Hà Nội thì học tiền sản ở đâu vậy các mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.48K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ ạ. bây giờ em bé nhà em mới được 23 tuần, và theo dự sinh là tới cuối tháng 1 năm sau. Bé đầu nên e chưa có kinh nghiệm gì, lo lắng lắm lắm. Mẹ nào biết địa chỉ nơi nào dạy học tiền sản thì giúp em với nhé (em ở đường Trường Chinh ạ ). Cảm ơn các mẹ nhiều ạ
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 123 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

mẹ nó đăng kí học ở bibomart đi. ở đó nhiệt tình lắm. cho cả sđt để bsi tư vấn cho mình sau khi sinh nữa. phục vụ chu đáo, về còn có quà í
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 30 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn ở Trường Chinh thì ra Colorful Shop ở 66 Thái Hà học cũng được lắm. Bạn có thể đến đó đăng ký trực tiếp hoặc gọi ĐT là được. Số ĐT có trong web đây: http://www.colorful4kid.com/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 85 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Các mẹ ơi thế em ở Cầu Giấy thì sao ạ? Giúp em với!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ Tom ơi, thế làm ntn để đăng kí học đc ở đấy vậy? e tưởng Bibomart chỉ dạy theo đợt?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MebeTomxinhxinh Xem bài viết
    mẹ nó đăng kí học ở bibomart đi. ở đó nhiệt tình lắm. cho cả sđt để bsi tư vấn cho mình sau khi sinh nữa. phục vụ chu đáo, về còn có quà í
    • 89 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chuotbn Xem bài viết
    Các mẹ ơi thế em ở Cầu Giấy thì sao ạ? Giúp em với!
    Bạn ở Cầu Giấy thì học ở 56 Giang Văn Minh ý. Của cty Kidsplaza bạn lên google search rồi gửi mail đăng ký nhé, mình mới học tuần trước hay lắm bạn ạ Giáo viên rất nhiệt tình lại còn được dẫn theo người nhà nữa.
    NHẬN ORDER HÀNG MỸ MK, COACH,F21,GYMBORRE,H&M, ZARA.. GIÁ RẺ, FREE SHIP.
    10270603_1431527890435532_8239488913280156335_n
    • 123 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mẹ nó gọi điện đến đki hoặc đki qua web của bibo í. E vừa học xog thích phết. Họ nhiệt tình lắm. Học xog xuống sắm đồ luôn, đồ rẻ hơn mấy chỗ mẹ nó ạ. E cho mẹ nó sđt nè 0979.681168. Mẹ nó có thể đki học ở Nguyễn Trãi hoặc Phạm ngọc thạch ấy. Tuần nào cũng có lớp thì phải. Hihi
    • 107 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    E cũng dự sinh tháng 1 E ở phố Hàng Than. Mẹ nào bít địa chỉ dạy học tiền sản thì giúp em với nhé! E cảm ơn trc ah!
    • 87 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình vừa đi học 1 lớp tiền sản của Kid plaza ở 56 Giang Văn Minh. Vì là lớp tiền sản thì mình thấy nên học lúc khoảng tháng thứ 8 thì phù hợp hơn vì lớp học đề cập đến các vấn đề như: 1. Quá trình chuyển dạ & các dấu hiệu. 2. Cách cho con bú 3. Cách chăm sóc bé (1. dinh dưỡng, 2. thân nhiệt, 3 vệ sinh) 4. Các dấu hiệu bất thường cần lưu ý trong tháng đầu chăm sóc bé 5. Các động tác thể dục 6. Cách hít thở trong quá trình chuyển dạ
    Tớ thấy có mấy điểm rất bổ ích trong khóa học muốn chia sẻ lại với các mẹ:
    1. Tớ băn khoăn hỏi cô giáo là trong những ngày đầu sữa mình chưa về thì có cần cho bé bú sữa bò không?
    Cô giáo trả lời: Từ tháng thứ 5 trở đi đã có sữa non rồi, cứ cho bé mút ti mẹ thì sữa sẽ về.
    Cái này làm cho tớ yên tâm hẳn, vì trong đồ chuẩn bị đi sinh, ai cũng dặn fai chuẩn bị thêm sữa bò và bình sữa phòng trường hợp sữa chưa về.
    Cô giáo cũng cho biết 1 kinh nghiệm để phòng chống tắc tia sữa có thể áp dụng từ tháng thứ 4 của thai kì. Là lấy nước nóng + rượu theo tỉ lệ 1:1, lấy khăn nhúng vào dung dịch này rồi đắp lên 2 ngực cho đến khi khô.
    Kinh nghiệm thứ 2 là: thỉnh thoảng matxa ngực như sau: 1 tay giơ lên cao, tay kia miết vưa phải bầu ngực (ko miết vào đầu ti nhé),

2. Cách thở trong quá trình chuyển dạ.
    Cô giáo dặn là trong quá trình chuyển dạ tử cung co lại làm cho bé ở trong bụng khó chịu rồi, nếu mình lại vặn vẹo người nữa thì lại tăng áp lực thêm cho con nên trong lúc này cách tốt nhất là thở đúng để khỏe cho cả mẹ cả con ( hi vọng đến lúc đấy mình thực hành được những gì cô dạy ).

