Lương y, Bác sĩ Đỗ Minh Tuấn điều trị mề đay mẩn ngứa có tốt không? Mẹ nào biết cho em xin ít chia sẻ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.5K Lượt đọc
  • 96 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 20 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Help me!!!
    Em mới sinh em bé được 5 tháng thì bị nổi mề đay mẩn ngứa (trước đây hồi con gái em cũng đã từng bị nổi mẩn ngứa nhưng các nốt sẩn mọc lên rồi cũng nhanh chóng lặn đi. Giờ khi sau sinh em bị trở lại và tình trạng nặng hơn trước, nốt sẩn cứ nổi rồi lặn rồi lại nổi). Các nốt sần cứ nổi thành mảng khắp người, đặc biệt là đùi và hai cánh tay rồi cả trên mặt, ngứa không chịu được, càng gãi thì càng ngứa và các nốt sần càng lan rộng. Cứ tối đến đi ngủ là lại bị nổi nhiều, ngứa quá nên em không ngủ được mất ngủ liên tục.
    Ra hiệu thuốc hỏi mua thuốc thì được bán cho thuốc dị ứng về bôi và uống, các thuốc này cũng nhạy khiến các nốt sẩn lặn nhanh, tuy nhiên cũng nhanh quay trở lại. Những thuốc này là thuốc tây mà em mới sinh em bé xong cũng không dám sử dụng nhiều vì bé còn ti mẹ em sợ ảnh hưởng tới bé. Em tìm hiểu trên mạng thì thấy bài thuốc điều trị mề đay của Lương y, Bác sĩ Đỗ Minh Tuấn Nhà thuốc Đỗ Minh Đường được rất nhiều người khen. Em có đọc được bài chia sẻ này: http://www.chuatrimedaymanngua.com/t...g-ho-minh.html
    Thấy bảo đây là bài thuốc đông y gia truyền 5 đời, nguyên liệu toàn là những vị thuốc thảo dược không có tạp chất, điều trị rất hiệu quả tận gốc bệnh ngăn ngừa bệnh tái phát mà lại an toàn dùng được cả cho người lớn, trẻ em và các mẹ mang bầu hoặc sau sinh. Có mẹ nào dùng bài thuốc của Bác sĩ Tuấn điều trị rồi thì cho em xin ít review. Cứ để tình trạng ngứa như thế này thì không chịu được lại còn sắp hết kỳ thai sản đi làm trở lại rồi. Mẹ nào cũng đang hóng thông tin về bài thuốc trị mề đay của Bác sĩ Đỗ Minh Tuấn như em thì vào hết đây nhé.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 13 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Haizzz, mình cũng cùng cảnh ngộ với chủ top này, cũng sau khi sinh thì bị mề đay khắp người, thay đổi thời tiết cái là biết rõ luôn càng nổi nhiều và ngứa hơn, mình uống nhiều thuốc Tây vào cho con ti thấy con toàn bị táo bón nên mình dừng, cùng hóng bài thuốc gia truyền của Lương y Đỗ Minh Tuấn.
    • 10 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Ôi mình cứ thay đổi thời tiết là lại nổi mề đay, nổi cả ngày luôn đặc biệt là đêm ngứa không chịu nổi. Không gãi thì ngứa mà gãi thì cũng ngứa các nốt sẩn càng lan rộng và ngứa hơn.
    1f2aa722-4671-4bfb-83ce-b105ac335ade
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 20 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Đấy Chị Nguyen Hoan, trước e uống thuốc tây thì cũng giảm ngứa nhanh thật nhưng bệnh ko thấy khỏi hẳn, nhanh bị lại lắm. Giờ lại đang nuôi con nhỏ mà nghe nói thuốc Tây nhiều tác dụng phụ nên thôi ko dám dùng đâu nhỡ ảnh hưởng đến con. Tìm hiểu thì mọi người mách bài thuốc của Bác sĩ Tuấn nhiều nên vào diến đàn hỏi các mẹ xem sao
    • 9 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyen_huyen5111980 Xem bài viết
    Ôi mình cứ thay đổi thời tiết là lại nổi mề đay, nổi cả ngày luôn đặc biệt là đêm ngứa không chịu nổi. Không gãi thì ngứa mà gãi thì cũng ngứa các nốt sẩn càng lan rộng và ngứa hơn.
    1f2aa722-4671-4bfb-83ce-b105ac335ade
    Đúng rồi đấy chị, gãi đến xước cả da nhưng chỉ đỡ được lúc đó, gãi xong thì ôi thôi mẩn nổi dày lên nhìn mà phát sợ. Giờ em chỉ mong điều trị khỏi bệnh thôi, em đang hóng thông tin về Bác sĩ và Nhà thuốc và chủ top nêu ở trên.
