TIN TÀI TRỢ.

Bé gái 11t nức nở nói thương bà buổi trưa, vài giờ sau nghi bị xô đập nước: Cô giáo nói ngoan

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.6K Lượt đọc
  • 0 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 974 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo dõi vụ việc bà nội nghi bày kế, ra tay hại cháu gái ở Nghệ An mà xót xa. Chẳng biết giận dữ, thù hằn đến mức nào để dẫn đến cớ sự thương tâm, hại cả đứa cháu do bà chăm bẵm từ bé.

Hiện tại bà Phạm Thị Hường (SN 1954) đang bị cơ quan công an tạm giữ để phục vụ điều tra. Bước đầu, bà thừa nhận sát hại cháu gái mình là Nguyễn Thị T. ( SN 2008) vào chiều tối 3/11. Vụ án đã xảy ra hơn 2 ngày nhưng người dân vẫn còn bàn tán xôn xao cũng như xót xa cho đứa cháu vắn số đã tức tưởi ra đi. Những người sinh sống gần đó đều bàng hoàng bởi từ đó giờ bà Hường tự tay chăm bẵm các cháu khi vợ chồng con trai vào Nam làm ăn.

Nhiều chi tiết, thông tin bên lề cũng được cập nhật. Một trong những điều đau lòng đó là việc em T. đã từng chia sẻ với bạn bè là em rất thương yêu bà nội. "Hôm xảy ra vụ việc là sinh nhật em, T. đi từ nhà sang nhà em để chơi nhưng hôm đấy bạn ấy khóc từ nhà đến nhà em luôn. Bạn ấy nói, ở nhà bố với ông bà hay cãi nhau, bạn ấy nói rất thương và yêu bà nội", Nguyễn Thị Thảo - học sinh ngồi cùng bàn với T. và từng mời em đến dự sinh nhật - nấc nghẹn cho biết.

QOM6n7aPeRafdn04eICWvC-VGOg6xs4flrvVdnGKCAOax3n1-7XlV400Srz2uxolzf_fHW1X5z9tsXc4Ub-oik_LLgvTPw
    Hình ảnh cháu T. và bà nội trước khi bị sát hại. (Ảnh: vinh24h)

Thử hỏi còn gì cay đắng, nghiệt ngã hơn không?! Đứa cháu khóc tức tưởi, nói với bạn là thương bà vào buổi chiều nhưng vài giờ sau lại nghi bị chính người bà ra tay. Giả sử cháu có trả treo hay lắm lúc cãi lại lời bà nhưng đó cũng là tâm lý ương bướng của trẻ mới lớn. Chẳng hiểu thù hằn, tức giận đến mức nào có thể thiêu đốt lý trí, để ra tay với chính đứa cháu mà mình chăm bẵm từ bé.

Đó là chưa kể đến việc bà Hường còn “bày kế” nhờ cháu T. kỳ lưng giúp mình rồi đẩy xuống đập nước. Nếu chi tiết này trong lời khai của bà là sự thật thì quá đau đớn. Cháu T. giả sử có cãi lời bà nhưng trong tâm trí của một đứa trẻ đã không chút đề phòng với người thân. Cháu có khi trả treo nhưng khi được nhờ thì vẫn làm giúp bà, vậy mà lại lãnh cái kết tang thương!

zQmH_YPeuXBcBV-9o29XE3BbzpvBLhIarOaN1k1LcLCXVLPWPUuOgDLix29AxXyobtR6pZN2BUYouePnF2ACz7jnB6tXLx8
    Hiện trường cháu T. bị hại. (Ảnh: tintuconline)

VvaJa7XDVK9eFzTBsL5O2M8_Fjfyg3Jlf0qPMj5Sjak2apVjK6kbDCMfYGf4F_inVopcE7CaXPCGtUc5LmmJYDSM9AT2
    Trường của cháu T. theo học. (Ảnh: net news)

Theo lời kể của bạn học T., việc cháu khóc tức tưởi khi đến sinh nhật hẳn đã có mâu thuẫn từ nhà nên khiến T. buồn lòng. Bố mẹ làm ăn xa, ít có thời gian cho các con lại thêm tính khí của tuổi mới lớn nên đôi khi cũng có lời lẽ không phải phép nhưng nghe em nói với bạn thì tình cảm dành cho bà, cho người thân rất sâu đậm.

Chưa kể đến chuyện bà Hường khai cháu gái thường xuyên có lời lẽ trả treo, hỗn hào với mình nhưng cô giáo chủ nhiệm của em lại có ý kiến khác. Theo cô Phương - chủ nhiệm của nữ sinh T., việc bà nội khai nguyên nhân sát hại cháu mình một phần là do cháu hỗn láo là không đúng sự thật. Nữ giáo viên khẳng định, T. là học sinh ngoan ngoãn, lễ phép, hòa đồng rất được yêu quý ở trường lớp.

“Ở lớp em rất ngoan, cô có nói gì em ấy cũng chỉ biết cưới chứ không có cáu bực gì cả. Tôi khẳng định việc bà nội em nói em hỗn láo là không đúng sự thật. Không chỉ có tôi mà các bạn cùng lớp, người dân ở đây cũng nghĩ vậy”, cô Phương chia sẻ về học trò vắn số của mình.

3f2WfbBt3yMnoQYB3PCndePvSH8WkQhEG18mPHQSkuDHsKMROz-LjSpfj8Jdj6llHZ68e8plHMimMucuyMayJYmH3i_O-w

xYOSZPHc1DI492va1QQtUB7F1WiL3gMFkxmyq_UaA_FLFt8k_H4DaI-XNMDPY9UqwILiPUutbF_mckcU80ZD2Agu4dh8
    Người thân đau buồn trước vụ việc. (Ảnh: net news)

Từ khi vụ việc đau lòng xảy ra với T., bạn bè ai nấy đều đau buồn và ám ảnh. Nhiều học sinh nữ trong lớp đã không kiềm được nước mắt khi nghe tin về T. bởi mọi chuyện quá đột ngột và khó ai lường trước. “Từ đó đến nay ai cũng buồn bã, lo lắng, chúng tôi cũng đã đến động viên gia đình, lo tang lễ cho em T. Khăn mũ, quần áo đồng phục chúng tôi cũng chuẩn bị cho em rồi, chúng tôi còn mua cả mũ lưỡi trai mà em hay thích đội nữa”, cô chủ nhiệm của T. nghèn nghẹn cho biết.

Ngẫm thấy mà đau đớn, chua chát vô cùng. Các cụ vẫn bảo “cây thường đổ về phía không có vết rìu” là vậy, có đứa cháu nào lại đi đề phòng người bà của mình đâu chứ? Trẻ nhỏ giả sử có hỗn hào cũng một phần do lỗi người lớn thiếu dạy bảo, một phần do tuổi mới lớn trong khi người lớn lại ghim gút nhiều chuyện, ấm ức không được giải tỏa rồi dẫn đến chuyện ra tay với cháu. Vụ việc vẫn đang được công an làm rõ và chưa có kết luận cuối cùng rằng bà Hường có thật sự là hung thủ ra tay hại cháu T. hay không, tuy nhiên vụ này cũng dấy lên hồi chuông cảnh tỉnh, nếu những khúc mắc ấm ức trong lòng dồn ứ rồi tức giận không biết kiềm chế ắt sẽ gây ra chuyện đau lòng. Gia đình tưởng là nơi được bảo vệ, được yêu thương nhưng lắm lúc lại là nơi gây ra cớ sự tang thương.

Nguồn bài viết tham khảo: tintuconline, netnews

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT