TIN TÀI TRỢ.

Lớp học tiền sản trên mạng (online)

• 10 Lượt chia sẻ
  • 64.8K Lượt đọc
  • 96 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 56 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    các mẹ tham gia lớp học tiên sản tại kidplaza ấy mình tham gia học ở đấy rồi, miễn phí mà bổ ích lắm. ngay ở Giang Văn Minh, ở đây tuần nào cũng có lớp học lần trc mình đi cùng ox. họ toàn tổ chức vào cuối tuần các bạn vào link này xem thông tin này http://kidsplaza.vn/hoc-tien-san-mie...tuan-n-69.html

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 47 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Thông báo với các mẹ tin hót nhé! Điều này rất tốt cho các mẹ muốn đăng ký học tiền sản nhưng không có thời gian và hay quên lịch :3

Hiện tại đã kết nối được hầu hết các lớp học tiền sản trên địa bàn Hà Nội. Mẹ nào muốn tham gia lớp nào thì cứ mail cho mình mình sẽ đăng ký rồi thông báo lịch cụ thể cho. Có 6 lớp học miễn phí, chủ yếu là ở các shop đồ mẹ bé và các nhà tài trợ tổ chức nhé:

1. Lớp học tiền sản Kidsplaza. Địa chỉ 56 Giang Văn Minh, Ba Đình. Giảng viên đứng lớp là cô Kiều Lan BV Việt Pháp, và cô Tiêu Tương đến từ Trung Tâm Hộ Sinh A TP Hà Nội.
    Lớp học được tổ chức hàng tuần, 2 buổi: vào 14h - 16h30, thứ 7. 8h30 - 11h sáng CN.
    Đây là lớp học theo mình đánh giá là tần số tổ chức là chất lượng lớp tốt nhất trong tất cả. Quy mô 1lớp từ 30 - 40 mẹ tham gia học.

2. Lớp học tiền sản Bibomard. Có hai địa chỉ: Số 84 Phạm Ngọc Thạch, Hà Nội và Số 522 Nguyễn Trãi, Thanh Xuân, Hà Nội. Nếu đăng ký học các mẹ có thể sẽ phải chờ 1 - 2 tuần để được sắp xếp. Nội dung dạy cũng y xì bên Kidsplaza. Đều là bài giảng do bên Medela thiết kế. Giảng viên bên Việt Pháp.
    Mẹ nào ở Khu vực Thái Hà, Chùa Bộc. Q Đống Đa, Thanh Xuân thì nên tham gia lớp.

3. Lớp học tiền sản của: , Địa chỉ: 133. Thái Hà, Chùa Bộc.
    Colorfull4Kid Địa chỉ: 66. Thái Hà, Chùa Bộc.
    Babymark Địa chỉ: 45. Bạch Mai, Hai Bà Trưng. (Ngay ngã tư Bmai - P Huế)
    Các lớp học này được tổ chức 2 tuần / lần. Chất lượng cũng khá, mỗi tội việc đăng ký và sắp xếp lớp khó hơn. Giảng viên từ Việt Pháp, Vinmex và bài giảng cũng do Medela cung cấp.

4. Lớp học Tiền sản do Trộmvia.com Địa chỉ: 525 Nguyễn Trãi, Thanh Xuân, Hà Đông tổ chức.
    Đây là lớp học khá mới, nhưng học rất ổn. Bài giảng do bác sĩ BV Nhi TW soạn riêng. Thiết thực cho việc chăm sóc em bé sau sinh. Phòng tránh các nguy cơ và bệnh tật cho trẻ giai đoạn sơ sinh.
    Tham gia lớp học này các mẹ sẽ biết cách xử lý các tình huống tai biến sơ sinh một cách tốt nhất.

^^. Các mẹ thấy lớp học nào bổ ích và phù hợp với khu vực mình đang ở thì đăng ký mà tham gia nhé! hihi

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Bip Xem bài viết
    Chào các mẹ!

