Trị mụn trứng cá Hoàn Nguyên có tốt không? Đã mẹ nào sử dụng chưa, cần tư vấn gấp của các mẹ trên Webtretho

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.9K Lượt đọc
  • 124 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 366 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào các mẹ, em tên là Thu năm nay em 26 tuổi ra. Da em là da dầu mà các chị biết đấy da dầu thì mặt mũi lúc nào cũng như chảo dầu, dễ bắt nắng, chăm sóc thì khó khăn nhưng kinh khủng nhất vẫn là mụn. Chắc mẹ nào cũng bị da dầu như em thì sẽ hiểu được làn da dầu nó đỏng đảnh và khó chăm sóc như thế nào.
    Em bị mụn từ lúc dậy thì đến giờ. Trong thời gian này em cũng khổ sở lắm, dùng đủ mọi cách để chữa mụn mà mặt mụn vẫn hoàn mặt mụn. Em dùng nào thì dùng nghệ tươi, kem nghệ thái dương bôi vàng hết cả mặt đến các loại thuốc kem bôi được quảng cáo là trị mụn em cũng dùng qua cả. Có loại kem của pháp bạn em dùng thì khỏi hẳn nhưng em dùng thì chẳng ăn thua gì. Mặt em đầy mụn cả mụn đầu đen, mụn đầu trắng, mụn viêm, mụn bọc lúc nào cũng tấy đỏ rất đáng sợ. Nhìn mặt nhiều mụn xấu quá mẹ em sốt ruột lắm, suốt ngày giục tôi em mày xem có cách gì mà chữa đi cứ để thê này có khi ế chồng. Em Năm ngoái, vì sốt ruột quá nên em đi khám ở một phòng khám da liễu ở ngõ 165 Xuân Thủy - Cầu giấy. Sau khi phân tích da bác sĩ kê cho em bác sĩ kê cho em một đơn thuốc bao gồm:
    Isonace 20 viên (thực chất là isotretinoin 10mg) ngày 1 viên buổi tối
    Hepasyzin 20 viên ngày 1 viên tối (cái này như là vitamin)
    Kem Izotren 0.05% bôi tối 1 lần
    kem kẽm oxyt 10% bôi sáng 1 lần (Cái này thì ghi là chữa viêm da, dịu da, săn da, mình nghĩ cũng có tác dụng chống nắng nữa) kèm theo 1 lọ vaseline để dưỡng ẩm.
    Đơn thuốc 20 ngày rồi tái khám
    Uống hết 20 ngày thì em đã khỏi đến 80%. Mụn viêm sưng và mụn đầu trắng, mụn bọc giảm nhiều nhưng vẫn còn mụn ẩn và bác sĩ tiếp tục kê cho em uống thêm 1 tuần nữa thì em khỏi hẳn. Phải nói, trong thời gian sử dụng thuốc em mong mỏi đến từng ngày, ngày nào em cũng soi gương để xem mặt có nên thêm cái mụn nào không, mụn đã chín và khô cồi chưa. Suốt 4 tuần đó tập trung để chữa mụn em cũng khỏi mặt chỉ còn lại các vết thâm đỏ và đen. Dù như thế vẫn còn hơn là bị mụn các mẹ ạ.
    Da hết mụn là em lao vào dưỡng da, kiểu mình bị mụn quá lâu rồi và khao khát một làn da đẹp. Em mua bộ dưỡng da trị thâm vitamin C của inisfree về sử dụng, gần hết bộ đấy thì da đẹp lên nhìn thấy.
    Nhưng số em chẳng thể nào thoát được mụn huhu. Không biết vì lý do gì em lại bị mụn trở lại, mụn cứ lên từng đợt một làm mặt em lại bung bét hết cả ra. Mọi nỗ lực dưỡng da của em trong thời gian vừa qua của em coi như đỏ hết xuống sông xuống biển rồi. Đau lòng quá!