Đợt 1: Khi 5 phút có 1 cơn co (lúc TC mở được 2 fan): hít sâu, giữ trong 5s rồi thở ra
    Đợt 2: Khi 1 phút có 1 cơn co (lúc TC mở 3-10 fan): hít bằng mũi thở ra 4 hơi bằng mồm. Khi hết cơn co, thì lấy 2 tay úp vào miệng rồi hít thở sâu để đỡ chóng mặt và lấy lại sức
    Đợt 3: lúc muốn rặn đẻ mà bác sĩ chưa cho rặn: thở kiểu cá đớp mồi - hít thở đều bằng miệng
    Đợt 4: rặn đẻ (phần quan trọng nhất đây).
    Hít 1 hơi thật sâu, thở ra hết.
    Hít tiếp 1 hơi nữa, nín thở, rồi đẩy hơi đấy xuống bụng, rặn như rặn táo nhưng mạnh gấp 1000 lần (nguyên văn lời cô giao )). Khi hết hơi thì thở nhanh ra, và hít lấy hơi tiếp và làm ít nhất 3 lần như thế cho đến khi hết cơn co.

3. Kinh nghiệm nhận biết vàng da bệnh lý của bé: 1.lòng trắng mắt bé vàng (cái này hơi khó nhận vì bé ngủ suốt),2. miết trên tay của bé nếu thấy vàng thì tức là bé đã bị vàng da bệnh lý và cần đưa đến bệnh viên

4. Xử trí khi bé bị sặc sữa:
    - Bế nghiêng bé sang 1 bên, đầu thấp, chân cao, lấy khăn móc miệng bé ra để bé nôn ra
    - Nếu không nôn được, thì đặt bé nằm nghiếng, 1 tay bịt chặt 1 tai, 1 tay dùng lọ nước muối sinh lý 10ml bơm hết vào lỗ mũi trên của bé rồi dùng dụng cụ hút mũi (có 2 vòi, 1 vòi đặt vào miệng mẹ, 1 vòi đặt vào mũi or miệng bé) rồi hút thật mạnh

Mình chia sẻ với các mẹ theo ghi chép của mình. Các bạn nên tham gia trực tiếp thì sẽ tốt hơn.
    Buổi 1 là học cô Lan ở bv Việt PHáp. Buổi 2 học cô Hoa ở bv Vinemec (tở đến muộn nên bỏ qua fan gt của cô :">)
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Xin vote 1 phiếu cho Kids Plaza - 56 Giang Văn Minh. Chất lượng em nghĩ là ăn đứt các nơi khác về cả chất lượng giảng dạy và thái độ phục vụ, mấy bữa đưa bà xã đi lúc đầu cũng ngại nhưng tới đó cũng thế nhiều đức lang quân như mình nên càng cảm thấy hứng thú hơn. Nghe đâu bên đó có tổ chức lớp học ăn dặm nữa rồi đó các mẹ. Chờ bé lớn hơn xíu nữa mình vs bà xã đăng ký tiếp lớp học này của Kids Plaza. Miễn phí nhé các mẹ. Ai có nhu cầu thì đi luôn cho vui.
    Đăng ký thì các mẹ vào đây nhé. Nhanh gọn!

h t t p://kidsplaza.vn/hoc-tien-san-mien-phi-hang-tuan-n-69.html
    • 795 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

đánh dấu để hôm nào đăng ký hihi
    ở bv Hồng Ngọc cũng có lớp đấy nhưng hình như 2 tuần mới có 1 lớp. Đợt trước mình đăng ký nhưng ko đi được
    https://zaodich.com/forum/f2758/shop-...-that-1623339/
    các mẹ qua xem hàng VNXK giá rẻ mà chất tốt nhé, CHẤT LƯỢNG phải đặt lên hàng đầu ạ, vì con em chúng ta
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 664 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Bạn học lớp tiền sản của shop Trẻ thơ xem, lớp học đấy được nhiều mẹ theo học lắm, em không rõ địa chỉ, nhưng mẹ nó nhờ anh google là ra liền đấy