TIN TÀI TRỢ.

Hệ miễn dịch của trẻ thay đổi thế nào trong 5 năm đầu đời?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 948 Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 24 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Sau khi chào đời, hệ miễn dịch của bé có những thay đổi và chịu ảnh hưởng từ nhiều yếu tố, trong đó có môi trường và chế độ dinh dưỡng.

Colos_baby_inforevise

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 199 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Con mình 3 tuổi rồi, vậy để tạo hệ miễn dịch tốt cho con mình phải nên cho con có chế độ dinh dưỡng cân bằng nè, tập cho con có thói quen sinh hoạt điều độ, cho con vận động tiếp xúc với môi trường chứ không "ủ" con trong nhà nè, phải tiêm ngừa đầy đủ cho con có kháng thể chống lại các bệnh nguy hiểm nữa nè và quan trọng là phải chọn thực phẩm bổ sung đúng và đủ cho con. Qua bài viết này mình mới thấy tầm quan trọng của IgG như thế nào.
    • 582 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pokemon04 Xem bài viết
    Con mình 3 tuổi rồi, vậy để tạo hệ miễn dịch tốt cho con mình phải nên cho con có chế độ dinh dưỡng cân bằng nè, tập cho con có thói quen sinh hoạt điều độ, cho con vận động tiếp xúc với môi trường chứ không "ủ" con trong nhà nè, phải tiêm ngừa đầy đủ cho con có kháng thể chống lại các bệnh nguy hiểm nữa nè và quan trọng là phải chọn thực phẩm bổ sung đúng và đủ cho con. Qua bài viết này mình mới thấy tầm quan trọng của IgG như thế nào.
    Bữa giờ đọc thông tin của WTT em mới thấy đầu óc sáng sủa hơn, kinh nghiệm chăm con được nâng cao hơn chị ạ, hihi. Giờ mới biết IgG là gì, tại sao phải cho con bú mẹ hoàn toàn 6 tháng đầu, tại sao phải bổ sung IgG từ sữa non,.... Ôi, chăm con là niềm hạnh phúc, con khỏe mạnh là mẹ sung sướng nhất quả đất, hihi
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mummim1010 Xem bài viết
    Bữa giờ đọc thông tin của WTT em mới thấy đầu óc sáng sủa hơn, kinh nghiệm chăm con được nâng cao hơn chị ạ, hihi. Giờ mới biết IgG là gì, tại sao phải cho con bú mẹ hoàn toàn 6 tháng đầu, tại sao phải bổ sung IgG từ sữa non,.... Ôi, chăm con là niềm hạnh phúc, con khỏe mạnh là mẹ sung sướng nhất quả đất, hihi
    Bây giờ khoa học đã tiên tiến, thông tin về sức khỏe cũng rất nhiều nên các mẹ thường xuyên lên wtt học hỏi và chia sẽ thêm kinh nghiệm để cùng nhau nuôi con khỏe nhe. Mình cũng biết IgG này từ các mẹ trên wtt đó, cho con dùng qua thấy thật sự hiệu quả các mẹ à
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 134 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    Bây giờ khoa học đã tiên tiến, thông tin về sức khỏe cũng rất nhiều nên các mẹ thường xuyên lên wtt học hỏi và chia sẽ thêm kinh nghiệm để cùng nhau nuôi con khỏe nhe. Mình cũng biết IgG này từ các mẹ trên wtt đó, cho con dùng qua thấy thật sự hiệu quả các mẹ à
    Mỗi lần lăn tăn chuyện gì về sức khỏe cũng như mua sắm đồ dùng an toàn cho con mình đều lên wtt search kinh nghiệm từ các mẹ. Gì chứ kinh nghiệm từ người có dùng qua vẫn hơn lời quảng cáo, mà nhất là các sản phẩm dùng cho con thì phải cẩn thận tìm hiểu kỹ hơn nữa. Nhờ vậy mà mình mua được nhiều sp vừa an toàn vừa hiệu quả lắm đó.
