TIN TÀI TRỢ.

Lợi ích tuyệt vời của sữa non Colosbaby

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.96K Lượt đọc
  • 40 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 679 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sản phẩm Colosbaby xuất xứ ở đâu thế các mẹ? Sản phẩm có tốt và an toàn cho bé không ạ? đã mẹ nào cho con dùng chưa?
    Con cái là tài sản vô giá, hãy làm tất cả những điều tốt đẹp nhất cho con yêu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 231 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi haivifg Xem bài viết
    Sản phẩm Colosbaby xuất xứ ở đâu thế các mẹ? Sản phẩm có tốt và an toàn cho bé không ạ? đã mẹ nào cho con dùng chưa?
    Sản phẩm Colosbaby được nhập khẩu từ Mỹ, bổ sung kháng thể tự nhiên IgG từ sữa non cao cấp nên mẹ hoàn toàn có thể yên tâm cho con sử dụng ạ. Bé nhà mình đã dùng và mình rất hài lòng về sản phẩm này.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 531 Bài viết

• 746 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenquyen25 Xem bài viết
    Cứ nghe đến kháng thể IgG, mà nó là gì thế nhỉ, có gì tốt con bé, em muốn tìm hiểu thêm về IgG và các loại sữa non cho bé nhà em. Sữa non có phải giống sữa mẹ nhất không các mom vì em sợ bé uống sữa công thức xong bỏ sữa mẹ luôn. Các mẹ thông thái tư vấn thêm giúp e với.
    Không bạn ơi. Sữa non là sữa đầu tiên khi mẹ mới sinh con xong ấy. Cho nên, nếu mẹ nào không có sữa, hoặc sữa về muộn, con tráng ruột bằng sữa công thức hoặc sữa đi xin của các mẹ khác thì con sẽ hay gặp vấn đề về tiêu hóa, thể trạng kém hơn những bé được bú mẹ ngay khi sinh.
    • 152 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimxinh191 Xem bài viết
    Sản phẩm Colosbaby được nhập khẩu từ Mỹ, bổ sung kháng thể tự nhiên IgG từ sữa non cao cấp nên mẹ hoàn toàn có thể yên tâm cho con sử dụng ạ. Bé nhà mình đã dùng và mình rất hài lòng về sản phẩm này.
    ]Sản phẩm Colosbaby là nhập khẩu nguyên lon hay nhập khẩu nguyên liệu về đóng gói ở Việt Nam hả mẹ nó? Mỹ thì khỏi phải nói về tiêu chuẩn chất lượng và sự đảm bảo cho sức khỏe rồi mẹ nó nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 531 Bài viết

