Mẹo mặc đồ che bụng bự sau sinh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 20.6K Lượt đọc
  • 0 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 157 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Sau khi sinh con, cơ thể bạn chưa thon gọn lại ngay, nhất là cái bụng, đúng không nào? Dù rằng ai cũng biết bạn mới vừa sinh con xong, dù rằng bạn có một lý do thật thiêng liêng để giải thích về cái bụng bự, nhưng dù sao thì, bụng phẳng vẫn thích hơn, nhỉ? Dưới đây là các mẹo giúp bạn mặc đồ xinh lung linh với cái bụng phẳng “như chưa hề có chuyện sinh con”.

1. Dùng shapewear

Chắc chắn bạn biết shapewear, chỉ là có thể bạn chưa biết tên của nó là shapewear mà thôi. Shapewear là từ dùng để gọi những loại đồ lót có tác dụng tạo hình, giúp chỉnh dáng cho người mặc. Shapewear sẽ tạo đường cong chữ S quyến rũ cho cơ thể và làm thon gọn bụng mỡ.

jlq3wi3y

Có thể việc mua những bộ shapewear khiến bạn có cảm giác như một bà già, nhưng sự thật là nó hiệu quả lắm đấy. Mặc bên trong đầm, váy hay bất cứ trang phục nào cũng sẽ khiến bạn đẹp lên trông thấy. Và đương nhiên, với cái bụng phẳng đến kiêu hãnh.

Tuy nhiên, hãy lưu ý chọn những sản phẩm phù hợp, cụ thể là số đo phù hợp, co giãn tốt và khiến cơ thể thoái mái, như vậy bạn mới mặc shapewear thường xuyên được.

2. Chọn chất liệu vải co giãn

g3ouxvrk

Vải co giãn tốt rất hữu ích trong việc “giấu bụng bự”. Legging là một lựa chọn tốt, bạn có thể kết hợp legging với những chiếc áo form dài có sẵn. Rất dễ để lấy lại tự tin trước khi ra đường.

3. Áo form rộng

lcfut7tg

Một cách rất hiệu quả để giấu bụng. Với áo rộng, bạn thoải mái với cơ thể của mình, không phải o ép nó quá nhiều. Nếu bạn chưa từng diện áo form bao giờ, hãy nhanh chóng thêm em nó vào tủ áo đi nhé!

4. Áo khoác cardigan

mu8de9cb

Vừa hợp thời trang lại giấu bụng cực tốt. Trang phục này rất trẻ trung, bạn có thể diện khi đi sắm sửa với bạn bè hoặc café.

5. Áo dài và thướt tha

si8epi6j

Những loại áo kiểu này rất nữ tính, bạn dễ dàng phối đồ hay mặc khi ra ngoài. Và thêm vào đó, nó có thể giúp che bụng một cách tự nhiên nhất. Chẳng ai phát hiện ra kích cỡ vòng 2 của bạn thật sự nếu như không chạm tay vào “hiện vật”. Nhưng chắc chắn là chúng ta không để cho ai chạm tay vào bụng mình rồi, nhất là trong giai đoạn nhạy cảm này, nhỉ?

6. Váy quấn

cmtczl6r

Bạn chưa từng diện kiểu trang phục này bao giờ? Hãy thử đi, nó giúp bạn thon gọn và đẹp lên không ngờ đấy. Đặc biệt khuyết điểm bụng bự đã được giấu biến đi một cách khéo léo. Thử nhìn mà xem, bạn có ngay thân hình đồng hồ cát quyến rũ.

7. Quần jean lưng cao

kk31quhv

Chỉ cần thay đổi phong cách đồ jean cho phù hợp với hoàn cảnh hiện tại, bạn có thể khéo léo giấu đi bụng của mình. Mốt là quần jean lưng thấp, nhưng lưng thấp sẽ làm cho mỡ chảy ra và lồ lộ dưới lớp áo. Hãy tận dụng quần jean lưng cao để san phẳng mỡ vùng bụng nhé, hiệu quả lắm đấy!

>>>Góc của mẹ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT