Lớp học tiền sản ở Sài Gòn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 78.1K Lượt đọc
  • 643 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,070 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meduachuot
    Nghe đồn là ở 191 NTMK -kế bên Từ Dũ -nhưng sao từ trước tơí giờ đi qua khúc đó hoài mà không thấy????
    Mà mình thấy có bạn Jumbo đã up lên rất nhiều tài liêu bạn í đem về từ lớp của TD đó , các mẹ đã down về ngâm cứu chưa? Có đống tài liệu này tự nhiên làm biếng đi học quá :4:
    Mẹ nói ơiiiii, bạn có thể link đường dẫn tài liệu của bạn Jumbo nhé!!! Vì mình k tìm thấy nó nằm đâu cả.Thankuuuuuuuu...
    banana1273a6227d87d420ca0f2ee585f893f1b.1banana
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 889 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ vào yahoo mail này để xem tài liệu của lớp tiền sản TD do JUMBO up lên nhé :
    ID :thainghen
    PW :conyeu
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 211 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nghe đồn là ở 191 NTMK -kế bên Từ Dũ -nhưng sao từ trước tơí giờ đi qua khúc đó hoài mà không thấy????
    Mà mình thấy có bạn Jumbo đã up lên rất nhiều tài liêu bạn í đem về từ lớp của TD đó , các mẹ đã down về ngâm cứu chưa? Có đống tài liệu này tự nhiên làm biếng đi học quá :4:
    Sát bên Từ Dũ luôn. Tớ cũng lạng chạng khu đó mà chả thấy bao giờ, hôm trước đi tìm phải dáo dác canh từ xa.
    Tớ "đao" nó rồi, mới đọc sơ mấy file word thôi, thấy viết có vẻ hơi "thượng nghị sĩ ", giống như là bài giảng chuyên ngành cho các NHS ấy Nhưng tớ nghĩ nếu đi trực tiếp nghe giảng sẽ trực quan sinh động hơn nhiều. Với lại đi học được tặng quà nữa, cố lên Chiaki! :4:

Mà bà vitrung82 sao được Dumex mời vậy? Tui nhớ tui cũng coi quảng cáo Dumex dữ lắm, sao ko thấy mời tui vậy kà?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, e vừa gọi điện đến cơ sở 2 của DHYD rồi, thứ 7 này (bắt đầu 9h) có học đấy.Có mẹ nào muốn đi thì đi nhé.E chắc cũng tranh thủ đi thử xem sao, mặc dù đang ở tận vũng tàu đây nè... Chắc chắn là rất có ích đấy.Có gì vào yahoo. chát với mẹ con em nhé.Nick là nt2tam (online suốt giờ làm việc).Rất mong gặp các mẹ trên diễn đàn này vào sáng thứ 7 tuần này(15/7/2006)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 472 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caheo
    Sát bên Từ Dũ luôn. Tớ cũng lạng chạng khu đó mà chả thấy bao giờ, hôm trước đi tìm phải dáo dác canh từ xa.
    Tớ "đao" nó rồi, mới đọc sơ mấy file word thôi, thấy viết có vẻ hơi "thượng nghị sĩ ", giống như là bài giảng chuyên ngành cho các NHS ấy Nhưng tớ nghĩ nếu đi trực tiếp nghe giảng sẽ trực quan sinh động hơn nhiều. Với lại đi học được tặng quà nữa, cố lên Chiaki! :4:

Mà bà vitrung82 sao được Dumex mời vậy? Tui nhớ tui cũng coi quảng cáo Dumex dữ lắm, sao ko thấy mời tui vậy kà?
    Bạn caheo nói đúng đó, mọi người nên đi học nếu có thời gian, vì ở đó người ta sẽ nói thêm về mặt kinh nghiệm và các bạn cũng sẽ hỏi được những gì mình thắc mắc, lo lắng.
    • 14,577 Bài viết

• 1,737 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi, chưa có em bé, chưa bầu bì gì cả có học ké được không??? :4:
    • 889 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hehe-thôi thì hẹn các mẹ ở YD sáng thứ 7 này nhé. Thiết tình là đọc hết mấy cái meo của Jumbo rồi nhưng chắc trưc quan sinh động vẫn hơn các mẹ hỉ
    :4:
    Ban caheo vẫn còn đang theo lớp phải không? Trong lớp co giờ thưc hành không hỉ -với em bé búp bê í mà.Vì chúng mình ngoài học kiến thức ra còn phải học bồng , học tắm này , học quấn tã....nói chung là tùm lum thứ khác nưã.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,242 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Mẹ meduachuot nói giống mấy bé gái chơi búp bê quá, hehe.. Mình cũng muốn đi, tính rủ ax đi chung, ko biết có nên ko hay đi 1 mình? 1 khoá 10-12 buổi phải học 10-12 ngày thứ bảy à?
    :Rose: squsqucdb20070116_-8_Cu+Bin+is :Rose: :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 472 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Hehe-thôi thì hẹn các mẹ ở YD sáng thứ 7 này nhé. Thiết tình là đọc hết mấy cái meo của Jumbo rồi nhưng chắc trưc quan sinh động vẫn hơn các mẹ hỉ
    :4:
    Ban caheo vẫn còn đang theo lớp phải không? Trong lớp co giờ thưc hành không hỉ -với em bé búp bê í mà.Vì chúng mình ngoài học kiến thức ra còn phải học bồng , học tắm này , học quấn tã....nói chung là tùm lum thứ khác nưã.
    Thật ra với việc thực hành bằng búp bê không có tác dụng gì hết, vì em bé khác búp bê rất nhiều :4:. Chỉ cần vài ngày sau sinh các mẹ nên đặt hộ lý về nhà tắm bé , các cô ấy sẽ hướng dẫn kỹ hơn chứ ở lớp học thì việc thực hành đó không có tác dụng ! cái quan trọng ở lớp học đó là các mẹ được hỏi và được giải đáp cặn kẽ những gì quan tâm đến chăm sóc sức khoẻ mang thai, khi sinh và chăm sóc bé sau sinh
    • 889 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    - tại meduachuot lo xa í mà. Lúc trước ờ nhà bế thằng cháu mà cứ lóng nga lóng ngóng mãi.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 211 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi childlike mother
    Các mẹ cho mình hỏi, chưa có em bé, chưa bầu bì gì cả có học ké được không??? :4:
    Bà mẹ trẻ con này đúng là bạn trẻ 4 phương nhe, ở đâu cũng thấy nhào vô 8 hết á..hihi.. Cứ học tự nhiên đàng hoàng đi em, đâu có ai thu tiền đâu mà phải ké. Chỉ sợ học xong đến lúc cần thực hành thi bai vở lạc hậu hết rồi..hihi..
    Trích dẫn Nguyên văn bởi _cuncon_
    Mình cũng muốn đi, tính rủ ax đi chung, ko biết có nên ko hay đi 1 mình? 1 khoá 10-12 buổi phải học 10-12 ngày thứ bảy à?
    Nếu xã nhà minh ko bu-sì vao thu 7 thì cũng đã lôi hắn đi cùng rồi, để cùng hiểu và biết chăm sóc dzợ và bebi nữa chứ May "thất học" mà hắn cũng đã " hiểu biết " lắm lắm
    Hẹn tái nạm mọi người ngày mai nhe. Có cần cài bông hồng ám hiệu nhận đồng bọn ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,242 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Tối qua ngủ trễ nên sáng nay ko dậy nổi, các mẹ đi học tiếp thu được gì nhớ kể với nhé! Chắc thứ 7 tuần sau mình mới đi được, buổi trưa học xong đi siêu âm luôn.
    Mẹ caheo học được mấy buổi rồi, hôm nay có đi ko?
    • 889 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    meduachuot cũng không đi học được lớp thứ 7 tuấn rồi vì ax bận về quê ,lại hẹn thứ 7 tới vậy.Nhung không biết 1 lớp như vậy kéo dài trong bao lâu caheo nhỉ ?

