Thuốc Tiêu xoang linh dược thang có chữa được viêm xoang mãn tính hơn 10 năm không? Các mẹ cho em xin chút kinh nghiệm với ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.87K Lượt đọc
  • 141 Trả lời

• Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 159 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi libbysam20 Xem bài viết
    Thuốc này chữa khỏi đấy bạn à, không bị tái phát lại đâu, mới bị viêm xoang tớ nghe mẹ đã bắt đầu dùng thuốc này rồi, uống 2 liệu trình là khỏi luôn, hơn 1 năm nay tớ chưa thấy tái lại lần nào. Còn mẹ tớ thì bị xoang phải nói cực nặng luôn còn hơn chồng bạn nhưng uống còn êm được thì tớ nghĩ chồng bạn có hi vọng đó.
    Bệnh này nghe nói không chữa khỏi vĩnh viễn mà chỉ chữa được tạm thời! nếu chữa khỏi hẳn được thì tốt quá, bạn đã chữa theo cái này rồi thì chia sẻ thêm cho mọi người học hỏi.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 233 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyennamthang2005 Xem bài viết
    Sống chung với lũ thôi mẹ nó ơi, điều trị đông y lâu khỏi lắm. Mà thời tiết ở việt nam rất dễ bị bệnh tái phát, mẹ nó uống vài thang có thể khỏi nhưng dừng uống thuốc lại bị lại ngay. Tốt nhất là ra đường cứ phải đeo khẩu trang kín mít chống bui, vi khuẩn xâm nhập, tối về có thể rửa mũi bằng nước muối sinh lý
    Kiểu gì chả có thuốc chữa mẹ nó, quan trọng là phải kiên trì .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 60 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi danhieukhanh Xem bài viết
    Mình là người đã bị xoang lâu ngay, mới đầu mình cũng không tin tưởng đối với loại thuốc này. Nhưng có bệnh thì vài tứ phương. Có người bạn mách cho mình thì mình cũng thử xem thế nào. Mình uống được năm thang liên tục thấy bệnh tình thuyên giảm rõ rệt. Mình không còn thấy đau nhức mặt nữa, mỗi khi thời tiết thay đổi không bị ngạt mũi.
    Mẹ nó còn uống tiếp ko vậy, mà thuốc này phải sắc ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 123 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi moitinhdau_hn Xem bài viết
    Mẹ nó còn uống tiếp ko vậy, mà thuốc này phải sắc ạ?
    Mình vẫn tiếp tục uống chứ mẹ nó, cho ổn định hẳn. Mình thì mình mua loại thang sắc, nhưng thấy trung tâm có hỗ trợ sắc thuốc sẵn và tán thuốc thành dạng trà nữa đấy mẹ nó.
    • 233 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi msmaihai Xem bài viết
    Bệnh này nghe nói không chữa khỏi vĩnh viễn mà chỉ chữa được tạm thời! nếu chữa khỏi hẳn được thì tốt quá, bạn đã chữa theo cái này rồi thì chia sẻ thêm cho mọi người học hỏi.
    Bệnh này nếu ko điều trị, để bệnh nặng là cũng gây ra nhiều biến chứng nguy hiểm đấy ạ.
    • 60 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocat1 Xem bài viết
    Mình vẫn tiếp tục uống chứ mẹ nó, cho ổn định hẳn. Mình thì mình mua loại thang sắc, nhưng thấy trung tâm có hỗ trợ sắc thuốc sẵn và tán thuốc thành dạng trà nữa đấy mẹ nó.
    Ôi thế cũng tiện nhỉ, dành cho những người lười như em, chứ bận lắm ko có thời gian mà sắc thuốc.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 123 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi moitinhdau_hn Xem bài viết
    Ôi thế cũng tiện nhỉ, dành cho những người lười như em, chứ bận lắm ko có thời gian mà sắc thuốc.
    Ngày xưa thôi mẹ nó ơi, giờ muốn sắc thuốc có cái ấm chuyên dùng mà, nên tiện lắm, mẹ nó chỉ việc cho nước và cắm điện là xong mà.
    • 141 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Thuốc này là thuốc dạng viên hay là thuốc sắc đấy ạ? Bây giờ cơ quan e người ta kiểm soát chặt chẽ, không như hồi xưa, ngày e mới đi làm có mấy trị vẫn sắc thuốc trong phòng cơ. Nếu phải sắc thuốc thì e hơi ngại.
    • 141 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocat1 Xem bài viết
    Ngày xưa thôi mẹ nó ơi, giờ muốn sắc thuốc có cái ấm chuyên dùng mà, nên tiện lắm, mẹ nó chỉ việc cho nước và cắm điện là xong mà.
