TIN TÀI TRỢ.

Giúp trẻ không mắc bệnh đường tiêu hóa, hô hấp khi thời tiết nắng nóng kéo dài

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.45K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 24 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Nắng nóng gay gắt kéo dài kèm theo độ ẩm cao, thời tiết khó chịu tại khu vực phía Nam đã khiến số lượng trẻ mắc bệnh nhiễm khuẩn đường tiêu hóa và hô hấp tăng đột biến. “Làm sao để tăng cường miễn dịch cho trẻ trong giai đoạn này?” là điều các bậc phụ huynh hết sức quan tâm.

Số trẻ nhập viện do nhiễm khuẩn tiêu hóa, nhiễm khuẩn hô hấp tăng cao
    Thời gian gần đây, nắng nóng gay gắt kéo dài kèm theo độ ẩm cao, thời tiết khó chịu tại khu vực phía Nam đã khiến số lượng trẻ mắc bệnh nhiễm khuẩn đường tiêu hóa và hô hấp tăng đột biến. Chỉ tính riêng tại Bệnh viện Nhi đồng Cần Thơ, Trong quý I/2019 đã có gần 10.000 lượt trẻ đến khám các bệnh liên quan đến hô hấp và tiêu hóa, tương đương gần 1.300 ca/ngày. Trong số đó, chủ yếu là các bệnh nhiễm khuẩn tiêu hóa, nhiễm khuẩn hô hấp, chiếm tỷ lệ 95%.
    Chị Nguyễn Thị P. – Cần Thơ chia sẻ: “Bé nhà mình mới cai sữa được khoảng 3 tháng, từ lúc đó bạn ấy rất hay ốm vặt, nhất là mấy hôm vừa rồi nắng nóng kéo dài, bé liên tục nhiễm bệnh về đường hô hấp khiến mình rất lo lắng.”

zF7PMpZ_g_4jfwaNWk8t57HF7S6-JhPPTYEDpj9kvoAjdYYtWGLhNGirdnrHJcMRQMqbGKMfdVShCj6R85iMd5aDbXiHpIk
    Trẻ mắc bệnh nhiễm khuẩn đường tiêu hóa và hô hấp tăng đột biến do nắng nóng kéo dài ( ảnh minh họa)

Tại sao trẻ dễ mắc bệnh nhiễm khuẩn đường tiêu hóa và hô hấp?
    Nguyên nhân trẻ dễ mắc bệnh nhiễm khuẩn đường tiêu hóa và hô hấp trong thời gian qua là do các loại vi khuẩn, virus, nấm mốc… gây bệnh thường phát triển mạnh mẽ hơn trong điều kiện nắng nóng và độ ẩm cao. Trong khi đó, trẻ nhỏ, đặc biệt là trẻ từ 6-36 tháng tuổi, hệ miễn dịch còn non yếu, không đủ sức chống lại tác nhân gây bệnh, sẽ gặp rất nhiều nguy cơ về sức khỏe, dễ bị mắc các bệnh nhiễm khuẩn đường tiêu hóa và hô hấp.
    Trẻ nhỏ là đối tượng rất dễ bị nhiễm bệnh, đặc biệt là trong giai đoạn dưới 3 tuổi. Theo giải thích của Ths.BS. Huy Thanh – Phó giám đốc bệnh viện Nhi Đồng Cần Thơ: Kháng thể (bao gồm nhiều loại) là những thành phần chính tham gia vào hệ miễn dịch của cơ thể, giúp cơ thể loại bỏ yếu tố gây bệnh. Chúng đều có sự phát triển theo một hướng chung, là kháng thể từ mẹ truyền sang con sẽ giảm dần từ thời điểm 6-8 tháng, trong khi chức năng của hệ miễn dịch thì đến tận năm 3 tuổi (thậm chí là lâu hơn) trẻ mới được hoàn thiện.
    Do vậy, giai đoạn từ 6-36 tháng, trẻ luôn luôn có nguy cơ bị nhiễm bệnh, các chuyên gia y tế thường nhắc đến giai đoạn đó bằng khái niệm “khoảng trống miễn dịch” trong những năm đầu đời.

