Tóc em rụng nhiều quá, có ai đã chữa rụng tóc thành công chưa mách em với!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.21K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BaoDung1995 Xem bài viết
    Cho mình xin địa chỉ trung tâm đông y đấy với. cảm
    ơn bạn nhiều
    Nó có 3 chi nhánh, e google rồi, share cho ai cần ak có cả sđt đầy đủ luôn https://www.facebook.com/trungtamdalieudongy/
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 6 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cá nhân mình cũng bị rụng tóc cũng thử qua kha khá cách rồi thì thấy tốt nhất nên gội nước bồ kết dùng kèm ke xả cũng có thành phần thiên nhiên thì nó cũng hạn chế đi dc chút hoặc k thì Ủ tóc vs dầu dừa hoặc B1 , nc ép tỏi cũng tốt nhg mình chưa thử ^ ^Còn đâu những loại như dầu gội Thái Dương, thuốc mọc tóc, tinh dầu kích thích mọc tóc…k có tác dụng gì đâu á. Còn chỗ trung tâm da liễu đông y này mình cũng chưa thử. Người ta chia sẻ thì biết vậy thôi cứ phải bản thân thử nghiêm mới biết chắc được.
    • 10 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

dạo tóc m tự nhiên dụng nhiều lắm , một ngày chắc cũng đến vài chục sợi vì m vuốt k cũng thấy dụng ra nhiều lắm, ngủ dậy còn thấy tóc dụng ra trên gối nệm cơ mà chưa nói đến lúc buộc chải, gội đầu,...cũng k biết nguyên nhân là gì nhưng m đoán là do nhiều yếu tố như dầu gội, ăn uống thiếu chất, rồi lại hay đi làm tóc nữa cộng thêm thức khuya nên tóc mới dụng.Ui nhất là lúc xài dầu xả thì nghẹt cống vì tóc. Thế là m phải cắt tóc ngắn để lo nuôi dưỡng vs lại nhìn cho bớt mỏng nhưng nó vẫn dụng như điên.m có thử đổi
    sang dầu gội khác nhưng tóc vẫn k hết dụng, có cái còn gây gàu luôn như là xái dầu gội thái dương 3 và 7 đều k có hợp. Đứa bạn ở chung suốt ngày nó than tóc m dụng nhiều làm dơ nhà hoài, cũng buồn.m quyết định là k dùng dầu gội nữa, mua bồ kết về rang lên xong rồi nấu nước gội đầu, trước khi gội thì thoa ít dầu dừa cho tóc mềm, để 5p rồi gội. Trộm vía gội bằng bồ kết tóc k bị xơ ạ, nhưng lúc đầu chưa quen cũng cảm giác ko sạch lắm, nhưng mà riết thì thấy bình thường, cũng mượt lắm mỗi tội tóc vẫn dụng Thế rồi mãi sau này m dc mách dùng thuốc bổ huyết tiêu giao thang hồi đầu m còn lăn tăn vì giá thuốc mắc quá nhưng nghe bác sỹ tư vấn thuyết phục nên cũng xài tới bay giờ là hơn 2 tháng thấy bớt dụng hẳn luôn, tóc con ở trên mái mọc ra rồi lún phún ngắn tẹo nhưng trên đỉnh đầu m quan sát thì thấy chưa gì cả. Nhưng m vẫn đang tiếp tục xài thuốc này đến khi
    tóc con mọc ra đều thì dừng. Nhưng m cũng nghiệm ra và rút đc kinh nghiệm là k
    dùng nước nóng để gội, k sấy, k đụng hóa chất (nhuộm, uốn…) k buộc tóc chặt, k
    để đầu bấn, k để tóc còn ẩm đi ngủ. Đây là cách trị rụng tóc của m, chúc cho
    nàng nào bị rụng tóc như m sẽ hết rụng, tóc dày và suôn đẹp nha.
    p/s cứ tưởng mọi người k biết về thuốc đấy cơ, vì thuốc đấy k
    quảng cáo nhiều định share cho mọi người hóa ra cũng nhiều người chung chí hướng
    vs mình hihi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cùng cảnh ngộ rồi hiuhiu tóc của E bị rụng khoảng 6-7tháng này . Cứ mỗi lần hội đầu là bị rụng, ngay cả khi ngủ dậy thấy tóc rụng cả vào gối , có khi cả gãi đầu cũng có bị
    rụng . E ra thuốc tây hỏi thuốc người ta bảo K có thuốc uống . Nay E tìm kiếm cách chữa trên mạng có thử gội vỏ bưởi cùng với bồ kết gần 2 tháng nhưng k thấy đỡ ,phải làm sao đây các hị ơi jup e mới
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hoá ra cũng nhiều mẹ như mình nhỉ. dạo gần đây chả hiểu thế nào tóc rụng khiếp quá. có đi khám nhưng k ra bệnh gì. mà tóc yếu lắm, mỗi lần gội đầu hay chải đầu tóc rụng vò được cả mớ khéo đe đánh gió được
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2