Trị mụn trứng cá Hoàn Nguyên có tốt không? Đã mẹ nào sử dụng chưa, cần tư vấn gấp của các mẹ trên Webtretho

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.2K Lượt đọc
  • 124 Trả lời

• Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 370 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi le3thanh Xem bài viết
    Các bạn chú ý nếu muốn quá trình trị mụn không bị kéo dài thì nên điều trị từ nguyên nhân gây ra mụn nhé. Mà các nguyên nhân có thể gây ra mụn là:

• Vi khuẩn mụn
    • Stress, mất ngủ,
    • Dinh dưỡng
    • Nội tiết
    • Gan, thận thải độc không tốt

Nếu không biết mình bị do đâu thì làm pp loại trừ các mẹ nhé!Cái này mình đã áp dụng từ bản thân và các anh chị em trong nhà mình.
    Tìm được nguyên nhân thì không quá khó bởi như mẹ nó nói thì có thể dùng pp loại trừ nhưng quan trọng là cách điều trị mới nan giải chứ!
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 158 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tesskitlola Xem bài viết
    Tìm được nguyên nhân thì không quá khó bởi như mẹ nó nói thì có thể dùng pp loại trừ nhưng quan trọng là cách điều trị mới nan giải chứ!
    Tùy từng nguyên nhân mà bạn phải trị đúng mới mang lại hiệu quả, đây là cách của mình, bạn thử xem có hợp lý không:
    - Đối với nguyên nhân do Stress, mất ngủ : tập thể dục nhẹ, hít thở không khí trong lành, ngủ sớm, uống nhiều nước hoa quả.
    - Đối với nguyên nhân do Dinh dưỡng: ăn uống đầy đủ dinh dưỡng, kiêng các thức ăn có hại cho da như đầu bài viết mình đã lưu ý, có thể bổ sung thêm kẽm, sắt, vitamin E, C,…
    - Đối với nguyên nhân nội tiết: nhẹ : uống nước đậu xanh rang ( rang đậu xanh cho thơm, cất vào 1 hũ, hàng ngày lấy khoảng 2 muỗng canh nấu với 2 lít nước, uống nước này như nước lọc )
    - Các bạn nữ dậy thì có thay đổi nội tiết nên cũng hay phát mụn, trường hợp này nên giữ vệ sinh da sạch sẽ.
    - Nếu nguyên nhân gây mụn do gan thận bị nhiễm độc : nên uống nhiều nước ( nước đậu xanh), Dùng các loại thảo mộc giúp gan giải độc, dinh dưỡng hợp lý ( kiêng các sản phẩm công nghiệp).

Thân./.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 198 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bebuxinh1 Xem bài viết
    Chị gái mình bị nhiều mụn bọc nên được khuyên dùng bộ màu xanh lá cây. Mọi người nên hỏi ý kiến bác sĩ của trung tâm trước khi quyết định mua bộ nào nhé. Mình thấy giá không quá cao, chất lượng tốt, chị gái mình dùng 3 tháng thì hết mụn bọc, mụn mủ, soi da không thấy còn mụn ẩn. chị ấy chăm chỉ đắp mặt nạ của trung tâm để da đẹp hơn đấy
    Thì em gái mình cũng sử dụng Hoàn NGuyên bộ màu xanh da trời hơn 4 tháng mới khỏi. Dùng lâu không khỏi hẳn cũng có lúc nó nản lắm, nhưng vì bộ sản phẩm bào chế hoàn toàn từ thảo dược Đông y, an toàn nên mình động viên và nó cũng cứ cố kiên trì. Giờ da nó hết mụn, giảm dầu mà còn mịn nữa, nhìn ưng thật.
    • 506 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenngo Xem bài viết
    Thì em gái mình cũng sử dụng Hoàn NGuyên bộ màu xanh da trời hơn 4 tháng mới khỏi. Dùng lâu không khỏi hẳn cũng có lúc nó nản lắm, nhưng vì bộ sản phẩm bào chế hoàn toàn từ thảo dược Đông y, an toàn nên mình động viên và nó cũng cứ cố kiên trì. Giờ da nó hết mụn, giảm dầu mà còn mịn nữa, nhìn ưng thật.
    Nói thực, mình thấy giá của Hoàn Nguyên không quá đắt, so với những phương pháp khác mình đã sử dụng thì có thể rẻ hơn một chút nhưng chất lượng thì mình đánh giá cao nhất trong số những phương pháp điều trị mụn trứng cá mình đã dùng. nên bạn nào bị mụn cứ yên tâm dùng Hoàn Nguyên nhé, khỏi hẳn chứ không chỉ đỡ thôi đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Anh1242 Khách
    • 2 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenngocchung Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi duonglv Xem bài viết
    Mẹ nó đã từng sử dụng tất cả các sản phẩm trị mụn Hoàn Nguyên rồi, mẹ nó có đánh giá như thế nào đối với tác dụng của từng sản phẩm ạ? Cho e xin ít review.
    Đối với công dụng của tưng sản phẩm thì theo cảm nhận của mình như sau:
    1.Nước rửa mặt Hoàn Nguyên: Tăng cường độ ẩm cần thiết cho làn da, bổ sung dưỡng chất chăm sóc cho làn da khỏe mạnh, tăng cường sức đề kháng cho làn da và loại bỏ bụi bẩn, độc tố, chất ô nhiễm, làm thông thoáng lỗ chân lông...
    2. Viên uống trị mụn Hoàn Nguyên: Thành phần thảo dược uống còn giúp làm se nhân mụn, đẩy nhân mụn lên khỏi bề mặt da, thanh lọc cơ thể, cân bằng nội tiết tố bên trong, cân bằng lượng hoocmone sinh lý của cơ thể...
    3.Thảo dược bôi ngoài Hoàn Nguyên: Làm khô đầu mụn, tự động đẩy nhân mụn, se khít lỗ chân lông, cân bằng độ ẩm trên da...
    4. Mặt nạ trị mụn tái tạo da Hoàn Nguyên: làm sạch sa, loại bỏ các nguyên nhân gây mụn, nuôi dưỡng làn da, làm mờ các vết thâm do mụn để lại. làm sáng da, giúp da trắng hồng, mịn màng...
    Đấy là các cảm nhận của mình, mẹ nào đã từng dùng rồi mà có cảm nhận khác thì chia sẻ nhé.
    Quảng cáo ghê thế bạn
  • Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7