• 746 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhthuy0907 Xem bài viết
    Bé nhà mình hay táo bón, lại thấp còi hơn các bạn đồng trang lứa nữa. Không biết sữa Colosbaby có cải thiện được tình trạng này không nhỉ?
    Táo bón là do hệ tiêu hóa của bé không khỏe mạnh, nóng trong nên con hay bị táo đấy ạ. Mẹ cho bé ăn đồ ăn mát, sữa cũng chọn sữa mát cho con. Ăn thêm rau lang, thịt vịt. Hoa quả thì tăng cường thêm chuối chín cây. Chuối tiêu ý ạ.
    • 68 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo như mình tìm hiểu thì Tác hại của việc thiếu hụt IgG ở trẻ thì: hệ miễn dịch yếu nên thường xuyên ốm vặt, mắc bệnh nhiễm khuẩn dẫn đến phải sử dụng thuốc kháng sinh. Thế nhưng, dùng kháng sinh thường xuyên có thể gây mất cân bằng hệ vi sinh đường ruột, phát sinh nhiều bệnh, nguy cơ gặp tác dụng phụ, và dễ gây ra tình trạng kháng thuốc. Để hạn chế con ốm đau, bệnh vặt mẹ cần phải "phòng bệnh hơn chữa bệnh" cho con bằng cách bổ sung kháng thể IgG ngay khi con còn nhỏ.
    Kháng thể IgG này có thể bổ sung cho con qua những thực phẩm như nào vậy c, em cũng mong con ít ốm đau chứ con ốm vặt nhiều oải quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 679 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trieuthuyanh Xem bài viết
    Kháng thể IgG này có thể bổ sung cho con qua những thực phẩm như nào vậy c, em cũng mong con ít ốm đau chứ con ốm vặt nhiều oải quá.
    Colosbaby là thức uống bổ sung kháng thể tự nhiên IgG từ sữa non cao cấp nhập khẩu từ Mỹ nên mẹ hoàn toàn có thể yên tâm cho con uống nhé. bé nhà em từ ngày bổ sung sữa Colosbaby trông bé nhanh nhẹn, ăn uống tốt hơn và đặc biệt là đánh bay mấy cái bệnh lặt vặt đó ạ.
    Con cái là tài sản vô giá, hãy làm tất cả những điều tốt đẹp nhất cho con yêu.
    • 68 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BongBong0813 Xem bài viết
    sữa ColosBaby dùng cho bé từ 1-3 tuổi đó mẹ Thuytinh ah , con nhà mẹ nó 2 tuổi là dùng ok rồi
    Nói như vậy thì những bé lớn hơn 3 tuổi sức đề kháng kém hay bệnh thì không được dùng sữa ColosBaby này ạ?
    • 68 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Colosbaby là thức uống bổ sung kháng thể tự nhiên IgG từ sữa non cao cấp nhập khẩu từ Mỹ nên mẹ hoàn toàn có thể yên tâm cho con uống nhé. bé nhà em từ ngày bổ sung sữa Colosbaby trông bé nhanh nhẹn, ăn uống tốt hơn và đặc biệt là đánh bay mấy cái bệnh lặt vặt đó ạ.
    Mình chỉ cần cho con uống sữa non này, k cần bổ sung thêm thực phẩm nào khác phải k chị?
    • 4,845 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thời điểm giao mùa trẻ nhỏ rất hay bị ốm vặt nên những vấn đề bổ sung thực phẩm sao cho con có sức đề kháng tố nhất luôn là vấn đề các mẹ quan tâm đến. Với sản phẩm sữa Colosbabycos bổ sung IgG sẽ tăng cường hễ miễn dịch cho con các mẹ ạ!
    • 1,687 Bài viết

• 523 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien2008 Xem bài viết
    Thời điểm giao mùa trẻ nhỏ rất hay bị ốm vặt nên những vấn đề bổ sung thực phẩm sao cho con có sức đề kháng tố nhất luôn là vấn đề các mẹ quan tâm đến. Với sản phẩm sữa Colosbabycos bổ sung IgG sẽ tăng cường hễ miễn dịch cho con các mẹ ạ!
    Mình có con nhỏ nên sức khỏe của con với mình và nhiều mẹ có nhỏ rất quan trọng, vẫn biết sữa là nhu cầu thiết yếu cho con, nhưng để tìm được sản phẩm phù hợp cho con không hề đơn giản, mình có nghe nói đến bổ sung kháng thể IgG nhưng vẫn chưa cho con dùng thử, mong các mẹ chia sẻ kinh nghiệm ạ.
    • 128 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Colosbaby Xem bài viết
    Sữa non Colosbaby chứa kháng thể tự nhiên IgG được nhập khẩu từ Mỹ, giúp trẻ vừa được bổ sung dinh dưỡng đầy đủ, vừa tăng cường miễn dịch, phòng ngừa mọi bệnh tật.

Tầm quan trọng của dinh dưỡng miễn dịch

Miễn dịch đối với trẻ rất quan trọng, giúp trẻ chống lại bệnh tật, có sức khoẻ tốt hơn. Tuy nhiên, không phải bà mẹ nào cũng biết cách cung cấp đầy đủ dưỡng chất cho hệ miễn dịch. Giữa tháng 1/2019, Bộ Y tế đã phối hợp với công ty Vita Dairy tổ chức Hội thảo khoa học “Dinh dưỡng miễn dịch và xu hướng bổ sung kháng thể IgG cho trẻ” nhằm giúp các bà mẹ hiểu rõ hơn về dinh dưỡng miễn dịch để có thể lựa chọn loại sữa bổ sung phù hợp cho con mình.