    Em cũng biết là như vậy, thậm chí nhà e vẫn còn cái ấm sắc thuốc, mẹ em mua ở Lạng Sơn. Nhưng vấn đề là e không có thời gian để sắc ấy.
    • 226 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo kinh nghiệm của mình, để tăng sức đề kháng và phòng tránh và thuyên giảm bênh xoang, các mẹ có thể Ăn uống đủ chất, cân bằng, nghỉ ngơi, tập luyện điều độ để cơ thể khảo mạnh và có một sức đề kháng tốt giúp cơ thể chống lại các viêm nhiễm và phục hồi nhanh chóng và Uống nhiều nước nước lọc, nước ép trái cây, trà thảo dược có tác dụng tốt để rửa sạch các chất nhầy vì chúng chính là nguyên nhân khiến bạn khó thở, khó chịu và mệt mỏi.
    Em có nghe tiếng xuân về gõ cửa
    Mang nồng nàn theo gió đón mùa sang
    • 226 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu mẹ nó bị xoang thì cũng nên hạn chế đi bơi nhé vì khi các mẹ bị nước từ bể bơi chảy vào mũi hoặc tai thì cũng là một trong nhưng nguyên nhân rất lớn dẫn đến việc bị xoang đó.
    Em có nghe tiếng xuân về gõ cửa
    Mang nồng nàn theo gió đón mùa sang
    • 149 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenchausa Xem bài viết
    Thuốc này là thuốc dạng viên hay là thuốc sắc đấy ạ? Bây giờ cơ quan e người ta kiểm soát chặt chẽ, không như hồi xưa, ngày e mới đi làm có mấy trị vẫn sắc thuốc trong phòng cơ. Nếu phải sắc thuốc thì e hơi ngại.
    Mẹ nó yên tâm nhé, nếu mẹ nó không có thời gian thì nhà thuốc sẽ hỗ trợ mẹ nó sắc thuốc nhé.Thuốc sắc xong được đóng thành cái gói nhỏ 200ml. Mỗi ngày uống 2 lần, mỗi lần uống 1 gói. Thuốc đã sắc bảo quản trong tủ lạnh, khi uống thì làm ấm thuốc. Khi uống, mẹ nó có thể ngâm vào nước nóng khi đạt được độ ấm rồi hãy uống nhé. Lưu ý đừng uống lạnh nhé. Mình bị xoang kiêng nhất là uống đồ lạnh đó.
    • 322 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Batosa6 Xem bài viết
    Cái này là thuốc thang phải sắc đúng không bạn?mẹ mình cũng bị nặng lắm thì phải dùng bao lâu mới khỏi được ạ?và 1 liệu trình thì bn tiền vậy?
    Thuốc này họ chế thành 3 dạng: thuốc thang về tự sắc, loại sắc sẵn và loại xao khô( dạng pha chè).
    4 năm trước chồng em kiếm cho thuốc từ cây ngũ sắc, em cũng khỏi được 1 thời gian. Giờ em bị lại sợ quá, dùng thuốc kia không còn khỏi được nữa, may sao mẹ em mò được Trung tâm Vinacare( vì cả 2 mẹ con đều bị) em đến lấy thuốc và được kê Tiêu Xoang linh dùng được vài đợt giờ ơn trời em đã khỏi.
    • 149 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nếu mẹ nào bị xoang thì cần phải hạn chế một số đồ ăn, đồ uống sau, có thờ có thiêng, có kiêng có lành nhé các mẹ:
    1. Sữa và những thực phẩm làm từ sữa: Uống sữa hoặc ăn nhiều các sản phẩm làm từ sữa sẽ tạo ra đờm trong khoang mũi. Đờm sẽ phá hũy sự khô ráo trong xoang, làm nghẽn đường không khí, tạo môi trường cho vi khuẩn phát triển.
    2. Các thực phẩm cay: Các thực phẩm cay thường gây ợ nóng sau khi ăn, là nhân tố trực tiếp gây ra bệnh viêm xoang và một số vấn đề ở tai, mũi, họng.
    3.Nước có phụ gia: Uống nước nhiều sẽ giúp giảm sự bài tiết, thả lỏng các niêm dịch bị xơ cứng và cải thiện tình trạng khô ráo ở xoang. Tuy nhiên, nước ép có đường và chất phụ gia sẽ gây xơ cứng. Đây là thói quen khó thay đổi nhất của nhiều bạn nữ.