    Chả là hôm nọ đi đám cưới bạn cùng lớp em có gặp lại cô bạn cùng lớp. Ngày xưa mặt nó còn nhiều mụn hơn mặt em, da thì đen ngăm ngăm chứ không trắng như em nên bọn con trai cứ hay trêu nó. Bây giờ gặp lại, mặt nó hết sạch mụn, trắng trẻo xinh ra bao nhiêu. Nhìn con bạn mặt đen nhẻm, đầy mụn ngày xưa bây giờ trắng trẻo xinh xắn thế làm em lại thêm một lần nữa hi vọng. Em chạy ngay ra xin bí quyết thì nó bảo với em là nó trị mụn bằng mĩ phẩm đông y và gửi cho em một đườn link. Click vào thì mới biết đấy là bộ trị mụn Hoàn nguyên của Trung tâm da liễu Đông y. Gần đây, em nghe nhiều chị em bị hỏng hết cả mặt vì dùng các loại mỹ phẩm cộp mác đông y rồi nên em thực sự còn rất phân vân. Nhưng nhìn làn da của bạn em thì em lại không cẩm lòng được. giờ em đang mâu thuẫn quá. Nếu chị nào đã trực tiếp sử dụng bộ sản phẩm trị mụn Hoàn Nguyên này rồi có thể tư vấn và chia sẻ kinh nghiệm cho em được không. Em cảm ơn các chị rất nhiều!
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 158 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Em chịu khó ăn uống và sinh hoạt điều độ, không thức quá khuya, không dùng nhiều đồ ăn uống cay, nóng, rượu bia, chất kích thích, không sờ tay lên vùng bị mụn, nếu muốn nặn mụn thì khi tay và mặt phải thật sạch, sau dó dùng thuốc sát trùng và dùng thuốc đặc trị mụn.
    • 235 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Nhiều người chữa theo cách dân gian nhưng có đứa bạn mình ra da liễu cũng đỡ bạn ạ.
    • 158 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn mình chữa da liễu, chữa tại nhà tại 1 bác sỹ khá có tiếng, nó chữa ở đó hơn 1 năm rồi (2 tuần tới lấy thuốc 1 lần) nhưng kết quả khá phập phù chỉ thấy đỡ khoảng 2-3 tháng còn lại vẫn nổi mụn bình thường. Mà uống thuốc da liễu da hay bị khô, khô cả âm đạo nữa, chưa kể lại phải kiêng có bầu nữa.
    • 366 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn mọi người ạ, em từng chữa ở da liễu rất mất công và vất vả, đã từng khỏi nhưng đợt này e lại bị nặng hơn thế nữa, nghe đứa bạn trị mụn bằng bộ sp da liễu Đông y, cũng muốn theo xem thế nào, giờ em chả muốn ra ngoài đường hay tiếp xúc với ai ý.
    • 235 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tesskitlola Xem bài viết
    Cảm ơn mọi người ạ, em từng chữa ở da liễu rất mất công và vất vả, đã từng khỏi nhưng đợt này e lại bị nặng hơn thế nữa, nghe đứa bạn trị mụn bằng bộ sp da liễu Đông y, cũng muốn theo xem thế nào, giờ em chả muốn ra ngoài đường hay tiếp xúc với ai ý.
    Các chữa mụn hiệu quả nhất là hiểu được nguyên nhân vì sao, mẹ nó đã biết mình thuốc loại da dầu rồi thì ko nên dùng mỹ phẩm dưỡng đâu vì gây bít các lỗ chân lông thì mụn càng bùng phát, bí quyết của mình là sáng dậy chưa ăn gì mình uống 1 cốc nước ấm vắt 2-3 giọt chanh , uống nhiều nước trong ngày, đồ uống yêu thích là nước chanh ,bạn làm đựoc như mình chỉ là 1 tuần thấy người nhẹ nhàng dễ chịu rồi, tránh thức khuya , ăn cay nóng: hạt tiêu, ớt, rán, nướng,dầu mỡ nhiều. Nên kết hợp ăn uống bên trong cơ thể và chữa ngoài da, bạn chọn cho mình thuốc phù hợp với da để trị mụn tận gốc để mụn không quay trở lại nữa. Chúc bạn có là da đẹp như ý muốn!