Các mẹ nào có điều kiện, đã từng đi học lớp học tiền sản thì vào topic này truyền đạt lại những gì các bác sĩ dạy cho những người như em không ở các TP lớn nên không có điều kiện được dự các lớp học đó.
    Em rất mong các mẹ, các chị đã có kinh nghiệm, đã từng đi học vào đây dạy dỗ lại.
    Cám ơn các mẹ:Smiling: , các chị nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebong92013 Xem bài viết
    mẹ mamtom ơi, mẹ ở HN hay ở HCM? nếu ở HN thì cho mình thông tin với nhé. muốn tham gia quá mà mình ko biết ở đâu có. bạn vào thì nt lại cho mình với nhé. Thanks mẹ mamtom
    Ở Hà Nội thì là 133 Thái hà, Đống Đa, HN
    Còn trong Hồ Chí Minh thì ở 49G Phan Đăng Lưu nhé!
    Lần trước lên diễn đàn có Mẹ kể đi tham gia lớp học tiền sản ở đó được phỏng vấn lên TV vui lắm. Nhưng mình đi học mất rồi.
    • 25 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thấy các mẹ đi học tiền sản đông vui thích nhỉ. Mẹ nào có tài liệu thì chi sẻ với nhé cho các mẹ khác ở các tỉnh xa không tham dự được. Chúc mẹ và bé khỏe!
    • 25 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mời các mẹ xem hướng dẫn Cách thay tã cho bé tại đây nhé:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Với mục đích cùng chia sẻ kiến thức của người đi trước cho các mẹ mới mang thai lần đầu chưa có nhiều kinh nghiệm. Mình xin Mod cho lập topic này để chia sẻ. "Kiến thức được chia sẻ mới là kiến thức có giá trị".

1. Cách thay tã cho bé:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

2. Dùng bàn thay tã để thay tã ở tư thế đứng tốt cho sức khỏe của mẹ
    • 25 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

3. Vệ sinh cuống rốn cho bé:
    • 25 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

4. Kỹ năng mát xa chân cho bà bầu:
    • 25 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

5. Phần 1: Chăm sóc mẹ và bé trong những ngày đầu sau sinh:
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đánh dấu vì bài này quá hay ^^

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 57 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Em đánh dấu, rất bổ ích

21/9: 2V căng đét & BS nói con đã nằm yên trong tổ
    26/9: Con được 13mm, thai tương đương 4w4d
    28/9: Mẹ bắt đầu nôn khan và thấy miệng đắng ngắt, dù bụng đói nhg k muốn ăn gì cả
    30/9: Bác sĩ nói con yêu của mẹ đã có âm vang tim thai rồi
    Ngoan ngoãn nằm trong bụng mẹ 9m10d con nhé
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 171 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Em cũng phải oánh dấu để nghiên cứu, em chưa tìm được lớp học tiền sản nào để tham gia.
    Hành trình hạnh phúc của mẹ và Panda

fmTJp7

Bao ngày mẹ ngóng, bao ngày mẹ trông, cầu mong cho Panda yêu của bố mẹ bình an, phát triển ổn định!
    • 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mẹ yeugiadinh có thể gởi vào mail hộ em được không a??? mail của em là heongok.1207@gmail.com
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=yeugiadinh;1312166]Các mẹ ơi, e up suốt từ hqua đến giờ mà toàn bị báo lỗi thôi; bực mình ghê cơ. chắc tại mạng cq e cũng lởm nữa.
    Thôi, e sẽ up lên flickr nhé, vì dù sao tất cả tài liệu e đều chụp ảnh mà. Các mẹ phóng to lên xem cho rõ nhé.

http://www.flickr.com/photos/27984831@N00/

hoặc các mẹ vào địa chỉ blog:
    [url]http://360.yahoo.com/diep2hd[
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào Diệp. Diệp gửi giúp mình các chủ đề lớp học tiền sản vào mail: phamhang2706@gmail.com nhé. Cảm ơn bạn nhiều
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5