Mẹ thì chỉ thở thôi cũng tăng cân, con thì ăn bao nhiêu vẫn suy dinh dưỡng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.82K Lượt đọc
  • 121 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 27 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em khổ tâm quá, có ai chăm con như em không? Mẹ thì không dám ăn, không dám ngủ, chỉ thở thôi mà cũng thấy lên cân được, trong khi thằng con, dụ dỗ, nhồi nhét sáng chiều mà mãi không thấy lên lạng nào. Chưa kể, chỉ cần nó lười ăn một ngày là em thấy mặt nó xọp đi hẳn (hay em ám thị quá hả các mẹ). Thật ra dưới 3 tuổi có lẽ đứa trẻ nào cũng từng trải qua thời kỳ biếng ăn, nên không có gì lạ. Nhưng buồn là em phát hiện thằng nhóc nhà em bị suy dinh dưỡng lúc 28 tháng tuổi, có khi nó đòi uống 3 ly nước chanh một ngày mà không ăn lấy nửa chén cơm. Ăn uống như người mẫu vậy nên bệnh vặt cũng bị hoài, sổ mũi thì trường kỳ, ho hen quanh năm. Nhìn con ốm yếu, vừa buồn, vừa thấy xấu hổ. Cứ như ai nhìn con mình cũng sẽ phán mẹ nó chả biết nuôi con.

Lần khám dinh dưỡng này là lần thứ ba trong năm rồi, bác sĩ chỉ định bổ sung Nutroplex cho bé, chủ yếu để kích thích trẻ ăn ngon miệng hơn và cũng nạp thêm những dưỡng chất cần thiết mà thức ăn hàng ngày không bổ sung được. Bác sĩ giải thích là, trẻ nhỏ không chỉ nên ăn ngủ tốt mà còn cần được bổ sung nhiều vitamin và khoáng chất để tăng sức đề kháng. Em cũng mua bao nhiêu là thuốc bổ rồi, nên giờ lòng tin cũng chai sạn rồi vì chẳng thấy khả quan. Mẹ nào đã xài qua loại Nutroplex này thì chia sẻ giúp em, uống bao lâu thì thấy hiệu quả và thấy hiệu quả rồi có cần tiếp tục uống nữa không ạ? Cảm ơn các mẹ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 416 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luungan Xem bài viết
    Em khổ tâm quá, có ai chăm con như em không? Mẹ thì không dám ăn, không dám ngủ, chỉ thở thôi mà cũng thấy lên cân được, trong khi thằng con, dụ dỗ, nhồi nhét sáng chiều mà mãi không thấy lên lạng nào. Chưa kể, chỉ cần nó lười ăn một ngày là em thấy mặt nó xọp đi hẳn (hay em ám thị quá hả các mẹ). Thật ra dưới 3 tuổi có lẽ đứa trẻ nào cũng từng trải qua thời kỳ biếng ăn, nên không có gì lạ. Nhưng buồn là em phát hiện thằng nhóc nhà em bị suy dinh dưỡng lúc 28 tháng tuổi, có khi nó đòi uống 3 ly nước chanh một ngày mà không ăn lấy nửa chén cơm. Ăn uống như người mẫu vậy nên bệnh vặt cũng bị hoài, sổ mũi thì trường kỳ, ho hen quanh năm. Nhìn con ốm yếu, vừa buồn, vừa thấy xấu hổ. Cứ như ai nhìn con mình cũng sẽ phán mẹ nó chả biết nuôi con.

Lần khám dinh dưỡng này là lần thứ ba trong năm rồi, bác sĩ chỉ định bổ sung Nutroplex cho bé, chủ yếu để kích thích trẻ ăn ngon miệng hơn và cũng nạp thêm những dưỡng chất cần thiết mà thức ăn hàng ngày không bổ sung được. Bác sĩ giải thích là, trẻ nhỏ không chỉ nên ăn ngủ tốt mà còn cần được bổ sung nhiều vitamin và khoáng chất để tăng sức đề kháng. Em cũng mua bao nhiêu là thuốc bổ rồi, nên giờ lòng tin cũng chai sạn rồi vì chẳng thấy khả quan. Mẹ nào đã xài qua loại Nutroplex này thì chia sẻ giúp em, uống bao lâu thì thấy hiệu quả và thấy hiệu quả rồi có cần tiếp tục uống nữa không ạ? Cảm ơn các mẹ.
    Con nhà mình đang uống rồi nè, mình mua chai 120ml, đều đặn hàng ngày cho bé uống vào buổi sáng. Bé uống được 6 ngày rồi, cũng thấy có biến chuyển, bé ăn nhiều hơn, biết đòi đồ ăn khi đói, điều mà trước đó chưa bao giờ thấy. bạn cứ cho bé thử đi, phải thử thì mới có cơ hội tốt hơn cho con chư.
    • 1,258 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Đồng cảm với chủ top lắm, 2vc mình và cu lớn thì hít k khí cũng lên cân, còn anh cu út thì ăn kiểu gì cũng vẫn còi cọc, mọi người toàn bảo 2 bố mẹ và anh ăn tranh hết phần của anh út, khổ tâm ghê gớm đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,770 Bài viết

• 1,186 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeulamnhe Xem bài viết
    Con nhà mình đang uống rồi nè, mình mua chai 120ml, đều đặn hàng ngày cho bé uống vào buổi sáng. Bé uống được 6 ngày rồi, cũng thấy có biến chuyển, bé ăn nhiều hơn, biết đòi đồ ăn khi đói, điều mà trước đó chưa bao giờ thấy. bạn cứ cho bé thử đi, phải thử thì mới có cơ hội tốt hơn cho con chư.
    Mình cũng nghe nói sản phẩm này nhiều cũng đang phân vân định cho bé nhà mình uống mà không biết có hiệu quả không?
    • 4,731 Bài viết

• 2,356 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luungan Xem bài viết

Ngày trước mới có bé, mẹ mình bảo sữa pha cho con uống không hết thì mẹ phải uống hộ con, không sau này con sẽ lười ăn, mình làm như mẹ bảo, vậy mà giờ cũng giống chủ top nè, con lười ăn lắm ý, nhưng mình thuộc dạng không tăng cân được, nhiều khi cũng lo con giống mẹ thể trạng nhỏ người nên cũng muốn tìm thực phẩm chức năng, hay bổ sung vitamin, dưỡng chất giúp con ăn ngon miệng hơn.
    • 2,247 Bài viết

• 16,696 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mesarang Xem bài viết
    Mình cũng nghe nói sản phẩm này nhiều cũng đang phân vân định cho bé nhà mình uống mà không biết có hiệu quả không?
    Mình dùng cho bé nhà mình rồi, khẳng định với bạn là hiệu quả nhé, mình cho bé nhà mình uống mỗi ngày 1 muỗng sau bữa tối, liên tục trong 1 tháng liền đó, sau 1 tháng mình thấy hiệu quả tức thì luôn, và cái thích nhất là sau khi dừng thì con vẫn ăn tốt, k bị phụ thuộc và Nutroplex bạn ạ.
    TÍCH CỰC THÊU - TÍCH CỰC 888 - NHÀ CỬA LUÔN RỘN RÀNG

Tài khoản để nhập quỹ và nhận tài trợ hội thi : Lê Thị Mỹ Hà (Hamzui) 00 71 00 44 35 472, VCB, Chi nhánh TP. HCM

Thêu, thêu mãi, thêu đến mờ hai con mắt luôn :
    https://picasaweb.google.com/socnhi1804
    • 209 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Hiệu quả đó mẹ, con mình trước biếng ăn có dấu hiệu suy dinh dưỡng, đi tư vấn bác sỹ cũng bảo bị thiếu hụt vitamin yêu cầu bổ sung đầy đủ những dưỡng chất cần thiết như: vitamine A, vitamine D, vitamine nhóm B, Sắt... về cho uống Nutroplex thế là ăn uống ngon lành luôn ...nhưng mà không biết tình trạng con mẹ là thế nào, nếu kỹ thì cứ đi khám trước cho chắc ăn
    • 2,247 Bài viết

