Trị mụn trứng cá Hoàn Nguyên có tốt không? Đã mẹ nào sử dụng chưa, cần tư vấn gấp của các mẹ trên Webtretho

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.1K Lượt đọc
  • 124 Trả lời

• Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 224 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pikatru Xem bài viết
    Mình nghĩ những người bị mụn trứng cá đa phần là do nội tiết, nếu có chữa trị thì phải chữa từ bên trong nữa, mà cái này chữa Đông y là yên tâm nhất, chứ thuốc Tây uống về lâu về dài là hại lắm, lắm tác dụng phụ mẹ nó à.
    Nếu muốn nhanh hết, hết ngay, hết lập tức thì dùng Tây y. Nhưng chỉ được một thời gian thôi, sau đó sẽ bị tái phát. Nếu muốn trị dứt điểm thì mẹ nó lên chữa trị bằng Đông y, tuy thời gian điều trị có dài nhưng sau đó hết hẳn. Đông y chuyên trị căn nguyên, tận gốc của căn bênh chứ không như Tây y chữa bề nổi.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 209 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

E thấy trứng cá đa phần là do nội tiết thôi mà, qua một giai đoạn nhất định thì nó sẽ hết. Các chị càng chữa chạy có khi nó lại càng phát sinh nhiều việc không tốt ngoài ra có khi còn dẫn đến rối loạn nội tiết nữa đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 209 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Theo mình được biết thì nguyên nhân gây ra mụn là do phong nhiệt tích tụ ở kinh phế sinh ra hoặc do huyết nhiệt, hay do ăn nhiều chất cay nóng dưỡng mỡ sinh thấp nhiệt tích tụ trên da, do tùy chuyển hóa kém làm giảm quá trình giảm nhiệt độc trong cơ thể, ảnh hưởng cân bằng sinh lý da gây nên mụn. Do đó nếu mẹ nào thích ăn cay, ăn mỡ thì nên giảm bớt hoặc không ăn nữa thì càng tốt.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 45 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi secret20 Xem bài viết
    Mình nghĩ là sản phẩm trị mụn thì ko phân biệt đâu, trai gái dùng được hết mẹ nó ạ, miễn là da bị mụn
    Cám ơn mẹ nó, không biết mẹ nào đã dùng rồi ạ cho e xin kinh nghiệm với ạ. Nhìn thằng e trai mà đau hết cả lòng.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 45 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thuốc này ở dạng viên uống hay thuốc phải sắc các mẹ ơi? Thuốc này có dễ uống không ạ? Có phải bôi gì không ạ? hay chỉ phải uống thuốc thôi.
    • 224 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi duonglv Xem bài viết
    Thuốc này ở dạng viên uống hay thuốc phải sắc các mẹ ơi? Thuốc này có dễ uống không ạ? Có phải bôi gì không ạ? hay chỉ phải uống thuốc thôi.
    Thuốc này ở dạng viện bạn nhé rất thuận tiện cho việc mang đi uống chứ không phải sắc đâu nhé. Tùy vào tình hình bệnh tình mà bác sỹ sẽ kê đơn cho bạn hoặc người nhà của bạn. Nhà thuốc có cả thuốc bôi, thuốc uống và một số sản phẩm trị mụn khác đi kèm. Nếu người nhà của bạn bị nặng thì có thể kết hợp giữa thuốc bôi và thuốc uống, còn nếu bị nhẹ thì chỉ cần uống thôi bạn nhé.
    • 224 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cám ơn mẹ nó, không biết mẹ nào đã dùng rồi ạ cho e xin kinh nghiệm với ạ. Nhìn thằng e trai mà đau hết cả lòng.
    Bạn dẫn hoặc cho địa chỉ để người nhà bạn đến khám nhé.Tùy vào tình hình thực tế, bệnh tình của người nhà bạn, mà quá trình điều trị sẽ dài hay ngắn khác nhau. Như mình bị nặng, quá trình điều trị mụn đến tận 5 tháng cơ nhưng mà mình lại cảm thấy rất hài lòng. Nhất là công đoạn các bác sỹ lấy nhân mụn ra khỏi cơ thể, nhẹ nhàng và cẩn thận.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 198 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tesskitlola Xem bài viết
    Chào các mẹ, em tên là Thu năm nay em 26 tuổi ra. Da em là da dầu mà các chị biết đấy da dầu thì mặt mũi lúc nào cũng như chảo dầu, dễ bắt nắng, chăm sóc thì khó khăn nhưng kinh khủng nhất vẫn là mụn. Chắc mẹ nào cũng bị da dầu như em thì sẽ hiểu được làn da dầu nó đỏng đảnh và khó chăm sóc như thế nào.