    4.chất cồn: Sử dụng nhiều cồn trong ngày sẽ làm cơ thể mất nước. Nó làm xơ cứng niêm dịch và sưng phồng các lớp màng phủ trong mùi và xoang bởi tính lợi tiểu. Cồn kích thích sự tiểu tiện khiến cơ thể mất nhiều chất lỏng cần thiết, phá hủy niêm dịch và làm nó chảy ra liên tục đồng thời kích thích sự hồi lưu axit làm trầy xước và viêm xoang.
    5. Thức uống có caffein: Cũng như chất cồn, loại thức uống này có tính lợi tiểu và làm mất nước, đây cũng chính là nguyên nhân gây ợ nóng.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 159 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thuốc này họ chế thành 3 dạng: thuốc thang về tự sắc, loại sắc sẵn và loại xao khô( dạng pha chè).
    4 năm trước chồng em kiếm cho thuốc từ cây ngũ sắc, em cũng khỏi được 1 thời gian. Giờ em bị lại sợ quá, dùng thuốc kia không còn khỏi được nữa, may sao mẹ em mò được Trung tâm Vinacare( vì cả 2 mẹ con đều bị) em đến lấy thuốc và được kê Tiêu Xoang linh dùng được vài đợt giờ ơn trời em đã khỏi.
    Em nghĩ kiểu chữa bằng cây thuốc nam hoăc thuốc gia truyền thì tùy cơ địa của mỗi người. Ai hợp sẽ hết. Ai không hợp phải tìm cách khác. Mà các mẹ chú ý. Viêm mũi dị ứng, xoang lâu ngày sẽ phát triển thêm bệnh viêm phế quản tắc nghẽn. Nên các mẹ nên điều trị sớm
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 228 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

mẹ nó dùng mấy liệu trình thì khỏi và hết bn hả mẹ nó?
    • 149 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyennamthang2005 Xem bài viết
    Nếu mẹ nó bị xoang thì cũng nên hạn chế đi bơi nhé vì khi các mẹ bị nước từ bể bơi chảy vào mũi hoặc tai thì cũng là một trong nhưng nguyên nhân rất lớn dẫn đến việc bị xoang đó.
    Theo kinh nghiệm của mình, thì khi các chị/em đi bơi mà bị nước vào từ tai thì lên ghiêng đầu về một bên bị nước vào dốc nước ra khỏi tai. Nếu nhỡ may mà bị sặc nước qua đường mũi, thì về rủa mũi bằng nước muối loãng nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 228 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi msmaihai Xem bài viết
    Em nghĩ kiểu chữa bằng cây thuốc nam hoăc thuốc gia truyền thì tùy cơ địa của mỗi người. Ai hợp sẽ hết. Ai không hợp phải tìm cách khác. Mà các mẹ chú ý. Viêm mũi dị ứng, xoang lâu ngày sẽ phát triển thêm bệnh viêm phế quản tắc nghẽn. Nên các mẹ nên điều trị sớm
    Đúng là ai bị xoang mới thấy sự khốn khổ, e cũng bị xoang nên rất hiểu, e cảm giác có thể chết được ý ạ. Vì em bị xoang cứ gây ho kinh khủng dữ dội, có lần gây viêm phổi rồi lần thì viêm tai giữa…..
    • 210 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Đúng là ai bị xoang mới thấy sự khốn khổ, e cũng bị xoang nên rất hiểu, e cảm giác có thể chết được ý ạ. Vì em bị xoang cứ gây ho kinh khủng dữ dội, có lần gây viêm phổi rồi lần thì viêm tai giữa…..
    Em gái mình xoang cũng nặng đi khám bs khuyên mổ mà em ý sợ lắm. cũng xác định sống chung với lũ, nhưng đợt này bệnh nó hành hạ quá nên em đang tính có khi khuyên nó đi mổ quách cho nó xong các mẹ ạ.
    • 149 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mẹ nó dùng mấy liệu trình thì khỏi và hết bn hả mẹ nó?
    Mình đã từng chữa trị rồi mình biết, theo như bác sỹ khám và tư vần thì việc khỏi bệnh tùy thuộc vào thể trạng sức khỏe, sức đề kháng của cơ thể, tình trạng hập thụ thuốc và tình trạng bênh. Một liệu trình điều trị từ 2- 3 tháng mẹ nó nhé. Như mình, tuy bị xoang nặng nhưng hập thụ thuốc tốt, sức đề kháng của cơ thể cao, mình điều trị khoảng hai tháng là khỏi bệnh. Bây giờ, việc của mình là luôn luôn phòng tránh các tác nhân gây bệnh trở lại.
  • Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8