    • 158 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Theo tớ với sản phẩm đông y thì được cái lành tính nhưng lâu đó, mẹ nó cứ thử dùng xem sao, chắc phải dần dần, hoặc mẹ nó chịu khó đắp mặt nạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 195 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Chia buồn với mẹ chủ top, vì mình cũng cùng cảnh ngộ đây. Bị mụn trứng cá từ lúc dậy thì, đầu năm học lớp 10 đến giờ, chạy chữa các kiểu cũng chỉ được 1 thời gian lại đâu vào đấy, giờ thì mình chấp nhận sống chung với lũ, ko buồn chữa trị gì nữa rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 467 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn thử cách này chưa, mình thấy cơ quan mình mấy chị em cũng hay làm, đó là trị mụn trứng cá với hỗn hợp chuối tiêu và mật ong.
    Để thực hiện cách này, bạn hãy chuẩn bị 1 quả chuối tiêu và 5 muỗng mật ong nguyên chất nhé. Đem chuối tiêu nghiền nát rồi trộn chung với mật ong rồi đắp lên vùng da bị mụn hay toàn bộ mặt trong 15 phút và rửa sạch. Cách này giúp da mịn màng, bớt mụn cám, mụn đầu đen và làm dịu các nốt mụn sưng đỏ.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 118 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhdoan54 Xem bài viết
    Nhiều người chữa theo cách dân gian nhưng có đứa bạn mình ra da liễu cũng đỡ bạn ạ.
    Chữa theo đơn ở viện da liễu sợ lắm, nhiều khi họ kê thuốc có thành phần Corticoides, mẹ nào chữa ở đó thì phải để ý tránh dùng thuốc thoa, thuốc uống có chứa Corticoides nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 195 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_sophia Xem bài viết
    Bạn thử cách này chưa, mình thấy cơ quan mình mấy chị em cũng hay làm, đó là trị mụn trứng cá với hỗn hợp chuối tiêu và mật ong.
    Để thực hiện cách này, bạn hãy chuẩn bị 1 quả chuối tiêu và 5 muỗng mật ong nguyên chất nhé. Đem chuối tiêu nghiền nát rồi trộn chung với mật ong rồi đắp lên vùng da bị mụn hay toàn bộ mặt trong 15 phút và rửa sạch. Cách này giúp da mịn màng, bớt mụn cám, mụn đầu đen và làm dịu các nốt mụn sưng đỏ.
    Mình thấy hiệu quả ko cao, mà chuẩn bị lích kích lắm, mất thời gian ý mẹ nó ạ.
    • 467 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuphuongyen Xem bài viết
    Bạn mình chữa da liễu, chữa tại nhà tại 1 bác sỹ khá có tiếng, nó chữa ở đó hơn 1 năm rồi (2 tuần tới lấy thuốc 1 lần) nhưng kết quả khá phập phù chỉ thấy đỡ khoảng 2-3 tháng còn lại vẫn nổi mụn bình thường. Mà uống thuốc da liễu da hay bị khô, khô cả âm đạo nữa, chưa kể lại phải kiêng có bầu nữa.
    Mình thắc mắc ko hiểu sao uống thuốc trị mụn hay phải kiêng có bầu thế nhỉ, thấy bảo nếu bầu trong thời gian đó thì em bé sẽ bị dị tật..hix, nghe thôi là ko muốn chữa luôn rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 118 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi secret20 Xem bài viết
    Mình thấy hiệu quả ko cao, mà chuẩn bị lích kích lắm, mất thời gian ý mẹ nó ạ.
    Đúng rồi đấy, mình là mình ko like trị mụn theo cách dân gian đâu nhé, chuẩn bị rắc rối, mà ko khỏi hẳn đc ý.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 45 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em tên là Thu năm nay em 26 tuổi ra. Da em là da dầu mà các chị biết đấy da dầu thì mặt mũi lúc nào cũng như chảo dầu, dễ bắt nắng, chăm sóc thì khó khăn nhưng kinh khủng nhất vẫn là mụn. Chắc mẹ nào cũng bị da dầu như em thì sẽ hiểu được làn da dầu nó đỏng đảnh và khó chăm sóc như thế nào.
