hinh-anh-em-be-co-cu-chi-like-a-boss-khien-cu-dan-mang-bung-no-loi-khen-ngoi-03

Cậu bé dù đang nhắm nghiền mắt ngủ nhưng tay trái vẫn giơ lên, làm thành ký hiệu OK cực hài hước, dễ thương.

Cuối giờ làm, em tranh thủ lướt mạng xã hội một chút trước khi về, vô tình phát hiện một em bé có biểu hiện cực yêu khi ngủ được mọi người thi nhau chia sẻ ầm ầm trên facebook.

Trong hình ảnh, cậu bé mắt nhắm nghiền ngủ thế nhưng tay trái vẫn giơ lên, ngón trỏ và ngón cái chạm vào nhau làm thành ký hiệu OK cực chuẩn như người lớn. Em bé này có gương mặt tròn mũm mĩm, đôi môi cong cong rất đáng yêu. Có vẻ như bé vừa mới chào đời được ít lâu vì vẫn được bố mẹ quấn khố, đội mũ che chắn rất cẩn thận.

hinh-anh-em-be-co-cu-chi-like-a-boss-khien-cu-dan-mang-bung-no-loi-khen-ngoi-01
Ảnh chụp màn hình

Ấy vậy mà bàn tay của em bé này đang nắm nắm lại như thể ra dấu OK mọi người đều bất ngờ. Chưa đầy một tiếng đăng tải, bài viết đã nhận được 15.000 lượt yêu thích, cộng đồng mạng còn hài hước chế ra những lời thoại mang tính giải trí cao. Bạn H.N chia sẻ: “Nhà đang nợ 2 tỷ con ạ, chỉ đợi con lớn thôi đó!” - ”Ok…ok anh chị”.

Hay bạn R.T cũng bình luận: “Đây là biểu cảm khi người khác hỏi về tình yêu của bạn như thế nào, OK fine!”

Bạn N.Q cũng bình luận dí dỏm: “Nhìn cái tướng là biết sau này làm quan rồi. Bố mẹ sướng nhé!”

Thật vậy, những hình ảnh em bé sơ sinh với những cử chỉ đáng yêu và không kém phần thần thái luôn là chủ đề cho những câu chuyện vui, cũng như hình ảnh chế. Ngoài việc chia sẻ và lưu giữ những hình ảnh đáng yêu của các bé nhà mình, các phụ huynh còn muốn khoe sự dễ thương đó đến cả thế giới.

Hiện tại thì bức ảnh vẫn đang thu hút rất đông sự quan tâm của dân mạng. Hội bỉm sữa thì hào hứng khoe em bé nhà mình và bộ phận không nhỏ thì tiếp tục dự đoán về ý nghĩa của dấu Ok của em bé “số làm quan”.

hinh-anh-em-be-co-cu-chi-like-a-boss-khien-cu-dan-mang-bung-no-loi-khen-ngoi-01
"Kiểu trong mơ còn thức, vẫn say hi được" - Ảnh: Thanh Tú

hinh-anh-em-be-co-cu-chi-like-a-boss-khien-cu-dan-mang-bung-no-loi-khen-ngoi-04
Ngủ mà cũng tạo dáng mới chịu á - Ảnh: Shin

vKKO2mYnsjg_rELvgtjtnvlFRf0I1iI1MO1fTT7c9yQa2poMR4FGdYs7bxz5QcCmjWsW_4E5uLzUgbNMHfWe5goOMfZRcQ
Đừng tưởng tớ không biết nháy mắt nhé - Ảnh: Hường Nguyễn