• 16,696 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhóc con xinh xắn Xem bài viết
    Hiệu quả đó mẹ, con mình trước biếng ăn có dấu hiệu suy dinh dưỡng, đi tư vấn bác sỹ cũng bảo bị thiếu hụt vitamin yêu cầu bổ sung đầy đủ những dưỡng chất cần thiết như: vitamine A, vitamine D, vitamine nhóm B, Sắt... về cho uống Nutroplex thế là ăn uống ngon lành luôn ...nhưng mà không biết tình trạng con mẹ là thế nào, nếu kỹ thì cứ đi khám trước cho chắc ăn
    Trước khi cho con dùng Nutroplex mình cũng k tin là nó có hiệu quả đâu, rồi cũng lo là con bị lạm dụng vào sp, chỉ sợ bỏ k dùng nữa thì con lại lười ăn như xưa, nhưng thực sự sau khi dùng rồi thấy kết quả rồi mới tin là k hề như thế. Con ăn tốt hơn, ngon hơn, sau khi k dùng nữa con vẫn ăn tốt như bt. Thế là quá yên tâm đúng k bạn?
    TÍCH CỰC THÊU - TÍCH CỰC 888 - NHÀ CỬA LUÔN RỘN RÀNG

Tài khoản để nhập quỹ và nhận tài trợ hội thi : Lê Thị Mỹ Hà (Hamzui) 00 71 00 44 35 472, VCB, Chi nhánh TP. HCM

Thêu, thêu mãi, thêu đến mờ hai con mắt luôn :
    https://picasaweb.google.com/socnhi1804
    • 52 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Tớ thấy ngoài việc kích thích ăn uống thuốc này còn tăng chiều cao đấy. Tuy nhiên đừng lạm dụng nó quá nhiều thôi. Hồi con mình còn nhỏ, mỗi lẫn ốm dậy là lại uống hết 1 lọ đấy sau đó thấy nó ăn trở lại rồi thì thôi. Có vẻ thuốc ko có hại gì (tới giờ tớ chưa thấy), cũng ko gây nghiện đâu.
    • 115 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hiệu quả nha mẹ, thuốc dạng siro, thơm, dễ uống, cứ lắc lên trước khi uống thôi, người lớn mà biếng ăn cũng uống được luôn ý, có điều liều lượng khác nhau thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 467 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Tom nhà mình lúc 5,5 tháng, bị viêm họng phải uống kháng sinh, sau đợt đó lười ăn lắm, đi khám bác sĩ cũng kê cho uống Nutroplex, mỗi ngày uống 2,5ml thôi, Nutroplex là loại vitamin tổng hợp có bổ sung thêm một số axit amin cần thiết để kích thích cho trẻ ăn ngon miệng hơn và có thể dùng được cho trẻ dưới 1 tuổi. Mình cho Tôm uống 1 lọ thấy con có biến chuyển, ăn uống tốt hơn. Vậy bạn cứ yên tâm dùng cho bé nhà bạn dùng 1 thời gian xem sao nhé!
    • 2,130 Bài viết

• 8,497 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngọt ngào Xem bài viết
    Hiệu quả nha mẹ, thuốc dạng siro, thơm, dễ uống, cứ lắc lên trước khi uống thôi, người lớn mà biếng ăn cũng uống được luôn ý, có điều liều lượng khác nhau thôi
    Nutoplex có cả loại kẻo dẻo thì fai bạn ạ, dành cho các bạn lớn thì fai. Mình thì chưa cho con thử loại kẹo dẻo, chỉ trung thành dùng siro thôi. Mà sản phẩm này rất là lành, dùng đc cho cả người lớn và trẻ nhỏ, cái mình thích nhất là sau khi k dùng sp nữa mà k bị lạm dụng ý.
    • 372 Bài viết

• 1,296 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mình có đọc ở mấy topic khác các mẹ cũng review Nutroplex tốt lắm, mình cũng dự định mua cho bé nhà mình nè. Tình trạng con mình cũng na ná như chủ thớt, may mắn lên forum vớ được vài topic hữu ích ghê.
    "Ánh sáng ở cuối đường hầm"
    • 3,938 Bài viết

• 1,282 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngọt ngào Xem bài viết
    Người lớn ta gọi chán ăn chứ biếng ăn gì chị kaka. Em đùa chút thôi chứ có thời gian em ăn k ngon miệng em cũng mua 1 lọ Nutroplex về uống đó, nói chung uống để tạo cảm giác muốn ăn, khi ăn uống ok rồi mình dừng uống thuốc không có sao cả.
    Yahoo Nguyenlethuy85
    Facebook Thúy Nguyễn (Mẹ Nhím Gia Huy)
    • 2,130 Bài viết

