TIN TÀI TRỢ.

10 vấn đề cốt lõi về cân nặng của trẻ sơ sinh mẹ cần biết

• 232 Lượt chia sẻ
  • 43K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6,559 Bài viết

• 3,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi fidealvn Xem bài viết
    Sáng n ay em mới đọc 1 bài, có mẹ nuôi con 15 ngày tuổi, thấy mắt con có ghèn, thay vì nhỏ nước muối sinh lý thì đem nhỏ sữa mẹ vào và bây giờ thì bé có khả năng không có cơ hội thấy ánh sáng vĩnh viễn
    Em vẫn nuôi con bằng sữa mẹ, và vẫn tin rằng sữa mẹ là tốt nhất cho trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ; nhưng em không cuồng tới mức mà tin là nhỏ sữa mẹ vô thì ngón tay đứt rồi mọc lại được, hay là có tác dụng chữa bách bệnh!
    Con ốm - phải uống thuốc
    Con đói mới cần ăn.
    Do đó, nếu con bú sữa mẹ mà không đủ thì em sẽ rất vui vẻ mà cho con em uống sữa công thức, bất kể là loại nào mà hợp với con, con khỏe mạnh và phát triển tốt!
    Ôi đáng sợ luôn cái hội đó! Em còn đang nghe nói các bà đó nói rằng em bé bị như vậy là do mẹ lén nhỏ thêm nước muối sinh lý, rồi nào là vắt sữa vào bình nước muối sinh lý giả...tóm lại tất tần tật là không phải do sữa mẹ!
    Em phải gọi mấy chế đó là thánh luôn!
    Mình mà ngo ngoe khuyên các chị đó cho con uống sữa chống nôn trớ thì chắc lại làm đủ kiểu để nói mình là thứ này thứ kia cho mà xem
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6,735 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sữa mẹ tốt chứ không phải thuốc tiên, không phải nước thánh. Sở dĩ mình nói tốt là do sữa mẹ dễ được cơ thể con hấp thu hơn sữa bò. Các nhà khoa học cố gắng tạo ra sản phẩm sữa công thức ngày càng giống sữa mẹ hơn, nên sản phẩm đời sau luôn tốt hơn đời trước là vậy đó. Mình ghét nhất cái hội cuồng sữa mẹ với anti vắc xin. Có hội anti kháng sinh nữa. Đọc mà tức lòi mắt và thương các con không được quyền chọn cha mẹ. Riêng chuyện con bị nôn trớ sinh lý thôi mà các mẹ mình còn cố tìm thông tin giải cho được bài toán đó, còn các mẹ kia thì trời ơi đất ơi luôn á. Hic hic.
    • 1,539 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeulamtretho Xem bài viết
    Ôi đáng sợ luôn cái hội đó! Em còn đang nghe nói các bà đó nói rằng em bé bị như vậy là do mẹ lén nhỏ thêm nước muối sinh lý, rồi nào là vắt sữa vào bình nước muối sinh lý giả...tóm lại tất tần tật là không phải do sữa mẹ!
    Em phải gọi mấy chế đó là thánh luôn!
    Mình mà ngo ngoe khuyên các chị đó cho con uống sữa chống nôn trớ thì chắc lại làm đủ kiểu để nói mình là thứ này thứ kia cho mà xem
    Nuôi dạy con là cả một công trình nghệ thuật, chính vì vậy mà mỗi chúng ta đều phải tích lũy cho mình những thói quen tốt để có thể chăm sóc con một cách tốt nhất, chẳng hạn như việc cho bé uống sữa Optimum mới chống nôn trớ của Vinamilk, mình cũng đều phải tìm hiểu và biết có những phản hồi tốt về sữa này mình mới cho con uống đều!
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 355 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Sữa mẹ luôn luôn là tốt nhất cho trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ rồi (và cho cả bố trẻ nhỏ nữa haha) nhưng không phải vì vậy mà thần thánh hóa lên, đến mức mà con 4-5 tuổi vẫn sà vào bú mẹ (cái này em nghe đồn trên hội đó nói vậy) hay là ông bố đi xin bình sữa giải độc gan (sợ luôn).