Tại hội thảo, Vita Dairy đã trình bày ứng dụng dinh dưỡng miễn dịch vào trong sản phẩm Colosbaby. Đây là công ty đầu tiên tại Việt Nam đưa kháng thể tự nhiên sữa non chứa IgG từ sữa non bằng công nghệ đông khô, bảo tồn được IgG dạng còn hoạt tính và được nhập khẩu từ Mỹ, giúp bảo tồn hoạt tính của IgG vào sản phẩm dinh dưỡng Colosbaby. Sản phẩm này giúp trẻ vừa được bổ sung dinh dưỡng đầy đủ, vừa tăng cường miễn dịch, phòng ngừa bệnh tật.

loi-ich-tuyet-voi-cua-sua-non-colosbaby-2

BS. CKII Nguyễn Thị Thu Hậu, BV Nhi đồng II cho biết, mầm bệnh và con người khi ở cách biệt nhau tức là không có bệnh, nhưng một khi mầm bệnh và con người sống chung với nhau sẽ tạo thành dịch bệnh. Khi dịch bệnh hoành hành, có người sẽ mắc bệnh nhưng cũng có người không mắc bệnh. Điều này phụ thuộc vào hệ miễn dịch của mỗi con người.

BS. Hậu cho biết, miễn dịch là trạng thái đề kháng với bệnh tật, đặc biệt là các bệnh nhiễm trùng. Khi bé vừa ra đời, miễn dịch bẩm sinh của bé còn rất non yếu. "Vệ sĩ" chủ chốt trong cơ thể giúp bé chống chọi với các virus, vi khuẩn gây bệnh chính là kháng thể IgG thụ động nhận được từ mẹ ở thời điểm 3 tháng cuối thai kỳ và sau đó là qua nguồn sữa non.

Tuy nhiên, miễn dịch thụ động không tạo ra được sức đề kháng lâu dài vì sau đó các kháng
    thể này bắt đầu giảm mạnh trong 6 tháng tiếp theo. Hơn nữa, giai đoạn này trẻ ngừng bú mẹ và bước vào thời kỳ ăn dặm, dẫn đến trẻ không có nguồn cung cấp các kháng thể miễn dịch nữa. Đây chính là “khoảng trống miễn dịch” mà hầu hết các trẻ phải đối mặt.

Cách tăng cường hệ miễn dịch cho trẻ

Các nhà khoa học cho rằng sự suy giảm sức đề kháng của trẻ trong giai đoạn này, cùng với sự gia tăng tiếp xúc môi trường bên ngoài (trẻ bắt đầu biết lẫy, bò, biết đi...) trẻ rất dễ mắc bệnh. Nếu không được chăm sóc đúng cách, bé rất dễ mắc phải tình trạng hệ miễn dịch suy giảm, hệ tiêu hóa kém hấp thu, thấp còi và kém phát triển trí tuệ.

Theo PGS.TS Nguyễn Thị Lâm, Nguyên Viện phó Viện dinh dưỡng Quốc gia, để bảo vệ bé trong giai đoạn khoảng trống miễn dịch, các mẹ cần cho trẻ bú mẹ hoàn toàn trong 6 tháng đầu sau sinh, trẻ cần có chế độ ăn dặm đầy đủ dinh dưỡng, ngủ đủ giấc, tăng cường cho trẻ tiếp xúc với môi trường bên ngoài và vận động thể chất, giữ gìn vệ sinh, không tự ý cho trẻ dùng kháng sinh.

loi-ich-tuyet-voi-cua-sua-non-colosbaby-1

Ngoài ra, cha mẹ cũng nên tăng cường hệ miễn dịch cho bằng cách bổ sung thêm sữa non. Các sản phẩm sữa non bò giàu kháng thể IgG sẽ giúp tăng cường miễn dịch, phòng ngừa dịch bệnh cho trẻ…

Chia sẻ về công dụng của kháng thể IgG có trong sữa non, BS. Lâm cho biết, IgG được tìm thấy chủ yếu ở huyết thanh, sữa non và dịch mô. Chúng là kháng thể phổ biến nhất và chiếm khoảng 80% tổng lượng kháng thể trong huyết thanh. Kháng thể này có vai trò quan trọng giúp bé chống lại các sinh vật lạ, vi trùng, vi khuẩn gây bệnh.