    Em bị mụn từ lúc dậy thì đến giờ. Trong thời gian này em cũng khổ sở lắm, dùng đủ mọi cách để chữa mụn mà mặt mụn vẫn hoàn mặt mụn. Em dùng nào thì dùng nghệ tươi, kem nghệ thái dương bôi vàng hết cả mặt đến các loại thuốc kem bôi được quảng cáo là trị mụn em cũng dùng qua cả. Có loại kem của pháp bạn em dùng thì khỏi hẳn nhưng em dùng thì chẳng ăn thua gì. Mặt em đầy mụn cả mụn đầu đen, mụn đầu trắng, mụn viêm, mụn bọc lúc nào cũng tấy đỏ rất đáng sợ. Nhìn mặt nhiều mụn xấu quá mẹ em sốt ruột lắm, suốt ngày giục tôi em mày xem có cách gì mà chữa đi cứ để thê này có khi ế chồng. Em Năm ngoái, vì sốt ruột quá nên em đi khám ở một phòng khám da liễu ở ngõ 165 Xuân Thủy - Cầu giấy. Sau khi phân tích da bác sĩ kê cho em bác sĩ kê cho em một đơn thuốc bao gồm:
    Isonace 20 viên (thực chất là isotretinoin 10mg) ngày 1 viên buổi tối
    Hepasyzin 20 viên ngày 1 viên tối (cái này như là vitamin)
    Kem Izotren 0.05% bôi tối 1 lần
    kem kẽm oxyt 10% bôi sáng 1 lần (Cái này thì ghi là chữa viêm da, dịu da, săn da, mình nghĩ cũng có tác dụng chống nắng nữa) kèm theo 1 lọ vaseline để dưỡng ẩm.
    Đơn thuốc 20 ngày rồi tái khám
    Uống hết 20 ngày thì em đã khỏi đến 80%. Mụn viêm sưng và mụn đầu trắng, mụn bọc giảm nhiều nhưng vẫn còn mụn ẩn và bác sĩ tiếp tục kê cho em uống thêm 1 tuần nữa thì em khỏi hẳn. Phải nói, trong thời gian sử dụng thuốc em mong mỏi đến từng ngày, ngày nào em cũng soi gương để xem mặt có nên thêm cái mụn nào không, mụn đã chín và khô cồi chưa. Suốt 4 tuần đó tập trung để chữa mụn em cũng khỏi mặt chỉ còn lại các vết thâm đỏ và đen. Dù như thế vẫn còn hơn là bị mụn các mẹ ạ.
    Da hết mụn là em lao vào dưỡng da, kiểu mình bị mụn quá lâu rồi và khao khát một làn da đẹp. Em mua bộ dưỡng da trị thâm vitamin C của inisfree về sử dụng, gần hết bộ đấy thì da đẹp lên nhìn thấy.
    Nhưng số em chẳng thể nào thoát được mụn huhu. Không biết vì lý do gì em lại bị mụn trở lại, mụn cứ lên từng đợt một làm mặt em lại bung bét hết cả ra. Mọi nỗ lực dưỡng da của em trong thời gian vừa qua của em coi như đỏ hết xuống sông xuống biển rồi. Đau lòng quá!
    Chả là hôm nọ đi đám cưới bạn cùng lớp em có gặp lại cô bạn cùng lớp. Ngày xưa mặt nó còn nhiều mụn hơn mặt em, da thì đen ngăm ngăm chứ không trắng như em nên bọn con trai cứ hay trêu nó. Bây giờ gặp lại, mặt nó hết sạch mụn, trắng trẻo xinh ra bao nhiêu. Nhìn con bạn mặt đen nhẻm, đầy mụn ngày xưa bây giờ trắng trẻo xinh xắn thế làm em lại thêm một lần nữa hi vọng. Em chạy ngay ra xin bí quyết thì nó bảo với em là nó trị mụn bằng mĩ phẩm đông y và gửi cho em một đườn link. Click vào thì mới biết đấy là bộ trị mụn Hoàn nguyên của Trung tâm da liễu Đông y. Gần đây, em nghe nhiều chị em bị hỏng hết cả mặt vì dùng các loại mỹ phẩm cộp mác đông y rồi nên em thực sự còn rất phân vân. Nhưng nhìn làn da của bạn em thì em lại không cẩm lòng được. giờ em đang mâu thuẫn quá. Nếu chị nào đã trực tiếp sử dụng bộ sản phẩm trị mụn Hoàn Nguyên này rồi có thể tư vấn và chia sẻ kinh nghiệm cho em được không. Em cảm ơn các chị rất nhiều!
