Trị mụn trứng cá Hoàn Nguyên có tốt không? Đã mẹ nào sử dụng chưa, cần tư vấn gấp của các mẹ trên Webtretho

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.2K Lượt đọc
  • 124 Trả lời

• Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 149 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duonglv Xem bài viết
    Thuốc này ở dạng viên uống hay thuốc phải sắc các mẹ ơi? Thuốc này có dễ uống không ạ? Có phải bôi gì không ạ? hay chỉ phải uống thuốc thôi.
    Thuốc này dạng viên mẹ nó nhé. Thành phần thảo dược nên dễ uống thôi mà. Mình đang dùng cả bộ luôn, cả nước rửa mặt, cả viên uống, cả tinh chất trị mụn và mặt nạ nữa mẹ nó ạ. Dùng kết hợp cả bộ sản phẩm thì hiệu quả nhanh hơn đấy.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 195 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenngo Xem bài viết
    Mẹ nên vệ sinh da thật sạch thường xuyên. Nhớ rửa mặt ngay sau khi ra ngoài về và đừng bao giờ đưa tay nặn mụn nhé. Ngoài ra kết hợp chế độ ăn uống, tránh những đồ nóng, cay. Trị về da mẹ chịu khó kiên trì và bớt lo lắng về nó sẽ thấy mau chóng có kết quả giảm mụn ngay. Chúc mẹ sớm có làn da tươi khỏe
    Khổ nỗi là em hay ăn cay nóng nhiều, lại thích ăn đồ chiên rán nữa chứ, cũng tại cái mồm làm khổ cái mặt các mẹ ah, giờ nhìn mặt chán đời lắm huhu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 198 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tesskitlola Xem bài viết
    Ôi, thật may quá, ít nhất cũng có các chị hay người nhà đã dùng thấy khả quan là em thấy mừng rồi, em thực sự giờ rất hoang mang, em muốn hỏi bộ sp này có mấy loại ạ?có phải theo loại da không ạ?và giá tiền ntn ạ?
    Bộ sản phẩm trị mụn Hoàn Nguyên có 2 loại phổ thông và cao cấp, phù hợp với từng mức độ nặng nhẹ, hay tình trạng mụn khác nhau,còn loại da nào cũng dùng được bạn ạ. Bộ em mình dùng là 3.700K/bộ
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 118 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_sophia Xem bài viết
    Còn có cả công đoạn bác sỹ lấy nhân mụn cho hả mẹ nó, thế thì thích nhỉ, chứ ở nhà nặn chả hết đc.
    Mẹ nó ơi khi bị mụn là cấm kỵ lấy tay sờ, cậy, nặn mụn nhé, rất dễ nhiễm trùng và để lại sẹo nữa đó.
    • 467 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pikatru Xem bài viết
    Mẹ nó ơi khi bị mụn là cấm kỵ lấy tay sờ, cậy, nặn mụn nhé, rất dễ nhiễm trùng và để lại sẹo nữa đó.
    Em cũng biết thế, nhưng nhiều khi nhìn thấy khó chịu là lại sờ sờ cậy cậy mẹ nó ạ, nên 1 cái mụn mọc lên mãi mới khỏi ý, ko biết thuốc trị mụn Hoàn Nguyên này thành phần như nào nhỉ?
    • 149 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Em cũng biết thế, nhưng nhiều khi nhìn thấy khó chịu là lại sờ sờ cậy cậy mẹ nó ạ, nên 1 cái mụn mọc lên mãi mới khỏi ý, ko biết thuốc trị mụn Hoàn Nguyên này thành phần như nào nhỉ?
    Viên uống trị mụn Hoàn Nguyên có thành phần Bồ công anh, Liên kiều, Diệp hạ châu, Ngải diệp, Xuyên khung, Đương quy, Xa tiền tử, Bạch linh, Đan sâm và một số vị thuốc khác mẹ nó ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 195 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi behattieu2711 Xem bài viết
    Viên uống trị mụn Hoàn Nguyên có thành phần Bồ công anh, Liên kiều, Diệp hạ châu, Ngải diệp, Xuyên khung, Đương quy, Xa tiền tử, Bạch linh, Đan sâm và một số vị thuốc khác mẹ nó ạ.