IgG là kháng thể duy nhất có thể truyền qua nhau thai đến với bé từ khi ở trong bụng mẹ. Nhưng nó chỉ tồn tại từ 3-6 tháng sau khi sinh nên mẹ có thể bổ sung IgG bằng cách cho bé uống sữa non Colosbaby.

loi-ich-tuyet-voi-cua-sua-non-colosbaby

Các chuyên gia cho biết, hàm lượng IgG có trong sữa non bò lớn hơn rất nhiều sữa mẹ. Vì vậy, bên cạnh việc cho bé bú mẹ, các mẹ nên dùng thêm sữa non từ bò sữa để tạo nên “tường thành miễn dịch” vững chắc giúp bé chống bệnh tật.

Với kinh nghiệm gần 15 năm hoạt động trong lĩnh vực dinh dưỡng và sức khoẻ, VitaDairy đã nghiên cứu và cho ra đời dòng sản phẩm Sữa non Colosbaby - một sản phẩm giàu dinh dưỡng chứa hàm lượng cao các kháng thể tự nhiên giúp bé tăng cường sức đề kháng, xây dựng hệ miễn dịch khỏe mạnh từ những tháng năm đầu đời.

Cũng tại hội thảo, Thứ trưởng Bộ Y tế Nguyễn Viết Tiến cũng nhấn mạnh về vấn đề phòng bệnh hơn chữa bệnh, đây cũng chính là quan điểm chỉ đạo của Bộ Y tế về công tác chăm sóc, bảo vệ và nâng cao sức khoẻ trong thời gian tới.
    Lâu nay thấy nhiều mẹ trên diễn đàn khen sữa Colosbaby tốt lắm, giúp bổ sung kháng thể IgG tự nhiên từ sữa non cho con, không biết có mẹ nào đã cho bé dùng thử chưa cho em xin ý kiến với ạ. chứ con em hệ miễm dịch kém lắm, thời tiết thay đổi bé bị viên nhiễm đường hô hấp nữa ạ.
    • 4,845 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gia_hue Xem bài viết
    Táo bón là do hệ tiêu hóa của bé không khỏe mạnh, nóng trong nên con hay bị táo đấy ạ. Mẹ cho bé ăn đồ ăn mát, sữa cũng chọn sữa mát cho con. Ăn thêm rau lang, thịt vịt. Hoa quả thì tăng cường thêm chuối chín cây. Chuối tiêu ý ạ.
    Nhiều mẹ gặp vấn đề con bị táo bón, nhiều nguyên nhân và có ép con ăn rau xanh hoa quả cũng khó. bé nhà mình đàn uống sữa Colosbaby không chỉ giúp con có hệ miễn dịch khỏe mạnh, chống chọi lại bệnh vặt mà còn giúp con phát triển chiều cao, giảm táo bón, ngủ ngon mau lớn... nữa ạ.
    • 4,018 Bài viết

• 1,288 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien2008 Xem bài viết
    Nhiều mẹ gặp vấn đề con bị táo bón, nhiều nguyên nhân và có ép con ăn rau xanh hoa quả cũng khó. bé nhà mình đàn uống sữa Colosbaby không chỉ giúp con có hệ miễn dịch khỏe mạnh, chống chọi lại bệnh vặt mà còn giúp con phát triển chiều cao, giảm táo bón, ngủ ngon mau lớn... nữa ạ.
    Trẻ con để ép chúng ăn rau xanh hơi khó c ạ, có đứa nào chịu ăn rau và uống nhiều nước đâu, nên táo bón lại táo nặng hơn í.
    Yahoo Nguyenlethuy85
    Facebook Thúy Nguyễn (Mẹ Nhím Gia Huy)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 321 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyhang.zinzin Xem bài viết
    Ôi, Colosbaby hiệu quả vậy sao mẹ nó, mẹ nó cho con dùng rồi hả? Thế chắc em cũng fai mua về cho con dùng ngay mới được, chỉ mong con khỏe mạnh thôi ý.
    Mẹ mua về cho con dùng đi, mình đã cho con dùng và hoàn toàn tin tưởng, yên tâm vào Colosbaby luôn này. Trc bé nhà mình cũng hay ốm vặt lắm, từ ngày chuyển sang dùng Colosbaby thì tình trạng sức khỏe đc cải thiện đáng kể đó.
    • 2,698 Bài viết