    Em bị mụn từ lúc dậy thì đến giờ. Trong thời gian này em cũng khổ sở lắm, dùng đủ mọi cách để chữa mụn mà mặt mụn vẫn hoàn mặt mụn. Em dùng nào thì dùng nghệ tươi, kem nghệ thái dương bôi vàng hết cả mặt đến các loại thuốc kem bôi được quảng cáo là trị mụn em cũng dùng qua cả. Có loại kem của pháp bạn em dùng thì khỏi hẳn nhưng em dùng thì chẳng ăn thua gì. Mặt em đầy mụn cả mụn đầu đen, mụn đầu trắng, mụn viêm, mụn bọc lúc nào cũng tấy đỏ rất đáng sợ. Nhìn mặt nhiều mụn xấu quá mẹ em sốt ruột lắm, suốt ngày giục tôi em mày xem có cách gì mà chữa đi cứ để thê này có khi ế chồng. Em Năm ngoái, vì sốt ruột quá nên em đi khám ở một phòng khám da liễu ở ngõ 165 Xuân Thủy - Cầu giấy. Sau khi phân tích da bác sĩ kê cho em bác sĩ kê cho em một đơn thuốc bao gồm:
    Isonace 20 viên (thực chất là isotretinoin 10mg) ngày 1 viên buổi tối
    Hepasyzin 20 viên ngày 1 viên tối (cái này như là vitamin)
    Kem Izotren 0.05% bôi tối 1 lần
    kem kẽm oxyt 10% bôi sáng 1 lần (Cái này thì ghi là chữa viêm da, dịu da, săn da, mình nghĩ cũng có tác dụng chống nắng nữa) kèm theo 1 lọ vaseline để dưỡng ẩm.
    Đơn thuốc 20 ngày rồi tái khám
    Uống hết 20 ngày thì em đã khỏi đến 80%. Mụn viêm sưng và mụn đầu trắng, mụn bọc giảm nhiều nhưng vẫn còn mụn ẩn và bác sĩ tiếp tục kê cho em uống thêm 1 tuần nữa thì em khỏi hẳn. Phải nói, trong thời gian sử dụng thuốc em mong mỏi đến từng ngày, ngày nào em cũng soi gương để xem mặt có nên thêm cái mụn nào không, mụn đã chín và khô cồi chưa. Suốt 4 tuần đó tập trung để chữa mụn em cũng khỏi mặt chỉ còn lại các vết thâm đỏ và đen. Dù như thế vẫn còn hơn là bị mụn các mẹ ạ.
    Da hết mụn là em lao vào dưỡng da, kiểu mình bị mụn quá lâu rồi và khao khát một làn da đẹp. Em mua bộ dưỡng da trị thâm vitamin C của inisfree về sử dụng, gần hết bộ đấy thì da đẹp lên nhìn thấy.
    Nhưng số em chẳng thể nào thoát được mụn huhu. Không biết vì lý do gì em lại bị mụn trở lại, mụn cứ lên từng đợt một làm mặt em lại bung bét hết cả ra. Mọi nỗ lực dưỡng da của em trong thời gian vừa qua của em coi như đỏ hết xuống sông xuống biển rồi. Đau lòng quá!