Tăng cường miễn dịch cho trẻ bằng cách bổ sung kháng thể IgG tự nhiên từ sữa non
    Theo GS.TS Lê Thị Hợp – Chủ tịch Hội Dinh dưỡng Việt Nam - Nguyên viện trưởng viện Dinh dưỡng quốc gia: Dinh dưỡng miễn dịch rất tiềm năng trong mục tiêu tăng cường và cải thiện miễn dịch cho nhiều đối tượng, đặc biệt là trẻ em. Trong đó, kháng thể IgG từ sữa non là thành phần dinh dưỡng miễn dịch có tác dụng trực tiếp giúp tăng cường miễn dịch cho trẻ trong giai đoạn khoảng trống miễn dịch.

Một trong những sản phẩm dinh dưỡng miễn dịch được các chuyên gia đánh giá cao hiện nay là ColosBaby. Đây là sản phẩm có hàm lượng cao kháng thể tự nhiên IgG cao (1.000mg IgG/100g sữa), có thể giảm tới 50% nguy cơ mắc các bệnh nhiễm trùng đường tiêu hóa và hô hấp ở trẻ nhỏ.

Chị Nguyễn Mai Hương (TP. Hồ Chí Minh) chia sẻ: “Mình đã dùng ColosBaby cho cả 2 bé và thấy các bạn ấy rất ít ốm vặt, kể cả khi cai sữa mẹ hay lúc đi học, sức khỏe của các bé đều rất ổn. Chắc chắn mình sẽ còn sử dụng sữa cho các bé lâu dài để các con khỏe mạnh và phát triển tốt.”
    a-SEU91LhFqwl-ZbixKoSiTXnFhH62S0wvv_O4aEWCmHh21WjiQekH-9Hhxn5z-2BXUsxfhmlsYOyfVftjJv1WPpLjkkWA
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 405 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Có khi nào bé nhà em thôi bú mẹ sớm mà bé hay bị bệnh không nhỉ, chỉ là bệnh như: sổ mũi, ho, sốt nhẹ, lười ăn mà hầu như diễn ra suốt. Cứ vài hôm khỏe thì cũng hết vài hôm bệnh, tháng nào cũng ghé thăm bệnh viện mấy lần đến khổ. Em đang tìm sản phẩm tốt giống sữa non để cho con uống thêm xem sao.
    • 2,700 Bài viết

• 699 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Anh cu nhà mình thuộc dạng mẫn cảm với đường hô hấp đây, không tháng nào là không bị ho với viêm họng. Đều như vắt chanh là cứ 1 - 2 tháng là lại phải đi gặp bác sỹ điều trị. Nghĩ lại cảnh đưa con đi khám rồi thuốc thang với cả đêm mất ngủ để dỗ anh ngủ là thấy sợ rồi.