• 8,497 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongtymuoi Xem bài viết
    Mình có đọc ở mấy topic khác các mẹ cũng review Nutroplex tốt lắm, mình cũng dự định mua cho bé nhà mình nè. Tình trạng con mình cũng na ná như chủ thớt, may mắn lên forum vớ được vài topic hữu ích ghê.
    Bạn tìm được đúng topic rồi đó, mình đã cho bé nhà mình dùng Nutroplex rồi đây, hiệu quả thấy rõ rệt với lúc trước và sau khi dùng sp, hơn nữa là k có tác dụng phụ gì, k dùng nữa cũng k bị phụ thuộc. Chia sẻ của cá nhân mình sau khi cho con dùng nên bạn có thể yên tâm mua cho bé nhà bạn dùng nhé.
    • 776 Bài viết

• 2,109 Được cảm ơn

Ôi, sao giống tình trạng e thế, bé T2 nhà e được gần 2 tuổi rồi, bé lớn thì cũng 4 tuổi mà 2 cu cậu cứ còm nhom, mẹ thì như khủng long. Đi đâu cũng xấu hổ vì mọi người toàn bảo mẹ ăn hết phần con hay sao mà con 2t rồi mẹ cứ ngày càng tròn, con ngày càng còi. Cần lắm sự tư vấn và chia sẻ của các mẹ về việc cải thiện sự còi cọc của con ạ.
    \
    • 776 Bài viết

• 2,109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongtymuoi Xem bài viết
    Mình cũng mới lội mấy topic về Nutroplex, thấy mẹ nào cho con dùng rồi cũng khen lắm, mình cũng đang muốn thử xem sao đây, giờ có gì cho con chịu ăn, ăn ngon là mừng á.
    \
    • 115 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trang lợn con Xem bài viết
    Nutoplex có cả loại kẻo dẻo thì fai bạn ạ, dành cho các bạn lớn thì fai. Mình thì chưa cho con thử loại kẹo dẻo, chỉ trung thành dùng siro thôi. Mà sản phẩm này rất là lành, dùng đc cho cả người lớn và trẻ nhỏ, cái mình thích nhất là sau khi k dùng sp nữa mà k bị lạm dụng ý.
    Có loại kẹo nữa hả, hay nhỉ, loại kẹo thì mình không biết nhưng mà dạng siro thì uống đúng hay, ban đầu mình cũng không tin sẽ hiệu quả nhưng mà lúc đó thôi thì thấy con còi cọc biếng ăn ai mách thuốc hay thì mình cứ thử ai ngờ là con ăn ngon, phát triển tốt và lên cân đúng chuẩn, thoát suy dinh dưỡng
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,872 Bài viết

• 1,777 Được cảm ơn

Bé nhà mình đã đi tư vấn bs dinh dưỡng rồi, bs kê cho 1 đơn dài các loại thuốc bổ, mình cho con dùng thì lúc đó con ăn ngon lành, nhưng hết thuốc cái là lại đâu vào đó, thế nên là mình cũng đang băn khoăn, chỉ sợ Nutroplex cũng như những loại thuốc khác con từng dùng thôi.
    J40yp7
    • 1,635 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _Orchid_ Xem bài viết
    Bé nhà mình đã đi tư vấn bs dinh dưỡng rồi, bs kê cho 1 đơn dài các loại thuốc bổ, mình cho con dùng thì lúc đó con ăn ngon lành, nhưng hết thuốc cái là lại đâu vào đó, thế nên là mình cũng đang băn khoăn, chỉ sợ Nutroplex cũng như những loại thuốc khác con từng dùng thôi.
    Mình cũng có lần thấy con còi quá cho ra bác sĩ khám chuyên khoa, kiểm tra tổng thể thì con mình không bị sao cả, cho một loạt thuốc bổ uống xong rồi vẫn thế, không thấy tăng cân mà những loại thuốc bổ đắt tiền ý, thế nên không gì bằng con ăn được, mình rất muốn một sản phẩm kích thích con ăn ngon miệng hơn.
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7