    Mẹ nào đã sử dụng sản phẩm này rồi ạ, cho e xin kinh nghiệm với. Không biết thuốc này có tác dụng đối với con giai không ạ? Thằng e trai e bị mun bọc khắp mặt. Khổ thân thằng bé đến tuôi yêu dương mà mặt mũi đến gớm.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 45 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhdoan54 Xem bài viết
    Em mình cũng đang chữa ở da liễu đây mà chẳng ăn thua gì. Ngoài uống thuốc còn phải bôi các kiểu mà cũng chỉ đỡ được một thời gian sau đó lại bị lại.
    • 224 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình bị mấy cái mụn bọc thỉnh thoảng mới mọc trên mặt mà đã thấy đau đớn, khó chịu rồi. Mẹ nó bị như vậy chắc đau khổ, mệt mỏi rất nhiều. Nguyên nhân để trứng cá xuất hiện nhiều là do sự tăng tiết bã nhờn, hiện tượng này xảy ra khi bã nhờn được sản xuất quá nhiều. Để giảm thiểu, mẹ nó thường xuyên rửa mặt bằng các loại sữa rửa mặt đặc biệt cho da dầu, mỗi tuần lên tẩy da chết từ 2-3 lần, đồng thời uống thêm một số thuốc điều trị nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 195 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duonglv Xem bài viết
    Mẹ nào đã sử dụng sản phẩm này rồi ạ, cho e xin kinh nghiệm với. Không biết thuốc này có tác dụng đối với con giai không ạ? Thằng e trai e bị mun bọc khắp mặt. Khổ thân thằng bé đến tuôi yêu dương mà mặt mũi đến gớm.
    Mình nghĩ là sản phẩm trị mụn thì ko phân biệt đâu, trai gái dùng được hết mẹ nó ạ, miễn là da bị mụn
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 118 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duonglv Xem bài viết
    Em mình cũng đang chữa ở da liễu đây mà chẳng ăn thua gì. Ngoài uống thuốc còn phải bôi các kiểu mà cũng chỉ đỡ được một thời gian sau đó lại bị lại.
    Mình nghĩ những người bị mụn trứng cá đa phần là do nội tiết, nếu có chữa trị thì phải chữa từ bên trong nữa, mà cái này chữa Đông y là yên tâm nhất, chứ thuốc Tây uống về lâu về dài là hại lắm, lắm tác dụng phụ mẹ nó à.
    • 467 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pikatru Xem bài viết
    Mình nghĩ những người bị mụn trứng cá đa phần là do nội tiết, nếu có chữa trị thì phải chữa từ bên trong nữa, mà cái này chữa Đông y là yên tâm nhất, chứ thuốc Tây uống về lâu về dài là hại lắm, lắm tác dụng phụ mẹ nó à.
    Mẹ nó đã dùng bộ sản phẩm trị mụn trứng cá Hoàn Nguyên này chưa? Ko biết có hiệu quả ko nhỉ?
    • 224 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pikatru Xem bài viết
    Đúng rồi đấy, mình là mình ko like trị mụn theo cách dân gian đâu nhé, chuẩn bị rắc rối, mà ko khỏi hẳn đc ý.
    Mình cũng cảm thấy như vậy đấy mẹ nó à, cũng có mấy lần mình lần mò và làm thử theo một số cách chữa trị của dân gian nhưng cũng thấy không ăn thua gì. Mụn chẳng thấy ra đi mà thời gian chuẩn bị lỉnh kĩnh nhiều thứ, mệt mỏi lắm,
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7