Kinh nghiệm trị đau khớp?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.55K Lượt đọc
  • 100 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đợt trước do nhà tự làm bột nghệ thủ công phải vắt bột rồi bê nặng nhiều nên bố mẹ chồng em bắt đầu có hiện tượng đau khớp. Giờ trái gió trở trời là thấy các cụ kêu nhức mỏi, đêm thì bứt rứt khó ngủ Em cũng đã mua thuốc và mua mấy loại dầu xoa bốp mà cũng không thấy ăn thua gì. Có mẹ nào có bí quyết gì không, chia sẻ cho em với.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mẹ nó cho các cụ lên viện chụp chiếu trước xem sao, khéo thoái hoá là khổ lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bố em cũng hay bị đau cổ đau vai, nhà sẵn có dựa liền gừng gió xoa bóp thấy đỡ lắm. Cứ thuốc dân gian mà dùng mẹ nó ạ, an toàn mà hiệu quả.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em thấy bà hàng xóm nhà em hay đi châm cứu, cũng đỡ nhiều đó. Mẹ nó hỏi thử xem sao, cứ y học cổ truyền là tốt nhất chứ dùng lắm thuốc tây cũng hại người không phải tốt đâu. Vì thuốc tây thường dùng nhiều bị nhờn lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Daobeo89 Xem bài viết
    mẹ nó cho các cụ lên viện chụp chiếu trước xem sao, khéo thoái hoá là khổ lắm
    mẹ chồng em chưa tới 50t mà đi khám đã bị kêu là thoái hóa lưng rồi. k biết phải làm sao nữa, giờ cứ cúi là khó cơ
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mẹ nó mua cho bố mẹ thuốc bổ xương khớp uống thử xem. Bà chị ở cơ quan em hôm nọ cũng ship về mấy hộp cho bố mẹ 2 bên cùng uống.
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BinhAn81 Xem bài viết
    em thấy bà hàng xóm nhà em hay đi châm cứu, cũng đỡ nhiều đó. Mẹ nó hỏi thử xem sao, cứ y học cổ truyền là tốt nhất chứ dùng lắm thuốc tây cũng hại người không phải tốt đâu. Vì thuốc tây thường dùng nhiều bị nhờn lắm
    mẹ nó có ở HN không? nếu ở HN thì mẹ nó có biết chỗ châm cứu đó ở đâu không? hay cứ vào viện y học cổ truyền nhỉ? mình tính cho bố chồng đi thử
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bác mình đi sang Hàn mang về cho mỗi nhà một lọ dầu nóng Hàn quốc dùng thử mà bố mẹ mình nói dùng thích lắm. Loại mà có cái bàn mat-xa bằng nhựa ở bên cạnh đó, bôi dầu vào nóng ran xong cạo cạo để mát xa thích lắm, đỡ đau nhiều.
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Anhbanbom14 Xem bài viết
    mẹ nó mua cho bố mẹ thuốc bổ xương khớp uống thử xem. Bà chị ở cơ quan em hôm nọ cũng ship về mấy hộp cho bố mẹ 2 bên cùng uống.
    em cũng mua về rồi nhưng các cụ uống xong kêu không thấy gì, mà cứ kêu đau nhức em cũng sốt ruột quá không biết phải làm sao
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ nó bảo bố mẹ đừng ăn nhiều dầu mỡ ăn đồ luộc chủ yếu thôi, giờ thực đơn chuyển sang ăn cá (cá thu hoặc cá hồi ấy) với nhiều rau xanh rồi hoa quả. Bố mẹ em giờ toàn tự trồng rau ăn, ăn nhiều rau là chủ yếu nó cũng đỡ bệnh tật đi nhiều.
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cavangmeo Xem bài viết
    Bác mình đi sang Hàn mang về cho mỗi nhà một lọ dầu nóng Hàn quốc dùng thử mà bố mẹ mình nói dùng thích lắm. Loại mà có cái bàn mat-xa bằng nhựa ở bên cạnh đó, bôi dầu vào nóng ran xong cạo cạo để mát xa thích lắm, đỡ đau nhiều.
    loại đó là dầu nóng Antiphlamine HQ đúng không mẹ nó? em mua ở hiệu thuốc tây cũng có bán đó mà lại có chữ tiếng việt em không biết có chuẩn Hàn không
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BinhAn81 Xem bài viết
    mẹ chồng em chưa tới 50t mà đi khám đã bị kêu là thoái hóa lưng rồi. k biết phải làm sao nữa, giờ cứ cúi là khó cơ
    Nói chung các cụ có tuổi rồi không cho hoạt động gì nặng, quá sức hết. Sút lưng hoặc thoái hoá 1 cái chỉ có khổ thôi
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đừng mua cái dầu nóng hàn quốc, em dùng có thấy đỡ đâu, còn không thấy nóng chút nào luôn, chả ăn thua.
    Mẹ yêu con rất nhiều
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ntphuong07 Xem bài viết
    đừng mua cái dầu nóng hàn quốc, em dùng có thấy đỡ đâu, còn không thấy nóng chút nào luôn, chả ăn thua.
    ơ nóng mà bạn, nóng ran luôn mà. mình dùng thử một lần hôm đánh cầu lông bị đau vai thấy nóng lắm, bôi có ít mà nóng ran xong dùng cái bàn mat-xa đó dễ chịu lắm. hay mẹ nó mua phải hàng nhái???
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đây là loại nhà mình được cho này các mẹ, mình thấy dùng nóng ran mà thấy có tác dụng mà...
    EEP6ZIK2R5EERkkxXZqbzof5aCuEPGYsO5rLLVyJaiqW9Z1jZbBuT6eZAw2s7Ivb-S_WdtDiB75yXpbxf7J6x8s2nUweFAuPBYa0jB7JMtqAB_2RFHLzSuURT_YnelQhGibpXSw_f-47yJm_-cOKwxtP7JWrM-UCL1VsPHRIh0TFwTjuXDKum7jOoqVfg
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ nó cho các cụ lên viện khám nhé. Vào Bạch Mai ấy. Đợt rồi mẹ em cũng cứ kêu đau cổ tay không cầm gì được, đi lên khám bác sĩ chuẩn đoán dò dịch khớp gì gì ấy. Mua hết 3tr tiền thuốc mới đỡ đó.
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thấy trên mạng có nhiều bài tập dành cho người bị xương khớp đấy mẹ nó. Mẹ nó thử tìm rồi bảo các cụ tập theo xem có ổn không
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Với cả, mẹ nó dặn các cụ tối nào trước khi đi ngủ cũng ngân châm với nước ấm pha chút muối và vài lát gừng cho khí huyết lưu thông, cũng dễ ngủ hơn nữa.
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm nay em ra hiệu thuốc tiện có hỏi về lọ dầu nóng này. Có loại nhập khẩu trực tiếp đó các chị, có tem nhãn mác tử tế mà có hướng dẫn sử dụng tiếng việt luôn.
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mua loại dầu nóng ở hiệu thuốc có tiếng việt tiếng anh hướng dẫn sử dụng đọc dễ hiểu hơn. Mà nó bôi được cả vết côn trùng cắn đó các mẹ ạ.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6