Ton yêu mẹ nhiều, yêu hết vẫn yêu nữa
    F9lup7
    • 600 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sau thời gian 6 tháng công nhận bé hay bệnh mom nhỉ. Hở chút ho, sốt trong khi qua 6 tháng nghỉ sinh là mẹ phải đi làm rồi sốt hết cả ruột.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngyen du linh Xem bài viết
    Anh cu nhà mình thuộc dạng mẫn cảm với đường hô hấp đây, không tháng nào là không bị ho với viêm họng. Đều như vắt chanh là cứ 1 - 2 tháng là lại phải đi gặp bác sỹ điều trị. Nghĩ lại cảnh đưa con đi khám rồi thuốc thang với cả đêm mất ngủ để dỗ anh ngủ là thấy sợ rồi.
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenquyen25 Xem bài viết
    Có khi nào bé nhà em thôi bú mẹ sớm mà bé hay bị bệnh không nhỉ, chỉ là bệnh như: sổ mũi, ho, sốt nhẹ, lười ăn mà hầu như diễn ra suốt. Cứ vài hôm khỏe thì cũng hết vài hôm bệnh, tháng nào cũng ghé thăm bệnh viện mấy lần đến khổ. Em đang tìm sản phẩm tốt giống sữa non để cho con uống thêm xem sao.
    Đây, bé nhà mình ngày trước cứ bị thế. Sau 7 thàng mình hết sữa cho con bú nên bé phải bú sữa ngoài, sau đó là chuỗi ngày đến thăm bác sĩ. Cứ trở trời là lại ấm đầu, sổ mũi, sốt siêu vi...tá lả... Sau đó mình tìm các mẹ trên wtt, fb thì mới biết đến kháng thể IgG trong sữa non nè. Đúng là hồi con còn bú mẹ hoàn toàn thì đâu có chuyện bệnh vặt như vậy, dứt sữa mới thế nên mình hiểu ra cái quan trọng của sữa non như thế nào. Bạn thử cho con uống sữa có IgG đi, con sẽ khỏe hơn cho xem
    • 199 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Đâu bạn thử tìm hiểu thêm về IgG này cùng với mình xem thế nào nhe. Mình đọc thông tin thì biết là kháng thể IgG tự nhiên từ sữa non có tác dụng kháng khuẩn trực tiếp, trung hòa nội độc tố vi khuẩn tại toàn bộ đường tiêu hóa, cũng như có các hoạt tính sinh học khác giúp ức chế tình trạng viêm tại ruột, thúc đẩy tái tạo lớp màng nhầy, phục hồi tổn thương mô, có vai trò đặc biệt trong việc phòng chống nhiễm khuẩn đường tiêu hóa và hô hấp ở trẻ em.
    • 582 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bởi vậy, người lớn như mình mỗi khi bệnh uống thuốc cũng ngán, trẻ con đi khám bệnh về cả túi thuốc thấy mà thương, làm sao cho con có sức đề kháng tốt, vượt qua những bệnh lặt vặt, khỏe mạnh đây các mom ơi.
    • 323 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mummim1010 Xem bài viết
    Bởi vậy, người lớn như mình mỗi khi bệnh uống thuốc cũng ngán, trẻ con đi khám bệnh về cả túi thuốc thấy mà thương, làm sao cho con có sức đề kháng tốt, vượt qua những bệnh lặt vặt, khỏe mạnh đây các mom ơi.
    Bổ sung ngay cho con kháng thể IgG đi bạn. IgG là loại kháng thể có số lượng nhiều nhất và có khả năng hoạt động miễn dịch mạnh nhất trong cơ thể. IgG có khả năng gắn kết với các yếu tố gây bệnh và giúp cơ thể tiêu diệt các yếu tố gây bệnh này dễ dàng hơn. Bổ sung lượng kháng thể cao IgG từ sữa non là cách trực tiếp để cơ thể bé có lượng IgG cao ổn định, luôn sẵn sàng bảo vệ bé khỏi các tác nhân gây bệnh, giúp bé khỏe mạnh và ít ốm vặt.
    • 600 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mummim1010 Xem bài viết
    Mỗi khi bệnh uống kháng sinh nóng lắm. Có khi nóng còn lở cả miệng ra ấy. Người lớn còn khó chịu nữa huống chi trẻ em. Bảo sao hè đã nóng nực mà con còn bức rức khóc lóc mệt quá trời mệt á các mẹ.
    • 290 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenquyen25 Xem bài viết
    Mình nghĩ khả năng này cũng khá cao đó bạn. Vì sữa mẹ là có nhiều kháng thể cho bé nhất mà. Bé dứt sữa mẹ là nguồn kháng thể cũng giảm. phải bổ sung sữa nào có kháng thể mới may ra bạn a.