    Sữa mẹ có những thứ mà sữa bò không có, và sữa công thức cũng chưa thể nào nghiên cứu ra được.
    Nhưng ngược lại, có những thứ mà sữa mẹ sẽ không thể có ví dụ như là tinh bột để giúp sữa sánh lại cho con giảm đi việc nôn/trớ, ói/ọc sữa khi con còn quá nhỏ, khi tâm vị chưa phát triển hoàn chỉnh...khi con bị trào ngược thực quản.
    Nên cái gì đúng và hay thì cũng nên lắng nghe, cũng nên tiếp thu chứ các mẹ nhỉ?!
    Nhiều lúc cứ quy chụp là Vinamilk là đồ rẻ tiền, Vinamilk là đồ dỏm trong khi sự thật có phải vậy đâu? họ đầu tư nghiên cứu, họ đầu tư thực nghiệm, rồi đưa vào sản phẩm đâu phải 1 sớm 1 chiều, đâu phải họ muốn nói sao là nói, quảng cáo sao là quảng cáo đâu. Cũng là cả một quá trình đó chứ!
    • 1,687 Bài viết

• 523 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sữa mẹ luôn luôn là tốt nhất cho trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ rồi (và cho cả bố trẻ nhỏ nữa haha) nhưng không phải vì vậy mà thần thánh hóa lên, đến mức mà con 4-5 tuổi vẫn sà vào bú mẹ (cái này em nghe đồn trên hội đó nói vậy) hay là ông bố đi xin bình sữa giải độc gan (sợ luôn).
    Sữa mẹ có những thứ mà sữa bò không có, và sữa công thức cũng chưa thể nào nghiên cứu ra được.
    Nhưng ngược lại, có những thứ mà sữa mẹ sẽ không thể có ví dụ như là tinh bột để giúp sữa sánh lại cho con giảm đi việc nôn/trớ, ói/ọc sữa khi con còn quá nhỏ, khi tâm vị chưa phát triển hoàn chỉnh...khi con bị trào ngược thực quản.
    Nên cái gì đúng và hay thì cũng nên lắng nghe, cũng nên tiếp thu chứ các mẹ nhỉ?!
    Nhiều lúc cứ quy chụp là Vinamilk là đồ rẻ tiền, Vinamilk là đồ dỏm trong khi sự thật có phải vậy đâu? họ đầu tư nghiên cứu, họ đầu tư thực nghiệm, rồi đưa vào sản phẩm đâu phải 1 sớm 1 chiều, đâu phải họ muốn nói sao là nói, quảng cáo sao là quảng cáo đâu. Cũng là cả một quá trình đó chứ!