    Chả là hôm nọ đi đám cưới bạn cùng lớp em có gặp lại cô bạn cùng lớp. Ngày xưa mặt nó còn nhiều mụn hơn mặt em, da thì đen ngăm ngăm chứ không trắng như em nên bọn con trai cứ hay trêu nó. Bây giờ gặp lại, mặt nó hết sạch mụn, trắng trẻo xinh ra bao nhiêu. Nhìn con bạn mặt đen nhẻm, đầy mụn ngày xưa bây giờ trắng trẻo xinh xắn thế làm em lại thêm một lần nữa hi vọng. Em chạy ngay ra xin bí quyết thì nó bảo với em là nó trị mụn bằng mĩ phẩm đông y và gửi cho em một đườn link. Click vào thì mới biết đấy là bộ trị mụn Hoàn nguyên của Trung tâm da liễu Đông y. Gần đây, em nghe nhiều chị em bị hỏng hết cả mặt vì dùng các loại mỹ phẩm cộp mác đông y rồi nên em thực sự còn rất phân vân. Nhưng nhìn làn da của bạn em thì em lại không cẩm lòng được. giờ em đang mâu thuẫn quá. Nếu chị nào đã trực tiếp sử dụng bộ sản phẩm trị mụn Hoàn Nguyên này rồi có thể tư vấn và chia sẻ kinh nghiệm cho em được không. Em cảm ơn các chị rất nhiều!
    Cô em gái nhà mình đã dùng bộ trị mụn này và đã khỏi rồi bạn, mình chỉ cho bạn môt số cách em mình đã làm và thành công r nhé
    - Bạn dùng bộ sp kem trị mụn Hoàn Nguyên( gồm: srm, bôi, uống và mặt nạ): đã dùng là phải kiên trì vài tháng
    - Ngoài viên uống trong sp tớ vẫn cho em tớ kết hợp uống thêm boganic thuốc gan ấy
    - Ra đường thì khẩu trang vào
    Em tớ từng bị mụn 7 năm liền, xong dùng cái này và cách như tớ bảo đó đều đặn hết mụn mặt còn trắng da nữa cơ. mẹ cứ thử đi đảm bảo luôn .
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 198 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi secret20 Xem bài viết
    Chia buồn với mẹ chủ top, vì mình cũng cùng cảnh ngộ đây. Bị mụn trứng cá từ lúc dậy thì, đầu năm học lớp 10 đến giờ, chạy chữa các kiểu cũng chỉ được 1 thời gian lại đâu vào đấy, giờ thì mình chấp nhận sống chung với lũ, ko buồn chữa trị gì nữa rồi.
    Mẹ nên vệ sinh da thật sạch thường xuyên. Nhớ rửa mặt ngay sau khi ra ngoài về và đừng bao giờ đưa tay nặn mụn nhé. Ngoài ra kết hợp chế độ ăn uống, tránh những đồ nóng, cay. Trị về da mẹ chịu khó kiên trì và bớt lo lắng về nó sẽ thấy mau chóng có kết quả giảm mụn ngay. Chúc mẹ sớm có làn da tươi khỏe
    • 243 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình thấy nơi chữa tin tưởng chính là Viện Da liễu TW. Cứ đi viện là an toàn nhất. Nhưng nói chung muốn da đẹp cứ phải kết hợp với chế độ ăn và sinh hoạt điều độ
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 158 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Các chị mặt nhiều mụn thử mua aspirin về nghiền ra trộn thêm chút sữa chua và mật ong đắp đảm bảo rất hiệu quả ạ.
    • 370 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenngocchung Xem bài viết
    Bạn dẫn hoặc cho địa chỉ để người nhà bạn đến khám nhé.Tùy vào tình hình thực tế, bệnh tình của người nhà bạn, mà quá trình điều trị sẽ dài hay ngắn khác nhau. Như mình bị nặng, quá trình điều trị mụn đến tận 5 tháng cơ nhưng mà mình lại cảm thấy rất hài lòng. Nhất là công đoạn các bác sỹ lấy nhân mụn ra khỏi cơ thể, nhẹ nhàng và cẩn thận.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenngo Xem bài viết
    Cô em gái nhà mình đã dùng bộ trị mụn này và đã khỏi rồi bạn, mình chỉ cho bạn môt số cách em mình đã làm và thành công r nhé
    - Bạn dùng bộ sp kem trị mụn Hoàn Nguyên( gồm: srm, bôi, uống và mặt nạ): đã dùng là phải kiên trì vài tháng
    - Ngoài viên uống trong sp tớ vẫn cho em tớ kết hợp uống thêm boganic thuốc gan ấy
    Em tớ từng bị mụn 7 năm liền, xong dùng cái này và cách như tớ bảo đó đều đặn hết mụn mặt còn trắng da nữa cơ. mẹ cứ thử đi đảm bảo luôn .