    • 600 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    HÌnh ảnh của topic nhìn dễ hiểu quá. Giờ thì mình rõ hơn về sự thay đổi của hệ miễn dịch trong 5 năm đầu đời của bé rồi đấy. Đó giờ cứ hiểu nôm na là 5 năm đầu đời hệ miễn dịch bé chưa hoàn thiện nên hay bệnh thôi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhempepsi Xem bài viết
    Mỗi lần lăn tăn chuyện gì về sức khỏe cũng như mua sắm đồ dùng an toàn cho con mình đều lên wtt search kinh nghiệm từ các mẹ. Gì chứ kinh nghiệm từ người có dùng qua vẫn hơn lời quảng cáo, mà nhất là các sản phẩm dùng cho con thì phải cẩn thận tìm hiểu kỹ hơn nữa. Nhờ vậy mà mình mua được nhiều sp vừa an toàn vừa hiệu quả lắm đó.
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhthuy0907 Xem bài viết
    HÌnh ảnh của topic nhìn dễ hiểu quá. Giờ thì mình rõ hơn về sự thay đổi của hệ miễn dịch trong 5 năm đầu đời của bé rồi đấy. Đó giờ cứ hiểu nôm na là 5 năm đầu đời hệ miễn dịch bé chưa hoàn thiện nên hay bệnh thôi.
    Bởi vì mình thờ ơ cho rằng độ tuổi này con hay bệnh nên cứ chấp nhận như thế và bệnh thì lôi đi khám, như vậy đường ruột của con lâu dài sẽ không tốt. Ngồi suy nghĩ mà hối hận chị ạ, giờ bé thứ 2 nên em phải tìm hiểu kỹ hơn, học hỏi nhiều hơn kinh nghiệm các mẹ để bổ sung dinh dưỡng cho con, bổ sung kháng thể IgG cho con kịp thời, mong con khỏe mạnh phát triển tốt.
    • 900 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MEBONSURI Xem bài viết
    Bởi vì mình thờ ơ cho rằng độ tuổi này con hay bệnh nên cứ chấp nhận như thế và bệnh thì lôi đi khám, như vậy đường ruột của con lâu dài sẽ không tốt. Ngồi suy nghĩ mà hối hận chị ạ, giờ bé thứ 2 nên em phải tìm hiểu kỹ hơn, học hỏi nhiều hơn kinh nghiệm các mẹ để bổ sung dinh dưỡng cho con, bổ sung kháng thể IgG cho con kịp thời, mong con khỏe mạnh phát triển tốt.
    Phải bổ sung kháng thể ngay cho con để con có sức khỏe tốt, phòng bệnh hơn chữa bệnh ạ vì em trải qua rồi em biết nè, con em bệnh vặt nhiều lắm vì con không bú được sữa mẹ hoàn toàn 6 tháng đầu mà con cũng không được uống sữa non từ lúc đó, hic.
    • 600 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chuẩn đấy mom ạ. Vậy nên con bệnh cứ an ủi tầm tuổi này trẻ con đứa nào chả hay bệnh thế. Sau khi hiểu rõ hơn thì mình mới chiêm nghiệm lại tại sao bé này hay bệnh hơn bé khác. Có bé bệnh lặt vặt qua loa, có bé mỗi lần bệnh là khổ sở luôn.
    • 193 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giống mình thế, bé nhà mình ốm thì mọi người hay nói là dưới 3t bé hay ốm vặt, sau 3 tuổi hết tuổi sài đẹn thì đỡ ngay nên mình cũng kiểu chấp nhận với cái kiểu đó, con ốm là đưa đi khám rồi thuốc men cho con chóng khỏi, chứ cũng k tìm hiểu sâu xa nguyên nhân việc con hay ốm, hic hic, mẹ thiếu kiến thức con thiệt thòi vậy đó.
    • 168 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bổ sung kháng thể từ bé con sẽ khỏe mạnh và cứng cáp hơn, có bệnh cũng sẽ nhanh hết hơn với ít bị bệnh vặt mẹ cũng khỏe hơn. Bé ít ốm sau này lớn lên cũng có sức khỏe hơn, chứ bệnh hoài lớn lên cũng tội nghiệp nó lắm.
    • 676 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thêm một số thông tin và bài viết về chăm sóc trẻ , các mẹ vào đây xem thêm nhé: https://vitadairy.vn/cham-soc-tre/
    • 1,687 Bài viết