    Mỗi tác dụng trị mụn mà nhiều thành phần thế mẹ nó nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 198 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tinh chất trị mụn mẹ nó hỏi có thành phần là thảo dược như: bí đao, Nha đam, Tinh chất nhựa mướp, Mật ong rừng,
    Tinh chất dưỡng tổng hợp… Ngoài tinh chất bôi mụn còn srm, viên uống và mặt nạ nữa, cũng hoàn toàn bằng các thảo dược lành tính nên không sợ các tác dụng phụ bạn ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 118 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Sản phẩm trị mụn Hoàn Nguyên được điều chế từ các vị thuốc quý từ thiên nhiên nên rất an toàn và lành tính mẹ nó ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 158 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi secret20 Xem bài viết
    Khổ nỗi là em hay ăn cay nóng nhiều, lại thích ăn đồ chiên rán nữa chứ, cũng tại cái mồm làm khổ cái mặt các mẹ ah, giờ nhìn mặt chán đời lắm huhu
    Trước hết nếu bạn thực sự muốn khỏi mụn thì từ giờ cần phải điều chỉnh chế độ ăn uống và sinh hoạt của mình, ăn nhưng thức ăn mát, tốt cho gan( rau xanh, ít dầu mỡ, cay nóng), giải nhiệt(nước chanh tươi thay nước uống hàng ngày) và bổ sung kẽm để tránh sẹo. Thân
    • 149 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Ko đâu ạ, còn có tác dụng giải độc, tiêu viêm, dưỡng huyết, tăng sức đề kháng chống lại các yếu tố oxy hóa bên ngoài, hỗ trợ gan thận thải độc, thanh lọc cơ thể, cân bằng nội tiết tố bên trong, cân bằng lượng hoocmone sinh lý của cơ thể. Thành phần thảo dược uống còn giúp làm se nhân mụn, đẩy nhân mụn lên khỏi bề mặt da.
    • 467 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pikatru Xem bài viết
    Sản phẩm trị mụn Hoàn Nguyên được điều chế từ các vị thuốc quý từ thiên nhiên nên rất an toàn và lành tính mẹ nó ạ.
    Ờ, nếu thành phần thảo dược thì cũng yên tâm uống mẹ nó nhỉ, chứ em sợ mấy cái thuốc nguồn gốc ko rõ ràng, uống vào bệnh nọ lại xọ bệnh kia thì chết
    • 243 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Tớ nghĩ người ta sáng chế ra một sản phẩm có nhiều thành phần thế thì mỗi cái có công dụng khác nhau, hoặc cái này kết hợp với cái kia thì sẽ có hiệu quả tốt hơn chẳng hạn, chứ không tự dưng người ta mang nhiều loại pha trộn vào nhau đâu bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 118 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Ờ, nếu thành phần thảo dược thì cũng yên tâm uống mẹ nó nhỉ, chứ em sợ mấy cái thuốc nguồn gốc ko rõ ràng, uống vào bệnh nọ lại xọ bệnh kia thì chết
    Mình được biết bộ sản phẩm trị mụn trứng cá Hoàn Nguyên là bộ sản trị mụn bằng đông y thảo dược tốt nhất trên thị trường hiện nay đấy. Đây là sản phẩm có nguồn gốc Đông y thảo dược của Trung tâm Da Liễu đông y Việt Nam mẹ nó ạ.