    Thế nên không phải những thứ đặt tiền đã là tốt, và rẻ tiền là không tốt phải không mẹ nó nhỉ? Sữa là mặt hàng thiết yếu không thể thiếu cho trẻ nhỏ, đúng như mẹ nói có những chất trong sữa mà sữa mẹ không có như công dụng làm sánh sữa, giúp con giảm nôn trơ đó. Thế nên khi tìm hiểu mua sữa cho con các mẹ hãy chọn sữa được nhiều mẹ tin dùng, không nhất thiết phải sữa nhập khẩu mới tốt nhất đậu ạ.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thực ra giá thành của sữa Vinamilk rẻ hơn vì sữa không phải đánh thuế nhập khẩu thế nên mẹ thông thái chỉ cần làm phép so sánh thì sẽ biết thực sự sữa thế nào. Mẹ đã bao giờ cầm hai hộp sữa lên và so sánh thành phần dinh dưỡng chưa? Mẹ có thể đánh giá được thành phần nào cần và quan trọng cho bé chưa? Nếu mẹ làm được điều này thì bé nhà bạn chắc chắn đã nhận được sự quan tâm sâu sắc từ bạn. Trong sữa chống nôn trớ của Vinamilk ngoài các thành phần dinh dưỡng và cơ chế làm sánh sữa thì bé còn được bổ sung DHA, ARA, Cholin... giúp mắt bé sáng và trí não phát triển.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5,291 Bài viết

• 1,753 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Thực ra giá thành của sữa Vinamilk rẻ hơn vì sữa không phải đánh thuế nhập khẩu thế nên mẹ thông thái chỉ cần làm phép so sánh thì sẽ biết thực sự sữa thế nào. Mẹ đã bao giờ cầm hai hộp sữa lên và so sánh thành phần dinh dưỡng chưa? Mẹ có thể đánh giá được thành phần nào cần và quan trọng cho bé chưa? Nếu mẹ làm được điều này thì bé nhà bạn chắc chắn đã nhận được sự quan tâm sâu sắc từ bạn. Trong sữa chống nôn trớ của Vinamilk ngoài các thành phần dinh dưỡng và cơ chế làm sánh sữa thì bé còn được bổ sung DHA, ARA, Cholin... giúp mắt bé sáng và trí não phát triển.
    Chắc chắn là giá thành sữa VInamilk sẽ rẻ hơn những sữa khác rồi vì nó là hàng sản xuất trong nước, chính vì vậy mình thấy uống sữa này vừa có giá hợp lý lại vừa đảm bảo cho các con tăng chiều cao cũng như cân nặng khi nó có "cơ chế làm sánh sữa"cúng như nhiều chất khác như DHA, ARA, Cholin..
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,078 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thq. Xem bài viết
    Chắc chắn là giá thành sữa VInamilk sẽ rẻ hơn những sữa khác rồi vì nó là hàng sản xuất trong nước, chính vì vậy mình thấy uống sữa này vừa có giá hợp lý lại vừa đảm bảo cho các con tăng chiều cao cũng như cân nặng khi nó có "cơ chế làm sánh sữa"cúng như nhiều chất khác như DHA, ARA, Cholin..
    Nhà mình các con uống sữa nào cũng thích là không bị đầy bụng và không bị nôn trớ, các con nhà mình trộm vía dễ ăn nên các con luống sữa nào cũng được, mẹ mua loại nào con cũng uống và luôn khen ngon như để lấy lòng mẹ, thực ra các con luôn thích được cao lớn nên không ngại uống sữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 446 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fidelvn
    Sáng n ay em mới đọc 1 bài, có mẹ nuôi con 15 ngày tuổi, thấy mắt con có ghèn, thay vì nhỏ nước muối sinh lý thì đem nhỏ sữa mẹ vào và bây giờ thì bé có khả năng không có cơ hội thấy ánh sáng vĩnh viễn
    Em vẫn nuôi con bằng sữa mẹ, và vẫn tin rằng sữa mẹ là tốt nhất cho trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ; nhưng em không cuồng tới mức mà tin là nhỏ sữa mẹ vô thì ngón tay đứt rồi mọc lại được, hay là có tác dụng chữa bách bệnh!
    Con ốm - phải uống thuốc
    Con đói mới cần ăn.
    Do đó, nếu con bú sữa mẹ mà không đủ thì em sẽ rất vui vẻ mà cho con em uống sữa công thức, bất kể là loại nào mà hợp với con, con khỏe mạnh và phát triển tốt!
    Lạy mấy mẹ trong hội cuồng sữa mẹ đó luôn. Con nhỏ em mình mang bầu cũng join vô hội đó để học cách nuôi con bằng sữa mẹ, xong chịu không nổi sự cuồng tín phải out ra. Hội gì mà toàn tuyên truyền ba cái tào lao. Nói ra bị cười chết thôi. Nào là vắt sữa cho chồng uống giảm say, mẹ chồng uống hết cảm cúm ... sữa mẹ làm như sữa bò cho cả nhà uống. Khùng có tổ chức thì có.