• 523 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi minhhiep116 Xem bài viết
    Bổ sung kháng thể từ bé con sẽ khỏe mạnh và cứng cáp hơn, có bệnh cũng sẽ nhanh hết hơn với ít bị bệnh vặt mẹ cũng khỏe hơn. Bé ít ốm sau này lớn lên cũng có sức khỏe hơn, chứ bệnh hoài lớn lên cũng tội nghiệp nó lắm.
    Làm mẹ rồi , mẹ nào cũng mắc căn bệnh giống nhau là” nghiện con” con có nhỏ bé thấp còi hơn bạn cùng trang lứa là ai bảo gì cũng tìm mua bằng được cho con ăn, cho con uống. Mình trước cứ nghĩ sữa non chỉ có trong sữa mẹ,, giờ biết thêm nhiều thông tin về sữa , bổ sung nhiều dinh dưỡng cho con, lại giúp con phát triển cân đối , khoẻ mạnh, thấy các mẹ đang khen về dòng sữa mới này chắc mình cũng sẽ thử mua về cho con sử dụng.
    • 4,845 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthithanhhuong82 Xem bài viết
    Làm mẹ rồi , mẹ nào cũng mắc căn bệnh giống nhau là” nghiện con” con có nhỏ bé thấp còi hơn bạn cùng trang lứa là ai bảo gì cũng tìm mua bằng được cho con ăn, cho con uống. Mình trước cứ nghĩ sữa non chỉ có trong sữa mẹ,, giờ biết thêm nhiều thông tin về sữa , bổ sung nhiều dinh dưỡng cho con, lại giúp con phát triển cân đối , khoẻ mạnh, thấy các mẹ đang khen về dòng sữa mới này chắc mình cũng sẽ thử mua về cho con sử dụng.
    Bạn ơi! Sữa non không chỉ có trong sữa mẹ mà còn có trong các sản phẩm sữa khác mẹ nhé! Mẹ mua sữa cho con nên đọc kỹ thành phần trên bao bì sản phẩm mẹ nhé
    • 4,018 Bài viết

• 1,288 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lunh-Linh Xem bài viết
    Phải bổ sung kháng thể ngay cho con để con có sức khỏe tốt, phòng bệnh hơn chữa bệnh ạ vì em trải qua rồi em biết nè, con em bệnh vặt nhiều lắm vì con không bú được sữa mẹ hoàn toàn 6 tháng đầu mà con cũng không được uống sữa non từ lúc đó, hic.
    Con trẻ mà k được bú mẹ 6 tháng đầu là điều quá thiệt thòi cho con, sữa non từ mẹ sẽ cho con kháng thể tốt nhất, phòng được các bệnh vặt như hô hấp tiêu hóa.
    Yahoo Nguyenlethuy85
    Facebook Thúy Nguyễn (Mẹ Nhím Gia Huy)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 321 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien2008 Xem bài viết
    Bạn ơi! Sữa non không chỉ có trong sữa mẹ mà còn có trong các sản phẩm sữa khác mẹ nhé! Mẹ mua sữa cho con nên đọc kỹ thành phần trên bao bì sản phẩm mẹ nhé
    Hí hí, mình tìm được Colosbaby có chứa kháng thể IgG để cho con dùng hàng ngày này, từ ngày cho con dùng Colosbaby đến nay mình thấy đề kháng của con tốt hơn, ít ốm vặt, ăn ngon, tăng trưởng cả chiều cao và cân nặng luôn.
    • 2,698 Bài viết

• 2,620 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi luckystar Xem bài viết
    Hí hí, mình tìm được Colosbaby có chứa kháng thể IgG để cho con dùng hàng ngày này, từ ngày cho con dùng Colosbaby đến nay mình thấy đề kháng của con tốt hơn, ít ốm vặt, ăn ngon, tăng trưởng cả chiều cao và cân nặng luôn.
    chả gì vui bằng các nhóc khỏe mạnh các mẹ nhỉ, trộm vía bé hợp sữa này và tăng sức đề kháng tốt thì yên tâm quá rồi
    • 579 Bài viết

• 1,662 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Vit_Xiem_ Xem bài viết
    chả gì vui bằng các nhóc khỏe mạnh các mẹ nhỉ, trộm vía bé hợp sữa này và tăng sức đề kháng tốt thì yên tâm quá rồi
    Đúng đấy ạ, con vui vẻ, khỏe mạnh là mẹ cũng vui theo con. Mỗi ngày đi làm vất vả mệt nhọc về đến nhà nghe tiếng con cười, chạy ra ôm chân mẹ là bao nhiêu mệt mỏi tan biến hết.
    CUỘC SỐNG CHO TA ĐIỀU KỲ DIỆU