, Q1. Vừa gần nhà vừa rộng rãi, thoải mái. Philips Avent thấy trưng đa dạng lắm, mòn nào cũng có.
    chị ơi, ngoài chỗ Minh Khai Q1 có bán máy hút sữa avent, còn chỗ nào bán nữa ko vậy chi?
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MotherSmile Xem bài viết
    Đây đây!!!!Mấy bữa trước đăng ký với mấy Mẹ trong công ty đi Café kiểu này nè. Nghe nói quán Caffe Pháp. Tới đó mấy lần với các bà bạn rồi. Rất là okie luôn. Vừa thưởng thức Caffe, vua nói chuyện về các "ẻm". Nói tới khi nào chán thì thôi. Mà Cô chuyên gia đấy mình cũng biết trước từ hồi Cô làm ở bệnh viện FV rồi nên rất chi là thoải mái. Vừa lục lại số nè. 1800 5999 88. Mình thấy họ để thong tin trên website thế này. Nhìn cũng thích mắt lắm. Nếu có dịp, chúng ta cho các con tới chơi cho vui. Hihih
    mẹ ơi, cái này có phải là trò chuyện với các chuyên gia ko vậy mẹ? Em có đăng ký thử và được tổng đài nói vậy á. Em thấy cái này cũng bổ ích nên mẹ nào muốn đi offline với em thì đăng ký rùi đi chung cho vui ạ, vừa có thêm bạn, thêm chia sẻ kinh nghiệm nuôi con. Em tìm được thông tin khá chi tiết ở đây, các mẹ coi tham khảo nghen: http://tuhaonuoiconbangsuame.com/cuo...gap-chuyen-gia
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khongcovui Xem bài viết
    chị ơi, ngoài chỗ Minh Khai Q1 có bán máy hút sữa avent, còn chỗ nào bán nữa ko vậy chi?
    đây, địa chỉ bán Avent cho mẹ tham khảo nè

Thành phố Hồ Chí Minh
    - Nowzone (tầng 2) – 235 Nguyễn Văn Cừ, Q.1

hệ thống cửa hàng Baby Land tại các Parkson
    - Parkson Saigon Tourist (tầng 3) – 35 bis – 45 Lê Thánh Tôn, Q.1
    - Parkson Hùng Vương (tấng 2) - 126 Hùng Vương, Q.5
    - Parkson Paragon (tầng 4) - 3 Nguyễn Lương Bằng, Q.7
    - Parkson Flemington (tầng 4) - 182 Lê Đại Hành, Q.11
    - Maxi 3C (tầng 2) - 3C đường 3/2, Q.10
    - Maxi Cộng Hòa (tầng 2) - 15 - 17 Cộng Hòa, Q.Tân Bình

Biên Hòa
    - Big C Đồng Nai (tầng trệt) - Khu phố 1, Phường Long Bình Tân

Đà Nẵng
    - Big C (tầng 1) – 255 Hùng Vương, Q. Thanh Khê

Hà Nội
    - Vincom Center (tầng 4) – 191 Bà Triệu, Q. Hai bà Trưng
    - Parkson Việt Tower (tâÌng 6) – 198B Tây Sơn, Q. Đống Đa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 18 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

hix, mới vừa đọc xong bài này trên Eva http://************/lam-me/tu-hao-nh...10a139822.html thấy dễ thương dễ sợ. Đợt vừa rồi mình cũng bon chen tham dự cuộc thi này, nhưng rất tiết là ko được giải , nhưng ko sao, me năm sau xem Avent có tổ chức cuộc thi nào nữa thì mình tham gia heheheheh, cám ơn Avent đã tạo ra 1 sân chơi bổ ích, là nơi mọi người chia sẻ những kinh nghiệm nuôi con và học hỏi lẫn nhau, mình rất tự hào vì nuôi con bang sữa mẹ
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mẹ kubi bán máy hút sữa lun ạ?
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hamavidai Xem bài viết
    đây, địa chỉ bán Avent cho mẹ tham khảo nè

Thành phố Hồ Chí Minh
    - Nowzone (tầng 2) – 235 Nguyễn Văn Cừ, Q.1

hệ thống cửa hàng Baby Land tại các Parkson
    - Parkson Saigon Tourist (tầng 3) – 35 bis – 45 Lê Thánh Tôn, Q.1
    - Parkson Hùng Vương (tấng 2) - 126 Hùng Vương, Q.5
    - Parkson Paragon (tầng 4) - 3 Nguyễn Lương Bằng, Q.7
    - Parkson Flemington (tầng 4) - 182 Lê Đại Hành, Q.11
    - Maxi 3C (tầng 2) - 3C đường 3/2, Q.10
    - Maxi Cộng Hòa (tầng 2) - 15 - 17 Cộng Hòa, Q.Tân Bình

Biên Hòa
    - Big C Đồng Nai (tầng trệt) - Khu phố 1, Phường Long Bình Tân

Đà Nẵng
    - Big C (tầng 1) – 255 Hùng Vương, Q. Thanh Khê

Hà Nội
    - Vincom Center (tầng 4) – 191 Bà Triệu, Q. Hai bà Trưng
    - Parkson Việt Tower (tâÌng 6) – 198B Tây Sơn, Q. Đống Đa
    ôi, cám ơn mẹ hamavidai và me kubin nhiều lắm ạ, tý nữa em với ox ra ngoài tậu 1 cái về dùng thôi ạ.
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mới coi clip lắng nghe chia sẻ của các bà mẹ khi dùng avent như là một giải pháp trong việc nuôi con bằng sữa mẹ tự dưng thấy mình thật an toàn khi sử dụng sản phẩm avent

Mới coi lại cuộc thi bé iu mê tít sữa mẹ, thấy bé này cưng quá chừng luôn, ẵm giải là phải ^^
    1370053555-tu-hao-dai-su-nhi-nuoi-con-bang-sua-me--11-
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sinh con xong, nếu thường xuyên cho con bú mẹ được trong khoảng thời gian này thì cũng tốt. Còn được cái nữa là từ đầu đã dùng máy hút sữa Philips Avent nên mình có thói quen hút sữa theo thời gian cố định trong ngày. Bé ăn sữa cũng đúng cữ nên thời gian thoải mái hơn, rảnh rang để chăm chút lại sắc vóc sau sinh ^^, giờ người em cũng thon gọn lắm ạ