    Happy day and night
    • 460 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    UH mình cũng thấy thường các bé bú mẹ lâu sẽ có hệ miễn dịch tốt hơn mà ít bệnh vặt á. Do sữa mẹ có kháng thể từ mẹ truyền cho mà. Bởi vậy mới có khuyến cáo nên cho con bú mẹ tới 24 tháng mà. Nhưng mà sữa mẹ qua 6 tháng cũng giảm bớt dinh dưỡng và kháng thể rồi nên mẹ cần bổ sung từ nguồn khác cho bé thôi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi luz_clarita_2000 Xem bài viết
    Mình nghĩ khả năng này cũng khá cao đó bạn. Vì sữa mẹ là có nhiều kháng thể cho bé nhất mà. Bé dứt sữa mẹ là nguồn kháng thể cũng giảm. phải bổ sung sữa nào có kháng thể mới may ra bạn a.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi minhkhoimap Xem bài viết
    Bổ sung ngay cho con kháng thể IgG đi bạn. IgG là loại kháng thể có số lượng nhiều nhất và có khả năng hoạt động miễn dịch mạnh nhất trong cơ thể. IgG có khả năng gắn kết với các yếu tố gây bệnh và giúp cơ thể tiêu diệt các yếu tố gây bệnh này dễ dàng hơn. Bổ sung lượng kháng thể cao IgG từ sữa non là cách trực tiếp để cơ thể bé có lượng IgG cao ổn định, luôn sẵn sàng bảo vệ bé khỏi các tác nhân gây bệnh, giúp bé khỏe mạnh và ít ốm vặt.
    Em cũng ráng cho bé ti mẹ hoàn toàn đến 6 tháng chứ em cũng ít sữa lắm, vậy mà lúc đấy không biết sữa non có thể thay thế sữa mẹ mặc dù sữa mẹ vẫn là số 1, hèn chi lúc đấy con em cứ bệnh suốt, hở tí bệnh ra gió tí về bệnh mà e cũng không muốn ủ con đâu tại vì con hay bệnh nên ông bà không muốn cho ra ngoài, mỗi lần con bệnh là sót cả ruột, tiếc là giờ mới biết đến IgG có trong sữa non, huhu
    • 900 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MEBONSURI Xem bài viết
    Em cũng ráng cho bé ti mẹ hoàn toàn đến 6 tháng chứ em cũng ít sữa lắm, vậy mà lúc đấy không biết sữa non có thể thay thế sữa mẹ mặc dù sữa mẹ vẫn là số 1, hèn chi lúc đấy con em cứ bệnh suốt, hở tí bệnh ra gió tí về bệnh mà e cũng không muốn ủ con đâu tại vì con hay bệnh nên ông bà không muốn cho ra ngoài, mỗi lần con bệnh là sót cả ruột, tiếc là giờ mới biết đến IgG có trong sữa non, huhu
    Mẹ MEBONSURI cho e hỏi với: bé mấy tháng dùng được sữa non ạ, bé từ 2 tháng dùng được chưa chị? Bé cháu con của nhỏ em gái em mới 2 tháng mà mẹ bé không đủ sữa cho con, mẹ bé muốn cho con bú thêm sữa công thức như sữa non được không ah?
    • 168 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lunh-Linh Xem bài viết
    Mẹ MEBONSURI cho e hỏi với: bé mấy tháng dùng được sữa non ạ, bé từ 2 tháng dùng được chưa chị? Bé cháu con của nhỏ em gái em mới 2 tháng mà mẹ bé không đủ sữa cho con, mẹ bé muốn cho con bú thêm sữa công thức như sữa non được không ah?
    2 tháng tuổi nhỏ quá, mình nghĩ tốt nhất vẫn ráng ăn uống cho đủ sữa cho bé nè bạn, mà nếu ko đủ thì phải ráng thêm sữa ngoài chứ biết sao giờ. Thấy Colosbaby có kháng thể IgG từ sữa non Mỹ đó. Mẹ nó tìm hiểu thêm thông tin rồi chia sẻ cho người nhà thử xem.
    • 193 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MEBONSURI Xem bài viết
    Bé nhà em từ khi bỏ sữa mẹ cái là ốm luôn, thế mới chán cơ chứ, từ 12 tháng bé cai sữa mẹ cái là bắt đầu ốm đau liên miên luôn, e cũng cho con uống thêm sữa công thức nhưng bé k hợp, có loại thì táo bón, có loại con k chịu uống, sau em cho con uống sữa tươi k đường. Nhưng tình trạng sk của con thì chẳng khả dĩ là mấy, vẫn ốm vặt và con thì còi cọc. E thấy các mẹ đang mách nhau cho con dùng Colosbaby để tăng sức đề kháng cho con, e cũng đang hỏi thêm ý kiến các mẹ và tìm hiểu thêm thông tin về sữa trên google đây ak.
    • 2,700 Bài viết