eIrl
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hom t7 vua roi em cung co tham du lop hoc. Bat dau tu 9h den khoang 10:30 la xong roi. Co giao giang cung hay lam nhung em chua biet ten co giao la gi nua vi e toi tre mot chut. Tuan toi la co bai giang ve cham soc be sau khi sanh day, cac me co gang di nhe !
    • 889 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thế tuần rồi thì cô dạy về vấn đề gì thế Maianh?

eIrl
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 211 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Maianhpham
    Hom t7 vua roi em cung co tham du lop hoc. Bat dau tu 9h den khoang 10:30 la xong roi. Co giao giang cung hay lam nhung em chua biet ten co giao la gi nua vi e toi tre mot chut. Tuan toi la co bai giang ve cham soc be sau khi sanh day, cac me co gang di nhe !
    maianhpham co nghe lộn không dzậy
    Thứ 1, tui nghe cô giáo nhắc đến 2 lần -đầu giờ và cuối giờ là khoá học này còn 2 bài nữa- Bệnh phụ khoa trong thời kỳ mang thai và Các biện pháp tránh thai sau sinh. Nếu không lầm thì bài kế tiếp sẽ là biện pháp tránh thai mà.
    Thứ 2, bài chăm sóc em bé sau khi sanh học cách đây 3 tuần rồi. Tui mới học được 2 buổi thôi tính luôn buổi vừa rồi, tức là ngta vừa giảng bài cham sóc em bé tuần trước đó thì tuần sau tui mới vào trúng ngay bài tập thể dục. Vừa rồi là bài cham sóc mẹ sau khi sinh.
    Do đó, tui ko nghĩ là sẽ giảng bài này vào thứ 7 tới.
    .Nhung không biết 1 lớp như vậy kéo dài trong bao lâu caheo nhỉ ?
    Theo như tờ rơi phát ở quầy tiếp tân thì chương trình lớp học " Làm mẹ an toàn" gồm tổng cộng 11 bài. Nếu so sánh lịch học ghi trong tờ rơi phát ở quấy tiếp tân và bài giảng thực tế ở lớp thì trình tự khác nhau!! Bằng chứng là tui học 2 buổi liên tiếp- bài 3 xong rồi nhảy cóc đến bài 7. Chả hiểu sao nữa! Nếu cô giáo cứ theo trình tự như trong tờ rơi thì dễ hơn cho mình trong việc rình canh me cái buổi mà có bài học minh cảm thấy hay, cần thiết để thu xếp đi cho bằng được :3:
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hom vua roi em toi tre nen khong biet co giao gioi thieu bai hoc toi la gi nhung den cuoi gio em thay co nhac toi bai hoc cham soc be sau khi sanh ma, me caheo noi vay chac la em nghe lon roi. sorry nhe vi em moi tham gia buoi dau tien ma. Vay la bai tiep theo se la bien phap tranh thai a. Co me nao quan tam toi van de nay thi di nhe.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,242 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Hôm nay là bài về Bệnh phụ khoa trong thời kỳ mang thai và Dinh dưỡng trong thời kỳ mang thai. Có mẹ nào hôm nay đi ko nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 211 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cô giáo -bác sĩ trưởng khoa giảng bài nấm AĐ, giọng cô đều đều nói y chang những gì viết trên màn hình. Mà tui ngồi xa nên nên cũng không rõ màn hình viết gì..hihi..nhưng chỉ thấy cô "nhất dương chỉ" rà cái chấm đỏ đọc từng chữ trên đó, cô lại hay bỏ nhỏ nên tui coi như "điếc và đui"..hehe.. Bữa sau học tiếp cô trưởng khoa về Bp tránh thai sau sinh. Có nên đi không nhỉ
    Cai bài dinh dưỡng thai kỳ bữa nào cũng "được" nghe hết. Meji tài trợ nên mình phải lịch sự ngồi lại nghe mặc du bắt đầu hơi thuộc rồi nhưng vì đã lỡ nhận hộp khăn giấy :4:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cũng rất muốn tham gia lớp học như các Mẹ nhưng không biết là học ở đâu ạ. Em có thai được gần 14 tuần rồi. Các Mẹ cho em địa chỉ để em tham gia lớp học với nhé.