• 2,620 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi luckystar Xem bài viết
    Mẹ mua về cho con dùng đi, mình đã cho con dùng và hoàn toàn tin tưởng, yên tâm vào Colosbaby luôn này. Trc bé nhà mình cũng hay ốm vặt lắm, từ ngày chuyển sang dùng Colosbaby thì tình trạng sức khỏe đc cải thiện đáng kể đó.

ColosBabyGold 2+ là sản phẩm dinh dưỡng giúp tăng cường hệ miễn dịch cho trẻ từ sữa non cao cấp nhập khẩu Mỹ. Colosbaby chứa kháng thể tự nhiên IgG liều chuẩn khoa học giúp phòng chống bệnh vặt, giúp trẻ khỏe mạnh từ bên trong. Lactium giúp trẻ ngủ ngon mau lớn; vitamin B và kẽm giúp hệ tiêu hóa khỏe mạnh; chất xơ hòa tan FOS phòng chống táo bón, cân bằng hệ vi sinh đường ruột.
    các mẹ cứ yên tâm cho con dùng thôi ạ
    • 579 Bài viết

• 1,662 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimyeu2008 Xem bài viết
    Trẻ con để ép chúng ăn rau xanh hơi khó c ạ, có đứa nào chịu ăn rau và uống nhiều nước đâu, nên táo bón lại táo nặng hơn í.
    Rau xanh thì mình thường cắt nhỏ rồi nấu nhừ, củ quả thì hấp nhừ cho con ăn, hoặc bạn có thể trang trí đĩa ăn của con sao cho bắt mắt kích thích trí tò mò của con, con sẽ chịu ăn đó.
    CUỘC SỐNG CHO TA ĐIỀU KỲ DIỆU
    • 68 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nang_khuya Xem bài viết
    Rau xanh thì mình thường cắt nhỏ rồi nấu nhừ, củ quả thì hấp nhừ cho con ăn, hoặc bạn có thể trang trí đĩa ăn của con sao cho bắt mắt kích thích trí tò mò của con, con sẽ chịu ăn đó.
    Con em cũng lười ăn rau nhưng từ khi sử dụng sữa ColosBaby cho con, trộm vía tiêu hóa dễ dàng hơn hẳn, mặc dù ăn rau vẫn lười hihi.
    • 415 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mummim1010 Xem bài viết
    Tìm hiểu em cũng thấy mọi người khen loại sữa này, con uống giảm bệnh vặt,... nhưng Colosbaby xuất xứ ở đâu vậy các mẹ? Sản phẩm có tốt và an toàn cho bé không? Uy tín không nhỉ? Gì chứ cho con uống là phải tìm hiểu kỹ ạ.
    Sản phẩm sữa Colosbaby được nhập khẩu từ Mỹ đó bạn. Bạn có thể vào link này để biết thêm thông tin sản phẩm và đặt hàng chính hãng nè.: https://vitadairy.vn/cho-me-va-be/
    • 2,698 Bài viết

• 2,620 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con em cũng lười ăn rau nhưng từ khi sử dụng sữa ColosBaby cho con, trộm vía tiêu hóa dễ dàng hơn hẳn, mặc dù ăn rau vẫn lười hihi.
    vậy là con hợp dòng sữa này mẹ nó ha, j chứ vấn đề output của các bạn nhí quan trọng lắm ý, 2-3 ngày mà chưa thấy sản phẩm của các bạn ấy là sốt hết cả ruột