    • 243 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Các mẹ đang bị mụn thì có thể nghĩ đến gan yếu hay không? bản thân em cũng bị đấy, nhưng kết hợp ăn đồ mát và uống thuốc nên mùa nóng cũng không bị mụn, chứ nếu không kiêng gì thì mùa nóng thế này mụn nó dễ phát lắm. Gan thận yếu là dễ lên mụn lắm ý , em hay đắp mặt bằng các loại củ quả tự nhiên chứ em không cũng thấy mấy chị bán mặt nạ cám gạo thuốc bắc trên mạng không biết trộn cái gì vào nên cũng sợ không dám mua hoặc thỉnh thoảng em cũng cắt nửa quả cà chua xát nhè nhẹ lên mặt, thấy da hồng lên nhiều. Em thấy bộ Hoàn Nguyên trị mụn của Trung tâm Đông y có vẻ tin tưởng, mà em search trên mạng thì thấy bên này họ cũng làm ăn đàng hoàng tử tế, được nhiều người khen về các loại thuốc chữa bệnh khác chứ không chỉ trị mụn, nên có vẻ an tâm hơn rất nhiều, nhưng e cũng chỉ muốn mua mặt nạ thôi vì e giờ mặt không có mụn, không biết họ có bán lẻ hay phải mua cả bộ nhỉ?
    • 136 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

bạn dùng thử kem biona max thử xem sao, mình xài kem đó hết mụn đó
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 209 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Theo tôi các chị em mà bị mụn không nên thức khuya, tránh ăn nhưng đồ ăn cay nóng hoặc ăn các hoa quả nóng: mít, vải, nhãn, sầu riêng…, uống nhiều nước, hạn chế các đồ chiên rán, đồ ngọt, đồ bơ, đường.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 209 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenngo Xem bài viết
    Tinh chất trị mụn mẹ nó hỏi có thành phần là thảo dược như: bí đao, Nha đam, Tinh chất nhựa mướp, Mật ong rừng,
    Tinh chất dưỡng tổng hợp… Ngoài tinh chất bôi mụn còn srm, viên uống và mặt nạ nữa, cũng hoàn toàn bằng các thảo dược lành tính nên không sợ các tác dụng phụ bạn ạ
    Nếu đúng chuẩn thảo dược thì rất tốt nhưng mình chỉ sợ nhưng thảo dược đã bị phun thuốc kích thích hoặc thuốc bảo vệ thực vật. Như vậy uống hoặc đắp vào mặt lại gây ra nhưng tác dụng không mong muốn hoặc có hại cho sức khỏe.
    • 224 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi omaixup Xem bài viết
    Nếu đúng chuẩn thảo dược thì rất tốt nhưng mình chỉ sợ nhưng thảo dược đã bị phun thuốc kích thích hoặc thuốc bảo vệ thực vật. Như vậy uống hoặc đắp vào mặt lại gây ra nhưng tác dụng không mong muốn hoặc có hại cho sức khỏe.
    Mẹ nó yên tâm đi nhé, trung tâm đông y này rất có uy tín, họ có cả vườn thuốc riêng đạt chuẩn nữa cơ. Theo nguồn tin mà mình tìm hiểu được thì Trung tâm Da liễu Đông y Việt Nam chủ động về nguồn dược liệu sạch trong nghiên cứu và sản xuất Mỹ phẩm. Trung tâm có khu khu nuôi trồng dược liệu sạch đạt chuẩn GACP-WHO tại tam đảo vĩnh phúc.
    • 224 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo mình thì đông y là chữa tận gốc, tận căn nguyên của căn bệnh chứ không chữa ngọn của cặn bệnh giống như Tây y đâu mẹ nó ạ. Các thành phần của thuốc nếu mẹ nó dùng gogoole thần chưởng thì sẽ thấy nhưng công dụng của thuốc như giải độc, tiêu viêm, dưỡng huyết, tăng sức đề kháng chống lại các yếu tố oxy hóa bên ngoài, hỗ trợ gan thận thải độc, thanh lọc cơ thể, cân bằng nội tiết tố bên trong, cân bằng lượng hoocmone sinh lý của cơ thể..vvv
  • Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7