Kinh nghiệm trị đau khớp?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.56K Lượt đọc
  • 100 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ParkSooJin Xem bài viết
    Mẹ nó cho các cụ lên viện khám nhé. Vào Bạch Mai ấy. Đợt rồi mẹ em cũng cứ kêu đau cổ tay không cầm gì được, đi lên khám bác sĩ chuẩn đoán dò dịch khớp gì gì ấy. Mua hết 3tr tiền thuốc mới đỡ đó.
    Đúng rồi mẹ nó nhỉ, thấy có hiện tượng gì sức khoẻ cứ đi viện khám cho chắc chứ cứ hỏi ở đây mỗi người 1 ý cũng không biết kiểu gì được cơ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Sao nhiều người dùng cái dầu nóng HQ thế nhỉ? Em thấy nó dùng cũng chả có tác dụng gì mấy. Đợt trước thấy shopee chạy flash sale thấy cũng rẻ mua về dùng thử mà thấy dùng chả ăn thua.
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm nay em ra hiệu thuốc tiện có hỏi về lọ dầu nóng này. Có loại nhập khẩu trực tiếp đó các chị. Có ten nhãn mác tử tế mà có hướng dẫn sử dụng tiếng việt luôn.
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em thấy loại dầu nóng này dùng cũng được. Bữa bị trẹo chân bóp 3-4 lần thấy đỡ đau nhưng mà loại của em không có bàn mát xa gì gì đó các chị ạ?????
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nói gì thì nói bố mẹ cũng có tuổi rồi động vào mà bị đau xương khớp khổ lắm, thời tiết cứ trở mùa là đau nhức. Không biết phải làm thế nào để không bị đau nữa đây. Có ai có cách gì giúp xương chắc khoẻ hơn không? Em nghĩ chữa lúc đau rồi mình cũng cần bổ sung chất nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chắc em mua phải hàng nhái thật các mẹ ạ, cũng không có tem mác gì toàn đống tiếng Hàn mà chữ còn nhoè nhoè mờ mờ với bị mấy chữ nữa
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo em tìm hiểu thì loại dầu nóng này là loại cực kì thông dụng ở Hàn, loại có bàn mát xa là loại 100ml còn loại bé 50ml thì không có cái bàn mát xa đó đâu
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ParkSooJin Xem bài viết
    Nói gì thì nói bố mẹ cũng có tuổi rồi động vào mà bị đau xương khớp khổ lắm, thời tiết cứ trở mùa là đau nhức. Không biết phải làm thế nào để không bị đau nữa đây. Có ai có cách gì giúp xương chắc khoẻ hơn không? Em nghĩ chữa lúc đau rồi mình cũng cần bổ sung chất nữa.
    đúng rồi, nhiều khi thấy bố mẹ kêu đau mỏi mà thương quá, các cụ ngày xưa cũng vất vả nên giờ xương cốt có vấn đề hết, bởi vậy chị em mình giờ cứ ngoài 30t cũng cần phải bổ sung canxi các thứ cho chắc xương.
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BinhAn81 Xem bài viết
    Chắc em mua phải hàng nhái thật các mẹ ạ, cũng không có tem mác gì toàn đống tiếng Hàn mà chữ còn nhoè nhoè mờ mờ với bị mấy chữ nữa
    Vậy chắc mẹ nó mua phải hàng nhái rồi, lọ của mình bên Hàn gửi về chữ rõ nét lắm, để mấy năm chữ cũng vẫn rõ nguyên, kiểu in nổi lên sờ còn thấy gợn chữ đó.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng rồi, lọ của em cũng còn nguyên chữ nghĩa, cả mặt trước mặt sau, mà theo kinh nghiệm của em mấy cái đồ nhái không rõ nguồn gốc ấy thì mấy cái chữ nó phun lên mình lấy móng tay gẩy cái cũng đi mất chữ, nhưng đồ xịn thì có di mạnh nó cũng không đi đâu, cả chữ cả hình còn nguyên. Dưới đáy lọ còn có hạn sử dụng nữa
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thấy các mẹ cứ lăn tăn mãi, theo em nếu không có người nhà gửi từ Hàn về thì mình cứ mua hàng nhập khẩu là an toàn nhất, có tem mác đầy đủ. Chứ bây giờ kể cả mỹ phẩm nói là xách tay về toàn cửa hàng nổi tiếng còn bị tố là nhái nữa là mua linh tinh trên mạng.
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình nghĩ cái loại dầu nóng này thông dụng mỗi nhà nên có 1 lọ, khi đau có thể dùng luôn. Còn bình thường nên dùng các bài thuốc dân gian để chắc khoẻ xương khớp. Kết hợp ăn uống kiêng khem rồi tập thể dục nữa
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chắc khỏe xương thì phải bổ sung canxi từ nhiều năm trước rồi, kết hợp ăn uống và tập tành nữa chứ giờ tuổi các cụ xương cốt lão hóa rồi thuốc bổ nọ kia cũng không ăn thua mấy đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đúng rồi, dầu nóng khi nào trật khớp hay gì đó bôi vào cho đỡ chứ giờ không nên dùng mấy loại cao dán đâu các mẹ ạ. Còn bình thường không đau nhức gì thì mình chịu khó ăn kiêng và tập thể dục nữa.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thật ra nếu biết so thì nhìn hàng nhái hàng không rõ nguồn góc nó nhìn dại hơn hẳn so với loại chính hãng mà.
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mấy cái cao dán toàn quảng cáo giảm đau tức thì thật ra nó hại lắm nhé các mẹ, nó có chứa chất giảm đau nặng gấp 100 lần moocphin đó
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em thấy bên Hàn nó có 2 loại là dầu nóng và dầu lạnh, nhưng dầu nóng dùng thông dụng hơn nhiều, mà loại antiphlamine này có uy tín trên thị trường lâu lắm rồi
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu mẹ nó mua, mua luôn lọ n ấy, 100ml thì có bàn mát xa, cái này khi đau lưng hay đau chân đau vai mà mát xa thì sướng lắm
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm trước hiểu chồng em đi đứng kiểu gì bị trẹo trân sưng vù hẳn lên mà em bôi cái lọ dầu nóng này 2 lần là thấy giảm sưng đi, 3 lần là thấy đỡ đau hơn nhiều. Nhà em có luôn 2 lọ 1 có mát xa, 1 lọ bé không có
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ nào không có hàng chuẩn mua từ Hàn về thì cứ ra hiệu thuốc uy tín to to mà mua hàng nhập khẩu,TQ bây giờ cái gì cũng làm giả được, người mình thì toàn hại nhau toàn bán hàng nhái hàng trôi nổi nên không tin được mác xách tay đâu các chị
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6