    • 8 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Minh cung bi me day man ngua va cung dang quan tam den bac si va nha thuoc dieu trị ma chu top dang nhung chua co nhieu thong tin, mong me nao biet chia se minh voi
    • 12 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chị tham khảo bài viết này nhé, em thấy khá là đầy đủ thông tin về bài thuốc điều trị của bác sĩ Đỗ Minh Tuấn đấy. https://dominhduong.com/chua-me-day-...minh-1488.html
    • 8 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mevit_Phuxuyen Xem bài viết
    Chị tham khảo bài viết này nhé, em thấy khá là đầy đủ thông tin về bài thuốc điều trị của bác sĩ Đỗ Minh Tuấn đấy. https://dominhduong.com/chua-me-day-...minh-1488.html
    Cảm ơn chị nhé, em đọc rồi rất hữu ích đúng những thông tin em đang cần ạ.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em dùng bài thuốc này của Bác sĩ Tuấn rồi, hiệu quả các chị ạ. Trường hợp của em là bị mề đay mãn tính cũng 6 năm không phải ít. Em bị mề đay từ thời còn sinh viên, đợt đấy cũng không biết gì nhiều cũng chỉ ra hiệu thuốc hỏi mua thuốc về uống và bôi thôi, khổ nỗi cứ dùng thuốc thì hết ngứa, vết sần lặn nhưng ngưng thuốc thời gian là biết ngay đâu lại vào đấy. Chán không chịu nổi. Khi ra trường đi làm, bị mề đay thế này em thấy rất ngại, nhiều khi ngứa không dám gãi mạnh mà cái nghề của em lại là kinh doanh phải gặp gỡ khách hàng nhiều nữa chứ. May là được 1 chị làm cùng giới thiệu đến chỗ bác sĩ Tuấn để khám và điều trị. Từ địa chỉ chị cho, em tìm đến Nhà thuốc Đỗ Minh Đường ở Liễu Giai, Ba Đình để được Bác sĩ Tuấn thăm khám và điều trị. Bác sĩ rất nhiệt tình, thăm khám tỉ mỉ, bắt mạch, xem lưỡi, hỏi thăm và giải đáp kỹ từng thắc mắc của em. Bác sĩ có kê cho em thuốc về uống trong vòng 3 tháng.
    Em uống thuốc thời gian đầu thấy ngứa hơn nhưng đã được bác sĩ dặn dò về tình trạng này rồi nên em không lo lắng nhiều mà tiếp tục dùng thuốc. Dùng hết tháng đầu tiên ngứa giảm dần, các nốt sẩn cũng lặn dần đi. Em gọi điện thông báo tình trạng bệnh cho bác sĩ và bác sĩ bảo cơ thể em như thế là đáp ứng thuốc tốt, em dùng hết 2 tháng thuốc còn lại là được. Dùng hết liệu trình bác sĩ kê cho đến giờ cũng được gần năm rồi nhưng ko thấy bị lại. Khỏi bệnh rồi nghĩ lại thời gian trước tự hỏi sao mình ko biết và tìm đến Bác sĩ Tuấn sớm.
    • 9 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chị Hương ơi, uống thuốc này vào liệu có tác dụng phụ gì ko, em dùng thuốc tây nhiều người cứ lờ đờ em sợ quá rồi.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cao_ha1323 Xem bài viết
    Chị Hương ơi, uống thuốc này vào liệu có tác dụng phụ gì ko, em dùng thuốc tây nhiều người cứ lờ đờ em sợ quá rồi.
    Thuốc này không có tác dụng phụ gì đâu bạn, mình uống vào thấy người khỏe hơn, không mệt mỏi gì hết. Thấy bảo thuốc đông y gia truyền toàn là thảo dược tự nhiên mà
    • 9 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chị cho em xin địa chỉ cụ thể của Bác sĩ Tuấn với để em đến để nhờ bác sĩ khám và mua thuốc điều trị.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cao_ha1323 Xem bài viết
    Chị cho em xin địa chỉ cụ thể của Bác sĩ Tuấn với để em đến để nhờ bác sĩ khám và mua thuốc điều trị.