• 699 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cháu mình dùng Colosbaby trộm vía hợp lắm. Đợt trước bé cũng dễ bị ốm vặt và ho khi thay đổi thời tiết nhưng từ khi dùng Colosbaby tình hình khả quan hơn.
    • 1,702 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cháu mình dùng Colosbaby trộm vía hợp lắm. Đợt trước bé cũng dễ bị ốm vặt và ho khi thay đổi thời tiết nhưng từ khi dùng Colosbaby tình hình khả quan hơn.

Bạn ơi! Sữa Colosbaby có bạn rộng rãi không? Bạn mua sữa này ở đâu vậy? Sữa có đắt tiền không bạn?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 333 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pokemon04 Xem bài viết
    Đâu bạn thử tìm hiểu thêm về IgG này cùng với mình xem thế nào nhe. Mình đọc thông tin thì biết là kháng thể IgG tự nhiên từ sữa non có tác dụng kháng khuẩn trực tiếp, trung hòa nội độc tố vi khuẩn tại toàn bộ đường tiêu hóa, cũng như có các hoạt tính sinh học khác giúp ức chế tình trạng viêm tại ruột, thúc đẩy tái tạo lớp màng nhầy, phục hồi tổn thương mô, có vai trò đặc biệt trong việc phòng chống nhiễm khuẩn đường tiêu hóa và hô hấp ở trẻ em.
    Kháng thể IgG mình thấy cực "thần thánh" vì k chỉ có tác dụng tăng sức đề kháng cho con mà còn có tác dụng giúp cho hệ tiêu hóa phát triển nữa cơ. Đúng như mẹ nó nói á, thế nên mình cho con dùng sp có chứa kháng thể IgG để tăng sức đề kháng cho con nè.
    • 4,860 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi luckystar Xem bài viết
    Kháng thể IgG mình thấy cực "thần thánh" vì k chỉ có tác dụng tăng sức đề kháng cho con mà còn có tác dụng giúp cho hệ tiêu hóa phát triển nữa cơ. Đúng như mẹ nó nói á, thế nên mình cho con dùng sp có chứa kháng thể IgG để tăng sức đề kháng cho con nè.
    Mẹ nào cũng muốn những điều tốt đẹp nhất cho con, nên chọn sữa cho con các mẹ cũng muốn chọn sữa tốt nhất. Sữa không những là nguồn dinh dưỡng thiết yếu mà sữa còn tăng sức đề kháng cho con, giúp con phát triển khoẻ mạnh cân đối nữa các mẹ ạ
    • 2,702 Bài viết

• 2,620 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthithanhhuong82 Xem bài viết
    Bạn ơi! Sữa Colosbaby có bạn rộng rãi không? Bạn mua sữa này ở đâu vậy? Sữa có đắt tiền không bạn?
    mẹ nó có thể LH trực tiếp qua web của công ty phân phối sữa : https://vitadairy.vn/
    hoặc các siêu thị to cũng có nha
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2