    Ôi, thật may quá, ít nhất cũng có các chị hay người nhà đã dùng thấy khả quan là em thấy mừng rồi, em thực sự giờ rất hoang mang, em muốn hỏi bộ sp này có mấy loại ạ?có phải theo loại da không ạ?và giá tiền ntn ạ?
    • 370 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi binhdoan54 Xem bài viết
    Mình thấy nơi chữa tin tưởng chính là Viện Da liễu TW. Cứ đi viện là an toàn nhất. Nhưng nói chung muốn da đẹp cứ phải kết hợp với chế độ ăn và sinh hoạt điều độ

Chị ơi, em từng chữa ở da liều trung ương vài tháng ko đỡ em lại chán, mỗi lần hết 2tr bạc tiền thuốc chứ có ít, đợt này em quyết tâm tìm chỗ khác, buồn không thể tả, tự nhiên khi giao tiếp thấy tự ti hẳn chị ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 45 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenngo Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, không biết chỉ uống thôi thì có khỏi được không nhỉ? E trai tớ nó chạy như ngựa ngoài đường, bảo nó rửa mặt bằng sữa rửa mặt còn khó nữa là bôi thuốc.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 45 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tesskitlola Xem bài viết
    Chị ơi, em từng chữa ở da liều trung ương vài tháng ko đỡ em lại chán, mỗi lần hết 2tr bạc tiền thuốc chứ có ít, đợt này em quyết tâm tìm chỗ khác, buồn không thể tả, tự nhiên khi giao tiếp thấy tự ti hẳn chị ạ
    E mới đầu cũng định tư vấn cho thằng em trai do viện da liêu trung ương khám và lấy thuốc đây. Nghe thấy chị nói như vậy e thấy cần phải có phương án khác cho thằng em em.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 209 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhdoan54 Xem bài viết
    Đối với điều trị mụn, mình vẫn nghiêng về phương pháp chữa Tây y hơn, đồng quan điểm với mẹ nó.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 209 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, không biết chỉ uống thôi thì có khỏi được không nhỉ? E trai tớ nó chạy như ngựa ngoài đường, bảo nó rửa mặt bằng sữa rửa mặt còn khó nữa là bôi thuốc.
    Mình thấy việc đi ngoài đường đeo khẩu trang và về nhà rủa mặt thường xuyên cũng giảm thiếu rất nhiều việc bị mụn. Cứ như mình, cứ mấy hôm không rửa mặt bằng sữa rửa mặt là y như rằng sẽ xuất hiện mấy thằng giặc ở trên mặt rất khó chịu
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 195 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi omaixup Xem bài viết
    E thấy trứng cá đa phần là do nội tiết thôi mà, qua một giai đoạn nhất định thì nó sẽ hết. Các chị càng chữa chạy có khi nó lại càng phát sinh nhiều việc không tốt ngoài ra có khi còn dẫn đến rối loạn nội tiết nữa đó.
    Hix mình bị bao nhiêu năm rồi có hết đâu mẹ nó, chỉ là giảm đi 1 chút so với cái thời mặt nổ bung bét thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 118 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_sophia Xem bài viết
    Mẹ nó đã dùng bộ sản phẩm trị mụn trứng cá Hoàn Nguyên này chưa? Ko biết có hiệu quả ko nhỉ?
    Mình cũng từng khổ sở, đau đớn vì mụn và kem trộn nên mình rất hiểu tâm trạng của những người bị mụn. Mình cũng từng dùng đủ loại mỹ phẩm nhưng không ăn thua. Mặt vẫn sần sùi toàn mụn rất mất thẩm mỹ. Dùng các loại kem bôi mỹ phẩm bây giờ chỉ khỏi được một thời gian rồi lại bị. Mình đã từng dùng qua bộ sản phẩm trị mụn này của Trung tâm da liễu Đông y Việt Nam rồi phải công nhận sản phẩm của họ quá tốt. Da mình như thế mà dùng 3 tháng là sạch trơn, láng mụn kể cả mụn ẩn cũng không còn. Mình ủng hộ bạn dùng bộ sản phẩm này. Chúc bạn mau hết mụn và luôn xinh nhé!
    • 467 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Còn có cả công đoạn bác sỹ lấy nhân mụn cho hả mẹ nó, thế thì thích nhỉ, chứ ở nhà nặn chả hết đc.

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenngocchung Xem bài viết
  • Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7