    • 6,735 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehuong79 Xem bài viết
    Nuôi dạy con là cả một công trình nghệ thuật, chính vì vậy mà mỗi chúng ta đều phải tích lũy cho mình những thói quen tốt để có thể chăm sóc con một cách tốt nhất, chẳng hạn như việc cho bé uống sữa chống nôn trớ của Vinamilk, mình cũng đều phải tìm hiểu và biết có những phản hồi tốt về sữa này mình mới cho con uống đều!
    Cứ cho con uống những sản phẩm được cấp phép lưu hành trên thị trường thôi. Nhà mình chọn Vinamilk vì đây là công ty có tiếng. Sản phẩm toàn đạt chứng chỉ chất lượng của các tổ chức quốc tế nên chắc chắn là hàng chất lượng cao rồi. Sinh con đã khó, nuôi con còn khó hơn nên hãy làm mẹ thông thái nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 446 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Bạn mình sinh đôi nè. Bé nhỏ ký quá nên bác sĩ gợi ý bổ sung thêm sữa công thức vì trong sữa có những chất cần cho sự phát triển của bé mà sữa mẹ không có. Bạn mình cũng bày đặt vô hội sữa mẹ chia sẻ thật lòng như thế xong bị chửi là làm mẹ ngu, cho con uống sữa thú coi chừng con ngu như con thú. WTF? Đó mới là những người làm cho thế giới thụt lùi khi không công nhận những sản phẩm dinh dưỡng ngày càng hiện đại, ví dụ như sữa chống nôn trớ được Vinamilk sản xuất dựa trên nghiên cứu của Viện dinh dưỡng phù hợp với thể trạng của người Việt chúng ta.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,299 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hip30062010 Xem bài viết
    Mình nhớ lần đầu làm mẹ còn nhiều bỡ ngỡ nhưng vì sinh con ra có 2,8 kg thương con quá nhỏ lên mình ra sức ăn để sớm có sữa cho con bú cũng may sữa mình tốt và do mình ăn uống đầy đủ và đủ chất nên sữa nhiều và nguồn sữa rất tốt cho con. Bé cứ tăng cân đều đều, trộm vía không bị ốm mấy. Ngoài ăn mình còn uống thêm sữa bổ sung các chất nữa. Theo như các chuyên gia nói sữa mẹ là tốt nhất cho trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ nên mình đã cố gắng cho con bú mẹ đến tận 18 tháng đó nha
    Em cứ lo mình ít sữa, nên mặc dù em đọc và biết sữa mẹ là thực phẩm tốt nhất cho trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ nhưng nếu không đủ sữa cho con thì em chấp nhận dùng sữa công thức chứ cũng không đến nỗi dằn vặt mình. Em sẽ giữ tinh thần thật thư thái vì em hiểu nuôi con không phải là cuộc chiến. Thiếu gì bé dùng sữa công thức vẫn tăng cân tốt, phát triển tốt, thông minh vậy ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 446 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi IrisNguyen Xem bài viết
    Cứ cho con uống những sản phẩm được cấp phép lưu hành trên thị trường thôi. Nhà mình chọn Vinamilk vì đây là công ty có tiếng. Sản phẩm toàn đạt chứng chỉ chất lượng của các tổ chức quốc tế nên chắc chắn là hàng chất lượng cao rồi. Sinh con đã khó, nuôi con còn khó hơn nên hãy làm mẹ thông thái nhé.
    Nếu đặt lên bàn cân để so sánh, Vinamilk sẽ ở thế nặng cân hơn vì có lợi thế về giá cả hợp túi tiền người Việt Nam. Sữa nội chứ chất lắm à. Bổ sung đầy đủ các dưỡng chất cần thiết như FOS, GOS, Prebiotics, DHA, ARA và Cholin giúp bé có hệ tiêu hóa khỏe mạnh để hấp thu chất dinh dưỡng cho hệ thần kinh cũng như mắt phát triển tốt.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2