    Bạn ơi, mình điều trị cũng lâu rồi nên không nhớ rõ địa chỉ, bạn vào web của Nhà thuốc mà tham khảo địa chỉ nhé, web này này bạn nhé: https://dominhduong.com/
    • 13 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyen_huong111990 Xem bài viết
    Em dùng bài thuốc này của Bác sĩ Tuấn rồi, hiệu quả các chị ạ. Trường hợp của em là bị mề đay mãn tính cũng 6 năm không phải ít. Em bị mề đay từ thời còn sinh viên, đợt đấy cũng không biết gì nhiều cũng chỉ ra hiệu thuốc hỏi mua thuốc về uống và bôi thôi, khổ nỗi cứ dùng thuốc thì hết ngứa, vết sần lặn nhưng ngưng thuốc thời gian là biết ngay đâu lại vào đấy. Chán không chịu nổi. Khi ra trường đi làm, bị mề đay thế này em thấy rất ngại, nhiều khi ngứa không dám gãi mạnh mà cái nghề của em lại là kinh doanh phải gặp gỡ khách hàng nhiều nữa chứ. May là được 1 chị làm cùng giới thiệu đến chỗ bác sĩ Tuấn để khám và điều trị. Từ địa chỉ chị cho, em tìm đến Nhà thuốc Đỗ Minh Đường ở Liễu Giai, Ba Đình để được Bác sĩ Tuấn thăm khám và điều trị. Bác sĩ rất nhiệt tình, thăm khám tỉ mỉ, bắt mạch, xem lưỡi, hỏi thăm và giải đáp kỹ từng thắc mắc của em. Bác sĩ có kê cho em thuốc về uống trong vòng 3 tháng.
    Em uống thuốc thời gian đầu thấy ngứa hơn nhưng đã được bác sĩ dặn dò về tình trạng này rồi nên em không lo lắng nhiều mà tiếp tục dùng thuốc. Dùng hết tháng đầu tiên ngứa giảm dần, các nốt sẩn cũng lặn dần đi. Em gọi điện thông báo tình trạng bệnh cho bác sĩ và bác sĩ bảo cơ thể em như thế là đáp ứng thuốc tốt, em dùng hết 2 tháng thuốc còn lại là được. Dùng hết liệu trình bác sĩ kê cho đến giờ cũng được gần năm rồi nhưng ko thấy bị lại. Khỏi bệnh rồi nghĩ lại thời gian trước tự hỏi sao mình ko biết và tìm đến Bác sĩ Tuấn sớm.
    Thuốc này có dễ uống không ak, chị sắc thuốc mất có nhiều thời gian không. Em ngại nhất khoản phải sắc thuốc vì đi làm suốt ngày còn còn nhỏ nữa.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyen_hoan04111984 Xem bài viết
    Thuốc này có dễ uống không ak, chị sắc thuốc mất có nhiều thời gian không. Em ngại nhất khoản phải sắc thuốc vì đi làm suốt ngày còn còn nhỏ nữa.
    Chị ơi, thuốc của Nhà thuốc Đỗ Minh Đường là thuốc đông y nhưng nhà thuốc đã hỗ trợ sắc và cô đặc thành dạng cao rồi nên uống được luôn chị ak. Em uống thì thấy thuốc dễ uống ăn luôn cũng được mà hòa với nước uống cũng được. Nói chung thuốc này tiện lắm. em toàn chia nửa thuốc để ở nhà nửa thuốc để công ty, ở nhà quên uống thì đến cty uống.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 20 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mà em vẫn còn đang nuôi con bằng sữa mẹ mà bị mề đay thế này thì không biết liệu có ảnh hưởng gì đến con không các mẹ, cho con ti có sợ lây mề đay từ mẹ sang cho con ko ak.
    • 8 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mề đay mẩn ngứa này dùng lá khế chua tắm có khỏi không các mẹ, em bị mề đay mẩn ngứa, mẹ em có gọi điện bảo dùng lá khế chua để nấu nước tắm, trên hà nội em chẳng biết tìm đâu ra lá khế chua, giờ muốn dùng phải bảo mẹ gửi từ quê lên cho nhưng sợ không hiệu quả lại mất công.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 20 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Cái lá khế chua này tắm thì cũng giúp giảm ngứa đấy mẹ nó nhưng cũng chỉ đỡ được 1 lúc, giảm ngứa trước mắt khi mới tắm xong thôi, lúc sau lại ngứa. Mình dùng rồi nói chung không hiệu quả.
    • 12 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hai_nguyen4323 Xem bài viết
    Mề đay mẩn ngứa này dùng lá khế chua tắm có khỏi không các mẹ, em bị mề đay mẩn ngứa, mẹ em có gọi điện bảo dùng lá khế chua để nấu nước tắm, trên hà nội em chẳng biết tìm đâu ra lá khế chua, giờ muốn dùng phải bảo mẹ gửi từ quê lên cho nhưng sợ không hiệu quả lại mất công.
    Không ăn thua đâu mẹ nó à, em trước cũng dùng rồi, nó chỉ đỡ ngứa lúc tắm xong thôi, được thời gian ngắn lại ngứa trở lại. Đun nấu lại cách rách nữa. Trước em dùng rồi mình biết. Điều trị bệnh khỏi thì phải điều trị được cái nguyên nhân gây bệnh, phương pháp này của các cụ chỉ giúp giảm triệu chứng trước mắt thôi. Tốt nhất dùng thuốc điều trị
    • 8 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chị đã dùng phương pháp này điều trị rồi ạ, Chị có kinh nghiệm chia sẻ em với xem dùng bài thuốc nào điều trị cho hiệu quả.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5