Có nên cho bé sau sinh 2 tuần tuổi đi máy bay hoắc tàu hỏa?

• 3 Lượt chia sẻ
  • 5.92K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 158 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Chào mấy chị, em chỉ mới có thai được gần 4 tháng nhưng em đang rất suy nghĩ có nên cho em bé chỉ mới sinh 2 tuần tuổi đi máy bay hoặc tàu hỏa không?
    Số là nhà chồng em thì ở SG, nhà mẹ em thì ở Tuy Hòa (Phú Yến) cách 1h đi bằng máy bay và 12h nếu đi bằng tàu hỏa.
    Sau khi sinh em muốn về nhà để mẹ em tiện bề chăm sóc vì em mới sinh con lần đầu nên không có kinh nghiệm, bố mẹ chồng em đã lớn tuổi và sức khỏe không tốt nên em không thể nhờ cậy lúc đang sinh nở.
    Em thì thấy đi máy bay sẽ rút ngắn thời gian di chuyển nhưng lại sợ áp suất trên máy bay ảnh hưởng đến em bé. Còn đi tàu hỏa thì an toàn hơn nhưng thời gian di chuyển lâu, với lại không khí trogn tàu hỏa cũng ko được vệ sinh, sẽ ảnh hưởng cả mẹ lẫn con. tàu chỉ dừng ở ga quê em chỉ có 3 phút, di chuyển em bé cũng đồ đạc xuống cũng hơi bất tiện.
    Nên các chị có kinh nghiệm (hoặc đã ở hoàn cảnh như em) tư vấn giúp em nên đưa em bé 2 tuần tuổi về quê bằng phương tiện nào thì an toàn ạ?
    Em xin cảm ơn các chị nhiều!
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,195 Bài viết

• 1,917 Được cảm ơn

Sao bạn ko sinh luôn ở nhà mẹ đẻ ,đỡ phải di chuyển sau khi sinh nhỉ?
    bong-horz HUESjQG HUESp7

9HRiRt89HRip7